๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:38:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปสัญญลักษณ์ประจำปีเกิดสวยๆ มาฝากครับ  (อ่าน 8832 ครั้ง)
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 08:46:42 PM »

อ้าว..อย่างนั้นพวกเรามาช่วยกันแช่ง เอ๊ย..ไม่ใช่เชียร์ให้นู๋ไวรัส สมปรารถนา ดังใจหมาย

พวกเราได้ไปร่วมเป็นเกียรติ และเป็นสักขีพยาน ในสำคัญยิ่งวันนั้น

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 09:46:14 PM »

มีเพศหญิงอยู่สองปีเอง...เถาะ กับ มะเส็ง... Cheesy

ชอบปีชวดค่ะ...น่ารักดี...

เกือบ 50 แล้วนะครับเนี่ย Grin Grin

47 เองค่ะ... Cheesy

Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 10:25:52 PM »

47 เองค่ะ... Cheesy

ดูรูปนึกว่า 27 ซะอีกนะครับ   Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2007, 10:35:48 PM โดย Top Kop » บันทึกการเข้า

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 10:45:07 PM »

Shocked Cheesy Grin :Smiley...คนไหนค่ะ... 27 ...

ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 11:31:04 PM »

เทห์จริงๆ ขอบคุณคร้าบ Grin

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 12:01:02 AM »

Smiley.. ตะละตัวเกิดมาเพื่อจะพิฆาต ฟาดฟัน..  ตกใจ
    ขนาดเสือยังต้องติดดาบ.. ตกใจ

ลิง นี่ท่าจะต้องลา.. ไปเกิดก่อนชาวบ้านเขา.. ตกใจ
    อาจหาญมาก จะสู้เขาด้วยกระบอง   ตกใจ

ส่วนกระต่ายนี่ เล่นอาวุธยาว มีขีปนาวุธ ตั้ง ๑๓ ดอก  Grin  Grin

ไทสกล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

ฟ้ากว้าง-สะท้านฟ้า

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 02:33:57 AM »

ขอบคุณครับ

ลูกบ้าข้าก็มี.. อารมณ์ดีข้าก็อ๊วก
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 07:47:38 AM »

Cheesy Cheesy Cheesyแปลกดี Cheesy Cheesy Cheesy
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 10:43:43 AM »

ด้วยความเคารพครับ....

เท่มากๆครับ... Grin

ขอบคุณครับ...............

เท่จริงๆครับพี่...ภาพนี้เป็นภาพ"ฉีเทียนไต่เสี่ย"(ผู้ยิ่งใหญ่เท่าฟ้า)
มีหน้าที่ดูแลสวนลูกท้อบนสวรรค์...ต่อมาก็เป็นเห้งเจียนั่นเอง Grin Grin

Wink ขอบคุณครับ คุณ.Audy452

ตำนานโดยย่อ
- ตามตำนานกล่าวว่าเห้งเจียเกิดมาจากก้อนหินใหญ่ก้อนหนึ่งบนเขาฮัวกั่วซัน จิตใจเป็นหิน เป็นหัวหน้าฝูงลิงนับพันๆหมื่นๆตัว อาศัยอยู่ในถ้ำน้ำตกเลี่ยมตั้ง เห้งเจียได้ถวายตัวเป็นศิษย์ของโพธิเล่าโจ้วเรียนวิชาเซียนต่าง ๆ โพธิเล่าโจ้วได้ถ่ายทอดวิชาแปลงร่าง 72 แบบ และการเหาะเหินเดินอากาศหลังจากเรียนสำเร็จแล้ว ไปแผลงฤทธิ์ในเมืองบาดาลและเมืองนรก ฉีกรายชื่อพลโลกต่อหน้าเงี่ยมล่ออ๋อง เจ้าแห่งยมบาล  ทำให้เงี่ยมล่ออ๋องและพญาเล่งอ๋องมีความเคียดแค้นไปทูลฟ้องเรื่องทั้งหมดแก่เง็กเซียนฮ่องเต้บนสวรรค์ พระเจ้าเง็กเซียนฮ่องเต้ได้ทราบเรื่อง ทรงพิโรธมาก ไท้แป๊ะกิมแชได้ทูลให้หลอกเห้งเจียให้เป็นพนักงานเลี้ยงม้าบนสวรรค์เพื่อให้อยู่ในอำนาจของพระองค์

