๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 03:57:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอง กส. 1911 ป้อนลูกไม่ดี  (อ่าน 3527 ครั้ง)
unimog
Newbie
*

คะแนน 0

Nobody Is Perfect...

« เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 11:32:11 AM »

สวัีสดีครับ..ขอรบกวนผู้รู้ทุกท่านนะครับ ผมซื้อปืนมา หนึ่งกระบอกขนาดจุดสี่ห้า ตอนแรกดึงสไลด์แล้วปล่อยลูกมันเหมือนกับว่าไม่ค่อยอยากจะเข้า พอดูดี ๆ ก็เห็นว่าช่องปากซอง กส.มันจะแคบจนทำให้ฝืดอ่ะครับ ผมลองเอาไขควงง้างนิด ๆ ให้มันกว้างหน่อยก็รู้สึกว่าโอเคขึ้น แต่มันก็ยังป้อนลูกไม่ดีอยู่ดี เพราะที่เห็นด
unimog
Newbie
*

คะแนน 0

Nobody Is Perfect...

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 11:36:47 AM »

สวัีสดีครับ..ขอรบกวนผู้รู้ทุกท่านนะครับ ผมซื้อปืนมา หนึ่งกระบอกขนาดจุดสี่ห้า ตอนแรกดึงสไลด์แล้วปล่อยลูกมันเหมือนกับว่าไม่ค่อยอยากจะเข้า พอดูดี ๆ ก็เห็นว่าช่องปากซอง กส.มันจะแคบจนทำให้ฝืดอ่ะครับ ผมลองเอาไขควงง้างนิด ๆ ให้มันกว้างหน่อยก็รู้สึกว่าโอเคขึ้น แต่มันก็ยังป้อนลูกไม่ดีอยู่ดี เพราะที่เห็นปืนกระบอกอื่นเค้าดึงเบา ๆ ปล่อยเบา ๆ ก็เข้าเรียบร้อยแต่ของผมทำไม ไม่ค่อยจะเรียบร้อยซักเท่าไหร่  ยังไงขอคำชี้แนะ..ชี้นำแสงสว่าง...วิธีปฏิบัติรึวิธีแก้..ให้เด็กน้อย ๆ ซักนิดนะครับ...ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความกรุณา ทำให้กระผมกระจ่างครับ...
rocha
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 01:28:04 PM »

สวัสดีครับ
อ่านแล้วมีความสงสัยหลายประการ
1ได้แม็กซ์(ซองกระสุน)มากี่อัน ปกติได้ 2อัน แล้วป้อนลูกไม่คล่องทั้งสองอันหรือเปล่า
2 พึ่งได้ปืนมาแสดงว่าปืนยังใหม่ เช็ดทำความสะอาด หยอดน้ำมันบ้างหรือยัง
4 ปกติปากแม็กซ์ มันก็แคบอยู่แล้ว และปัญหาไม่น่าจะเป็นเพราะปากแมกซ์แคบ
5การป้อนกระสุนต้องปล่อยให้สไลด์กระแทกแรงๆไปเลย ไม่ต้องใช้มือผ่อน
6 อ่านคำถามเหมือนเป็นมือใหม่ แต่ซื้อปืนกระบอกแรก .45 ไม่ใช่ธรรดา
Teang-รัก-Gun-ไว้-
พึ่งพา ไว้ใจ ให้เกียรติ YES!!
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 10:28:44 PM »

ปากแม็ก แคบ ก็ปกติ นะครับ ถ้ากว้างมากจะ กั้นลูกกระสุนไม่ได้นะครับ อย่าไปอ่าปากแม็ก มากนะครับ

เวลาดึงสไล ให้ปล่อยไปเลยครับ แรงๆ ยิ่งดี ครับ ของผม 3 นิ้ว ปล่อยช้าๆ ติด ครับ

ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

Like .45 ACP

Me  Gun & Gun ^ ^
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 12:10:58 PM »

กระชากสไลด์ป้อนกระสุนเล่น..  ยังต่างจากยิงจริง ด้วยกระสุนจริง นะครับ

อย่าเพิ่งไปทำอะไร ควรยิงกับกระสุนจริงดูก่อน.. อาจปรกติ ไม่มีอะไรขัดข้องเลยก็ได้ ครับ   Grin

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 08:28:34 PM »

ซ่อมปากซองกระสุน 1911 ไม่ใช่ของง่าย  เฉพาะคีมสำหรับแต่ง ก็ยังมีถึง 3 แบบ 
หน้า: [1]
  พิมพ์