๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 10:22:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองยิงครั้งเเรกกับ S&W M642 .38  (อ่าน 6004 ครั้ง)
jirawat ruangwong
Full Member

คะแนน 15

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 02:59:29 PM »

วันนี้ว่างครับ อยากจะยิงใจจะขาดหลังจากได้มาเมื่ออาทิตย์ที่เเล้ว ไปลองยิงที่สนามกรมรักษาดินเเดน สวนเจ้าเชตุ 1 กล่องเต็มๆกับลูกซ้อมของสนาม
มือใหม่ครับไม่เคยยิงเลย เเต่ดีครับมีพี่ๆทหารมาช่วยเเนะนำสอนให้ เเละยังสอนวิธีการล้างปืนให้ด้วย
เเรกๆยิงไม่โดนครับ ลงพื้นก็มี เเต่หลังๆพอจับจุดได้ เหนี่ยวไกได้นิ่งขึ้น ก็เข้า X ไป 1 นัด พี่ทหารบอกว่าต้องซ้อมบ่อยๆ จะได้ชินมือ ยิงที่ระยะ 8 เมตรครับ
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 03:01:19 PM »

ยิงมันส์ดีครับ
-M-O-N-G-
<ลูกพ่อขุนผาเมือง>
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 04:26:36 PM »

เยี่ยมครับ  เยี่ยม      นี่ขนาดยิงครั้งเเรกนะครับกับปืนลำกล้องสั้น   Grin  

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 04:29:29 PM »

ยิงดีครับ ฝึกอีกนิดไม่หลุดดำแน่ครับ มีปืนดีอยู่แล้ว  เยี่ยม
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 04:50:00 PM »

ยิงดีครับ ฝึกอีกนิดไม่หลุดดำแน่ครับ มีปืนดีอยู่แล้ว  เยี่ยม
ขอบคุณครับ ครั้งต่อไปจะมาอัพเดทให้ใหม่ครับ
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 08:54:20 PM »

ยินดีด้วยที่ได้ปืนดีมาครอบครอง  หมั่นซ้อมบ่อยให้ชินมือ เข้า X  ทุกนัดแน่ๆ ครับ

ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 04:19:25 AM »

ยินดีด้วยที่ได้ปืนดีมาครอบครอง  หมั่นซ้อมบ่อยให้ชินมือ เข้า X  ทุกนัดแน่ๆ ครับ
.....คนอายุประมาณผม เข้าxบางนัดครับ  แถมหาที่ซ้อมลำบาก
ปืนดี สวย น่าใช้ครับ...ยิงลูกแรงๆดิ้นมากมั๊ยนะ  ที่ถาม เพราะเกรงว่า คนแก่จะยึดไม่ไหว Huh

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 06:35:31 AM »

ปืนลำกล้องสั้นๆ และยิงครั้งแรก
กลุ่มแค่นี้ ก็ถือว่าเยี่ยมแล้วครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 08:52:31 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมมากครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 11:37:32 AM »

.....คนอายุประมาณผม เข้าxบางนัดครับ  แถมหาที่ซ้อมลำบาก
ปืนดี สวย น่าใช้ครับ...ยิงลูกแรงๆดิ้นมากมั๊ยนะ  ที่ถาม เพราะเกรงว่า คนแก่จะยึดไม่ไหว Huh

ตอนผมยิง 2 ครั้งเเรก 10 นัดกับลูกซ้อมของสนามก็รู้สึกว่ามันดีดดิ้นครับ
เเต่พอยิงชุดต่อไปจับจุดได้ ไม่เกร็ง ก็รู้สึกว่าไม่ดิ้นเท่าไหร่
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 12:08:32 PM »

จะยิงปั้น x ลองเปลี่ยนวิํธีจับปืนให้รู้สึกสบายๆแต่มือต้องจับเข้าคอปืนพอดีนะไม่ใช่จับหลวมจนเกินไป แขนที่เคยยืดจนสุดให้เลื่อนเข้ามาหน่อยมันจะได้ไม่เหนื่อยและลดอาการเกร็งลงได้มาก ก่อนลั่นไกทำตัวสบายๆไม่ต้องไปดึงไปดันมันศูนย์เข้าก็บีบไกเรื่อยๆปล่อยปืนตามแรงรีคอย แล้วเราจะรู้สึกสบายเวลายิง ความคิดที่ว่าปืนดีดปืนดิ้นหรือปืนเตะแล้วเจ็บเราจะหมดไปเพราะเราไม่ได้เกร็งต้าน
 ไอที่เค้าบอกว่ายิงเยอะๆจะได้แม่นๆนั่นมันก็จริง แต่มันจะเป็นการสิ้นเปลืองเกินไปกว่าจะยิงได้คะแนนเต็มชัวร์ๆเรายิงวันละน้อยๆแต่ทุกนัดที่ยิงให้คิดตลอดว่าทำไมนัดนี้เข้า x ทำไมนัดนี้หลุดและหาวิธีแก้ไขเอา เราเกร็งเกินไปมั้ยบีบไกจนเผลอเกร็งหรือไม่ค่อยมาคิดแก้ไขเอาทีหลัง
 ยิงให้เต็มร้อยไม่ยาก และไม่นานอย่างที่คิดครับ

