๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 04:36:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต สอบถามเรื่องรกแมวครับ  (อ่าน 1822 ครั้ง)
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 10:59:29 AM »

คือว่าพอดีแมวที่บ้านคลอดลูก ผมได้รกมา ต้องเอาไปทำยังไงต่อครับ ประเภทเครื่องรางค์ (พิมพ์ถูกไหมครับ) แนะนำด้วยครับ ไหว้

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 03:51:49 PM »

เตรียมย้ายบ้าน คิก คิก

kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 03:55:39 PM »

คลุกขมิ้นผงครับ ตากให้แห้ง แม่ผมเคยทำเก็บไว้
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 04:56:53 PM »

ทำไมถึงต้องย้ายบ้านครับ

BIGbanana
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 04:57:31 PM »

คลุกขมิ้นผงครับ ตากให้แห้ง แม่ผมเคยทำเก็บไว้
ไม่ต้องไปทำพิธีอะไรเหรอครับ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 06:54:11 PM »

ตั้งกระทู้ผิดที่ครับ
BIGbanana
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2015, 08:22:35 AM »

ออครับ ขอโทษด้วยครับ  ไหว้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2015, 09:29:41 AM »

ออครับ ขอโทษด้วยครับ  ไหว้

55555  ตั้งถูกที่   แต่มัน  " ผิด ห้อง "  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่อง  " รก แมว  "  หาคนที่รู้เรื่อง  น้อย  อ่ะ ฮา
ที่  " ไม่รู้เรื่อง " เพราะ ไม่ค่อยจะมีโอกาส  ได้เห็น อ่ะ ฮา

เพราะ  เวลา  " แมว ออกลูก "   อ่ะ ฮา

( อย่าไปเรียกว่า คลอด เลยน๊า  มันดูไฮโซ พิกล อ่ะ ฮา )

แม่แมว  มันจะแอบ  ไปหาที่  " ลับตา "  ออกลูก อ่ะ ฮา
รกแมว   ก็เหมือน รกคน  รกหมา  นั่นแหละ อ่ะ ฮา

ตอนแม่แมว มันออกลูกมา   รกมันจะติด  ออกมาด้วย อ่ะ ฮา
แมวมันต้อง  " ช่วย ตัวเอง "  เพราะ ไม่มี  หมอตำแยแมว อ่ะ ฮา

แม่แมว  มันก็ใช้ ปากกัด  เลีย รก  กินจนหมด อ่ะ ฮา
วิธีนี้  มันเป็นการ  " กระตุ้น "  สัตว์ เกิดใหม่ ตามธรรมชาติ อ่ะ ฮา
ก็เหมือน ช้าง เหมือนม้า  มันเอา ตีนเขี่ย  ลูก อ่ะ ฮา

รกแมวที่ถาม  มันเป็นรกที่  แม่แมว  " กินไม่หมด " อ่ะ ฮา

ส่วนที่ถาม  " เอาไปทำอะไร "  เนี่ยะ ฮา
เตี่ยของยาย  เขาเอาไป  " ตากแดด ให้แห้ง " อ่ะ ฮา
แล้วเอา  " ขมิ้นผง "  โรยใส่ อีกที  อ่ะ ฮา

หลังจากนั้น  ก็  " แปะ ทองคำเปลว " อ่ะ ฮา
ทำเสร็จ  ก็เอามาใส่ใน " กระเป๋า สตางค์ " อ่ะ ฮา

เขาเชื่อว่า  " เงินจะ งอก "  ไหลมาในกระเป๋า อ่ะ ฮา

ถ้ามีใครแนะนำ  ให้เอา " ไปตุ๋น " ฮา   น้ำลายหก

555555 อย่า    ไปเชื่อน๊าาา อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2015, 10:04:29 AM »

ในเช้าวันหนึ่ง มีสามี-ภรรยาหนุ่มสาวคู่หนึ่ง
ได้ฝึกซ้อมตีกอล์ฟอยู่ที่สนามหน้าบ้าน
ในขณะที่สามีหนุ่มสอนภรรยาสาวตีกอล์ฟ
เธอได้หวดถูกลูกกอล์ฟเต็มเหนี่ยว
ลูกปลิวไปทะลุกระจกหน้าต่างของบ้านหลังตรงข้ามเสียงดังเพล้ง
เมื่อทั้งคู่ตามไปชะเง้อมองดูผลงานของตนเองก็ใจหายวาบ
เพราะเห็นมีตะเกียงโบราณแตกอีกดวงหนึ่งด้วย

จากนั้นเพียงชั่วอึดใจหนึ่ง
มีชายร่างใหญ่ซึ่งทั้งสองไม่เคยพบเห็นมาก่อน
เดินออกมาจากบ้านหลังนั้น
ทั้งสองสามีภรรยาละล่ำละลักขอโทษขอโพยเป็นพัลวัน
หมอนั่นหัวร่อโฮ่ๆๆๆ แล้วว่า เจ้าไม่ต้องตกใจ
ข้าต่างหากต้องขอบใจที่เจ้าทำให้ข้าออกมาจากตะเกียงได้
“เจ้ายักษ์กับตะเกียงวิเศษ” สามีร้องเสียงดัง

