๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 10:46:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลักสูตรการอบรมการใช้อาวุธปืนขั้นสูง โรงเรียนเสนารักษาดินแดน 7 ต.ค. - 25 พ.ย. 50  (อ่าน 16820 ครั้ง)
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 10:53:15 AM »

เห็นพรุ่งนี้ก็จะเริ่มต้นเรียนกันแล้ว ผมไม่สามารถไปเรียนได้เพราะไม่พร้อม แต่มาช่วยเปิดกระทู้แจ้งสมาชิกเผื่อบางท่านอาจจะยังไม่ทราบ ว่าที่สนาม รด. มีสอนชั้นสูงพรุ่งนี้แล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.geocities.com/gunlearning/admission.html

หลักสูตรการอบรมการใช้อาวุธปืนขั้นสูง

รุ่นที่ 14

7 ต.ค. 50 - 25 พ.ย. 50

หลักสูตรการใช้อาวุธปืนชั้นสูง     
  ระยะเวลาอบรม : 8 สัปดาห์(เฉพาะวันอาทิตย์) 09.00-18.00 น.

สถานที่ฝึกอบรม : โรงเรียนเสนารักษาดินแดน หน่วยบัญชาการกำลังสำรอง(สวนเจ้าเชษฐ์ฯ) 7 ครั้ง และเดินทางไปฝึกภาคสนาม ณ เขาชนไก่ 2 วัน

หลักฐานการสมัคร

สำเนาทะเบียนบ้าน จำนวน 1 ฉบับ
สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน หรือบัตรข้าราชการ จำนวน 1 ฉบับ
รูปถ่ายติดบัตร ขนาด 1 นิ้ว จำนวน 1 รูป
คุณสมบัติของผู้สมัคร

เป็นสุภาพชนไม่จำกัดเพศ
อายุตั้งแต่ 15 ปีขึ้นไป
เป็นผู้ไม่เคยต้องโทษทางคดีอาญา
ได้รับการอบรมหลักสูตรการใช้อาวุธชั้นต้น จาก โรงเรียนเสนารักษาดินแดน (ปีใดก็ได้)
หาก ได้ผ่านการฝึกอบรมหลักสูตรการใช้อาวุธปืนชั้นต้น จาก สถาบันอื่น จะต้อง ได้รับความเห็นชอบจากคณะกรรมการผู้ตรวจสอบคุณสมบัติผู้สมัคร ของโรงเรียนเสนารักษาดินแดนก่อน จึงจะมีสิทธิ์เข้าอบรมได้
* แนะนำ: สำหรับผู้ที่มีอาวุธปืน สามารถนำมาใช้เรียนได้

ค่าใช้จ่าย
ค่าบำรุง
 2,000 บาท

ค่าใช้จ่ายเมื่อรับการฝึก
ค่าเป้าและกระสุน แล้วแต่การฝึกแต่ละครั้ง

การรับสมัคร     
    สอบถามได้ที่โรงเรียนเสนารักษาดินแดน ภายในสนามฝึกยิงปืน หน่วยบัญชาการกำลังสำรอง ติดต่อ

ร.อ. ไพฑูรย์ 02-221-7733 - 4 ต่อ 91946, 081-486-0153

จ.ส.อ. นิคม สิทธิปลื้ม 02-224-1895, 081-904-2399

อ.สมศักดิ์ กลิ่นสนิท 086-906-9886
Ozu
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 06:27:53 PM »

เยี่ยม

<a href="http://upload.tidtak.com/show.php?670b320551beb69f117cb118b3a12057.jpg" target="_blank">[img alt=]http://upload.tidtak.com/show_file.php/670b320551beb69f117cb118b3a12057.jpg[/img][/url]
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 09:25:08 PM »

Update : ตกลงผมได้เรียนแล้วเย้ๆ สำหรับผู้ที่กำลังจะไปสมัคร+เรียน(ชั้นสูง รุ่นที่14)พรุ่งนี้ พรุ่งนี้เช้าครูนิคมนัดปฐมนิเนศ ณ อาคารสวนเจ้าเชตุ เวลา9โมงนะครับ

ป.ล. วันนี้ไปสนามรด.มาครับ ถามครูนิคม ครูบอกว่าตอนนี้นักเรียนมาสมัครราวๆ40กว่าคนแล้ว แต่รับได้ไม่เกิน60คน ผู้ที่สนใจไปสมัครพรุ่งนี้เช้าได้เลยครับผม
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 06:35:27 PM »

