๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 05:40:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกที่สั่งตัดซองพกในMOBกับร้านลีวรรณ  (อ่าน 44241 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #120 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 10:59:29 AM »

เชื่อม่ะ ผมยังไม่เคยตัดซองแบบนี้เลย

ใช้แต่ซองพกใน (ในประเทศ) กับ ซองชักเร็ว Don Hume เท่านั้นเอง...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 11:21:14 AM »

เชื่อม่ะ ผมยังไม่เคยตัดซองแบบนี้เลย

ใช้แต่ซองพกใน (ในประเทศ) กับ ซองชักเร็ว Don Hume เท่านั้นเอง...คริ คริ

....ซองชักเร็ว  Don Hume ... ชื่อ แบบว่า กิ๊บเก๋...ดีนะครับพี่..แต่ว่าผมสงสารปืนนะครับ.. Grin
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #122 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 11:37:41 AM »

ผมก็เป็นลูกค้าลีวรรณ....
เข้าใจเลยแหละว่าเจ้าของร้านเธอไม่ได้พกปืน....ไม่มีประสบการณ์ตรงในการใช้(ซอง)ปืน  Wink
มีความตั้งใจที่จะทำให้ดี แต่งานอาจไม่ตรงใจเพราะไม่ได้ตัดเย็บด้วยมือตัวเอง ......ถ้าลูกค้าไม่ชอบก็ทำใหม่
และอาจมีข้อจำกัดเรื่องวัสดุบ้าง ทำให้ซองบางอย่างทำได้เฉพาะรูปแบบ

ปืนตลาด....ซองทั่วไป....ทำไปสักพักก็ลงตัว....คราวนี้ลูกค้ารายหลังๆก็สบาย...ร้านก็แฮปปี้
ส่วนปืน(ไม่)นิยม....แล้วซองตามวัตถุประสงค์นี่ตัวร้าย.....ทำแล้วทิ้งซะแยะ  Tongue

ลองหาหนังหรือแผ่นโฟมบางหรือกระดาษแข็งมาตัดเอง เอาลักษณะให้ได้อย่างใจ แล้วไปให้ร้านหาวัสดุ ตัดตามตัวอย่างของเรา
หรือเอาซองเก่าที่ไม่ถูกใจมาแก้ไขดัดแปลงตัดๆปะๆ  แล้วเอาเป็นตัวอย่างตัดใหม่
ผมใช้วิธีนี้ครับ Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 11:49:31 AM »

แต่ซองพกใน...ผม   ไม่เหมือนใคร น๊า....ท่านอีเมล์ คริ คริ

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #124 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 12:30:50 PM »

ผมว่าผมอ่าน ยี่ห้อซองของคุณ 51 ออกและเข้าใจนะครับ

โอโห คิดได้ไงเนี่ย แสดงว่าชอบพกหน้าใช่มั้ยครับ  Grin

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 01:20:30 PM »

แต่ซองพกใน...ผม ไม่เหมือนใคร น๊า....ท่านอีเมล์ คริ คริ

สั่งDon Humeแบบของป้า51มาให้กล็อก23แล้ว ได้รับเดือนหน้ากั๊บ  Grin
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 01:33:39 PM »

ผมว่าผมอ่าน ยี่ห้อซองของคุณ 51 ออกและเข้าใจนะครับ

โอโห คิดได้ไงเนี่ย แสดงว่าชอบพกหน้าใช่มั้ยครับ Grin

เรียน ท่านป๊อกแมน

Don Hume เป็นซองปืนจริง ๆ ครับ...คริ คริ

ส่วนการพกหน้านั้น Don Hume ไม่สามารถทำได้ดีกว่า ซองหนังที่ตัดในประเทศไทย ครับ
เนื่องมาจากการพกหน้า สำหรับปืนโครงเต็มแบบ Hipower นั้น
ต้องอาศัยความยืดหยุ่นและอ่อนนุ่มของซองปืน ครับ

แต่ Don Hume ออกแบบมาเป็นซองปืนโครงขึ้นรูปแข็ง ไม่เสียทรง
ป้องกันมิให้เอวกางเกง...เลื่อนหลุดลงไป เวลาชักปืนพ้นจากซองไปแล้ว ครับ