เจ้ายักษ์รีบแจงว่า
ทั้งคู่จะได้รับสุดยอดปรารถนา 3 ประการขอให้บอกมาได้เลย
สามีบอกว่า อยากได้เงินหมดทั้งโลก
เจ้ายักษ์ตอบว่า ในวันนี้ของทุกเดือนตัวเลขในบัญชีเงินฝากของท่านจะงอกเงย ครั้งละหลายล้านดอลลาร์ ์

ส่วนภรรยาบอกว่า อยากช้อปปิ้งฟรี
เจ้ายักษ์ตอบว่า พรุ่งนี้ท่านไปซื้อของที่ห้างไหนก็ได้ ทุกห้างจะไม่คิดเงินท่าน
แล้วเจ้ายักษ์ก็ถามว่า แล้วพรอย่างที่ 3 ล่ะ พวกท่านปรารถนาสิ่งใด
สามีคิดไม่ออก จึงย้อนถามว่า แล้วเจ้าล่ะต้องการสิ่งใด หรือเปล่า นอกจากการได้รับ อิสรภาพแล้ว

เจ้ายักษ์ตอบว่า อืมมม...อันที่จริง ข้าห่างเหินเพศรสของอิสตรีมานานเหลือแสน ...
ถ้าท่านให้ข้ายืมภรรยาก็จะไม่ลืมพระคุณเลย

ฝ่ายหนุ่มสาวคู่สามี-ภรรรยา เมื่อได้ยินความต้องการของเจ้ายักษ์
ทั้งคู่ก็หันหน้าเข้าปรึกษากัน แล้วก็ลงมติว่า ไหนๆ
เจ้ายักษ์ก็ให้ในสิ่งที่อยากได้หมดแล้ว นึกว่าเห็นใจมันก็แล้วกัน
 Grinแล้วตอบตกลงกับเจ้ายักษ์ เจ้ายักษ์กระหยิ่มยิ้มย่อง Grin
กอดตระกองประคองพาแม่ภรรยาสาวรูปงามของชายหนุ่ม เข้าไปในบ้านหลังดังกล่าว

สองชั่วโมงแห่งความหฤหรรษ์ของเจ้ายักษ์และฝ่ายภรรยาสาวผ่านไป
ในขณะที่สามีหนุ่มก็เฝ้ายืนรออย่างกระวนกระวายใจ

เจ้ายักษ์เอียงคอไปถามเธอขณะนอนแผ่หราหมดแรงว่า
สามีเธออายุเท่าไหร่แล้ว   เธอตอบว่า 25

“ฮ่า ฮ่า ฮ่า” .........เจ้ายักษ์หัวเราะน้ำหูน้ำตาไหล
โตจนป่านนี้แล้วยังเชื่อเรื่องยักษ์ในตะเกียงอีกเหรอ !!!...ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2015, 10:08:34 AM »

ขำนิทานลุงเล็ก ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2015, 11:02:58 AM »

สองชั่วโมงแห่งความหฤหรรษ์ของเจ้ายักษ์   และฝ่ายภรรยาสาวผ่านไป

ในขณะที่สามีหนุ่มก็เฝ้ายืนรออย่างกระวนกระวายใจ

เจ้ายักษ์เอียงคอไปถามเธอ   ขณะนอนแผ่หราหมดแรงว่า
สามีเธออายุเท่าไหร่แล้ว   เธอตอบว่า 25

“ฮ่า ฮ่า ฮ่า” .........เจ้ายักษ์หัวเราะน้ำหูน้ำตาไหล
โตจนป่านนี้แล้วยังเชื่อเรื่องยักษ์ในตะเกียงอีกเหรอ !!!...ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขำนิทานลุงเล็ก ขำก๊าก

55555  อ้อออ  "   ยักษ์  ไม่มีเพ็ด "   อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ตกใจ

โดน   " ตะบวย  " ของยักษ์เข้าไป  ท่าทางเดินแกว่ง  เสียศูนย์   เลยอ่ะ ฮา   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

5555 55  น้าจอย   " อายุ  " เท่าไหร่ อ่ะ ฮา 55555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
BIGbanana
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2015, 02:45:29 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยอธิบายครับ ไหว้

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 08:45:33 AM »

55555  อ้อออ  "   ยักษ์  ไม่มีเพ็ด "   อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ตกใจ

โดน   " ตะบวย  " ของยักษ์เข้าไป  ท่าทางเดินแกว่ง  เสียศูนย์   เลยอ่ะ ฮา   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

5555 55  น้าจอย   " อายุ  " เท่าไหร่ อ่ะ ฮา 55555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
[/quote]
เกิน25แล้วเรื่องนี้ไม่เชื่อหร๊อก ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 08:48:35 AM »

โดน   " ตะบวย  " ของยักษ์เข้าไป  เดินแกว่ง  เสียศูนย์   เลยอ่ะ ฮา   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เกิน25แล้ว   เรื่องนี้ไม่เชื่อหร๊อก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 09:40:33 PM »

วันนี้แมวแอบคลอดใต้บันไดครับ ไม่ได้ไปสนใจอะไร เมื่อสักครู่เห็นแม่แมวออกมาอ้อนขอกินข้าวครับ อีกสักพักคงต้องพาไปทำหมันละครับ เยอะไปแล้วตอนนี้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: [1]
  พิมพ์