- ต่อมาเห้งเจียรู้ว่าตำแหน่งที่มอบให้เป็นเพียงตำแหน่งเล็กๆ จึงอาละวาดบนสวรรค์ ขุนพลสวรรค์ได้รับคำสั่งให้มาตามจับตัวเห้งเจียไปลงโทษ แม้กระทั่งลาจาไท้จื้อผู้เก่งกาจของขุนพลสวรรค์ก็ยังไม่สามารถเอาชนะเห้งเจียได้ เง็กเซียนฮ่องเต้ต้องยอมอ่อนข้อให้และยกตำแหน่งให้เป็น ฉีเทียนไต่เสี่ย หรือ ผู้ยิ่งใหญ่เท่าฟ้า มีหน้าที่ดูแลสวนลูกท้อบนสวรรค์ ในที่สุดฉีเทียนก็ป่วนสวรรค์จนวุ่นวายอีกครั้ง โดยการแอบกินลูกท้อสุกจนหมดสวน  ดื่มสุราสวรรค์ ขโมยยาอายุวัฒนะของเทพเจ้าดาวพระศุกร์กินจนหมดห้อง เมื่ออับจนหนทางสวรรค์ต้องขอพึ่งบารมีพระพุทธเจ้ามาช่วยปราบ พระยูไลทรงเห็นก็ตรัสเทศน์ ก็หาได้กลัวไม่ ฉีเทียนไต่เสี่ยบอกว่าเง็กเซียนฮ่องเต้สู้ไม่ได้เอง

- ดังนั้นตนก็มีสิทธิครองสวรรค์ พระยูไลก็เลยท้าพนันว่า “เอ้า เจ้าอวดว่าฤทธิ์มากนัก เอาอย่างนี้ ขึ้นมาบนพุทธหัตถ์ของเราตถาคตนี่ ถ้าเจ้ากระโดดออกไปพ้นฝ่ามือเราได้ เราก็จะเจรจากับเง็กเซียนฮ่องเต้ให้ยอมให้เจ้าครองสวรรค์ต่อไป” ฉีเทียนไต่เสี่ยก็หัวเราะ บอกว่า “พุทธหัตถ์ของพระองค์ไม่เล็กจริง แต่หม่อมฉันมีฤทธิ์ตีลังกาทีเดียวไปได้แปดหมื่นสี่พันโยชน์ มือแค่นี่มีหรือจะข้ามไม่พ้น” ฉีเทียนก็โดดขึ้นไปอยู่ใจกลางฝ่ามือของพระยูไลแล้วก็โดดตีลังกา ... ออกนอกโลก ไปจนถึงสุดขอบจักรวาล ที่ตรงนั้นมีเสายักษ์ห้าต้นปักค้ำฟ้าเป็นเขตอยู่ พ้นเสาห้าต้นนั่นไปก็ไม่มีอะไรอีกแล้ว จักรวาลหมดแค่นั้น

