๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 02:49:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนผมลั่นโดนขา ตัวเอง จะมีความผิดฐานใดบ้างครับ  (อ่าน 9292 ครั้ง)
av14@เต่าชรา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

ถึงข้าพเจ้าจะเดินช้าแต่ก็ไม่เคยเดินถอยหลัง

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 01:28:10 PM »

browning hi power  ครับ ซึ่งโอกาสลั่นน้อยถึงน้อยมากๆ ครับ แต่ ผมทำพลาดเอง ลดนกลง ลักษณะจับ มือเดียว แล้วมันก็พลาด  อันนี้เป็นข้อผิดพลาดของผมเองที่ประมาทมิใช่ปืนผิดพลาด  การขาดความรอบครอบ และประมาทเป็นสาเหตุ ของเรื่องทั้งหมด ครับ   

ตอนนี้ ก็ รอตำรวจ แจ้งข้อหา   ทำใจยอมรับสภาพครับ ท่านว่าผิดสถานใด ก็คงต้องยอมรับ คงไม่มีข้อแก้ตัวใดๆ ในความผิดพลาดครั้งนี้  ครับผม

ถึงข้าพเจ้าจะเดินช้าแต่ก็ไม่เคยเดินถอยหลัง
amfine02 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 142

เรียกผมว่าป้องครับ

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 02:23:21 PM »

หายเร็วๆนะครับ

[/url]
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 02:35:57 PM »

ขอบคุณที่เล่าสู่กันฟังครับ ไหว้  ขอให้หายเจ็บป่วยไว ๆ ครับ
maybe
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 02:40:42 PM »

browning hi power  ครับ ซึ่งโอกาสลั่นน้อยถึงน้อยมากๆ ครับ แต่ ผมทำพลาดเอง ลดนกลง ลักษณะจับ มือเดียว แล้วมันก็พลาด  อันนี้เป็นข้อผิดพลาดของผมเองที่ประมาทมิใช่ปืนผิดพลาด  การขาดความรอบครอบ และประมาทเป็นสาเหตุ ของเรื่องทั้งหมด ครับ  

ตอนนี้ ก็ รอตำรวจ แจ้งข้อหา   ทำใจยอมรับสภาพครับ ท่านว่าผิดสถานใด ก็คงต้องยอมรับ คงไม่มีข้อแก้ตัวใดๆ ในความผิดพลาดครั้งนี้  ครับผม

ขอแสดงความนับถือครับคุณพี่ av14@เต่าชรา กล้าทำกล้ารับ  เยี่ยม ไหว้
The Hunter-"รักในหลวง"
Full Member

คะแนน 21

ไม่ใช่เทวดา เลยไม่รู้จะหานางฟ้าไปทำไม

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 04:17:48 PM »

ขอทายยี่ห้อ เล่นๆ ครับ ไหว้  ว่าเป็น browning hi power  Huh
browning hi power  ครับ ซึ่งโอกาสลั่นน้อยถึงน้อยมากๆ ครับ แต่ ผมทำพลาดเอง ลดนกลง ลักษณะจับ มือเดียว แล้วมันก็พลาด  อันนี้เป็นข้อผิดพลาดของผมเองที่ประมาทมิใช่ปืนผิดพลาด  การขาดความรอบครอบ และประมาทเป็นสาเหตุ ของเรื่องทั้งหมด ครับ   

ตอนนี้ ก็ รอตำรวจ แจ้งข้อหา   ทำใจยอมรับสภาพครับ ท่านว่าผิดสถานใด ก็คงต้องยอมรับ คงไม่มีข้อแก้ตัวใดๆ ในความผิดพลาดครั้งนี้  ครับผม

ขอแสดงความนับถือครับคุณพี่ av14@เต่าชรา กล้าทำกล้ารับ  เยี่ยม ไหว้

ทายถูกซ่ะด้วย  เยี่ยม

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 04:27:55 PM »

