๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 04:11:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้ง พิกัด อัดอากาศที่สระบุรี  (อ่าน 20134 ครั้ง)
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 11:03:34 AM »

สถานที่. สถานีดับเพลิงสระบุรี เปิดใหม่. อยู่ แถวเทคโนเก่า ครับอัดได้ ถึง 300 บาร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2012, 08:22:33 AM โดย tongzeed » บันทึกการเข้า
radvaree_01
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 11:09:55 AM »

พอดี ผมลมหมด สามารถ ไปเติมได้ที่ใหน บ้างครับ มีใครอยุ่สระบุรีบ้างครับ  ขอบคุณครับ   เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
เข้าเทศบาล อบต. ที่มีรถดับเพลิงครับ ให้เค้าอัดได้เลย บอกเค้า200บาร์นะครับ เดี๋ยวเค้าอัดเพลินไป300บาร์ เพิ่มเติม อีกที่ตามรีสอร์ทที่มี Paintball ครับ น่าจะมีเครื่องอัด
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 11:20:35 AM »

ปัญหาของคุณ tongzeed ทางเทศบาลบอกว่าไม่มีหัวอัด เลยอักให้ไม่ได้ งง ป่ะ
หัวอัดเป็นยังไง มึนตึบ

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 11:23:47 AM »

ไม่มี ลม   จะ เอาไรยิงดีนี่ 
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 11:24:41 AM »

พอดี ผมลมหมด สามารถ ไปเติมได้ที่ใหน บ้างครับ มีใครอยุ่สระบุรีบ้างครับ  ขอบคุณครับ   เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
เข้าเทศบาล อบต. ที่มีรถดับเพลิงครับ ให้เค้าอัดได้เลย บอกเค้า200บาร์นะครับ เดี๋ยวเค้าอัดเพลินไป300บาร์ เพิ่มเติม อีกที่ตามรีสอร์ทที่มี Paintball ครับ น่าจะมีเครื่องอัด

ครับ  ขอบคุณมากครับ เดียวไปลองถาม 
radvaree_01
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 11:57:07 AM »

พอดี ผมลมหมด สามารถ ไปเติมได้ที่ใหน บ้างครับ มีใครอยุ่สระบุรีบ้างครับ  ขอบคุณครับ   เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ครับ  ขอบคุณมากครับ เดียวไปลองถาม 
ตามสนาม Paintball น่าจะอัดได้นะครับ
หรือมีอีก 2 วิธี วิธีที่ 1 เปลี่ยนหัววาล์ว เป็นหัว Yoke / Din
Link : http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=88831.msg2765196#msg2765196
วิธีที่ 2 ใช้วาล์วเดิมซื้อหัวอดัพเตอร์ Yoke เป็น din สนนราคาถูกกว่าวิธีที่ 1   500-. แล้วยังเอามาแปลงเป็นตัวเติมลมปืนบางรุ่นได้ด้วย
หน้าตาจะเป็นแบบนี้สามารถเอาไปต่อกับหัวเครื่องอัดอากาศของเทศบาล อบต.ได้เลย
ถ้า 2 วิธีนี้ยังไม่ได้อีกก็แสดงว่าวาล์วหัวถังของท่านไม่ใช่ Yoke หรือ Din แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2010, 12:05:21 PM โดย ธัชพล » บันทึกการเข้า
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 12:13:13 PM »

ตามสนาม Paintball น่าจะอัดได้นะครับ
หรือมีอีก 2 วิธี วิธีที่ 1 เปลี่ยนหัววาล์ว เป็นหัว Yoke / Din
Link : http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=88831.msg2765196#msg2765196
วิธีที่ 2 ใช้วาล์วเดิมซื้อหัวอดัพเตอร์ Yoke เป็น din สนนราคาถูกกว่าวิธีที่ 1   500-. แล้วยังเอามาแปลงเป็นตัวเติมลมปืนบางรุ่นได้ด้วย
หน้าตาจะเป็นแบบนี้สามารถเอาไปต่อกับหัวเครื่องอัดอากาศของเทศบาล อบต.ได้เลย
ถ้า 2 วิธีนี้ยังไม่ได้อีกก็แสดงว่าวาล์วหัวถังของท่านไม่ใช่ Yoke หรือ Din แล้วครับ

ขอบคุณครับ ผมทำงานอยุ่ลาดพร้าว 80  ครับ ไกล้ๆๆพี่เลย
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 12:20:26 PM »

แสดงว่า เติม หรือ อัดเข้า k วาวล์ไม่ได้หรือครับ

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 12:41:35 PM »

ถ้าเป็นปืนของเพ้นบอลรู้สึกว่าจะเป็น C02 นะครับ ใช้ไม่ได้กับ pcp นะครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 12:51:47 PM »

วิธีที่ 2 ใช้วาล์วเดิมซื้อหัวอดัพเตอร์ Yoke เป็น din สนนราคาถูกกว่าวิธีที่ 1   500-. แล้วยังเอามาแปลงเป็นตัวเติมลมปืนบางรุ่นได้ด้วย