วันนี้ไปเรียนมาแล้วครับ หลักสูตรนี้2in1เลยครับ เนื่องจากใช้ปืนฝึกทั้งลูกโม่และเซมิออโตเลย วันนี้ผมเอาไปแต่Glock เลยต้องใช้ลูกโม่ของสนาม ครั้งหน้าผมจะเอาไป2กระบอกเลยแหละ Tongue Tongue Tongue

ป.ล. วันนี้มา40กว่าคนครับ เกือบๆ50แล้ว ครั้งหน้าคงมีพวกมาสมัครเพิ่มเติมอีก เค้ารับได้ไม่เกิน60คนนะครับ ยังไงใครสนใจก็รีบมาสมัครครั้งหน้ายังทันครับ เพราะวันนี้ยิงไป20นัดเอง ลูกโม่10นัด+ออโต10นัด ระยะ15เมตร เป้าISU

หลักสูตรนี้เหมือนกับเอาหลักสูตรต่อสู้ป้องกันตัว(ชั้นสูง)ของ ศรภ.ผสมกับยิงปืนพกเวลากลางคืน และ มีไปเขาชนไก่ ยิงสนามคล้ายๆIPSCครับ ใช้เป้ากระดาษที่มีหัวแบบ IPSCและมียิงเพลทเหล็ก ผมว่าคุ้มนะสำหรับค่าสมัคร2,000บาท แต่ไปเขาชนไก่คงต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีก2-3พัน
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 06:38:28 PM »

อ้อ! ลืมบอกไปเจอพี่อู๊ด มาเป็นผู้ช่วยครูฝึกด้วยแหละ และยังเจอพี่ Harusame กับ พี่SW686 มีท่านสมาชิกไหนที่เรียนชั้นสูง รุ่น14นี้อีกไหมเอ่ย

ป.ล. วันนี้ผมใส่เชิ้ตแขนยาวสีขาวอ้วนๆครับ(มีคนเดียวเอง นอกนั้นเค้าใส่ โปโลNRA สีน้ำเงินกันเกือบหมด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2007, 06:43:00 PM โดย Kengkung » บันทึกการเข้า
march
รักแล้วรอหน่อย..
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 42

marchgun99@hotmail.com marchgun99.com

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 07:04:56 PM »

Smileyจะตามไปดู  Wink Cheesy Grin หลงรัก

มาร์ช 2013 โทร 086 0307337
  โอนเงิน ธ.กสิกรไทย สาขาวังบูรพา ออมทรัพย์ 044 2 77026 3 นายชูศักดิ์ พวงนาค
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 10:36:49 PM »

Smileyจะตามไปดู  Wink Cheesy Grin หลงรัก
ไหนๆมาแล้วพี่สมัครเรียนด้วยกันเลยสิครับ อิอิ

ป.ล. ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางสนามน๊า......หุหุ
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 04:45:58 PM »

ยิ้มีเลศนัย ตั้งใจจะไปลงเรียนมา 2 ครั้งแล้วแต่ติดธุระเลย อดทุกที  อ๋อย ..................ออกภาคสนามหมดค่าใช้จ่ายมากกว่าปกติ หัวเราะร่าน้ำตาริน เสียค่าเหล้ายามดึก  กิ๊วก๊าว

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 08:02:36 PM »

หลักสูตรชั้นสูงเปิดมา 14 รุ่นแล้วครับ ปีละรุ่น ไม่ได้ไปลอยของที่ไหนมา เขียนขึ้นมาโดย ครูชำนาญ อดีตนักกีฬา ยิงปืนทบ.อาเซี่ยน ปัจจุบันเป็นโค้ชของทบ.อาเซี่ยน  ทำการเรียนการสอนและฝึกมีรูปแบบ ชัดเจน มีความปลอดภัยใช้ได้ครับ  แบร่

Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 08:08:19 PM »

ยิ้มีเลศนัย ตั้งใจจะไปลงเรียนมา 2 ครั้งแล้วแต่ติดธุระเลย อดทุกที  อ๋อย ..................ออกภาคสนามหมดค่าใช้จ่ายมากกว่าปกติ หัวเราะร่าน้ำตาริน เสียค่าเหล้ายามดึก  กิ๊วก๊าว
อ่า......โชคดีผมกินเหล้าไม่เป็น คงประหยัดไปได้เยอะ อิอิ Tongue
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 08:18:54 PM »

วันนี้ไปเรียนมาแล้วครับ หลักสูตรนี้2in1เลยครับ เนื่องจากใช้ปืนฝึกทั้งลูกโม่และเซมิออโตเลย วันนี้ผมเอาไปแต่Glock เลยต้องใช้ลูกโม่ของสนาม ครั้งหน้าผมจะเอาไป2กระบอกเลยแหละ Tongue Tongue Tongue

