๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:00:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงผ่าน........ นอกจอ.....อิอิ  (อ่าน 13210 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:24:46 PM »

ถ้างวดหน้าออกตามพี่ซัปบอกผมจะเชิญไปออกหนังสือครับ Grin Grin Grin

คิก คิก  ปกติ.......ถ้าหวยไม่ออก  พี่ซับฯก็ไปออกหนังสือได้อยู่แล้วครับ  คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:54:24 PM »

แล้วถ้าบ้านหลังใหม่เสร็จแล้ว
เจ้าตาลน่ะ พี่จะเอาเค้าไปอยู่ด้ยมั๊ยครับ??
แม้ผมจะไม่มีหมา   แต่ผมก็สงสารมันนะครับ เศร้า
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 11:06:07 PM »

แล้วถ้าบ้านหลังใหม่เสร็จแล้ว
เจ้าตาลน่ะ พี่จะเอาเค้าไปอยู่ด้ยมั๊ยครับ??
แม้ผมจะไม่มีหมา   แต่ผมก็สงสารมันนะครับ เศร้า

Wink  ขอบคุณครับที่เป็นห่วง...........

ผมเองมาเช่าบ้านหลังนี้ได้ ๕ เดือนแล้ว  มีความผูกพันกับไอ้ตาลพอควร

จากวันแรกๆที่มาต้องกั้นบริเวณให้มันอยู่  แล้วผมก็ให้อาหารมัน  กักบริเวณเป็นอาทิตย์

จนเริ่มคุ้นเคยกับมัน  ก็ปล่อยออกจากบริเวณที่กั้น  ก็มาอยู่บริเวณบ้าน(ก็ต่างคนต่างอยู่)

ผมมีรถมอไซค์อยู่คันหนึง  แฟนผมจับมอไซค์มันงับน่องแฟนผม  ตกใจ   แต่งับเบาๆ แค่เขียวเป็นรอยเขี้ยว (ไม่เข้า)  ก็ต่างคนต่างอยู่

ถ้าเรามีเศษอาหาร  กระดูกโยนให้มันกิน  ถ้ามันกินเหลือเราอย่าได้เดินไปใกล้กับเศษอาหารนั้น (มันจะขู่, หรืออาจกัด)

อยู่ด้วยกันมาหลายเดือน  เมื่อเดือนที่แล้วผมนั่งกินถั่วลิสงต้มริมสระน้ำ  เราก็กินไป โยนให้มันกินด้วย  กินเพลินเราก็วางเปลือกถั่วไว้ขอบบ่อน้ำ 

พอเราหยิบเปลือถั่วที่อยู่ขอบบ่อปลา(ที่เรานั่งอยู่  ไอ้ตาลมันก็คอยเฝ้าอยู่ด้วย  มันงับมือผมเลย.... ตกใจ  อิอิ  แต่ไม่เข้า มีเลือดไหลซิบๆ

ไอ้ตาลนี่แปลกจริงๆ  มันเหมือนเชื่อง  แต่ไม่เชือง  (เราแตะต้องตัวมันไม่ได้เลย   จับตัว ลูบหัวมันไม่ได้)  มันหวงตัว  มันจะกัด  เศร้า

ถ้าย้ายบ้านไปแล้ว..........เจ้าของบ้านเดิม(อาจจะย้าย)มาอยู่ที่เดิมครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
TOnaqua
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 11:06:57 PM »

น่าเก็บไปเลี้ยงนะ ......

ผมหมายถึงหมานะครับ ไม่ใช่งู  - -
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 11:15:48 PM »

น่าเก็บไปเลี้ยงนะ ......

ผมหมายถึงหมานะครับ ไม่ใช่งู  - -

หมาตัวนี้ใช้ได้เลย...... เยี่ยม   แต่อย่างที่บอกครับ เจ้าของเก่าอาจเลี้ยงผิดวิธี

ตัวนี้อายุ ๘ ปีแล้ว  ไม่เคยฉีดยา ไม่เคยอาบน้ำ

แต่ทุกวันนี้ผมกับมันก็อยู่รวมกันได้ครับ เปิดประตูเข้า-ออกบ้าน  เรียกเข้าบ้านได้  แต่จับตัวมันไม่ได้

กับอีกเรื่องอาหาร  เราคลุกข้าวให้มันกินได้   ให้อาหารเสร็จก็เดินหนีออกมา  อย่าไปยุ่งกับมันจนกว่ามันจะกินอาหารนั้นหมด

ถ้ามีเศษอาหารเหลืออยู่ตรงนั้น  (อย่าเดินเข้าไปใกล้อาหารมัน)  มันหวงของครับ

สิ่งของภายในบ้านเราจับต้องได้ทุกอย่าง  (ถ้าคนแปลกหน้าเข้ามาบ้านหยิบของล่ะก็  กัดกระจาย)  ตกใจ

(ออกนอกบ้านไปฉี่ ,  อึ   ไม่เคยกัดใคร  แต่ถ้าในบริเวณบ้าน ใครแปลกเข้ามาหยิบของล่ะโดนกัดแน่นอน)  ตกใจ เยี่ยม

