๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 05:07:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !!! อยากทราบผลจากการยิงเข้าส่วนต่างๆในร่างกาย !!!  (อ่าน 15614 ครั้ง)
pokka
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 11:30:17 PM »

ไม่อยากนึกถึงตอนที่โดนยิงเลยครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 02:57:05 AM »

Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2009, 02:11:51 PM โดย นายสิงห์กลิ้ง » บันทึกการเข้า
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 05:53:27 AM »

มันก็มีหลายปัจจัยนะครับ แต่ตามความรู้ของผม เท่าที่เคยติดตามตำรวจไปดูที่เกิดเหตุ
1 ยิงตัวตายด้วย.38 ไทยทำเอง เข้าหูซ้าย ลูกไม่ออก สมองไหลออกทางรูหูครับ (อันนี้เก็บศพเองกับมือ) ตกใจ ตกใจ
2 โดนลูกซองสั้น เข้าที่ ท้อง(ประมาณไส้ติ่ง)ระยะประมาณ 3เมตร (ลูกกำลังบานเลย) ไม่รอดครับ 9รู อ๋อย
3 โดนยิงเผาขน ลูกซองสั้น บริเวณลำคอ ตำรวจนึกว่าโดนควายขวิดตาย(คนตายมีอาชีพเลี้ยงควาย)แผลเป็นรูเหมือนโดนเขาควายแทงครับ แบร่
4 อันนี้เพื่อน อปพร. ผมครับ โดนวัยรุ่นซุ้มยิงด้วยปืนลูกซอง เสื้อเป็นรู 6 รู ผิวหนังบริเวณท้อง เป็นรอยช้ำ 6 รอย (สงสัยมีของดี) แบร่
5วัยรุ่นแถวบ้าน พกลูกซองสั้น ปืนลั้น โดนกระดูกสันหลัง ทุกวันนี้เป็นอำมาพาตครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
6เด็กทำปืนลูกซองลั่น พ่อเด็กหัวแตกเย็บ2เข็ม (ลูกปืนพุ่งใส่กระเบื่องหลังคาร่วงมาใส่หัว) ขำก๊าก
 เท่าที่เห็นมา จากประสบการณ์ ต้องดูจากองค์ประกอบหลายอย่าง 
ดูจาก ขนาดของปืน ขนาดของลูกปืน
ดูจากระยะในการยิง
อันนี้มีส่วนมากครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 11:56:26 AM »

ไหว้ ... พี่GaBueNamKoy

กับประสบการณ์ที่นำมาแบ่งปัน

ท่าน Ruger ถ้าเขามีปืน  คงไม่วิ่งเข้าหาเราที่มีปืนอยู่หรอกครับ  คิก คิก
ถ้ายิงโดนเชิงกรานด้วยลูกที่โตพอควร  เห็นเขาว่าล้มทุกราย   เยี่ยม

เห็นด้วยกับการยิงไม่ให้ตายครับ  เอาชีวิตผู้อื่นโดยมีทางอื่นเลี่ยงได้  ก็พึงจะเลี่ยงครับ

ไหว้
เคยได้ยินมาว่า.. ถ้าโดนยิงที่หน้าอกโดนปอดฉีกทะลุ เลือดจะท่วมปอดแล้วไหลออกมาทางหลอดลมแล้วออกทางจมูกกับปากเป็นฟองอากาศ

ผิดถูกอย่างไรเชิญท่านที่รู้ต่อเลยนะครับ  Smiley

เท่าที่ผมอ่านดู  2 ท่านนี้น่าจะเกี่ยวกับประเด็นมากที่สุด

หรือผมเขียนหัวข้อไม่ชัดเจน หรือใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง

จึงได้คำตอบที่ต้องการเพียงเท่านี้ ...  ยี๊

ไร้คำกล่าว............................................
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 12:06:07 PM »

งั้นเอาเท่าที่ผมพอจะทราบนะครับ

1.โดนกบาลตายแหง๋แก๋อาจมีบางรายสาหัสแต่โอกาศรอดน้อยมา คนโดนยิงมีอาการต่างกัน ตัวแข็งเกร็ง  หงายหลัง หัวทิ่ม หัวแบะว่ากันไป
2.โดนบริเวณลำตัว  ผู้ถูกยิงมีสิทธิ์ที่จะสามารถวิ่งเข้าชาร์จคนยิงได้หากไม่โดนจุดสำคัญ โอกาศที่จะหยุดน่าจะอยู่ที่ 50-50 อาจมีอาการ ตัวงอ ผงะ หรือทรุดคาที่ได้ทั้งนั้น
3.โดนขา โอกาสที่จะหยุดได้มีสูงหากโดนกระดูก ผู้ถุกยิงจะล้มลงทันทีไม่สามารถทรงตัวอยู่ได้ แต่ก็มีโอกาศโดนสวนสูงเช่นกัน  กรณีนี้อาจตายได้หากกระสุนดดนเส้นเลือดใหญ่

พอจะทราบได้แค่นี้ครับ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 12:08:16 PM »

ชัดเจนครับ  ......  ไหว้

+1 ตามระเบียบ  จูบบบบ

ไร้คำกล่าว............................................
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 12:21:21 PM »

