๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 03:56:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนผมลั่นโดนขา ตัวเอง จะมีความผิดฐานใดบ้างครับ  (อ่าน 9292 ครั้ง)
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:34:26 PM »

ปืนทุกอย่าง ลดนกมือเดียวมือยิ่งลื่นหรือจับไม่ถนัดโอกาสหลุดมีได้แน่ๆ ผมเคยเห็นเหมือนกันในสนามแต่รายนั้นนิ้วโป้งเลือดพุ่งเลย ดีปืนไม่ลั่นไปโดนใคร ขอให้หายไวๆครับ
Poorboy
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 12:06:00 AM »

อยากให้ท่านเจ้าของกระทู้โชคดี เรื่องไม่ถึงศาล แต่ถ้าเรื่องไปถึงศาล ผมก็เชื่อว่า อย่างมากที่สุดท่านเจ้าของกระทู้ก็อาจจะโดนโทษปรับในฐานพกพาอาวุธปืนไปในเมืองโดยไม่มีเหตุอันควร อาจมีของแถมด้วยโทษจำคุกแต่ให้รอลงอาญา สรุปว่า อย่างไร ๆ ก็คงไม่ถึงขั้นติดคุกแน่ ๆ ครับ สบายใจได้

ขอให้หายไว ๆ และคดีไปไม่ถึงศาลนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2011, 12:42:16 AM โดย Poorboy » บันทึกการเข้า
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 01:15:35 AM »

browning hi power  ครับ ซึ่งโอกาสลั่นน้อยถึงน้อยมากๆ ครับ แต่ ผมทำพลาดเอง ลดนกลง ลักษณะจับ มือเดียว แล้วมันก็พลาด  อันนี้เป็นข้อผิดพลาดของผมเองที่ประมาทมิใช่ปืนผิดพลาด  การขาดความรอบครอบ และประมาทเป็นสาเหตุ ของเรื่องทั้งหมด ครับ   

ตอนนี้ ก็ รอตำรวจ แจ้งข้อหา   ทำใจยอมรับสภาพครับ ท่านว่าผิดสถานใด ก็คงต้องยอมรับ คงไม่มีข้อแก้ตัวใดๆ ในความผิดพลาดครั้งนี้  ครับผม

เหตุใดพี่จึงไปลดนกในร้านอาหารครับ

โชคดีที่ไม่โดนใคร ไม่งั้นเรื่องยาวแน่ๆ ขอให้หายไวๆครับ  ไหว้

av14@เต่าชรา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

ถึงข้าพเจ้าจะเดินช้าแต่ก็ไม่เคยเดินถอยหลัง

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:44:59 PM »

อ้างถึง

เหตุใดพี่จึงไปลดนกในร้านอาหารครับ

เหตุ ที่ ลดนก เพราะตอนที่ หากระเป๋าเงินจะจ่ายค่าอาหาร ผมบังเอิญ เห็นว่านกมัน ง้างอยู่
จึงคิดจะลดนกลง ซะ และผมก็ทำอยู่ในกระเป๋าครับ ไม่ได้เอาออกมา ก็คิดว่ามันคงไม่มีปัญหาเหมือนทุกครั้ง ที่ทำ
คราวนี้ นิ้วโป้งมันเกิดลื่น ก็เลยเป็นเหตุ ครับ 

ทำ ถูกมา 99 ครั้ง พลาดครั้งเดียว อาจจบชีวิตได้

ถึงข้าพเจ้าจะเดินช้าแต่ก็ไม่เคยเดินถอยหลัง
av14@เต่าชรา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 09:06:33 PM »

ตอนนี้ พนักงานสอบสวน ยังคงเงียบๆอยู่ครับ ยังไม่ แจ้งข้อหา

ส่วน ปืน ตอนนี้ได้คืนแล้วครับ เพื่อนผู้หวังดีเก็บไว้ให้และส่งคืนเรียบร้อย

ผลของ กระสุนขนาด 9mm royal fmj ระยะลั่นไก  ประมาณ 1 ฟุต  เล่นเอากระดูกหน้าแข้งผมแตกเป็นรู ใหญ่

หมอ ทำการ เปิดแผลล้างเศษกระดูก และเขม่า ตกค้าง  ออก และพบว่า กระดูกยังร้าว ไปจนถึงข้อเท้า

