๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 10:47:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนใน ซีเกมส์ ครั้งที่ 24  (อ่าน 9766 ครั้ง)
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 02:43:03 PM »

ขอแสดงความยินดี กับ นัก กีฬา ทุกท่านด้วย ครับ  โดยเฉพาะ
  ปืนสั้นยิงเร็ว บุคคล
เหรียญทอง โอภาส เรืองปัญญาวุฒิ 760.8
 น้าท่าน ยิงปืนตั้งแต่ ผมยังดูด ขวด นมอยู่ เลย มั้ง 
 เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อายุ เป็นเพียง ตัว เลข
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 05:28:15 PM »

ผลสด ๆ ร้อน ๆ ครับ ช่วยท่าน Medcadet ทำงาน

ยิงเป้าบิน ประเภท  Skeet ชาย
ประเภทบุคคลชาย

1. เหรียญทอง    จิรนันท์  หทัยชูเกียรติ  (ไทย)
2. เหรียญเงิน     กฤษดา  วรธรรมพินิจ  (ไทย)
3. เหรียญทองแดง     ยู - จีน (สิงคโปร์)

ประเภททีมชาย

1. เหรียญทอง  -- ทีมไทย
2. เหรียญเงิน -- ทีมฟิลิปปินส์
3. เหรียญทองแดง -- ทีมสิงคโปร์

สกอร์ไม่แน่ใจครับครับ อิอิ

MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 11:40:10 AM »

ผลคะแนน
สกีตทีมชาย
เหรียญทอง ไทย 342
เหรียญเงิน ฟิลิปปินส์ 334
เหรียญทองแดง สิงคโปร์ 328
สกีตบุคคลชาย
เหรียญทอง จิรนันท์ หทัยชูเกียรติ 138
เหรียญเงิน ทพ.กฤษดา  วรธรรมพินิจ 136
เหรียญทองแดง สิงคโปร์ 134

เป็นอันว่าจบแล้วครับสำหรับ ซีเกมส์ แต่รายใหญ่ที่ยังรออยู่คือ Asian Shooting ที่คูเวต ซึ่งเป็นการแข่งขันเพื่อจับจองโควตาโอลิมปิกเพิ่มเติมด้วย
โดยขณะนี้ ไทยเราได้โควตาไปโอลิมปิกแล้ว สามคน คือ จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม, ธัญลักษณ์  โชติพิบูลย์ศิลป์ และ สุธิยา จิวเฉลิมมิตร ครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2007, 10:59:04 AM »

" แต่พี่ว่า อินโด แสบ ว่ะ ถอนทีมแทรปกับดับเบิล ญ ไป อดจัดแข่ง แล้วที่เก็บๆตัวมานี่ เพื่ออะไร??? "   สปีริต ของ ความเป็นนักกีฬา ถึงแม้รู้ว่าแพ้ แต่ก็ต้องขอสู้ จนนาทีสุดท้าย ถ้าไม่บาดเจ็บ หรืออุบัติเหตุเสียก่อน จะไม่ถอนตัว  อันนี้คือความเป็นนักกีฬา  เฮ้อ เป็นไปได้ เนอะ
  ขอแสดงความเสียใจกับ ทีมแทรปกับดับเบิล หญิง ของไทย ด้วยครับ

ที่มีสปิริตคือที่ได้ถอนตัว"นักกีฬา" ของเขาออกไปครับ เพราะจริงๆแล้วบุคคลจากอินโดฯผู้นั้นลงชื่อยิง ประมาณ 3 วันก่อนการแข่งขัน และที่สำคัญ เขาเป็นเจ้าหน้าที่ครับ เพราะฉนั้น การที่NOC ของอินโดฯส่งจดหมายด่วนมาห้ามคนที่ไม่ได้เป็นนักกีฬาของเขาลงแข่งจึงเป็นเรื่องที่สมควรอย่างยิ่งครับ

สมมุติว่า มีแข่งที่อื่นแล้วเราไม่ได้เป็นนักกีฬา แล้วเจ้าภาพมาจ้างให้เราลงไปแข่งเพื่อให้เจ้าภาพได้เหรียญขึ้นมา คุณจะลงไหมครับ คิดว่า NOC ไทยจะให้ลงไหมครับ ถ้าให้ ผมว่า ถ้าไทยได้เป็นเจ้าภาพครั้งหน้า บรรจุมอญซ่อนผ้า งูกินหาง หมากเก็บ ลงไปเลยดีกว่า

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2007, 11:19:36 AM »

ว่าแล้ว...ว่ามันแปลกๆ...

คิดแล้วก็น่าเศร้า...ไม่น่าอยากได้เหรียญมากจนต้องทำขนาดนี้...

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 11:16:26 AM »

ว่าแล้ว...ว่ามันแปลกๆ...

คิดแล้วก็น่าเศร้า...ไม่น่าอยากได้เหรียญมากจนต้องทำขนาดนี้...

ใครน้อ..อยากได้เหรียญขนาดนั้น คงไม่ใช่ตัวนักกีฬาเพราะนักกีฬาย่อมทราบดีว่ายิงแข่งกับเจ้าหน้าที่ทีม ชนะมาก็ไม่น่าภูมิใจ
สงสารก็เเต่อินโดนีเซีย โดนประนามฟรีๆ
(เฮ่อ...กรรมของอีเหี่ยว!!!)

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์