๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 10:45:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ CZ Varmint ครับ  (อ่าน 13459 ครั้ง)
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« เมื่อ: มีนาคม 31, 2006, 09:33:11 PM »

Grinจำได้ว่ามีการทดสอบมาแล้ว อยากเห็นแบบละเอียดนะครับ ถ้ามีท่านใดกรุณา หลงรัก หลงรัก ชอบมากครับรุ่นนี้ น้ำลายหก

S76C+,C++
jupiter
"ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

คิดดี + พูดดี + ทำดี = ชีวิตมีแต่เจริญ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 04:29:39 PM »

ขออนุญาต จขกท.นะครับ ถ้ามีทดสอบ cz 452 standard ก็ลงให้ด้วยนะครับ อยากเห็นมากเพราะกำลังเล็งรุ่นนี้อยู่

"คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" - หลวงพ่อปัญญานันทะภิกขุ

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 06:50:09 PM »

รบกวนดูต่อหน้าทดสอบหน้าสองครับ ผมเคยยิงทดสอบไว้ให้ดูแล้วครับ กำลังจะทดสอบซำเร็วๆนี้ แบบติดเหวท

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 07:29:00 PM »

เข้ามาชมครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
ชายทุ่ง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 08:12:56 PM »

รบกวนดูต่อหน้าทดสอบหน้าสองครับ ผมเคยยิงทดสอบไว้ให้ดูแล้วครับ กำลังจะทดสอบซำเร็วๆนี้ แบบติดเหวท

พี่กัปตันฯ เคยมีใครเอา vamint มาติดศูนย์เปิดมั๊ยเนี่ย แบบว่าเอามาติดเอง ถ้าไม่มีแล้วความเป็นไปได้ในการเอามาติดศูนย์เปิดเป็นไปได้แค่ไหน คือยังไม่มีปืนยาวแต่ที่เล็งๆไว้ก็ตัว 452 vamint แหมถ้าทำได้นะ แจ่มเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 10:26:23 PM »

คุณชายทุ่งครับ การได้ยิงปืนลำกล้องหนาศูนย์เปิดนั้นเป็นความฝันของผมเลยครับ เพราะเคยยิงอันชูตส์ติดศูนย์รูที่โรงเรยนนายร้อย จปร. แหมมันแม่นได้ใจผมที่สุด แต่ฟังราคาแล้วไม่มีปัญญาซื้อมันเป็นแสน ที่พอจะไขว่คว้าจับต้องได้ก็ 456 แต่ไม่รู้เมื่อไหร่จะเจอเนื้อคู่ วามินท์มันก็พอได้แต่ต้องแต่ง กลึงเกลียวที่ปลายลำกล้องเสริมปลอกต่อออกไปซัก 5 นิ้ว เซาะร่องติดศูนย์หน้าที่เอามาจากปืนอัดลมอันชูตส์ ส่วนศูนย์หลังยังหาศูนย์เปิดดีๆมาใส่ไม่ได้ ไม่รู้ว่ามีแบบ 456 ขายบ้างหรือไม่ เลยอยากได้ 456 ลำกล้องหนาศูนย์เปิดมากกว่า ตอนนี้มีแต่ 452 ลำกล้องบาง แต่งไว้เต็มที่แล้ว ก็พอหายอยากครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 10:29:12 PM »