- ฉีเทียนไต่เสี่ยเห็นก็กระหยิ่มใจ “เห็นมั้ยล่ะ อย่าว่าแต่จะโดดให้พ้นเงื้อมมือพระยูไลเลย นี่เราโดดมาจนสุดขอบจักรวาลแล้วด้วยซ้ำ ต้องจารึกไว้” ฉีเทียนก็เขียนชื่อตัวเองที่เสา ประกาศศักดาว่า “ข้าฉีเทียนไต่เสี่ย มาถึงสุดขอบจักรวาลแล้ว” แล้วก็โดดกลับมาที่ใจกลางฝ่ามือพระยูไลอย่างเก่า ก็ได้ยินพระยูไลถามว่า “ทำไมยังไม่โดดเสียทีล่ะฉีเทียน?”  ฉีเทียนก็ยั้วะ “โดดไปจนถึงสุดขอบจักรวาลแล้ว ไปเขียนชื่อตัวเองไว้ที่เสาต้นกลางหลักเขตจักรวาลแล้วด้วย ถ้าพระยูไลไม่เชื่อ ไปดูหลักฐานด้วยกันก็ได้” พระยูไลก็ทรงยิ้ม แล้วว่า “เธอคิดว่าเธอโดดไปไกลขนาดนั้นแล้วไปพ้นมือเราแล้วหรือ จงดูซิว่าชื่อใครเขียนอยู่ที่โคนนิ้วกลางของเรา เธอยังไม่ได้โดดไปถึงไหนเลย”... ฉีเทียนตกใจ รู้ว่าแพ้พุทธปาฏิหาริย์ ก็ขยับจะโดดหนี พระยูไลก็คว่ำพระหัตถ์ลงกลายเป็นภูเขาใหญ่ห้ายอด ทับฉีเทียนไต่เสี่ยอยู่ใต้ภูเขา สาปว่า “ให้เธอติดอยู่ใต้ภูเขา จนกว่าพระเถราจารย์นามว่าถังซัมจั๋ง จะผ่านมาระหว่างเดินทางจาริกไปอินเดีย จึงให้เธอเป็นอิสระ เพื่อเธอจะได้เป็นศิษย์พระถังซัมจั๋ง คอยเป็นองครักษ์พิทักษ์อาจารย์ระหว่างทาง  จนกว่าจะถึงชมพูทวีป”

- 500 ปีต่อมา พระถังซัมจั๋งเดินทางไปอัญเชิญพระไตรปิฎก ผ่านมาพบ จึงรับไว้เป็นศิษย์ประทานชื่อให้ว่า “ซุนหงอคง” และได้ติดตามพระถังซำจั๋งเดินทางไปอัญเชิญพระไตรปิฏกที่ประเทศอินเดีย  มาสู่ประเทศจีนจนได้ ท่านซุนหงอคงบำเพ็ญเพียรจนสำเร็จมรรคผลกลับคืนสู่ดินแดนสวรรค์  พระนามเต็มของท่านบนดินแดนสวรรค์คือ “ซีเทียนต้าเสิ้ง หรือ ฉีเทียนไต่เสี่ยฮุดโจ้ว ” ได้รับตำแหน่งเป็นเทพเซียนเฝ้ารักษาด่านสวรรค์ มีอำนาจเทียบเท่าท้าวสักกะเทวราช ตราบจนปัจจุบัน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 11:16:26 AM »

อ้างถึง
อ้าว..อย่างนั้นพวกเรามาช่วยกันแช่ง เอ๊ย..ไม่ใช่เชียร์ให้นู๋ไวรัส สมปรารถนา ดังใจหมาย

พวกเราได้ไปร่วมเป็นเกียรติ และเป็นสักขีพยาน ในสำคัญยิ่งวันนั้น

ขอบคุณมากกกกกกกกค่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน รู้สึกซึ้งใจ

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูง จะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว
therdsak
ฮะต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 01:04:40 PM »

สวยสุดด เท่มากครับ

ตั้งสติและทำวันนี้ให้ดีที่สุด
กิตติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 04:06:39 PM »

ขอบคุณครับ
โยโย่
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 10:29:05 PM »

สวยดีครับ
HOMMY
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 01:38:13 AM »

รูปสวยมาก ๆ ขอบคุณครับ... Cheesy Cheesy Cheesy

Best Regards,

Ch.  Tangmongkhonphiphat

Tel. 086-753-1555
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 05:57:45 AM »

เก็บภาพไว้ในอัลบั้มแล้ว ขอบคุณคุณวัฒน์มากครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์