๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 03:57:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมฯกองปราบ - อบรมยิงปืนพกเซมิฯ ระบบต่อสู้ SPD#11 7-8 พ.ย.52  (อ่าน 5890 ครั้ง)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 02:06:01 PM »

เรียน  คุณพี่ดี้

เมื่อวันที่ 8 ผมมีธุระด่วนต้องกลับก่อน ประมาณ 16.30 น. จึงมิได้อยู่รอรับเหรียญ และใบประกาศฯ

วันนี้ (9 พ.ย.) เวลา 10.00 น.  จึงเข้าไปติดต่อรับที่ชมรมฯ  ครูโด่งซึ่งประจำการอยู่ ณ ชมรมฯ มอบให้แต่ใบประกาศฯและบัตรประจำตัว  พร้อมชี้แจงว่าเหรียญเก็บเข้าเซฟหมดแล้ว   ให้มารับอีกทีวันพฤหัสนี้  ซึ่งเป็นวันที่ชมรมฯเปิดให้ยิงปรับวุฒิ

แจ้งให้คุณดี้ทราบเป็นการเบื้องต้นก่อนครับ   เดี๋ยววันพฤหัสจะเข้าไปรับครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 05:15:28 PM »

เรียน  คุณพี่ดี้

เมื่อวันที่ 8 ผมมีธุระด่วนต้องกลับก่อน ประมาณ 16.30 น. จึงมิได้อยู่รอรับเหรียญ และใบประกาศฯ

วันนี้ (9 พ.ย.) เวลา 10.00 น.  จึงเข้าไปติดต่อรับที่ชมรมฯ  ครูโด่งซึ่งประจำการอยู่ ณ ชมรมฯ มอบให้แต่ใบประกาศฯและบัตรประจำตัว  พร้อมชี้แจงว่าเหรียญเก็บเข้าเซฟหมดแล้ว   ให้มารับอีกทีวันพฤหัสนี้  ซึ่งเป็นวันที่ชมรมฯเปิดให้ยิงปรับวุฒิ

แจ้งให้คุณดี้ทราบเป็นการเบื้องต้นก่อนครับ   เดี๋ยววันพฤหัสจะเข้าไปรับครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้

ค่ะ ก่อนไปชมรมฯ  รบกวนคุณเก่ง โทรเช็คก่อนนะคะ 02-931-5965 ค่ะ
โดยส่วนใหญ่ เขาจะเปิดปรับวุฒิ ประมาณ 13.00 น.เป็นต้นไปค่ะ
เปิดเฉพาะพฤหัสที่ 2 ของเดือน น่ะค่ะ  โทรเช็คก่อนนะคะ

ขอแสดงความยินดีกับเหรียญเงิน 345 คะแนน ขึ้นไปด้วยนะคะ
ขอบพระุคุณมากค่ะ

PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 08:07:40 AM »

ขออนุญาตฝากข่าวค่ะ

SPD ทุกท่านที่ประสงค์จะปรับวุฒินะคะ
ชมรมฯจะเปิดบริการปรับวุฒิ ทุกพฤหัีสที่ 2 ของเดือนค่ะ

ซึ่งในวันพฤหัสที่ 12 พ.ย. 52 นี้
เรียนเชิญท่่่านที่จะปรับวุฒิที่ชมรมฯเลยนะคะ ตั้งแต่เวลา 13.00 น.- 16.00 น. โดยประมาณค่ะ
โปรดอย่าลืมนำบัตรปรับวุฒิมาด้วยนะคะ

และในส่วนของ UPD#4  จะเปิดอบรม 20- 21 มีนาคม 2553 ค่ะ
สำหรับผู้ประสงค์จะเข้ารับการอบรม UPD จะต้องมีคะแนน 345 คะแนนขึ้นไปค่ะ

สอบถามเพิ่มเติม สายตรงชมรมฯ 02-931-5965 ค่ะ

ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปรามยินดีบริการ
ขอบพระัคุณค่ะ
khom63
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 09:27:59 PM »

ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปราม CSDSC
เปิดอบรมหลักสูตรยิงปืกพกกึ่งอัตโนมัติระบบต่อสู้ รุ่นที่ 11
Standard Pistol Defense  ( SPD#11)
7 - 8  พฤศจิกายน  2552
ยินดีด้วยผ่านแล้ว เฮ ๆ 