เรียนคุณชายทุ่ง เรื่องการนำVarmintมาติดศูนย์เปิดนั้น มีการทำกันมาบ้างแล้วหล่ะครับ เช่นของเพื่อนผมเองก็ทำครับ ก่อนทำผมได้แนะนำว่าอย่าไปทำเลยครับ เพราะอะไรเดี๋ยวจะเล่าให้ฟังครับ
   การจะจับเจ้าVarmintมาใส่ศูนย์เปิดนั้น
        1) ท่านต้องไปหาชุดศูนย์หน้า-หลังของAnschutz Exampla มา1ชุดก่อนนะครับ ซึ่งศูนย์หลังจะสามารถปรับได้
        2) การจัดวางตำแหน่งศูนย์หลัง หรือระยะห่างระหว่างศูนย์หน้าและศูนย์หลังก็ต้องศึกษาอย่างถ่องแท้ก่อนนะครับ
        3) การวัดแนวลำกล้องระหว่างศูนย์หน้า-หลังต้องรบกวนช่างโรงกลึงแน่นอน
        4) การเจาะยึดศูนย์หน้าและการตราฟเกลียวต้องเหมาะสม
        5) ท่านมั่นใจแล้วหรือว่า หลังจากติดศูนย์เปิดแล้ว ท่านก้มลงเล็งได้อย่างถนัด ข้อนี้สำคัญมาก
         และข้อ5นี้แหละครับที่ทำให้เพื่อนผม ขายปืนไปเลย เพราะมันจะฝืนธรรมชาติอยู่พอควรครับ พานท้ายของVarmintถูกออกแบบมาเพื่อใช้สำหรับปืนกล้องนะครับ ถ้าอยากใส่ศูนย์เปิดก็ต้องmoพานท้ายด้วยครับ

"โชคดีปีใหม่ไทย"
ชายทุ่ง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2006, 09:14:48 AM »

ขอบคุณทั้งท่านกัปตันฯ และท่านวู๊ดดี้มากๆเลยครับสำหรับความเห็น เดี๋ยวให้ "งบลับ" ผมครบก่อนแล้วคงได้มีโอกาสรบกวนทั้งสองท่านรวมทั้งสมาชิกท่านอื่นในเวปอีกครับ  รอ รอ และรอ ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2006, 12:53:08 PM »

อีกโครงการที่ฝันๆเอาไว้คือเอา 452 อเมริกัน มาหุ้มปลอกเพราะมันไม่มีศูนย์และสกรูใต้ลำกล้อง ไม่ต้องกลึงบางมาก ที่โคนลำกล้องหนึ่ง ที่ปลายลำกล้องอีกหนึ่ง ใช้ปลอกเหล็ก(ชอบหนัก) ขันอัดเข้าไป แล้วขันเหวทอัดให้แน่น จากนั้นค่อยแต่งศูนย์หน้าหลังอีกที อ้อศูนย์หน้าหลังผมกำลังมองๆหาศูนย์ปืนอัดลมเก่าๆอยู่ เพราะมันปรับได้ละเอียดดีมากๆ แล้วต้องกลึงไม้วางรางใหม่ เฮ้อ โครงการนี้เป็นฝันจริงๆ เพราะไม่รู้จะให้ใครทำให้
อันชูตส์ 1710 ก็เล็งศูนย์เปิดลำบากเหมือนกันเพราะลองแก้มมันสูง
ว่าแล้วก็อยากได้ 456 มีใครสงสารผมไหมเนี่ย

ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2006, 02:18:59 PM »

อีกโครงการที่ฝันๆเอาไว้คือเอา 452 อเมริกัน มาหุ้มปลอกเพราะมันไม่มีศูนย์และสกรูใต้ลำกล้อง ไม่ต้องกลึงบางมาก ที่โคนลำกล้องหนึ่ง ที่ปลายลำกล้องอีกหนึ่ง ใช้ปลอกเหล็ก(ชอบหนัก) ขันอัดเข้าไป แล้วขันเหวทอัดให้แน่น จากนั้นค่อยแต่งศูนย์หน้าหลังอีกที อ้อศูนย์หน้าหลังผมกำลังมองๆหาศูนย์ปืนอัดลมเก่าๆอยู่ เพราะมันปรับได้ละเอียดดีมากๆ แล้วต้องกลึงไม้วางรางใหม่ เฮ้อ โครงการนี้เป็นฝันจริงๆ เพราะไม่รู้จะให้ใครทำให้
อันชูตส์ 1710 ก็เล็งศูนย์เปิดลำบากเหมือนกันเพราะลองแก้มมันสูง
ว่าแล้วก็อยากได้ 456 มีใครสงสารผมไหมเนี่ย

