๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 06:55:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **คนค้นคน..ตอนน้อยปืนโต**  (อ่าน 21632 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:12:33 AM »

Grinไม่กล้าอยู่ป่าครับ พอเริ่มมืดจะกลัวมาก กลัวผีหลอก ไหว้
  พี่เสือใบ (boon) ครับสิ่งที่พี่กลัวนะคือความมืด   ความวังเวง   และความคิดตัวของตัวเองครับ   เวลาพออยู่คนเดียวในความมืดมันคิดไป 108 อย่าง....
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:29:38 AM »

Grinไม่กล้าอยู่ป่าครับ พอเริ่มมืดจะกลัวมาก กลัวผีหลอก ไหว้
  พี่เสือใบ (boon) ครับสิ่งที่พี่กลัวนะคือความมืด   ความวังเวง   และความคิดตัวของตัวเองครับ   เวลาพออยู่คนเดียวในความมืดมันคิดไป 108 อย่าง....

ถ้าอยู่ป่าต้องมีหนังสือปืน+หนังสือพระ  ไว้อ่านให้ลืมความกลัวสิครับ  แล้วใจจะไม่ไปนึกถึงความมืด+ความกลัว
เพราะใจมันจดจ่ออยู่แต่ธรรมมะ กะไกปืน  ไหว้ ไหว้ Grin Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:20:48 AM »

ผีหลอกไม่เท่าไหร่หรอกครับพี่ เพราะหลอกยังไงก็ไม่เท่าคน ๆ ๆ ๆ ๆ
ถ้าสาวๆหลอก ผมเต็มใจให้หลอกครับ หลงรัก
  พี่เสือใบ (boon) ครับสิ่งที่พี่กลัวนะคือความมืด   ความวังเวง   และความคิดตัวของตัวเองครับ   เวลาพออยู่คนเดียวในความมืดมันคิดไป 108 อย่าง....
ยอมรับว่ากลัวจริงๆครับ กลัวผี กลัวงูกัด กลัวคนเข้ามาทุบหัว ปวดท้องฉี่ยังไม่กล้าลุกออกไปฉี่เลยครับ ถ้าอยู่ที่เปลี่ยวๆคนเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:41:41 AM »

อยู่ในป่า... ผมกลัวสุดก็กลัวงูครับ... รองลงมาก็กลัวคนครับ... กลัวผีน่าอยู่หลังสุดของความกลัวเลยครับ... Grin Grin Grin
เด่นพงษ์ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:50:20 AM »

คนดิบ...แห่งไพรตะนาวศรีในสายตาและความรู้สึกของคนเมือง
แยกแยะหลากหลาย  แต่ผมดูแล้วกลับเกิดความสุขในใจลึกๆ
เส้นแบ่งระหว่างอัจฉริยะและบ้า  บางเบาแค่เส้นผม
แต่กิเลสระหว่างคนไพรอย่างพี่น้อยเทียบกับคนเมืองอย่างผม
มันแตกต่างราวฟ้ากับดิน  ถ้ามีเวลาพออยากไปเยี่ยมเยียน คนแบบพี่น้อยครับ
และแน่นอน อังคารหน้าไม่พลาดแน่ๆ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:51:30 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน..ตอน.. น้อยปืนโต.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:24:10 AM »

Grin Grinเป็นดาราคนดังแล้วพี่น้อยเรา มีแต่คนอยากดูพี่แก เยี่ยมหรือเราไปช่วยกันหาสมบัติดีไหม Grin Grin

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:41:09 AM »

ผมว่าวิถีชีวิตแกจะไม่เหมือนเดิมแล้วตั้งแต่ออกทีวีนี่แหละ  จำบทเรียนของปู่เย็นได้ไหมครับ   Undecided

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:58:17 AM »

ผมว่าวิถีชีวิตแกจะไม่เหมือนเดิมแล้วตั้งแต่ออกทีวีนี่แหละ  จำบทเรียนของปู่เย็นได้ไหมครับ   Undecided

