๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:58:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บมาเล่า...หนังดีที่อยากให้ได้ดู  (อ่าน 8030 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 11:49:58 PM »

Smiley John Q
ตัดเส้นตายนาทีมรณะ
กำหนดฉาย :22 March 2002
ประเภทหนัง :Drama/Action
เรทหนัง :PG-13
กำกับโดย : Nick Cassavetes
นำแสดงโดย :Denzel Washington, Robert Duvall, Anne Heche, James Woods, Eddie Griffin
สตูดิโอ : Newline Cinema

Smiley จอห์น คิว อาร์ชิบอล์ด (เดนเซล วอชิงตัน) เป็นชายธรรมดาคนหนึ่งที่ทำงานในโรงงานและคอยดูแลครอบครัวของเขา เดนิส (คิมเบอร์ลี่ อีลิส) ภรรยาของเขา และ ไมเคิล (แดเนียล อี สมิธ) ลูกชายเป็นเสมือนโลกทั้งหมดของเขา แต่เมื่อไมเคิลตกอยู่ในอาการป่วยรุนแรง ต้องการการผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจอย่างเร่งด่วน ซึ่ง จอห์น คิว ไม่สามารถหาเงินมาได้ อีกทั้งกรมธรรม์ประกันชีวิตของเขาก็ไม่ได้ครอบคลุม เขาจึงปฏิญาณว่าจะทำทุกอย่างเพื่อช่วยให้ลูกชายมีชีวิตรอดต่อไปได้

เมื่อถึงเวลาและทางเลือกกำลังจะหมดไป การเดิมพันจึงกลายเป็นความหวังเดียวของเขา เขาได้ยึดห้องฉุกเฉินเป็นที่จับตัวประกัน ขณะที่จอห์น คิว ปิดกั้นตัวเองภายในโรงพยาบาลพร้อมกับกลุ่มตัวประกันที่ไม่รู้เรื่องและต้องการการรักษาพยาบาล เขาต้องเผชิญหน้ากับตำรวจนักเจรจาต่อรองตัวประกัน (โรเบิร์ต ดูวัล) และหัวหน้าตำรวจเลือดร้อน (เรย์ ลีอ๊อตต้า) ซึ่งต้องการให้เรื่องราวจบลงโดยเร็ว

ท่ามกลางความเป็นความตายของลูก จอห์นต้องจัดการอะไรซักอย่างแล้ว เพื่อรักษาชีวิตลูกเอาไว้ เขาตัดสินใจที่จะทำอะไร หลังจากการจับตัวประกันไร้ผล ติดตามได้ใน John Q

Wink แล้วคุณจะรู้ว่าความรักที่พ่อมีให้ลูกมันมากมายขนาดไหน ภาพยนต์เรื่องนี้อาจทำให้ผู้ชายอย่างเราน้ำตาซึมได้.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2007, 11:56:59 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
adisak5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 11:53:24 PM »

ขอบคุณครับ ผมต้องรืบไปหามาดูแล้วครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 12:04:07 AM »

Man on Fire
คนจริงเผาแค้น

แนว : แอ็คชั่น / ดราม่า / ระทึกขวัญ
ความยาว : 142 นาที
กำหนดฉาย : 2 กันยายน 2547

เรื่องย่อ :

ขบวนการลักพาตัวที่จู่โจมไปทั่วเม็กซิโก ได้สร้างกระแสแห่งความหวาดกลัว ให้กับบรรดาพลเมืองผู้ร่ำรวย โดยเฉพาะอย่างยิ่งพวกพ่อแม่ ในช่วงเวลาเพียงหกวัน เกิดการลักพาตัวถึง 24 ราย ทำให้หลายๆ ครอบครัวต้องจ้างผู้คุ้มกัน ให้กับลูกๆ ของพวกเขา

ผู้ที่ได้เหยียบย่างเข้ามาในโลกแห่งนี้ก็คือ จอห์น ครีซี่ (เดนเซล วอชิงตัน) อดีตเจ้าหน้าที่/มือสังหารซีไอเอไฟมอด ผู้ทอดอาลัยกับชีวิต โดยที่ เรย์เบิร์น (คริสโตเฟอร์ วอล์กเคน) เพื่อนของครีซี่ ได้พาเขามายังเม็กซิโกซิตี้ เพื่อทำหน้าที่คุ้มกันให้กับ ปิต้า รามอส (ดาโกต้า แฟนนิ่ง) ลูกสาววัยเก้าขวบของนักธุรกิจ แซมมวล รามอส (มาร์ค แอนโทนี่) และ ลิซ่า (ราด้า มิทเชล) ภรรยาของเขา ครีซี่ไม่ได้สนใจกับการเป็นผู้คุ้มกัน โดยเฉพาะให้เด็ก แต่เห็นว่าไม่มีงานอย่างอื่นที่ดีไปกว่านั้น จึงตกลงรับหน้าที่นั้น