เวลายิงปั้นเป้ามีทริคง่ายๆ  อย่าคิดจะเอาxเอา10  นัดที่แล้วทำอย่างไรเข้า x ก็ทำมันอย่างเดิมครับ  Grin

Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 08:53:09 PM »

จะยิงปั้น x ลองเปลี่ยนวิํธีจับปืนให้รู้สึกสบายๆแต่มือต้องจับเข้าคอปืนพอดีนะไม่ใช่จับหลวมจนเกินไป แขนที่เคยยืดจนสุดให้เลื่อนเข้ามาหน่อยมันจะได้ไม่เหนื่อยและลดอาการเกร็งลงได้มาก ก่อนลั่นไกทำตัวสบายๆไม่ต้องไปดึงไปดันมันศูนย์เข้าก็บีบไกเรื่อยๆปล่อยปืนตามแรงรีคอย แล้วเราจะรู้สึกสบายเวลายิง ความคิดที่ว่าปืนดีดปืนดิ้นหรือปืนเตะแล้วเจ็บเราจะหมดไปเพราะเราไม่ได้เกร็งต้าน
 ไอที่เค้าบอกว่ายิงเยอะๆจะได้แม่นๆนั่นมันก็จริง แต่มันจะเป็นการสิ้นเปลืองเกินไปกว่าจะยิงได้คะแนนเต็มชัวร์ๆเรายิงวันละน้อยๆแต่ทุกนัดที่ยิงให้คิดตลอดว่าทำไมนัดนี้เข้า x ทำไมนัดนี้หลุดและหาวิธีแก้ไขเอา เราเกร็งเกินไปมั้ยบีบไกจนเผลอเกร็งหรือไม่ค่อยมาคิดแก้ไขเอาทีหลัง
 ยิงให้เต็มร้อยไม่ยาก และไม่นานอย่างที่คิดครับ

เวลายิงปั้นเป้ามีทริคง่ายๆ  อย่าคิดจะเอาxเอา10  นัดที่แล้วทำอย่างไรเข้า x ก็ทำมันอย่างเดิมครับ  Grin
ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำเเนะนำ ผมยืดเเขนสุดตอนเหนี่ยวไกรู้สึกว่าเกร็งมากครับ เดี๋ยวซ้อมครั้งต่อไปจะลดเเขให้หย่อนลงมานิดนึง
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:31:45 AM »

ก่อนอื่นยินดีด้วยครับกับปืนใหม่ และขอชมว่า "เยี่ยมครับ" เหลือกินเหลือใช้แล้วครับกับลำกล้อง 2 นิ้ว แล้วได้กลุ่มเท่านี้

เอาเป้านี้ไปยิงดูครับ ระยะเท่าเดิม ยิงเร็วไม่หลุดกรอบสี่เหลี่ยม อ้อ เริ่มยิงจากช้าก่อนนะ แล้วค่อยชี้แล้วยิง

ไกปืนเป็นดับเบิลล้วน ใช้ "ข้อพับข้อแรกของนิ้วชี้" วางหน้าไก โดยให้ "ข้อพับอยู่ตรงกลางหน้าไก" นะครับ

ถ้าอยากซ้อมยิงแห้ง หาลูกดัมมีมา 5 ลูก ปริ้นเป้า ติดฝาบ้านครับ

ปล.สงสัยก็โทรมาถามที่เบอร์เดิมนะครับ  อ้อ อย่าลืมกฏแห่งความปลอดภัยนะครับ

Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 11:04:03 AM »

ก่อนอื่นยินดีด้วยครับกับปืนใหม่ และขอชมว่า "เยี่ยมครับ" เหลือกินเหลือใช้แล้วครับกับลำกล้อง 2 นิ้ว แล้วได้กลุ่มเท่านี้

เอาเป้านี้ไปยิงดูครับ ระยะเท่าเดิม ยิงเร็วไม่หลุดกรอบสี่เหลี่ยม อ้อ เริ่มยิงจากช้าก่อนนะ แล้วค่อยชี้แล้วยิง

ไกปืนเป็นดับเบิลล้วน ใช้ "ข้อพับข้อแรกของนิ้วชี้" วางหน้าไก โดยให้ "ข้อพับอยู่ตรงกลางหน้าไก" นะครับ

ถ้าอยากซ้อมยิงแห้ง หาลูกดัมมีมา 5 ลูก ปริ้นเป้า ติดฝาบ้านครับ

ปล.สงสัยก็โทรมาถามที่เบอร์เดิมนะครับ  อ้อ อย่าลืมกฏแห่งความปลอดภัยนะครับ

ขอบคุณครับพี่ธนพงศ์ ไว้ผมจะโทรไปปรึกษาครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 05:36:44 PM »

ยินดีด้วยครับ...

ปืนสวยครับ... เยี่ยม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์