* เต็มแล้วค่ะ ขอบพระคุึณมากค่ะ ปิดรับโอน 18/8/52 เวลา 20.16 น.*

* SPD#12 เปิดอบรม 12 ธันวาคม 2552 *

เปิดรับสมัคร                :    22  กรกฎาคม   2552
ปิดรับสมัคร                 :    22  สิงหาคม     2552    * ปิดก่อนกำหนด เนืองจากครบ 45 ท่านแล้วค่ะ  ไหว้
ปิดรับโอน                   :    22  สิงหาคม     2552
รับสมัคร                      :    45  ท่าน

จำนวนวันและเวลา       :   อบรม 2 วัน  , ถึงสนาม 08.30  -17.30 น. โดยประมาณ
                                      (วันที่สองของการอบรม มีงานเลี้ยง ..เลิกประมาณ 21.00 น.)                                                                     
ค่าใช้จ่าย                    :   3,000 บาท (สามพันบาทถ้วน) ไม่รวมกระสุนซ้อม  * จนท.ตำรวจ ชำระ 50% *
กระสุนซ้อม                  :   ประมาณ 100 นัด  ( สำรอง  100 นัด  ในกรณีต้องการยิงปรับวุฒิ หลังจบการอบรม)
คะแนนเต็ม                  :   500 คะแนน
เกณฑ์ผ่านไปต่อขั้นสูง  :   345 คะแนน ขึ้นไป

วัตถุประสงค์ในการจัดอบรม  :   1. เพื่อสนับสนุน การมี/ใช้ อวป. อย่างถูกต้องและปลอดภัย
                                                 ในอันที่จะปกป้องทรัพย์สิน ตลอดจนบุคคลอันเป็นที่รัก
                                             2.  รายรับ หลังหักค่าใช้จ่าย นำไปสนับสนุนกิจกรรมของ
                                                  หน่วยปฎิับัติการพิเศษฯ  ทำนุบำรุงสนามและอุปกรณ์สนาม
                                                  ตลอดจนสนับสนุนในการบริจาคสมทบ เพืื่อเป็นสาธารณกุศลต่าง ๆ
                                                  ตามความเหมาะสม

อาวุธปืนที่ใช้                 :   ปืนเซมิออโต   ขนาด 9 มม. หรือ .45    * งดบริการเช่าปืนค่ะ *
สิ่งที่ต้องนำมาด้วย         :   1. ซองปืนพก นอก   (หลักสูตรนี้ใช้ซองผ้าได้ค่ะ )
                                        2. แม็กกาซีน
                                             2.1 หากเป็นปืนแถวเดี่ยว  ใ้ช้แม็ก   3 แม็ก / ซองแม็กกาซีน 3 ซอง , อนุโลม แม็ก 10 นัด
                                             2.2 หากเป็นแถวคู่            ใช้แม็ก   2 แม็ก / ซองแม็กกาซีน 2 ซอง
                                        3. อุปกรณ์ ทางด้านความปลอดภัย แว่น , เอียร์ปลั๊ก
                                        4. สนับศอก ปลอกแขน (ถ้ามี)
                                        5. ตัวอย่างอุปกรณ์จำเป็นต่าง ๆ
                                             http://www.csdsc.in.th/forum/index.php?topic=163.0
                                        6. โปรดนำ รูปถ่ายขนาด 1 นิ้ว 2 ใบ , สลิปการโอน มาด้วยในวันอบรมค่ะ

สิ่งที่ท่านจะได้รับ          :   1. บัตรผู้เข้ารับการอบรม
                                       2. บัตรที่ใช้ัในการบันทึกคะแนน สำหรับการยิงปรับวุฒิิ ครั้งต่อ ๆ ไป
                                       3. ประกาศนียบัตร สำเร็จการอบรม   ( หากอบรมไม่ครบ 2 วัน งดมอบประกาศนียบัตร )
                                       4. เหรียญเงิน มูลค่า 300 บาท         ( หากท่านทำได้      345        คะแนน ขึ้นไป )
                                       5. เหรียญทอง                               ( หากท่านทำได้     475-499   คะแนน )
                                       6. จารึกชื่อบนป้ายทองเหลือง ประดับไว้ที่สนาม (หากท่านได้เต็ม 500     คะแนน)

เกณฑ์การตัดสินคะแนน    :  เหรียญทองพิเศษ                       500               คะแนน
                                         เหรีัยญทอง                               475 - 499       คะแนน
                                         เหรียญเงิน                                345 - 474       คะแนน