ดูแล้วผู้กองคงอยากได้จริงๆ

Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 09:43:10 AM »

เพื่อนผมมีตัวtopอยู่1ตัว 456 ลำกล้องหนา ยาว 27.5" หนัก4กิโลลกว่าเห็นจะได้ แต่งพร้อมแข่งมาเรียบร้อยแล้ว สภาพโดยรวมก็ไม่สวยมากครับ 85%ประมาณนั้น แต่ยิงศูนย์เปิด50เมตร 10xไม่ยากเลยครับ เพราะมันทั้งหนักและท้องกระโจมแบน แจ่มมากๆ ผมจีบขอซื้อเท่าไหร่มันก็ไม่ขายครับ ทุกวันนี้นานๆเพื่อนผมถึงเอาไปยิงสักครั้ง(ติดกล้องแล้ว) ยอมรับว่ารุ่นนี้แม่นจริงๆ อีกตัวที่ผมเห็นของพี่ที่ชลบุรี ก็ยิง10xเป็นเรื่องปรกติเขาครับ เวลาแข่งกัน ผมต้องเตรียมเจ้าJaguarให้สมบูรณ์ ยอมรับว่ายิงกันหลายชุดสู้456ลำหนาไม่ได้จริงๆ
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 08:48:46 AM »

Grinแค่ได้อ่านที่ทุกท่านเขียน ก็สนุกแล้วครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

S76C+,C++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 09:00:53 AM »

พี่ไอออนครับ ลองทำแบบนี้ดูครับ ไม่ค่อยสวย แต่น่าจะเวิร์ค
ถอดหูกระวินหน้าหลังออก
ใช้แท่งไม้ทรงกระบอกยาว2นิ้วเจาะรูตรงกลางแล้วร้อยสกรูเข้าที่ที่รูหน้า
ที่รูพานท้ายใช้ไม้ทรงกระบอกแนวตั้งแล้วใช้กรูร้อยตรงกลางให้มันหมุนปรับสูงตำ่ได้ ที่ปลายทำผิวโค้งกลมๆ
นี่เป็นไอเดียคร่าวๆนะครับ เรื่องเทคนิควิธีทำ ผมไม่ค่อยสันทัด
ทำแล้วผิวสัมผัสหน้าหลังจะขนานกันตลอด
เวลายิงเราก็ตั้งปืนให้สูงระดับเป้าแล้วปรับไม้ตัวหลังให้ปากกระบอกตรงเป้าพอดีเมื่อยิงแล้วปืนจะถอยมาตรงๆ
ถ้าไอเดียนี้มันใช้ได้ไม่ได้ยังไงติได้นะครับ

poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 01:08:12 PM »

พี่กัปตันฯ เคยมีใครเอา vamint มาติดศูนย์เปิดมั๊ยเนี่ย แบบว่าเอามาติดเอง ถ้าไม่มีแล้วความเป็นไปได้ในการเอามาติดศูนย์เปิดเป็นไปได้แค่ไหน คือยังไม่มีปืนยาวแต่ที่เล็งๆไว้ก็ตัว 452 vamint แหมถ้าทำได้นะ แจ่มเลย
คุณชายทุ่งไม่ทันรุ่นนั้นเหรอครับ cz 456 ลำกล้องหนาไม้รางปืนมี 3 รู ติดศูนย์เปิดมาให้จากโรงงาน ผมมีรุ่นลำกล้อง 24 นิ้ว ถอดศูนย์ทาจาระบีเก็บเข้าตู้หลายปีแล้ว ยิงศูนย์กล้องมันส์กว่าเยอะ ยิงยังไง้มันก็ไม่ชนะอันชูสต์ลำกล้องบางซักที 
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 02:57:51 PM »

http://www.cz-usa.com/products_rimfire_rifles.php?m=1 รูปสวยดีครับ

S76C+,C++
หน้า: [1] 2
  พิมพ์