จำได้ครับ คล้าย ๆ กับจะเป็น "ดาบสองคม" ประมาณนี้รึเปล่าครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 11:04:53 AM »

ที่จริงการใช้ชีวิตอย่างเงียบๆกลางป่ากลางไร่นี่มันก็มีความสุยดีนะครับ    อากาศสดชื่นเย็นสบาย   แต่ถ้าปลูกกัญชง  กัญชาทิ้งไว้สัก 10 ไร่  ชีวิตคงผลิกผันแน่ครับถ้าถูกจับเนี่ย   รับลองได้เลยว่ายิ้มไม่ได้ขำไม่ออก....ถ้ายังยิ้มได้ขำออกนี่ก็บ้าแล้ว  Grin Grin Grin Grin Grin จะบ้ามากกว่าพี่น้อยปืนโตซะอีกนะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

กัญชง กัญชา ที่ไหนมี.... เขาปลูกหญ้าหรรษากัน...............

กัญชง กัญชา ที่ไหนมี.... เขาปลูกหญ้าหรรษากัน...............

อ๋อ ยาสมุนไพรที่เค้ามีชื่อเรียกว่า "ยาเขียว" ใช่มั๊ยครับ ใช้ผสมอาหารประเภทต้มชนิดต่าง ๆ ซดแต่น้ำ
ป่ารอยต่อเพชรบรูณ์-ชัยภูมิ ปลูกยาเขียวเยอะ..... ตอนเป็นเด็กเคยไปนอนไร่ข้าวโพดของเพื่อน อยู่สัปดาห์เต็ม.... ผู้ใหญ่พาไปขุดตัวตุ่นมาแกง,ต้ม ใส่ใบยาเขียวทั้งนั้น...ขากลับตากแห้งเอามาฝากวัยรุ่นแถวบ้านห่อเบ้อเริ่ม........... ขำทั้งหมู่บ้าน  Grin
   ผมว่าน่าจะเรียก "ยาเส้นตื้น" มากกว่าครับ  เห็นอะไรเป็นขำไปหมด ขนาดเจอคูน้ำกว้างประมาณ ศอกเดียว ยังพากันยืนขำกัน แว่วๆได้ยินว่า "เฮย..พวกเราจะข้ามได้ไม่ว๊ะ..."   คิก คิก คิก คิก

อ๋อ ยาสมุนไพรที่เค้ามีชื่อเรียกว่า "ยาเขียว" ใช่มั๊ยครับ ใช้ผสมอาหารประเภทต้มชนิดต่าง ๆ ซดแต่น้ำ

ไม่เฉพาะต้มครับ... ใส่ผัดเผ็ดก็ใช่ย่อย... Grin Grin Grin

ที่จริงการใช้ชีวิตอย่างเงียบๆกลางป่ากลางไร่นี่มันก็มีความสุยดีนะครับ    อากาศสดชื่นเย็นสบาย   แต่ถ้าปลูกกัญชง  กัญชาทิ้งไว้สัก 10 ไร่  ชีวิตคงผลิกผันแน่ครับถ้าถูกจับเนี่ย   รับลองได้เลยว่ายิ้มไม่ได้ขำไม่ออก....ถ้ายังยิ้มได้ขำออกนี่ก็บ้าแล้ว  Grin Grin Grin Grin Grin จะบ้ามากกว่าพี่น้อยปืนโตซะอีกนะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ตกลงจะผลิตเพื่อเสพอย่างเดียวใช่มั๊ยครับ หรือผลิตเพื่อจำหน่ายด้วย  ขำก๊าก

ผมว่าน่าจะเรียก "ยาเส้นตื้น" มากกว่าครับ  เห็นอะไรเป็นขำไปหมด ขนาดเจอคูน้ำกว้างประมาณ ศอกเดียว ยังพากันยืนขำกัน แว่วๆได้ยินว่า "เฮย..พวกเราจะข้ามได้ไม่ว๊ะ..."   คิก คิก คิก คิก