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 05:07:49 AM »

ตื่นเต้นดีจริงๆ ขอบคุณครับ
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 06:37:13 AM »

+1 ให้ครับ จากใจจริง เยี่ยม

ทำให้ผมนึกถึงหนังสือเรื่องสั้นเล่มหนึ่งขึ้นมาทันทีครับ  เรื่อง เพื่อนนอน ของหม่อมราชวงศ์ คึกฤทธิ์ ปราโมช
ในหนังสือ มีเรื่องที่ประทับใจมากๆอยู่เรื่องหนี่ง คือ มอม
บางทีแม้เราจะเลี้ยงมัน(หมา)ดีขนาดไหนก็ตาม สุดท้ายมันก็ยังคิดถึงเจ้านายคนแรกของมันอยู่ดีนะครับ
กรณีนี้ก็คงเป็นเช่นนั้นกระมังครับ เจ้าของเก่าของเจ้าตาล อาจจะจับหรือเล่นกับมันได้ก็เป็นไปได้นะครับ
ถ้าเจ้าของเก่ากลับเข้ามาอยู่ ก็คงจบลงด้วยดี
แต่...ถ้าหากว่าเจ้าของเก่าให้คนอื่นเช่าบ้านต่อ และเจ้าตาลก็ยังอยู่บ้านหลังนี้
ส่วนคนที่เข้ามาใหม่ก็ไม่ชอบหมาอยู่แล้ว มาเจอพฤติการณ์นี้เข้า  ผมล่ะอดเป็นห่วงเจ้าตาลขึ้นมาไม่ได้ เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2010, 06:48:59 AM โดย nitrogen » บันทึกการเข้า
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 07:12:03 PM »

ครับ.....ผมก็ผูกพันกันมันแล้ว

ไอ้ตาลเป็นหมาเฝ้าบ้านชั้นเลิศครับ  ตากผ้ามันก็มานอนใกล้ๆราวตากผ้า

จะไป่ธุระต่างจังหวัด  เอากระเป๋าเดินทางเตรียมวางจะขึ้นรถ  มันก็ต้องมานอนเฝ้ากระเป๋า เยี่ยม

เมื่อเดือนก่อนก็เห่างูเขียวหางไหม้   ผมก็ตามไปจัดการเรียบร้อย........... Grin

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 07:26:25 PM »

Cheesy ซุ้มกระดังงา  ที่ไอ้ตาลมันเห่างูเขียวหางไหม้......... หลังจากจัดการเขียวหางไหม้แล้วก็ให้คนงานมาตัดแต่งให้โล่งขึ้นนิดนึง......

หางไหม้โชคร้าย........อโหสิกรรมให้ผมด้วยนะ

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 07:33:26 PM »

ดูด้วยคอมที่บ้านสวน เลยยังโหลดภาะไม่ขึ้น

แต่ได้ข่าวว่าใหญ่มาก ลุ้นจนตัวโก่งเลยครับพี่เสือ^^

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 07:37:34 PM »

ดูด้วยคอมที่บ้านสวน เลยยังโหลดภาะไม่ขึ้น

แต่ได้ข่าวว่าใหญ่มาก ลุ้นจนตัวโก่งเลยครับพี่เสือ^^

ดูขนาดแล้วน่าจะประมาณ ๓ เมตรได้ครับ 

mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 07:43:57 PM »

เรื่องไอ้ตาล  คงต้องซื้อของกินเล่นของหมา ตามห้าง เจอมันก็พยายามเอาให้กิน จนมันยอมกินจากมือ  แสดงว่ามันไว้ใจ แต่ดูแล้วมันก็อายุยังไม่มาก ถ้ามันแก่กว่านี้อาการอาจจะหาย ถ้ามันเห่า เราก็พยายามเสียงดังๆ แสดงอำนาจ  ถือไม้ตีพื้นดังๆ ก็ได้ ให้มันเข้าใจว่าเราคือผู้ที่มีอำนาจสูงสุด (จ่าฝูง)  หมามันไม่กลัวคนที่ให้อาหาร แต่มันจะกลัวคนที่มันคิดว่าเป็นจ่าฝูง อาจเป็นคนเลี้ยงเดิม
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 07:44:41 PM »

โห....น่ากลัวจังเลยครับพี่

ถ้าผมเจอแบบนี้ก็ขออยู่ห่างๆเหมือนกัน

ดีนะครับที่ยังมีเจ้าตาล หมาที่เจ้าของทิ้งไปจะมีอาการหวงของกิน

และไม่ค่อยเปิดใจกับเจ้าของใหม่มากนัก แต่ก็ถือว่ามันทำหน้าที่ได้ดีอยู่^^

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 07:50:34 PM »

เรื่องไอ้ตาล  คงต้องซื้อของกินเล่นของหมา ตามห้าง เจอมันก็พยายามเอาให้กิน จนมันยอมกินจากมือ  แสดงว่ามันไว้ใจ แต่ดูแล้วมันก็อายุยังไม่มาก ถ้ามันแก่กว่านี้อาการอาจจะหาย ถ้ามันเห่า เราก็พยายามเสียงดังๆ แสดงอำนาจ  ถือไม้ตีพื้นดังๆ ก็ได้ ให้มันเข้าใจว่าเราคือผู้ที่มีอำนาจสูงสุด (จ่าฝูง)  หมามันไม่กลัวคนที่ให้อาหาร แต่มันจะกลัวคนที่มันคิดว่าเป็นจ่าฝูง อาจเป็นคนเลี้ยงเดิม