ต่อไปนี้ ผมคงไม่สงสัย ในอำนาจหยุดยั้ง ของ 9มม  หากยิงเข้าที่ขา และกระสุนวิ่งผ่านกระดูก ผมว่า ล่วง แน่ๆ

ไหว้ ไหว้ ขอบคุณทุกๆกำลังใจจากทุกๆท่านครับ   ไหว้ ไหว้

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 01:57:30 AM »

ตอนนี้ พนักงานสอบสวน ยังคงเงียบๆอยู่ครับ ยังไม่ แจ้งข้อหา

ส่วน ปืน ตอนนี้ได้คืนแล้วครับ เพื่อนผู้หวังดีเก็บไว้ให้และส่งคืนเรียบร้อย

ผลของ กระสุนขนาด 9mm royal fmj ระยะลั่นไก  ประมาณ 1 ฟุต  เล่นเอากระดูกหน้าแข้งผมแตกเป็นรู ใหญ่

หมอ ทำการ เปิดแผลล้างเศษกระดูก และเขม่า ตกค้าง  ออก และพบว่า กระดูกยังร้าว ไปจนถึงข้อเท้า

ต่อไปนี้ ผมคงไม่สงสัย ในอำนาจหยุดยั้ง ของ 9มม  หากยิงเข้าที่ขา และกระสุนวิ่งผ่านกระดูก ผมว่า ล่วง แน่ๆ

ไหว้ ไหว้ ขอบคุณทุกๆกำลังใจจากทุกๆท่านครับ   ไหว้ ไหว้

สงสัยต้องใส่เหล็กดามแบบยื่นออกมาภายนอกตัวแล้วมังครับพี่...

คงต้องใช้เวลาในการรักษานานหน่อยนะครับ...

ถ้าหากได้ปืนคืนเรียบร้อยแล้ว...

หวังว่าพนักงานสอบสวนคงพิจารณาไม่ส่งฟ้องแล้วนะครับ... ไหว้

อ้อ...คิดย้อนกลับไป ถ้าหากพี่แค่กดปุมปลดแม็กออก...

น่าจะปลอดภัยกว่าพยายามลดนกในกระเป๋านะครับ... ไหว้

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 09:33:25 AM »

ขอให้หายไวๆครับ เหตุการณ์ครั้งนี้ได้เตือนสติผมให้ระมัดระวังการใช้อาวุธปืนให้เพิ่มมากขึ้น ขอบพระคุณมากครับ
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 10:51:03 AM »

ครับ ขอให้หายไวๆนะครับ รักษาตัวด้วย

บทเรียนนี้แลกมาด้วยความเจ็บปวด

สมาชิกที่ได้เข้ามาอ่านก็ได้รับบทเรียนจาก ท่านเช่นกัน

ไหว้

naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:22:47 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ
ได้ความอย่างไร บอกเล่าให้กันฟังเป็นความรู้
จะขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

เรือจ้างกลางไพร
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 12:04:41 PM »

ไหว้ ขอให้หายไวไว  ครับผม
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 01:03:23 PM »

" ทำถูกมา 99 ครั้ง พลาดครั้งเดียว อาจจบชีวิตได้ "

ขออนุญาตเน้นไว้เตือนใจครับ ไหว้
piboonyu
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 01:37:59 PM »

browning hi power ขึ้นลำไว้ แล้วเก็บใส่กระเป๋า (เสียวจัง) ลืมหรือเปล่าครับ ส่วนใหญ่อุบัติเหตุปืนลั่นก็เป็นเพราะเผลอเลอ ต่อไปผมต้องคอยเตือนตัวเองทุกครั้งที่จับปืน สำหรับผู้ที่ครอบครอง กล็อก ก็อย่างเผลอขึ้นลำไว้
yongpayne
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 01:40:11 PM »

ข้อหายิงปืนในที่สาธารณะไม่โดนนะครับ เพราะว่าเป็นการทำปืนลั่นโดยประมาท ถ้าจะผิดต้องเป็นการกระทำโดยเจตนาจึงจะผิดฐานนี้ได้  ไหว้
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 02:01:34 PM »

เจ็บตัว เสียเงิน อาจจะเสียเงินให้กับเจ้าพนักงานด้วยครับ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 03:07:08 PM »

ขอให้หายไวๆนะครับ  ไหว้

กระดูกร้าวยาวมากครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์