นั่นนะซิ คันนาเตี้ยๆผมปีนมาแล้ว กลัวหล่น  Grin   ร้ายกว่านั้นไม่กล้านอนในมุ้ง กลัวมุ้งหล่นทับหายใจไม่ออก ต้องค่อยๆ เปิดมุ้งออกมานอนด้านนอก.... เช้ามายุงกัดลายเต็มตัว...................  อ๋อย

อิอิ...ผมว่า น้อย ปืนโต คงแอบปลูกยาเส้นตื้นไว้บ้างหละ  อยู่คนเดียวเหงาๆ จะได้หัวเราะกับต้นไม้ ใบหญ้า ไปเรื่อย......  Grin

มีของมาขายครับ พี่น้องเอ๊ย..ย..ย.ย....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 11:07:33 AM »

ถูกเผงครับ คนกลัว หูจะดี ตาจะดีเป็นพิเศษ ได้ยินไปหมด เห็นไปหมด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 11:08:15 AM »

ขำก๊ากกลับไปเอามาอีกหาบเลย น้าซับ....

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 11:24:32 AM »

มีของมาขายครับ พี่น้องเอ๊ย..ย..ย.ย....

จานนี้ผมขอผ่านครับพี่ซับ... Grin Grin Grin

เทียนไขนะนั่น... Grin Grin Grin
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 11:32:29 AM »

ดูแล้วครับ..... ตกใจ.. ตกใจหน้าซีด...แต่คนอย่างพี่ผมว่าไม่ควรมีปืนจะดีกว่าครับพี่น้องครับ.... เศร้า

ทุกคนมีสิทธิ์มีปืน และใช้ปืนครับ...
ทุกคนมีสิทธิ์กลัว และมีสิทธิ์ที่จะป้องกันตัว...
คุณยังมีปืน แล้วทำไมคนอย่างพี่น้อยถึงไม่มีสิทธิ์ที่จะมีปืน...
ย้อนกลับมาคิดหน่อยสิครับ...
 ได้ดูในลิ้งที่ท่านสมาชิกอนุเคราะห์มานะครับ  ผมว่าต่อไปนี้ตัว พี่น้อย จะเปลี่ยนไป  เพราะหลังจากนี้  จะมีคนไปเยี่ยมแกมากขึ้น อาจจะมีหน่วนงานราชการร่วมด้วย เช่น สงเคราะห์จังหวัด กรมการปกครอง ฯลฯ แน่นอนต้องมีตำรวจตามไปด้วย  แกไม่ยอมไปต่อบัตรประชาชน  ปืนแก๊บก็น่าจะไม่มีทะเบียน ถ้าตำรวจที่ไปด้วยเห็นก็ต้องใช้ดุลพินิจว่าจะใช้ หลัก รัฐศาสตร์ หรือ นิติศาสตร์  แต่ปืนที่แกมีอาจจะเป็นอันตรายต่อผู้อื่นได้  แกเชื่อว่า มีสมบัติเพชรพระอุมาและแกอยู่เพื่อเฝ้าถ้าแกเกิดเชื่อว่าคนที่เข้าไปจะไปเพื่อขโมยสมบัติ  คิดว่าแกจะทำอย่างไร      แต่ถ้าปืนแกมีทะเบียนและเกิดเหตุไม่คาดฝันขึ้น  ต่อไปคนที่จะขอ ป. ๓  อาจต้องขอใบรับรองจากจิตแพทย์   และคนที่ครอบครอง ป.๔ อาจต้องให้จิตแพทย์ตรวจทุกปื       ผมว่าแกเพี้ยนนะครับ   และคนเพี้ยนไม่ควรมีปืน ไหว้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 11:36:52 AM »

ของดีๆทั้งนั้นเลยขอร้องเถอะครับอย่าเอามาโชว์   เห็นแล้วมันอยากนะ

จานนี้ผมขอผ่านครับพี่ซับ... Grin Grin Grin

เทียนไขนะนั่น... Grin Grin Grin
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์