๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 09:53:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการจ้างทนายความที่เข้าใจเรื่องปืน เพราะมีคนเอาปืนมาเข้ามายิงในบ้าน  (อ่าน 1912 ครั้ง)
neena
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 01:39:41 PM »

ต้องการจ้างทนายความที่เข้าใจเรื่องปืน เพราะมีคนเอาปืนมาเข้ามายิงในบ้าน  ตำรวจไม่รับแจ้งความ ต้องการฟ้องร้องและพิสูจน์การยิง  กรุณาติดต่อ 04-001-9388
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 01:42:13 PM »

ขออนุญาตนะครับ
  ถ้า จะกรุณาเล่า รายละเอียดของเหตุการณ์ให้ฟังบ้าง ผู้ที่มีความรู้ความสามารถทางนี้
อาจจะตัดสินใจช่วยเหลือ หรือให้คำแนะนำได้ง่ายขึ้น

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
neena
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 01:48:17 PM »

ช่วยแนะนำทนายที่เก่งด้านคดีอาญาสามารถพิสูจน์วิถีกระสุนได้ เรื่องคร่าวๆ ก็คือ คนที่เอาปืนมายิงในบ้านเค้าไปแจ้งความว่าเราเป็นคนยิง พอเราไปแจ้งความบ้าง ตำรวจไม่รับดำเนินคดีให้บอกว่าเป็นเรื่องเดียวกัน ให้ไปขึ้นศาลเอง  ปัญหามีอยู่ว่าทำยังไงให้ศาลพิสูจน์ได้ว่าใครกันแน่ที่ยิง เพราะเราไม่ได้ทำผิด เราไม่กลัวอยู่แล้ว
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 01:54:32 PM »

ถ้าปืนที่เค้านำมายิงมีทะเบียนถูกต้อง และตอนนี้หัวกระสุนยังฝังอยู่ในตัวบ้านของเรา  คิดว่าพิสูจน์ได้  ก็คอยพี่ๆ ที่เชี่ยวชาญด้านนี้มาช่วยแก้ข้อข้องใจอีกทีด้วยครับ Wink

ดอนเมือง​1
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 02:08:34 PM »

นั้นนะซิ...........ทำไมถึงไม่รับแจ้งความ

ถ้าจะกรุณาเล่าเหตุการณ์ให้ฟังทั้งหมดก็ดีนะครับเพื่อพี่ๆที่เป็นทนายอ่านแล้วจะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 02:10:32 PM »

ตกใจ Huh หัวเราะร่าน้ำตาริน

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 02:16:20 PM »

แปลกใจว่าทำไมไม่รับแจ้งความ ... สงสัยว่าหัวกระสุนหากยิงขึ้นฟ้าคงจะหายากสักหน่อย แต่ถ้ายิงลงดินมีลุ้นว่าจะขุดมาได้ง่ายครับ
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 02:19:15 PM »

คุณ neena ช่วยติดต่อทาง e-mail  ที่ thanawatd@dlo.co.th ผมจะได้ช่วยพิจารณาให้ ถ้าไม่สะดวกบอกเล่าบนเวปนี้   อีกอย่างหนึ่ง คือ ภูมิลำเนาช่วยบอกให้ละเอียดด้วย จะดียิ่ง

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 04:05:06 PM »

กี่วันมาแล้วครับ?  พิสูจน์คราบเขม่าดินปืนตามมือ-แขนได้หรือเปล่า?

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ฤาษีฮาลา
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 04:25:56 PM »

ผมเคยเป็นทนายเป็นปัจจุบันไม่ได้เป็นแล้ว จะอธิบายว่าวิถีกระสุนสามารถดูได้จากวิถีการยิงและแนวแรงที่กระสุนกระทบเป้า เช่นหากยิงลงพื้นก็สามารถดูองศาการยิงได้ หากยิงโดนต้นไม้ก็สามารถดูแนวแรงได้เช่นกันว่าขณะยิงผู้ยิงยืนอยู่ในลักษณะใด จึงปรากฏวิถีกระสุนดังกล่าว หากยิงขึ้นฟ้าก็ตัวไครตัวมันครับพิสูจน์อะไรไม่ได้ และหากมีกรณีคู่กรณีต่างอ้างว่าอีกฝ่ายเป็นคนยิงและมีปืนชนิเดียวกันคือ 9 มม หรือ 11 มมแล้วแต่กรณี ก็สามารถพิสูจน์ได้จากร่องรอยที่ปรากฏจากหัวกระสุนหรือปลอกกระสุนที่ตกในที่เกิดเหตุ(ในกรณีที่พบหัวกระสุนหรือปลอกกระสุน) เนื่องจากหัวกระสุนที่ยิงจากปืนกระบอกใดก็จะปรากกฏร่องรอยเฉพาะตัวทุกนัดไปเช่นเดียวกันลายพิมพ์นิ้วมือของมนุษย์
หน่วยงานที่ทำหน้าดที่ดังกล่าวนี้เท่าที่ทราบมีอยู่ 2 ที่ คือ สถาบันนิติวิทยาศาตร์ กระทรวงยุติธรรมและกองพิสูจน์หลักฐานสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ครับ รายละเอียดนอกจากนี้ถามทนายเอาเองครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 04:37:15 PM »

Smiley.เจ้าของกระทู้ คงมีข้อเท็จจริงมากกว่านี้.อีกมาก ที่ไม่อาจจะนำมาบอกเล่าปรึกษาได้.. ทนายความ มีสำนักงานอยู่ทุกจังหวัดทั่วประเทศ เลือกสักแห่งซิครับ.เลือกเพียงคนเดียวพอ.. อย่าได้เลือกปรึกษากับทุกคนที่มีความรู้ทางกฎหมาย..เดี๋ยวคุณจะทำอะไรไม่ถูก.. มากหมอ มากความ.. Smiley.เอาใจช่วยให้เรื่องพิพาทลุล่วงไปด้วยดี ครับ.. Cheesy

salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 04:47:25 PM »

เจ้าของกระทู้ควรหาทนายแล้วเล่าให้ฟังอย่างละเอียดจะดีกว่าครับ เพราะเรื่องคดีต้องละเอียดมาก
พี่ๆทนายครับ ขอปรึกษาหน่อย วันที่ 14 สิงหาคมนี้ต้องสอบข้อเขียนอบรมทนาย อ่าน Lecture note ที่รับมายังแทบไม่ทันเลย Huh
omega
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2005, 08:19:06 PM »

ผมว่าใครช่วยได้ก้อโทรไปหาเจ้าของกระทู้เลยครับ แล้วมาเล่าให้ฟังด้วย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2005, 08:31:12 PM »

เจ้าของกระทู้ควรหาทนายแล้วเล่าให้ฟังอย่างละเอียดจะดีกว่าครับ เพราะเรื่องคดีต้องละเอียดมาก
พี่ๆทนายครับ ขอปรึกษาหน่อย วันที่ 14 สิงหาคมนี้ต้องสอบข้อเขียนอบรมทนาย อ่าน Lecture note ที่รับมายังแทบไม่ทันเลย Huh

ขออวยพรให้ประสบผลสำเร็จครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1]
  พิมพ์