๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 10:46:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักกีฬาIPSC ที่เข้ามาเล่นใหม่ควรทำความเข้าใจ  (อ่าน 36744 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #195 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 10:05:00 AM »

มาอีกแล้วครับ

ผมเจอคนถามเรื่องแต่งปืน Glock อีกแล้วครับ ทริกเกอร์สต๊อปปืน Glock ใส่ไม่ได้นะครับ เพื่อนกันเตือนกันอย่าทำเพราะผิดร้ายแรง มีการตรวจแน่นอนถ้ามีคนแจ้ง

รู้ใครทำกระซิบบอกผมได้ครับ ผมเป็นกรรมการสมาคม ผมจะเตือนเขาก่อน เพราะผมหาคนตรวจสอบได้
แต่ไม่อยากทำครับ เสียน้ำใจกันเปล่าๆ เอาเป็นแนะนำกันให้ทำดี ทำถูกต้องกันดีกว่าครับ

มันเป็นแค่กีฬา ยิงเอาสนุกก็ใช้ได้แล้ว

ใครอยากชนะ ซ้อมหนักๆ จะได้ทักษะติดตัวไปตลอดชีวิต คุ้มกว่ากันเยอะครับ   

ปืนผมในสนามถ้าใครเจออยากถอดอยากลองเหนี่ยวบอกได้ครับ ถ้ายังไม่ยิงไปถอดดูกันที่ Safety Area สบายมาก Grin Grin Grin

พวกเราเพื่อนกันเตือนเพื่อนๆด้วยครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #196 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 10:05:21 AM »

IPSC ไม่ต้องโกงก็ชนะได้ กฎมีทำให้ตรงตามกฎ เป็นนักกีฬา อย่าโกง ย้ำนะครับ  ยิ่งพวก glock ถ้าจับได้ผมจำแม่นนะครับ เสียเครดิตเปล่าๆ ยิงไม่สนุก
ถ้าคิดว่าใช้ปืนอะไรแข่งไม่ได้ขายทิ้งเปลี่ยนครับ ไม่ก็เปลี่ยนยิง Standard Open ไปเลย อยากแต่งอะไรก็เอาให้เต็มที่ ไม่มีปัญหา

คนสอนให้โกงเป็นคนไม่ดีครับ จำไว้  คนที่ทำเป็นรู้แล้วมาสอนให้ทำผิดๆทำให้คนอื่นยิงได้ไม่ยั่งยืนครับ ให้ร้ายกันชัดๆ

อยากชนะซ้อมครับ ไม่ยาก แต่ถ้าโดนจับเรื่องโกงน่าอายมากครับ

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #197 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 11:26:13 AM »

อยากทราบครับว่า ไมใส่ไม่ได้

ถ้ามันไม่ได้ทำให้น้ำหนักไกนัดแรกลดลงกว่า 5.5 ตามที่กำหนด

ระบบลั่นไกยังเหมือนเดิม  แต่หยุดระยะลั่นไกให้น้อยลง  ไหว้

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #198 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 09:15:06 PM »

IPSC ไม่ต้องโกงก็ชนะได้ กฎมีทำให้ตรงตามกฎ เป็นนักกีฬา อย่าโกง ย้ำนะครับ  ยิ่งพวก glock ถ้าจับได้ผมจำแม่นนะครับ เสียเครดิตเปล่าๆ ยิงไม่สนุก
ถ้าคิดว่าใช้ปืนอะไรแข่งไม่ได้ขายทิ้งเปลี่ยนครับ ไม่ก็เปลี่ยนยิง Standard Open ไปเลย อยากแต่งอะไรก็เอาให้เต็มที่ ไม่มีปัญหา

คนสอนให้โกงเป็นคนไม่ดีครับ จำไว้  คนที่ทำเป็นรู้แล้วมาสอนให้ทำผิดๆทำให้คนอื่นยิงได้ไม่ยั่งยืนครับ ให้ร้ายกันชัดๆ

