๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 01:38:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต่างรู ต่างอารมณ์  (อ่าน 39024 ครั้ง)
rueanchai
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #120 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 03:12:23 PM »

Ruger Mark III Hunter ตัวนี้ลองยิงโดยใช้เลเซอร์ชี้เป้าแล้วหรือยังครับ?  ผลเป็นอย่างไรช่วยแจ้งข่าวด้วยนะครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 09:41:53 AM »

เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้ครับ...

นายสมชายชอบรูปเกอร์มาร์ค 3 มากตั้งแต่ดูหนังเรื่องแอสแซสซิน(Assassin)... ชอบใจฉากไล่ยิงกันในสุสานฯ ในฉากเปิดเรื่องฯ...

คือนายสมชายแอบสังเกตเห็นว่าฐานศูนย์หลังของคุณดิโอลด์สยามไม่อยู่ตรงกลางโครงปืนน่ะครับ... อย่างไรลองเอาเวอร์เนียฯ ตรวจสอบดูนะครับ เผื่ออาจใช่ก็ได้...
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #122 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:45:44 AM »

นายสมชายชอบรูปเกอร์มาร์ค 3 มากตั้งแต่ดูหนังเรื่องแอสแซสซิน(Assassin)... ชอบใจฉากไล่ยิงกันในสุสานฯ ในฉากเปิดเรื่องฯ...

คือนายสมชายแอบสังเกตเห็นว่าฐานศูนย์หลังของคุณดิโอลด์สยามไม่อยู่ตรงกลางโครงปืนน่ะครับ... อย่างไรลองเอาเวอร์เนียฯ ตรวจสอบดูนะครับ เผื่ออาจใช่ก็ได้...
ขอบคุณครับ ผมมือใหม่สำหรับปืนสไตล์นี้ ปกติเป็นคนนิสัยมือปืนสมัครเล่นซะมากกว่า
ประเภท ยิงแก้เครียดให้ลืมดอกเบี้ยน่ะครับ...จะนำคำแนะนำไปพัฒนาครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #123 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:47:26 AM »

Ruger Mark III Hunter ตัวนี้ลองยิงโดยใช้เลเซอร์ชี้เป้าแล้วหรือยังครับ?  ผลเป็นอย่างไรช่วยแจ้งข่าวด้วยนะครับ
จะพยายามหาเวลาที่เหมาะสม คือแสงในสนามน้อยๆ  แล้วยิงนำผลมารายงานครับ ขอบคุณที่เข้ามาทักทาย ไหว้

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
Spratuang รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #124 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 12:25:07 PM »

ผมเพิ่งรับ Ruger MK III Hunter มาเมื่อวันที่ 18/06/53 สังเกตุดู ศูนย์หลังจะวางไม่ได้อยู่ตรงกลางของลำกล้องครับ มันจะวางค่อนไปทางซ้าย (เหมือนของคุณ ดิ โอลด์ สยาม) ตอนทดลองยิง 30 นัด ที่ระยะ 15 เมตร กลุ่มกระสุนเป็นกระจุกที่ 7 แต้ม ตำแหน่ง 9 นาฬิกา พอทดลองยิงโดยใช้เลเซอร์ชี้เป้า X กลุ่มกระสุนเป็นกระจุกที่ 7 แต้ม ตำแหน่ง 3 นาฬิกา งงครับ 
1.สาเหตุเกิดจากอะไรครับ? ทั้งสองกรณี
2. จะแก้ไขอย่างไรครับ?
ขอความกรุณาท่านผู้รู้ช่วยตอบให้กระจ่างด้วยครับ   
 ขอบคุณครับ

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #125 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:43:55 PM »

ขอบคุณครับ ผมมือใหม่สำหรับปืนสไตล์นี้ ปกติเป็นคนนิสัยมือปืนสมัครเล่นซะมากกว่า
ประเภท ยิงแก้เครียดให้ลืมดอกเบี้ยน่ะครับ...จะนำคำแนะนำไปพัฒนาครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ของเปิ้ลก็ไม่ตรงเหมือนกันค่ะ เบี่ยงขวามานิด ๆ ... อาจจะอยู่ที่การจับปืนและการเหนี่ยวด้วยนะคะ  เพราะพี่อีกคนมาลองยิงแล้วกินซ้ายหมดเลย... Cheesy

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #126 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 10:55:36 PM »

วันนี้ไปลองมาใหม่ค่ะ...ตั้งใจจะทดสอบเลเซอร์ชี้เป้าว่าจะได้ผลเป็นอย่างไร...