ครีซี่แทบจะทนไม่ไหวกับเด็กแก่แดด ที่คอยตั้งคำถามน่ารำคาญ เกี่ยวกับตัวเขาและชีวิตส่วนตัว แต่เธอก็ค่อยๆ กะเทาะเปลือกนอกที่แข็งกระด้างของเขา จนกระทั่งเกราะป้องกันหลุดออก และเขาก็ยอมเปิดใจกับเธอ

เป้าหมายใหม่ของชีวิตที่ครีซี่เพิ่งค้นพบต้องถูกสั่นคลอน เมื่อปิต้าถูกลักพาตัวไป โดยไม่คำนึงถึงบาดแผลสาหัส ที่เขาได้รับในระหว่างการต่อสู้เพื่อขัดขวางลักพาตัว ครีซี่ได้กลายเป็น 'คนที่นั่งอยู่บนกองไฟ' เมื่อเขาสาบานว่าจะฆ่าทุกคนที่มีส่วนเกี่ยวข้อง หรือมีผลประโยชน์จากการลักพาครั้งนี้ และไม่มีใครจะหยุดเขาได้!

รายละเอียดเพิ่มเติม : http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/newmovie/manonfire/mof.html

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 12:04:20 AM »

ขอบคุณครับ  แดนเซล .. ชอบแกหลายเรื่องเลยครับ ..
เรื่องนี้มีใช้ปืนแบบไหน ..ยี่ห้ออะไรบ้างเอ่ย..

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 12:15:45 AM »

ขอบคุณครับ แดนเซล .. ชอบแกหลายเรื่องเลยครับ ..
เรื่องนี้มีใช้ปืนแบบไหน ..ยี่ห้ออะไรบ้างเอ่ย..

Smiley เรื่อง John Q เป็นบาเร็ตต้า ตอนลั่นไกใส่ขมับทำได้ หวาดเสียวมาก

Smiley เรื่อง Man on Fire ช่วงแรก น่าจะเป็น Sig P228 นะครับ

Smiley ทั้งสองเรื่องผู้กำกับ และทีมงานสร้าง น่าจะมีทักษะในการใช้อาวุธพอสมควร ไม่เหมือนอีตาจอนห์ วู ที่เอามันส์อย่างเดียว

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 12:24:33 AM »

สนุกทั้งสองเรื่องครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 07:08:24 AM »

ชอบตอน..สั่งเสียลูกชายครับ.น้ำตาจะไหลตามให้ได้.. Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 07:40:26 AM »

เรื่องที่สองผมดูแล้วครับ โอเคครับ
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 07:55:40 AM »

ดูแล้วครับทั้งสองเรื่อง .. ล่าสุดเรื่อง" เดจาวู "

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2007, 07:59:10 AM โดย ฅนเมืองสิงห์ » บันทึกการเข้า
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 08:14:05 AM »

ดูทั้งสองเรื่องแล้วครับ แต่ประทับใจ "John Q"มากๆ

ใครยังไม่ได้ดูรีบเลยครับ หนังดีมากๆ
Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 08:31:46 AM »

ขออนุญาตครับ

ผมสนใจประเด็นเปลี่ยนเงื่อนไขการประกันตนของบริษัทที่พระเอกทำงานอยู่มากกว่าครับ

จะมีสักกี่คนในโลกนี้ ที่ใส่ใจ เก็บรายละเอียด ว่าสิทธิของเรา ถูกเปลี่ยน ถูกรอน ถูกถอนออกไปเมื่อไหร่ อย่างไร

พอเกิดเหตุที่ต้องใช้สิทธิ์อันนั้นขึ้นมา ถึงได้รู้ว่า ถูกคนขี้ฉ้อลิดรอนสิทธิไปแล้ว  แถมเอาผิดไม่ได้อีก

ด้วยความเคารพครับ  ผมเองดูฉากสั่งเสียลูกที่อยากเป็นนักเพาะกายแล้ว..น้ำตาร่วง
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 08:50:59 AM »

ขอบคุณครับ

อรินทราช 26
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 09:28:31 AM »

ผมชอบ man on fire ตอนที่แดนเซล วอชิงตัน ยืนถือปืนปล่อยลงมาข้างลำตัว นิ้วแตะโกร่งไกแล้วกระดิก กริ๊ก ๆ ๆ ๆ
แบบกำลังใช้ความคิด นั่นหล่ะ Wink

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 09:32:07 AM »

ผมชอบ man on fire ตอนที่แดนเซล วอชิงตัน ยืนถือปืนปล่อยลงมาข้างลำตัว นิ้วแตะโกร่งไกแล้วกระดิก กริ๊ก ๆ ๆ ๆ
แบบกำลังใช้ความคิด นั่นหล่ะ Wink

ถ้าไม่ใช่ Glock ลั่นตูมไปแล้ว

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 10:33:55 AM »

ยังเหลือ john q ยังไม่ได้ดู เดี๋ยวคงต้องไปหาดูครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์