อยากชนะซ้อมครับ ไม่ยาก แต่ถ้าโดนจับเรื่องโกงน่าอายมากครับ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ เยี่ยม

จุดสองห้อย
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #199 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 03:54:19 PM »

...เรียนทุกท่านที่เคารพ 
ผมพึ่งมาเป็นสมาชิกใหม่...แม้ว่าจะไม่เคยโกง..และไม่คิดจะโกง..เพราะผมแม่นพอตัว..
เอางี้ไหมหละถ้าใครคิดจะโกง..ไปแข่งที่ไร่ของผม..ถ้าโกงจริงๆ..หามกลับ..ไม่ได้โม้..
ถ้าไม่โกงคบกันต่อ
รักนะ..อยากคุยเรื่องที่สร้างสรรค์น่ะ..
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #200 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:17:40 PM »

ผมพึ่งมาเป็นสมาชิกใหม่...แม้ว่าจะไม่เคยโกง..และไม่คิดจะโกง..เพราะผมแม่นพอตัว..
เอางี้ไหมหละถ้าใครคิดจะโกง..ไปแข่งที่ไร่ของผม..ถ้าโกงจริงๆ..หามกลับ..ไม่ได้โม้..
รักนะ..อยากคุยเรื่องที่สร้างสรรค์น่ะ..

อ่านดูก็ไม่ค่อยเข้าใจนะว่าหมายความว่าอะไร แต่ไม่โกงก็ดีแล้ว ก็แปลว่าเข้าใจที่กระทู้นี้ตั้งมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2008, 05:22:07 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #201 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 06:18:51 PM »

Shocked Shocked หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่ต้องถึงขนาดนั้นครับ   

แค่นี้ก็ไม่มีใครคิดโกงกันแล้ว  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
PP.888
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #202 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 07:14:19 PM »

อย่างที่พี่เค้าบอกไว้เลยคับ คนดีไม่สอนให้โกงคับ  Grin
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #203 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 11:59:49 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

* b_no.gif (9.78 KB, 50x50 - ดู 355 ครั้ง.)

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #204 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 04:15:56 AM »

ไม่รู้ว่าจะหาวิธีเอาเปรียบกันทำไมยิงไปก็ไม่ได้ตังค์   ปรับตัวเข้าหาปืนจะดีที่สุด  ชนะอย่างใสสะอาดจะภูมิใจที่สุดนะครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #205 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 11:03:06 AM »

Grinเกิดอะไรขึ้นครับพี่ ไม่ได้เข้ามานานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากเเล้ว จูบบบบ เเล้วคนยิงกล็อก ใน Pro ยังเหลือเยอะไหมครับ  ไหว้

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #206 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 11:41:19 AM »

Grinเกิดอะไรขึ้นครับพี่ ไม่ได้เข้ามานานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากเเล้ว จูบบบบ เเล้วคนยิงกล็อก ใน Pro ยังเหลือเยอะไหมครับ  ไหว้

น่าจะมีอยู่ไม่น้อยน่ะครับ ของผมก็ยังใช้กล็อค ๑๙ ต่อไป หลงรัก
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #207 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 06:30:51 AM »

เหตุการณ์ปรกติครับ เตือนกันปรกติ

Production ตรวจปืนกันดี กลับไปตรวจแบบนี้แน่นอน พวกนกตามระวังไว้ครับ ไม่ผ่านความปลอดภัย ไม่ให้แข่งแน่นอน

เจอกันครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #208 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 06:31:46 AM »

น่าจะมีอยู่ไม่น้อยน่ะครับ ของผมก็ยังใช้กล็อค ๑๙ ต่อไป หลงรัก

ปืนที่อยู่ใน Production List ใช้ได้หมดครับ Grin Grin Grin สบายมาก

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #209 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 11:27:40 AM »

สงสัย ต้องกลับไปวัดกระสุนอีกแล้วซิ

จะรู้ว่า ใครไมเนอร์  ใครไม่ผ่านเกณฑ์ Cheesy Cheesy Cheesy

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15
  พิมพ์