เรื่องยิงเข้าหูแล้วหูขาดหรือหูเป็นรู้นั้น ลองนึกถึงถูกปืนขนาด .44 ยิงเข้าที่ใบหูดูครับ 

ว่าจะขาดหรือเป็นรู   Wink  ใครเคยเห็นเล่าให้ฟังบ้างครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 12:36:47 PM »

สถานการณ์คงไม่รอให้เราเล็งยิงแขนแขาหรอกครับ จับปืนได้ยิงเลย กลางตัว เห็นข่าวบางทีคนโดนยิงกลางตัวก็ยังไม่ตายก็มีเยอะแยะไป เสียงดวงเลยเเล้วกันครับ ถ้าคนที่เรายิงโดนทำบุญมาเยอะก็คงไม่ตายหรอกครับ
นาวิน
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 12:55:56 PM »

ถ้าคิดจะยิง  (เพื่อ อะไร )   ป้องกันชีวิต และทรัพย์สิน  ขึ้นฟ้า  ก้อน่าหยุดยั้งได้   
ถ้ายิง ต้องยิงให้ตาย  (คนตาย พูดไม่ได้ )  ถ้าไม่ตาย  คนยิง ยาวแน่  ทั้งติดคุกพยายามฆ่า  และต้องรักษาพยาบาล  เลี้ยงดู เงินไหลแน่ ครับ 
คิดให้รอบครอบ  อนาคตของเราและเขาอยู่แค่ปลายนิ้วกระตุก  ทุกคนไม่ได้อยู่แค่ตัวคนเดียว มีญาติ มีลูก มีคนห่วง
ชอบมากครับประโยคนี้
janeorchid33 love the king
First Round Hit
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 01:39:50 PM »

เคยได้ยินมาว่า.. ถ้าโดนยิงที่หน้าอกโดนปอดฉีกทะลุ เลือดจะท่วมปอดแล้วไหลออกมาทางหลอดลมแล้วออกทางจมูกกับปากเป็นฟองอากาศ

ผิดถูกอย่างไรเชิญท่านที่รู้ต่อเลยนะครับ  Smiley

ก่อนตายก็จะร้องงีดๆๆๆๆๆ อยู่ซักพักหละครับ แล้วก็หมดลมไปเอง
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 01:15:36 AM »

เพื่อนผมโดนลูกซองเข้าลำตัว 2นัด ปัจจุบันลูกกระสุนยังคงอยู่ที่เดิมทั้ง 2นัด

เนื่องจากหมอบอกว่าถ้าผ่าออกจะเป็นอันตรายมากกว่าที่จะปล่อยไว้เช่นเดิม

ส่วนตัวคนโดนยิง ปัจจุบันใช้ชีวิตได้ตามปกติครับ...

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:38:23 PM »

เพื่อนผมโดนลูกซองเข้าลำตัว 2นัด ปัจจุบันลูกกระสุนยังคงอยู่ที่เดิมทั้ง 2นัด

เนื่องจากหมอบอกว่าถ้าผ่าออกจะเป็นอันตรายมากกว่าที่จะปล่อยไว้เช่นเดิม

ส่วนตัวคนโดนยิง ปัจจุบันใช้ชีวิตได้ตามปกติครับ.

หัวเราะร่าน้ำตารินจริงๆ นะครับพี่ นี่คือ กระบวนการยุติธรรมไทยครับ
ถ้าไม่มีผู้สื่อข่าว กดดันจับมือใครดมไม่ได้หรอกครับ
ผมบวกให้หนึ่ง +1

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
amethyst
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 10:13:44 AM »

ผมเคยทราบมาว่า แนะนำให้ยิงบริเวนตำ่กว่าหน้าอกลงไปถึงช่วงเชิงกรานครับ  เพราะถูกง่ายแล้วก้อเป็นที่ตั้งของอวัยวะสำคัญๆ  และถ้าถูกกระดูกเชิงกราน  ถึงไม่ตายแต่จะล้มแล้วลุกขึ้นไม่ได้ครับ
ส่วนที่เคยได้ยินมาอีกคือยิงที่ลูกสะบ้าครับ  จะเจ็บปวดมาก  แต่จะถึงตายรึป่าวนี่ไม่รู้ครับ
แต่สุดท้าย ผมว่าขอให้ถูกซักนัดก้อคงเจ็บน่าดูครับ
chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 10:28:52 AM »

รบกวนถามหน่อยครับ เคยมีแก็งวัยรุ่นมากันเป็นร้อยคนแล้วเอาหินมาปาประตูหน้าบ้านยามวิกาลเลยเที่ยงคืนแล้ว เรามีสิทธิ ที่จะยิงลักษณะใดได้บ้างครับ (เราก็ไม่รู้ว่าพวกมันพกพาอาวุธไรมาบ้าง)  ขอความกรุณาผู้รู้ไขข้อสงสัยด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้
Natt_lek
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 02:02:15 PM »

ถ้ายิงโดนติ่งหูจริงๆ ก็ดีสิครับ  จะได้เปิดร้านรับจ้าง ระเบิดหู  เทรนเด็กแนวกำลังมาแรงเลย

มีให้เลือกขนาดด้วยนะครับ  .22 /.38/.357/.45  ๆลๆ    รับรอง รวยครับบบบงานนี้  อิอิอิอิอิอิ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์