แต่สิ่งที่ดีกว่า ก็คือการชักเร็ว การป้องกันความเสียหายกับปืน
เวลาผมใช้ Don Hume ผมต้องพกข้างด้านขวา...ครับ
เพราะเป็นตำแหน่งที่เอื้อต่อการชักเร็ว...ตามวัตถุประสงค์หนึ่ง ของซอง ครับ

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #127 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 04:19:53 PM »

โอโห คิดได้ไงเนี่ย แสดงว่าชอบพกหน้าใช่มั้ยครับ Grin

เรียน ท่านป๊อกแมน

Don Hume เป็นซองปืนจริง ๆ ครับ...คริ คริ

ส่วนการพกหน้านั้น Don Hume ไม่สามารถทำได้ดีกว่า ซองหนังที่ตัดในประเทศไทย ครับ
เนื่องมาจากการพกหน้า สำหรับปืนโครงเต็มแบบ Hipower นั้น
ต้องอาศัยความยืดหยุ่นและอ่อนนุ่มของซองปืน ครับ

แต่ Don Hume ออกแบบมาเป็นซองปืนโครงขึ้นรูปแข็ง ไม่เสียทรง
ป้องกันมิให้เอวกางเกง...เลื่อนหลุดลงไป เวลาชักปืนพ้นจากซองไปแล้ว ครับ

แต่สิ่งที่ดีกว่า ก็คือการชักเร็ว การป้องกันความเสียหายกับปืน
เวลาผมใช้ Don Hume ผมต้องพกข้างด้านขวา...ครับ
เพราะเป็นตำแหน่งที่เอื้อต่อการชักเร็ว...ตามวัตถุประสงค์หนึ่ง ของซอง ครับ

ชัดเจนครับท่าน 51 ผมคิดลึกไปเอง ที่แท้เป็นยี่ห้อมีตัวตนจริงๆ  \(^0^)/ ผมตกโลกเองครับ   Cheesy

shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 02:06:12 PM »

เมื่อวานไปที่ร้านมาว่าจะไปสั่งตัดให้ 92fs ที่ร้านบอกว่าช่วงนี้ยังไม่ได้ เพราะหนังที่มีชุดนี้ใช้ไม่ได้ต้องรอ หนังชุดเข้ามาใหม่ก่อน
ให้เขียนเบอร์โทร.ไว้ แล้วจะโทร.มาแจ้งอีกที ครับ

ฅนคุมคน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

สวัสดีครับพี่ๆทุกๆท่าน

« ตอบ #129 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:40:07 AM »

พกนอกหลัง เยี่ยม และในหลังจ้าน้องG17C เยี่ยม

“ไม่มีอะไรที่น่ากลัวเท่ากับคนที่ไม่ได้รับการฝึกแล้วมีอาวุธอยู่ในมือ”
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #130 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:35:49 PM »

พกหลังระวังนะครับเดินๆอยู่ มีคนบอกว่าเฮ้ยพกปืนมาทำไมวะ ผมบอกว่าพี่รู้ได้ไงอะ   เขาบอกว่าก็ด้ามมันโผล่ออกมาขางนอกขนาดนั้นอะ!!!

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ฅนคุมคน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

สวัสดีครับพี่ๆทุกๆท่าน

« ตอบ #131 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:59:53 PM »

แฮะๆ ยิ้มีเลศนัยแบบว่าผมพกแบบนี้นะครับ Grinโผล่มากกว่าด้ามอีกครับ ตกใจ

“ไม่มีอะไรที่น่ากลัวเท่ากับคนที่ไม่ได้รับการฝึกแล้วมีอาวุธอยู่ในมือ”
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #132 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 03:15:00 PM »

แหมท่าน ฅนคุมคน นี่ อยู่ฝ่ายควบคุมกลาง หรือเปล่าครับ พกซองนอกระหว่างปฏิบัติหน้าที่ด้วย กลัว บรรดา ขช. , นช. ต่างๆ จะแอบจิ๊กไปนะสิครับ แต่พกแบบนี้เก๋ ดีครับ 
padlung boy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 12:29:02 PM »

up
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์