ขอบคุณครับ........เรื่องไอ้ตาลนี้ผมคุ้นเคยกับมันแล้ว   

เวลาผมขี่มอไซค์ไปซื้อของหน้าปากซอย  มันจะต้องกระโจนใส่แล้ววิ่งนำหน้าไปนอกบ้าน  วิ่งไปซัก ๒๐ กว่าเมตรมันก็หยุด  แล้ววิ่งกลับไปยื่นรอผมหน้าบ้าน คิก คิก เยี่ยม

(นั่งพิมพ์อยู่นี่มันก็มาร้อง  ขอออกไปนอกบ้านอีกแล้วเดี๋ยวต้องเดินไปเปิดประตูให้มันออกไปขับถ่ายซะหน่อย.... Grin

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 07:51:15 PM »

Grin   สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน..........ช่วงนี้ฝนตกบ่อยแทบทุกวันก็คงจะทราบกันดี  บางคนได้รับผลกระทบ บ้านน้ำท่วมบ้าง  บางบ้านทำมาค้าขายไม่ได้
บางคนก็ไม่มีที่อยู่อาศัย ฯลฯ แล้วแต่ว่าใครจะเจอปัญหาแบบไหน  ไม่เว้นแต่กระทั่งสัตว์เลี้ยง หมู หมา กา ไก่  ได้รับผลกระทบหมด
ไม่เว้นแม้แต่สัตว์ไม่ได้รับเชิญ  หรือไม่ได้เลี้ยงก็ต้องพลอยหนีน้ำขึ้นไปอยู่บนต้นไม้  ตกใจ

Wink  เมื่อคืนเวลาประมาณตี๒ ฝนไม่ตก แต่ "ไอ้ตาล" (สุนัขที่เลี้ยงไว้) มันเห่ากระโชกเป็นเวลานานพอควร  ผมก็ตื่นขึ้นจากที่นอนแง้มดูผ่านผ้าม่านที่หน้าต่างบนชั้น๒ ซึ่งเป็นห้องนอน  ก็พยายามเพ่งสายตาว่า ไอ้ตาลมันเห่าอะไร ซึ่งก็ไม่ค่อยเห็นชัดนักเนื่องจากเป็นเวลาตี ๒ แล้ว  มีไฟถนนส่องเข้ามาบริเวณรั้วบ้านนิดหน่อย   ผมจึงตัดสินใจลงมาดูข้างล่างเองดีกว่าเพื่อความชัวร์   แต่ไม่ลืมสะพายกระเป๋า"โดเรมอน"  ซึ่งผมจะวางไว้อยู่ข้างหัวนอนด้วยทุกคืน   กระเป๋าใบนี้จะเป็นกระเป๋าประจำตัวก็ว่าได้เพราะในนั้นจะมีเอกสารต่างๆ ใบแจ้งหนี้ค่าน้ำ  ค่าไฟ  ค่าโทรศัพท์ ค่างวดรถ สมุดบัญชีธนาคาร ฯลฯ  มันคล้ายกระเป๋าเอกสารแต่มันเป็นกระเป๋าสะพายซึ่งก็ต้องมีเพื่อนคู่กายอยู่ในนั้นด้วยคือ G19 พร้อมกระสุน๑ แม็ก

ก่อนลงจากห้องนอนก็รูดซิปกระเป๋าดึงเจ้าG19 ขึ้นลำเตรียมไว้ (เวลาเหลือเฟือ)  ก็เดินลงมาชั้นล่าง(แต่อยู่ภายในตัวบ้าน)  ก็มองสำรวจดูรอบๆบ้าน และตรงที่ไอ้เจ้าตาลเห่า  ก็ไม่เห็นมีอะไร (ในใจก็นึกว่าคงเป็นหนูมั้ง)  เพราะเห็นหนูมันวิ่งเล่นประจำประกอบกับอาทิตย์ก่อน ไอ้เจ้าตาลก็เพิ่งกัดหนูตายไป ๑ตัว  ใจก็คิดว่าคงเป็นหนูมั้ง........เมื่อสำรวจดูเรียบร้อยแล้วไม่เห็นคนร้ายหรือพวกขโมยก็ขึ้นนอนปกติ   แต่ไอ้ตาลมันก็ยังคงเห่าอยู่บ้าง ในใจก็รำคาญนิดหน่อยแต่ก็ช่างมัน

Wink เก็บภาพมาฝากนิดหน่อย........

Smiley ผมไปส่งพี่บุญ   พอดีเจอ เสธ แดง จึงขอถ่ายรูปไว้เป็นที่ระลึก

Ha ha ฮา  ยายนึกว่า "พี่เฉือ" เจอเสธ.แดง  ฮา  หุหุ  ก๊าก  คริ คริ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์