๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 03:05:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านไหนเปิดจอง"cz453หรือcz452vamint บ้างครับ  (อ่าน 5510 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 08:09:51 PM »

สงสัยร้านที่ว่า 26k จะหมดแล้ว หรือเปล่า

แต่ อยากได้ตัวใหม่ 453 Luk

ไม่ทราบ ร้านไหน นำเข้าบ้าง

ลองถามร้านโยธินดูครับท่าน คราวที่แล้ว เห็นว่า จะนำเข้าช่วง เมษา..นี้เน้อ... เยี่ยม
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 12:48:56 PM »

สงสัยร้านที่ว่า 26k จะหมดแล้ว หรือเปล่า

ลองถามร้านโยธินดูครับท่าน คราวที่แล้ว เห็นว่า จะนำเข้าช่วง เมษา..นี้เน้อ... เยี่ยม

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไม่ทราบว่า พี่ซื้อกล้องตัวนี้มาเท่าไหร่ครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 12:59:53 PM »

ไม่ทราบว่า พี่ซื้อกล้องตัวนี้มาเท่าไหร่ครับ...

ยังไม่ได้ซื้อเลยครับ...ราคาน่าจะอยู่ที่ ไม่เกิน หมื่น....ครับ
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2008, 09:30:55 AM »

เดี๋ยวขอ จบ ป 3 ก่อน พี่สิงห์

ผมกำลังพิจรณา อยู่ 3 ตัว ช่วงรอ ป 3 (452 luk) (453 vamint) อีกตัวถ้าโชคดี มีร้านนำเข้า (453 luk)

ส่วนกล้อง กับ ขา ผมซื้อของคุณมัท(ของจีน) ไว้รอเรียบร้อยแล้ว

(บ่  บ้า เห่อ เท่า ใด อะ) อิอิอิอิ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2008, 09:42:17 AM »

ต้องรีบๆซื้อ...ไม่ว่าเงินบาทจะแข็งจะอ่อน...ราคาปืนขึ้นอย่างเดียว..

ขอบคุณครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 10:50:17 AM »

ราคา ไปถึงไหน แล้ว ครับ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
Wisky6
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 11:20:50 AM »

ราคา ไปถึงไหน แล้ว ครับ

ไปไม่กลับ เหมือนราคาน้ำมันแล้วครับ ผมนึกว่าได้ปืนไปแล้วนะเนี่ย

God made man,
Samuel Colt made the man equal,
Gaston Glock made the man more equal.
somwangtw
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 01:10:55 PM »

ถ้านับวันยื่น ป.1 ถึงวันนี้ ก็ สามเดือน ไปแล้ว โทรถามเจ้าหน้าที่ ก็บอกว่าเสนอนายไปแล้ว

บอกให้ รออีกหน่อย ผมเองก็ไม่อยากไปเร่งอะไรมาก

แต่ ราคาปืน นี่สิ ไปยาว.....เลย

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 01:24:17 PM »

เห็นคุณ somwangtw มอง ๆ อยู่นานแล้ว

ผมนึกว่าได้ปืนไปแล้วเสียอีก...ขอให้ได้ ป.๓ เร็ว ๆ นะครับ Cheesy

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
Wisky6
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 02:53:27 PM »

เห็นคุณ somwangtw มอง ๆ อยู่นานแล้ว

ผมนึกว่าได้ปืนไปแล้วเสียอีก...ขอให้ได้ ป.๓ เร็ว ๆ นะครับ Cheesy

เอ้า ไหนๆก็ไหนๆแล้วถามท่าน wasanami หน่อยสิครับ เกี่ยวกับ 10/22 แฮมเมอร์ฟอร์จ รุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับ มันรบกวนจิตใจผมมานานมากแล้ว คิก คิก เพื่อนท่านใดมีรูปและเคยใช้งาน นอกจากมันหนักขึ้นมันต่างจากรุ่นทรงคาร์ไบน์ยังไง ไหว้

Samuel Colt made the man equal,
Gaston Glock made the man more equal.
somwangtw
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 03:10:57 PM »