* วันแรกของการอบรม  BD (Basic Defense )    300 คะแนน  180 คะแนน  (คือเกณฑ์ผ่าน)
                  วันทีสอง ของการฝึกฯ  คะแนนเต็มคือ            500 คะแนน  345 คะแนน  (จะไปต่อ PPD , UPD ได้) *

หมายเหตุ    ท่านจะต้องผ่านเกณฑ์คะแนนดังกล่าวในวันอบรม จึงจะได้รับสิทธิ์รับเหรียญ โดยไม่คิดมูลค่า
                  หากท่านยิงปรับวุฒิในภายหลัง จนถึงเกณฑ์ได้รับเหรียญต่าง ๆ
                  ท่านจะต้องชำระมูลค่าเหรียญละ 300 บาท

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

วิธีการสมัคร 

ท่านสามารถลงทะเบียน ได้ทันที ตาม link นี้ค่ะ

http://www.csdsc.in.th/register.php

ดูรายละเอียด เลขบัญชี ในการชำระเงินค่าลงทะเบียน และแจ้งยืนยันการชำระเงิน Online
             * กรุณาโอนเป็นจุดทศนิยม เพื่อง่ายแก่การตรวจสอบ โปรดส่ง sms ยืนยันการโอน
                มาที่ 086 800 8181     และนำสลิปการโอนมาในวันอบรมด้วยค่ะ

http://www.csdsc.in.th/pay.php

เมื่อท่านดำเนินการทั้ง 2 อย่างเรียบร้อยแล้ว ทางเราจะแสดงชื่อของท่านในส่วนของ
             รายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้ารับการฝึกอบรมในหลักสูตร ในทันทีที่ตรวจสอบข้อมูลถูกต้องเรียบร้อย

Link ที่เกี่ยวข้อง....

1. Link แผนที่ ชมรม และที่พักใกล้สนาม
   http://www.csdsc.in.th/forum/index.php?topic=447.msg6615#msg6615

2. ซองปืน ซองแม็กกาซีน เข็มขัด แว่นตากันสะเก็ด เอียร์ปลั๊ก ....
     http://www.csdsc.in.th/forum/index.php?topic=163.0

3. ติดตามความเคลื่อนไหวการอบรม SPD#12 ...
    http://www.csdsc.in.th/forum/index.php?topic=1237.0

สอบถามเพิ่มเติม  :   คุณอนุศักดิฺ์   กิตติศิริสวัสดิ์      089-000-2000
                              เพชร           ชิตนุชตรานนท์    086-800-8181

ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปรามยินดีบริการ
ขอบพระคุณค่ะ

1.  แสดงภาพ  :  คุณวุฒิเหรียญเงิน  ของหลักสูตร SPD

เกณฑ์คะแนนเหรียญเงิน หลักสูตร  SPD    :   ระดับคะแนน   345 - 474  คะแนน 

หมายเหตุท่านจะต้องผ่านเกณฑ์คะแนนดังกล่าวในวันอบรม จึงจะได้รับสิทธิ์รับเหรียญ โดยไม่คิดมูลค่า

หากท่านยิงปรับวุฒิในภายหลัง จนถึงเกณฑ์ได้รับเหรียญต่าง ๆ ท่านจะต้องชำระมูลค่าเหรียญละ 300 บาท

ท่านสามารถลงทะเบียน ออนไลน์ / โอน / ยืนยันการโอน ได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป
การลงทะเบียนจะถือเป็นสมบูรณ์ ต่้อเมื่อท่านทำธุรกรรมทางการเงินเรียบร้อยแล้ว

ที่พักใกล้สนาม  โปรดสำรองห้องพัก ด้วยตัวท่านเอง

1.  เกียรติธาดา เฮ้าส์      02-935-4311-15   (750.- Net)
        www.kiatthadagroup.com

2.  บ้านสบาย                02-932-9200         (500 - 750.-)
         www.bansabaihostel.com

ขอบพระคุณค่ะ

รายงานผลคะแนนสูง 3 อันดับ  SPD#11 

อันดับ 1   คุณมนตรี      ตันใจซื่อ                beer SSC       456   คะแนน
                คุณกาย        นนท์ธนะ                 กาย                456   คะแนน   <ยิงครั้งที่ 2 >
อันดับ 2   คุณฐิติวัชร์    ตั้งสวัสดิสกุึล          กร   ttw          422   คะแนน
อันดับ 3   คุณเอก         เพชรมณี                เอก Thach     412  คะแนน

ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปรามขอขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงค่ะ
8 พฤศจิกายน 2552

• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 11:30:47 PM »

เปิดอบรมอีกเมื่อไหร่ครับ

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์