จุดสีน้ำเงินคือตำแหน่งที่เล็งจากศูนย์  พอลองกดเลเซอร์ดู ตำแหน่งแสงเลเซอร์จะไปตกอยู่ตรงจุดแดงค่ะ

พอเปลี่ยนด้ามเสร็จ ฝนตกเหมือนฟ้ารั่วเลยค่ะ... บู่

เลยต้องเก็บกระเป๋าไปนั่งกินน้ำมะนาวแก้เซ็งแทน  วันหน้าจะมาลองใหม่เนอะ... Cheesy

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #127 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 10:57:22 PM »

จะพยายามหาเวลาที่เหมาะสม คือแสงในสนามน้อยๆ  แล้วยิงนำผลมารายงานครับ ขอบคุณที่เข้ามาทักทาย ไหว้
แสงแดดไม่มีผลเลยค่ะ...เลเซอร์สีแจ่มมาก ๆ ....  เยี่ยม

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #128 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 11:02:42 PM »

ผมเพิ่งรับ Ruger MK III Hunter มาเมื่อวันที่ 18/06/53 สังเกตุดู ศูนย์หลังจะวางไม่ได้อยู่ตรงกลางของลำกล้องครับ มันจะวางค่อนไปทางซ้าย (เหมือนของคุณ ดิ โอลด์ สยาม) ตอนทดลองยิง 30 นัด ที่ระยะ 15 เมตร กลุ่มกระสุนเป็นกระจุกที่ 7 แต้ม ตำแหน่ง 9 นาฬิกา พอทดลองยิงโดยใช้เลเซอร์ชี้เป้า X กลุ่มกระสุนเป็นกระจุกที่ 7 แต้ม ตำแหน่ง 3 นาฬิกา งงครับ 
1.สาเหตุเกิดจากอะไรครับ? ทั้งสองกรณี
ขอความกรุณาท่านผู้รู้ช่วยตอบให้กระจ่างด้วยครับ   
 ขอบคุณครับ
เหมือนกันเป๊ะเลยค่ะ....แสดงว่าโรงงานตั้งมามาตรฐานเดียวกัน... Grin

ที่ด้ามเลเซอร์ขวาด้านบนจะมีรูเล็ก ๆ ให้ปรับได้ค่ะ...เสียดายวันนี้ยังไม่ทันได้ลอง

ลองดูในคู่มือของด้ามเลเซอร์ที่เค้าให้มานะคะ...มีภาพบอกตำแหน่งที่ให้ปรับไว้

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #129 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 04:10:38 AM »

ขอบคุณครับ
เหมือนกันเป๊ะเลยค่ะ....แสดงว่าโรงงานตั้งมามาตรฐานเดียวกัน... Grin

ที่ด้ามเลเซอร์ขวาด้านบนจะมีรูเล็ก ๆ ให้ปรับได้ค่ะ...เสียดายวันนี้ยังไม่ทันได้ลอง

ลองดูในคู่มือของด้ามเลเซอร์ที่เค้าให้มานะคะ...มีภาพบอกตำแหน่งที่ให้ปรับไว้
...ก่อนอื่นต้องขอบคุณสิงห์ปืนไว ที่ชิงยิงก่อน แถมมีคำแนะนำมาฝากนะครับ... ไหว้
ของผมเองลองเล็งเลเซอร์ ภายในห้องดู สังเกตว่าจุดแสงไม่ตรงกับศูนย์อยู่แน่นอน
...กำลังเป็นกังวลอยู่เหมือนกัน...คู่มือตั้งเลเซอร์ก็ไม่เคยอ่าน...คงต้องมีการบ้านแล้วซิเรา
หากมีข้อสงสัย คงต้องรบกวนคุณ momo153 อีกรอบกระมัง...ด้ามไม้สวยดีนะครับ เยี่ยม

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #130 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 08:54:42 AM »