ขอบคุณครับ ผมทำงานอยุ่ลาดพร้าว 80  ครับ ไกล้ๆๆพี่เลย
อ้าว.อยู่ใกล้ผมเลย....การเคหะแห่งชาติ เยี่ยม เยี่ยม
radvaree_01
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 01:00:39 PM »

แสดงว่า เติม หรือ อัดเข้า k วาวล์ไม่ได้หรือครับ
ไม่เข้าใจคำถามครับ  จะเป็นKวาล์วหรือJวาล์วก็อัดได้นิครับ
radvaree_01
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 01:06:24 PM »

ถ้าเป็นปืนของเพ้นบอลรู้สึกว่าจะเป็น C02 นะครับ ใช้ไม่ได้กับ pcp นะครับ
ในขณะนี้ปืนPaintballรุ่นใหม่จะเป็นแบบอากาศอัดหมดแล้วครับ ใช้300บาร์หรือ4500PSIครับ ถังจะเป็นถังคาร์บอนไฟเบอร์ ส่วนปืนสนามในสมัยนี้จะให้เป็นถังอลูมิเนียมใช้อากาศอัด บางสนามที่ไม่มีเครื่องอัดก็จะใช้ไนโตรเจนเพราะหาง่ายกว่าได้แรงดันน้อยกว่าก็จริงแต่ไม่เคยมีลูกค้ายิงหมดเพราะเกมส์แพคเกตต่ำสุดก็50ลูก แต่ถ้าพวกโปรที่แข่งขันเกมส์นึงไม่ต่ำกว่า400ลูกแน่นอนจนถึง1000กว่าลูกต่อเกมส์แล้วแต่ดิวิชั่นหรือตำแหน่งผู้เล่นดังนั้นเลยต้องใช้อากาศถึง300บาร์ครับ
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 01:14:24 PM »

ไม่เข้าใจคำถามครับ  จะเป็นKวาล์วหรือJวาล์วก็อัดได้นิครับ

ก็เห็นว่าต้องซื้ออดัพเตอร์ Yoke เป็น din นะครับ ก็เลยสงสัยว่า หัว K วาล์ว เติมไม่ได้หรือ นะครับ

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 01:22:02 PM »

อ้าว.อยู่ใกล้ผมเลย....การเคหะแห่งชาติ เยี่ยม เยี่ยม

พี่อยุ่ซอยใหนครับ  ผมไปเยียมพี่ได้ใหม่ครับ 
radvaree_01
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 01:49:28 PM »

ก็เห็นว่าต้องซื้ออดัพเตอร์ Yoke เป็น din นะครับ ก็เลยสงสัยว่า หัว K วาล์ว เติมไม่ได้หรือ นะครับ
ต้องแยกก่อนครับ K กับ J มันเป็นวาล์วครับ K วาล์วคือวาล์วตัวเดียว ใช้จนหมดถัง ส่วน J วาล์วคือวาล์วแบบมีก๊อก 2 เหมือนมอเตอร์ไซค์ (อธิบายให้เข้าใจง่าย) ในสมัยก่อนไม่มีมาตราวัดแรงดัน เลยใช้ระบบ J วาล์วคือกำหนดเวลาดำน้ำแต่ถ้าฉุกเฉินอากาศหมดก็ให้เปิดก๊อกสองแล้วก็ค่อยๆดำขึ้น แต่ในปัจจุบัน มีมาตราวัดแรงดันแล้วก็เลยไม่มีใครใช้ J วาล์ว มาใช้ K วาล์ว ส่วน Din / Yoke มันเป็นระบบข้อต่อ ในสมัยก่อนก็มีแต่แบบ Yoke ในการดำน้ำ และ SCBA ก็เป็นแบบDin แต่ในปัจจุบันก็มีบริษัทผู้ผลิตอุปกรณ์ดำน้ำผลิตเรคคูเรเตอร์ออกมาเป็นแบบเกลียว Din ตอนนี้อุปกรณ์ดำน้ำจึงมีระบบข้อต่อทั้ง 2 แบบคือ Din และ Yoke ครับ
ผมเข้าใจว่าเครื่องอัดอากาศโดยส่วนใหญ่จะให้เป็นเกลียว Din มาและใช้กับ SCBA ได้เลย ดังนั้นเวลาเราเอาถังดำน้ำไปอัดมันเป็น Yoke(โดยส่วนใหญ่)นอกจากท่านเปลี่ยนวาล์วหัวถังแล้วใช้ได้ทั้ง2แบบ ดังนั้นเทศบาลบางที่จึงไม่มีอดัพเตอร์จาก Din เป็น Yoke เพราะเค้าไม่ได้ใช้ ผมจึงแนะนำให้เปลี่ยนวาล์วหัวถังหรือซื้อหัวอดัพเตอร์เก็บไว้เวลาไปอัดก็เอาไปด้วยเค้าเติมให้ได้แน่ๆ และยังเอามาแปลงใช้กับปืนได้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2010, 02:15:49 PM โดย ธัชพล » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์