ป.ล. วันนี้มา40กว่าคนครับ เกือบๆ50แล้ว ครั้งหน้าคงมีพวกมาสมัครเพิ่มเติมอีก เค้ารับได้ไม่เกิน60คนนะครับ ยังไงใครสนใจก็รีบมาสมัครครั้งหน้ายังทันครับ เพราะวันนี้ยิงไป20นัดเอง ลูกโม่10นัด+ออโต10นัด ระยะ15เมตร เป้าISU

หลักสูตรนี้เหมือนกับเอาหลักสูตรต่อสู้ป้องกันตัว(ชั้นสูง)ของ ศรภ.ผสมกับยิงปืนพกเวลากลางคืน และ มีไปเขาชนไก่ ยิงสนามคล้ายๆIPSCครับ ใช้เป้ากระดาษที่มีหัวแบบ IPSCและมียิงเพลทเหล็ก ผมว่าคุ้มนะสำหรับค่าสมัคร2,000บาท แต่ไปเขาชนไก่คงต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีก2-3พัน

หลักสูตรชั้นสูงเปิดมา 14 รุ่นแล้วครับ ปีละรุ่น ไม่ได้ไปลอยของที่ไหนมา เขียนขึ้นมาโดย ครูชำนาญ อดีตนักกีฬา ยิงปืนทบ.อาเซี่ยน ปัจจุบันเป็นโค้ชของทบ.อาเซี่ยน  ทำการเรียนการสอนและฝึกมีรูปแบบ ชัดเจน มีความปลอดภัยใช้ได้ครับ  แบร่
ตกใจ ตกใจ ตกใจ พี่อู๊ด เข้าใจผิดแล้วครับ ผมไม่ได้หมายความว่า"ลอก"แต่อย่างใด พอดีผมดูในใบตารางฝึกชั้นสูง แล้วเปรียบเทียบกับที่ผมเคยเรียนของศรภ. เห็นว่าของรด.เป็นหลักสูตรที่ดีมาก ในระดับAdvance เพราะมีทั้งการยิงในท่าต่างๆ ซึ่งมีทั้งการยิงปืนประกอบการเคลื่อนที่ อีกทั้งยังมีการยิงปืนในเวลากลางคืน ซึ่งหลักสูตรยิงปืนทั่วๆไปไม่มี มีความแตกต่างจากหลักสูตรยิงปืนเบื้องต้นทั่วๆไป ผมเลยเปรียบเทียบว่าหลักสูตรชั้นสูงของ รด. คุ้มค่ามาก เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการความชำนาญในการใช้อาวุธปืนครับ  Tongue  Tongue Tongue
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 08:22:45 PM »

ป.ล. ใครยังตัดสินใจไม่ได้ อาทิตย์นี้ไปดูๆก่อนก็ได้ครับ ถ้าสนใจก็สมัครเดี๋ยวนั้นเลย อย่างที่พี่อู๊ดบอกว่า หลักสูตรชั้นสูง เปิดแค่ปีละ1ครั้งนะครับ เอ้า เร่เข้ามาๆ จ้า.....  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 08:31:30 PM »

เรียนกับท่าน GOLF ไม่เสียตังค์นะ คนเก่งของผม ว่าแต่ไปสอนตอนไหนล่ะครับพี่ จาแอบไปดูคร้าบ
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 08:52:24 PM »

เรียนกับท่าน GOLF ไม่เสียตังค์นะ คนเก่งของผม ว่าแต่ไปสอนตอนไหนล่ะครับพี่ จาแอบไปดูคร้าบ
อ้าว! พี่rock รู้จักพี่อู๊ดด้วยเหรอ แสดงว่า ทีม สยป.ตร. ป่าวเนี่ย อิอิอิ

ป.ล. พี่อู๊ดเป็นครูฝึกครับ ตอนแรกผมคิดว่าพี่เค้ามาเรียนด้วยกันซักอีก O_o" แต่ที่นี่ครูดูแลทั่วถึงดีครับ ประกบตัวต่อตัว ปลอดภัยแน่นอนครับ
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 09:49:51 PM »

ดีมากครับ ไม่มีปืนที่ รด. มีปืนให้ฝึกเป็นยี้ห้ออะไรครับ ออโต้กับลูกโม่ เสียค่าเช่าปืนหรือเปล่า เพราะบางที่สนามยิงปืนค่ายอื่น ฯ คิดค่าเช่าปืนด้วย โดนหลายต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2007, 11:28:54 AM โดย TWO » บันทึกการเข้า

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์