๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:50:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ ๆ น้อง ๆ คะช่วยด้วยค่ะ  (อ่าน 3733 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 06:13:23 AM »

ขอขอบคุณสำหรับทุก ๆ คำแนะนำค่ะ   ตัดสินใจแล้วว่าต้องเป็น cz compact  แน่ ๆ ตามคำชี้แนะ  น้ำลายหก  ไหว้
   ดีแล้วครับถูกต้องแล้วครับ

ทอมมี่ ลี โจนส์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 06:40:16 AM »

ขอขอบคุณสำหรับทุก ๆ คำแนะนำค่ะ   ตัดสินใจแล้วว่าต้องเป็น cz compact  แน่ ๆ ตามคำชี้แนะ  น้ำลายหก  ไหว้

ท่านตัดสินใจได้ถูกต้องแล้วครับ.....

"รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย"
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 12:31:57 AM »

ผมก็มีโครงการซื้อ cz 75 d ให้ภรรยาเหมือนกัน เบาไม่หนักมาก เหมาะกับผู้หญิงถ้าหากได้รับการฝึกให้เกิดความชำนาญ การดึงสไลด์ก็ต้องฝึกล่ะครับฝึกให้ถูกวิธีด้วย ฝึกบ่อยๆก็เกิดความชำนาญ หลายคนแนะนำลูกโม่ ไม่ต้องดึงสไลด์ แต่ผมมีลูก 2 คน 4 ขวบ กับ 2 ขวบ กำลังซน หากเจอปืนลูกโม่เหนี่ยวไกเล่นเสร็จเลย ถ้าออโต้จะไม่ขึ้นลำไว้เด็กก็คงดึงสไลด์ไม่ไหว แต่ที่แน่ๆก็ต้องทำความเข้าใจเรื่องปืนกับเด็กด้วย และเก็บให้พ้นมือเด็ก
uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 08:14:27 AM »

P22 เป็นปืนขนาดกระสุนเล็กตัวสั้น ไม่เหมาะทั้งเฝ้าบ้านทั้งยิงเป้าแหละครับ เหมาะสำหรับพกพาติดตัวไปข้างนอกมากกว่า
ถ้าเพื่อการณ์ที่คุณว่า 75 Compactน่าจะเหมาะกว่า แต่สไลด์อาจจะดึงยากสักนิด แนะนำไปลองดูก่อนครับ แล้วค่อยตัดสินใจ
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 09:56:42 AM »

ผมชอบ .22 ตรงลูกถูก ซ้อมได้บ่อย เสียงไม่ดังเกินไป  จะหยุดคนจริงๆ ไม่อยู่ แต่ถ้ามีก็เพื่อขู่ ยิงให้เจ็บแล้วถอย ไม่เป็นเรื่องเป็นราวมาก(ถ้ามานไม่ซวยใจเสาะตายง่าย)    แต่ถ้าคิดจะเอาให้ตาย บู๊ล้างพลาญ CZ75 เลยครับ   แต่ทั้งนี้ต้องไปลองจับลองชักด้วยครับว่าเหมาะกับเราไหม  ไม่ง้านมีปืนเรือนแสนยิงไม่ถนัด   สู้ปืนหลักหมื่นแต่ชำนาญไม่ได้ครับ   Grin
จอมยุทธ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1113

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 04:58:00 PM »

CZ 75 compact....ครับ

"คนชอบปืน และหลงไหลในศิลปะ"
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 05:27:04 PM »

กระสุนชนวนริม มีโอกาสด้านมากกว่าชนวนกลาง ถ้าเป็นผม เลือกได้จะไม่ฝากชีวิตไว้กับขนาด .22 ครับ
ฝากชีวิตใว้กับกุ๊กก็ได้นะ จะได้มีคนทำอาหารให้กินทุกวัน ไม่อดแน่ๆ

เกือบตามมุขพี่บุญไม่ทันซะแล้วซิครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 06:47:40 PM »

กระสุนชนวนริม มีโอกาสด้านมากกว่าชนวนกลาง ถ้าเป็นผม เลือกได้จะไม่ฝากชีวิตไว้กับขนาด .22 ครับ
ฝากชีวิตใว้กับกุ๊กก็ได้นะ จะได้มีคนทำอาหารให้กินทุกวัน ไม่อดแน่ๆ
  เกือบตามมุขพี่บุญไม่ทันซะแล้วซิครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 06:58:45 PM »

เลือกCZ Compactถ้าตีความตามตัวอักษรคงจะต้องเป็นCZ 75Compact....
กระบอกนี้โครงเหล็ก...สําหรับผู้หญิงผมว่าหนักเกินไป...ยกเว้นจขกท.จะข้อลําแข็งแรงเกินผูหญิงไทยไซส์มาตรฐาน....
การขึ้นลําเลื่อน...ผู้ชายหลายๆคนก็ยังเห็นทุลักทุเลถ้าไม่คุ้นเคยจริงๆ...เพราะพื้นที่จับมีอยู่น้อย...

ตัวเลือกในขนาดคอมแพ็ค9มม.มีเยอะครับ....โดยเฉพาะพวกโครงโพลิเมอร์ที่ดูแลง่าย เหมาะสําหรับผู้หญิง...
ปืนเหล็กให้พวกผู้ชายใช้ดีกว่าครับ...เอาออกมาลูบๆคลําๆเช็ดทั้งวัน...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์