อ้างถึง

ใช่ครับ ผมเริ่มอยากได้ 453 ตอนราคาร้านหนึ่งขายที่ 26K เมื่อปลายปี50

ก็เลยศึกษา เปรียบเทียบ กับตัวอื่น ลงเอยที่ยื่นขอ ป3 เมื่อต้นเดือน  7 พย. 50

เจ้าหน้าที่ บอกว่า นายพิจรณา นานนะ ผมก็เลยตอบว่า ไม่เป็นไร รอได้

แล้วจนมาถึงวันนี้ (นานจริงๆ) เหมือนท่านว่า อิอิ

จนราคาตอนนี้ ไป ที่ 32K ไปแล้ว เผื่อ จบ ป 3 คงได้ ราคา 40K กระมัง ครับ

ขอบคุณท่าน wasanami  ที่เป็นกำลังใจให้ นะครับ

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 04:52:33 PM »

ตระกูล 452 และ453 ตอนนี้ราคาแพงขึ้นมากจริงๆเลยครับ
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 05:51:47 PM »

เอ้า ไหนๆก็ไหนๆแล้วถามท่าน wasanami หน่อยสิครับ เกี่ยวกับ 10/22 แฮมเมอร์ฟอร์จ รุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับ มันรบกวนจิตใจผมมานานมากแล้ว คิก คิก เพื่อนท่านใดมีรูปและเคยใช้งาน นอกจากมันหนักขึ้นมันต่างจากรุ่นทรงคาร์ไบน์ยังไง ไหว้

ผมก็ไม่เคยเห็นของจริงเหมือนกันครับไอ้เจ้ารุ่นแฮมเมอร์ฟอร์จ... พอมีข้อมูลจาก web site ของ Ruger ครับ

ข้อแตกต่างที่เห็นชัดเจนก็มีความยาวลำกล้องและราคา ครับ .........  Grin 308 / 518 USD

อันนี้รุ่นธรรมดา
Caliber: .22 LR
Capacity: 10 Rounds
Finish: Stainless
Stock: Black Synthetic
Barrel Length: 18 1/2"
Groove: 6
Twist: 1:16" RH
Overall Length: 36 7/8"
Weight: 5 lbs
California Approved: N/A
Massachusetts Approved: N/A
Front Sight(s): Blade
Rear Sight(s): Adjustable
Other Features: Cross Bolt Safety
Suggested Retail Price: $ 308.00
Miscellaneous: All-Weather? Full Contour Synthetic Stock

อันนี้ Hammer forge
Stock: Brown Laminate
Barrel Length: 20" Bull
Overall Length: 38 1/2"
Weight: 7 1/2 lbs
Front Sight(s): None
Rear Sight(s): None
Other Features: Cross Bolt Safety
Suggested Retail Price: $ 518.00
Miscellaneous: Target Model - Hammer Forged stainless steel Bull barrel

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
Wisky6
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 09:10:22 PM »

ผมก็ไม่เคยเห็นของจริงเหมือนกันครับไอ้เจ้ารุ่นแฮมเมอร์ฟอร์จ... พอมีข้อมูลจาก web site ของ Ruger ครับ

ข้อแตกต่างที่เห็นชัดเจนก็มีความยาวลำกล้องและราคา ครับ .........  Grin 308 / 518 USD

อันนี้รุ่นธรรมดา
Stock: Black Synthetic
Barrel Length: 18 1/2"
Overall Length: 36 7/8"
Weight: 5 lbs
Front Sight(s): Blade
Rear Sight(s): Adjustable
Suggested Retail Price: $ 308.00
Miscellaneous: All-Weather? Full Contour Synthetic Stock

อันนี้ Hammer forge
Stock: Brown Laminate
Barrel Length: 20" Bull
Overall Length: 38 1/2"
Weight: 7 1/2 lbs
Front Sight(s): None
Rear Sight(s): None
Suggested Retail Price: $ 518.00
Miscellaneous: Target Model - Hammer Forged stainless steel Bull barrel

ขอบคุณครับ สงสัยผมคงต้องหันไปคบกับ ลำกล้องเซาะร่องรมดำกับพานท้ายของบัตเลอร์ครีกแทนซะแล้ว ไม่รู้มีใครเอาเข้ามามั่ง

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์