ปพพ. ม.420 ผู้ใดจงใจหรือประมาทเลินเล่อ  ทำต่อบุคคลอื่นโดยผิดกฏหมายให้เขาถึงแก่ชีวิตก็ดี แก่ร่างกายอนามัย็ดี.....ผู้นั้นกระทำละเมิด จำต้องจ่ายค่าสินไหมทดแทนเพื่อการนั้น
ปอ. ม.295 ผู้ใดทำร้ายผู้อื่น จนเป็นเหตุให้เกิดอันตรายต่อร่างกายหรือจิตใจของผู้อื่นนั้น ผู้นั้นกระทำความผิดฐานทำร้ายร่างกาย
กรณีท่านทำปืนลั่นโดนตนเองได้รับบาดเจ็บ ไม่เข้าฐานความผิดแพ่งเรื่องละเมิดและอาญาเรื่องทำร้ายร่างกาย  เพรากฏหมายระบุว่าท่านทำให้ผู้อื่นได้รับผล แต่ท่านทำตัวเองไม่ใช่ผู้อื่น ไม่มีผู้เสียหาย เว้นแต่ท่านจะแจ้งความดำเนินคดีตัวเองทั้งสองฐานความผิด  ดังนั้นฟันธงว่าไม่ผิดทั้งสองมาตรา
กรณีพกพาอาวุธปืนไปในทางสาธารณะ หมู่บ้าน งานรื่นเริงเทศกาลโดยไม่มีเหตุอันควร ตาม ม.371 เป็นความผิดระหุโทษ มีโทษปรับหนึ่งร้อยบาท  แต่เดี๋ยวก่อน ถ้าคุณถูกจับในพุทธศักราชนี้ เรามีโทษแถมให้ตาม พรบ. อวป. ซึ่งมีโทษหลายกระทง อาทิ
1.ครอบครอง อวป.โดยไม่ได้รับอนุญาต(ปืนผิดมือ)  
2.พกพาอาวุธปืนไบในทางฯลฯ (ไม่เกี่ยวกับ ม.371 แล้วนะครับ  อันนี้ พรบ. อวป.)
3.ยิงปืนในที่สาธารณะ(อันนี้ต้องไปแก้ต่างเอาในศาลว่าไม่ได้มีเจตนายิง)
4.กลัวไม่อิ่ม แถม ปอ. ม370 ผู้ใดส่งเสียงหรือทำให้เกิดเสียง หรือกระทความอื้ออึง โดยไม่มีเหตอันควร จนทำให้ประชาชนตกใจหรือเดือดร้อน ปรับร้อิยนึง(ถ้าแจ้ข้อกล่าวหานี้  แสดงว่า พสส.แม่มปัญญา....)

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
HS1BTI
Full Member

คะแนน 30

Get up stand up don't give up the Fight.

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 04:57:57 PM »

พระคุ้มคองไห้หายไวๆและชนะอุปสรรคต่างๆที่รออยู่ข้างหน้า....

TOO MANY GUNS. NOT ENOUGH FUNDS !
kick-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 05:21:35 PM »

ขอให้หายจากการบาดเจ็บไวๆนะครับ ไหว้
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 07:25:55 PM »

หายไวไวนะครับ
และขอเป็นกำลังใจให้ จขกท. เรื่องคดีความครับ   ไหว้
tammarat98
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 07:56:45 PM »

ขอให้หายเร็วๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:01:22 PM โดย tammarat98 » บันทึกการเข้า
Joey_ba-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:00:35 PM »

ผมเคยครับใส่หน้าอกไปแจ้งความที่สน. ไม่ขอดูปืนแต่ขอเลขทะเบียนปืนเป็นชื่อเราเพื่อแจ้งประกันจบครับ โรงบาลยังถามมากกว่าตำรวจเสียอีก
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:25:32 PM »

เจอตำรวจดีๆ ไม่งี่เง่า ร้อยเวรท่านอาจเข้าใจ คดีก็รกกระบวนการยุติธรรมอยู่แล้ว
เผลอๆร้อยเวรท่าน รอท่านเจ้าของกระทู้ไปรับปืนกลับบ้านก็ได้ ลองทำไม่รู้ไม่ชี้ ติดต่อขอรับปืนกลับซิครับ เรื่องอาจไม่ยาก
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:03:07 AM »

หายไวๆครับ............... ไหว้

เรื่องแบบนี้เป็นสิ่งที่ไม่น่าเกิดขึ้นจริงๆครับ

แต่ลองคิดในแง่ดีนะครับ เหตุการณ์นี้เราเจ็บตัวก็จริงนะครับ

แต่ถ้ามันลั่นไปโดนคนที่นั่งอยู่ในร้านขึ้นมา...........เรื่องยุ่งกว่านี้หลายเท่านักครับ... ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:06:05 AM »

ถือว่าฟาดเคราะห์ครับ   โดนตัวเองดีกว่าไปโดนคนอื่น   หายเจ็บไวๆนะครับ....
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:40:04 AM »

...เบา+นิ่ง... เศร้า

...อนาคต..ต้องระวังให้มากกว่านี้นะครับ.. Grin

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์