ขอบคุณครับ

...ก่อนอื่นต้องขอบคุณสิงห์ปืนไว ที่ชิงยิงก่อน แถมมีคำแนะนำมาฝากนะครับ... ไหว้
ของผมเองลองเล็งเลเซอร์ ภายในห้องดู สังเกตว่าจุดแสงไม่ตรงกับศูนย์อยู่แน่นอน
...กำลังเป็นกังวลอยู่เหมือนกัน...คู่มือตั้งเลเซอร์ก็ไม่เคยอ่าน...คงต้องมีการบ้านแล้วซิเรา
หากมีข้อสงสัย คงต้องรบกวนคุณ momo153 อีกรอบกระมัง...ด้ามไม้สวยดีนะครับ เยี่ยม
ขอบคุณมากค่ะ..... Grin

พอดีข้อสงสัยคาใจตรงกัน...เลยอดไม่ได้ค่ะ  ลองปรับแล้วได้ผลเป็นอย่างไรส่งข่าวด้วยนะคะ...เมื่อวานฝนตกซะก่อนยังไม่ได้ปรับเลย

ช่วย ๆ กันค่ะ...มีแฟนคลับ MKIII HUNTER มาช่วยกันถามช่วยกันตอบ  จะได้ไม่ต้องงมเองไปเรื่อย ๆ ... Cheesy

watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #131 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 03:17:58 PM »

อยากเอาอาหารต่างประเทศ 230 เกรน ไปลองป้อนม้าถ้วยทองของพี่ดิ โอลด์ สยาม ดูซิว่าถ้าให้กินอาหารต่างประเทศแล้วมันยังจะคาบอีกไหม

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #132 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 04:20:37 PM »

อยากเอาอาหารต่างประเทศ 230 เกรน ไปลองป้อนม้าถ้วยทองของพี่ดิ โอลด์ สยาม ดูซิว่าถ้าให้กินอาหารต่างประเทศแล้วมันยังจะคาบอีกไหม

Shocked Shocked Shockedอาหารต่างประเทศ จะมีสมุนไพรเหรอครับ...Huh Huh Huh
 หลงรักผ่านมาทางประจวบฯ ยินดีต้อนรับเสมอ...เพียงแต่ว่าสนามแบบชนบทนะครับ เศร้า

watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #133 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 08:24:07 PM »

Shocked Shocked Shockedอาหารต่างประเทศ จะมีสมุนไพรเหรอครับ...Huh Huh Huh
 หลงรักผ่านมาทางประจวบฯ ยินดีต้อนรับเสมอ...เพียงแต่ว่าสนามแบบชนบทนะครับ เศร้า

ถึงจะเป็นสนามชนบท แต่ถ้ามีน้ำใจอบอุ่น ก็น่าไปกว่าสนามหรูๆที่ไม่มีน้ำใจอันอบอุ่นครับพี่ 

ปล.ว่าแต่ราคาลูก .45 และ .22 ที่ประจวบฯราคาเป็นอย่างไรบ้างครับพี่
ที่กทม.ลูก .45 win กล่องขาว( 230 เกรน ความเร็ว 835 FPS) หาไม่ด้เลยต้องเอาเจ้า S&B มาแก้ขัด ( 230 เกรน ความเร็ว 853 FPS)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #134 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 05:08:15 AM »

ถึงจะเป็นสนามชนบท แต่ถ้ามีน้ำใจอบอุ่น ก็น่าไปกว่าสนามหรูๆที่ไม่มีน้ำใจอันอบอุ่นครับพี่ 

ปล.ว่าแต่ราคาลูก .45 และ .22 ที่ประจวบฯราคาเป็นอย่างไรบ้างครับพี่
ที่กทม.ลูก .45 win กล่องขาว( 230 เกรน ความเร็ว 835 FPS) หาไม่ด้เลยต้องเอาเจ้า S&B มาแก้ขัด ( 230 เกรน ความเร็ว 853 FPS)

ที่สนามประจวบฯ มักจะมีแค่ไทอาร์ม ผ่านมาแบบวูบๆวาบๆครับ
ผมมักใช้วิธีกักตุนสินค้า จาก กทม. หรือสนามเพชรบุรีครับ...กลัวกรมการค้าภายในเคืองเหมือนกัน
 หลงรัก.....เรื่องกิน เรื่องอยู่ ต้องดูดี....การงาน หน้าที่ ก็ทำบ้าง.... Huh
 หลงรักเรื่องกิ๊ก เรื่องกั๊ก ไม่เคยร้าง....เรื่องสำคัญ ไม่ปล่อยว่าง คือเรื่องปืน ยิ้มีเลศนัย ไหว้

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์