๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 06:13:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลทดสอบ กล๊อค 19 แกะกล่องใหม่  (อ่าน 31694 ครั้ง)
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 02:46:41 PM »

ปืนถึงบ้านเที่ยงคืนกว่า ๆ .... กาแฟเป็นอาหารเช้า  เปิดกล่องปืน ใส่จารบีให้เขาเสร็จไปสนามเลย ยากรู้ว่ากระสุนตกสูงหรือต่ำ
แผ่นแรกยิงเร่งไปหน่อย ผลออกมาไม่ค่อยดี   แต่จับจุดได้ว่าปืนกินซ้าย
เป้าชุดที่สอง 10 นัด  ระยะ  10 ม.  ศูนย์จี้ที่เลข  9   (สามนาฬิกา  )  กระสุนตก X  พอดี
ผลที่ใด้ ดีใจครับ  เป็นปืนขนาด 9 มม. กระบอกแรก  ขอ ป. 3  คอยตั้งแต่  ม.ค.  โชคดีหลังจากที่คอยมานาน   

ขอข้อมูลพี่ ๆ หน่อยครับ  ไหว้ 
ถ้าผมทดสอบอีกหลายครั้งจนมั่นใจแล้วว่า  ที่ระยะ 10  ม.  กินซ้าย 4 ซม.
ผมต้องการตั้งปืนที่ ระยะ  15   ม. ต้องขยับศูนย์หลังกี่  มม. 
ศูนย์หลังอยู่ห่างจากศูนย์หน้า  15  ซม.   ( สูตรการคำนวณก็ได้ ครับ )

ปล. ตามประเพณี พี่น้องชาว อวป.  +1  ให้ทุกท่าน ครับ  ไหว้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 03:01:47 PM »

ยินดีด้วยคร้าบบบบ Wink Wink Wink Wink

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 04:12:40 PM »

เยี่ยม เยี่ยมยินดีกับปืนดีปืนใหม่ครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 04:18:19 PM »

ยินดีด้วยครับ คุณโส  เป็นปืน ที่แม่น กลุ่ม ดีมาก  + ๑ ให้ก่อน แล้ว ครับ.  Cheesy

mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 04:23:22 PM »

Glock แกะกล่องยิงกินซ้าย ผมเห็นมาหลายกระบอก รวมทั้งของผมด้วย
ขอเสนอว่ายังไม่ต้องทำอะไรครับ ยิงไปเรื่อยๆสัก 500 นัด และปรับตัวปรับมือให้เข้ากับปืน
เดี๋ยวกลุ่มกระสุนก็เข้ามาตรงกลาง (หรือใกล้เคียง) เอง
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 05:48:12 PM »

+1 ให้ครับ....ยินดีด้วยกับกล๊อก Gen4  กินซ้ายก็ปรับศูนย์หลังไปด้านขวาทีละคลิ๊ก ปรับเสร็จลองยิงดู ถ้ายังไม่เข้าที่ค่อยๆ ปรับเลื่อนไปจนกว่าจะเข้าที่.... G 19 ของผมก็กินซ้ายผมก็ปรับศูนย์หลังแก้ไปเรื่อยๆ จนเข้าที่ครับ  ( ปล.ตอนผมปรับผมลองยิงที่ระยะ 10 ม.เมื่อได้ที่เข้า X ก็ลองยิงที่ระยะ 15 ม.ดูครับผม)

ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 07:54:58 PM »

+1 ให้ค่ะ ปืนสวย กล็อกยิงยังงัยก็แม่น . . .

หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 09:54:30 PM »

โอ้ ยิงแม่นมากครับ +ให้ ๑ ชอบมากครับกล๊อก   แต่ยังไม่มีตังซื้อซักที Grin

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 10:03:06 PM »

ยินดีด้วยครับ  กลับปืนกระบอกใหม่

คิดก่อนเล็ง
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 10:03:41 PM »

ยินดีด้วยกับปืนใหม่ครับ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 10:33:45 PM »

ยินดีด้วยครับ คุณโส  เป็นปืน ที่แม่น กลุ่ม ดีมาก  + ๑ ให้ก่อน แล้ว ครับ.  Cheesy

สวัสดีครับพี่   ไหว้
  ของพี่ที่จองไว้ได้ชุดนี้หรือเปล่า
  ผมชอบเพราะราคาโครงการไม่แพงเท่าไร  ซื้อไว้ยิงเล่นและพบปะเพื่อน ๆ ที่สนาม
  ของแพง ๆ ต้องคอยให้สองหน่อจบก่อน 
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 10:40:45 PM »

ของพี่ที่จองไว้ได้ชุดนี้หรือเปล่า
  ผมชอบเพราะราคาโครงการไม่แพงเท่าไร  ซื้อไว้ยิงเล่นและพบปะเพื่อน ๆ ที่สนาม
  ของแพง ๆ ต้องคอยให้สองหน่อจบก่อน 

สวัสดีครับ คุณโสฯ  ไหว้   .. เป็น G ๓  ครับ ยังไม่ใช่ ชาย ๔   Cheesy

Gen ๔ ผมชอบ ตรงที่สปริง ๒ เส้น ทำให้คุมปืนได้ดีขึ้น ซ้ำได้เร็ว   กลุ่มที่เห็น แน่นมาก เลยครับ  Cheesy

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 10:53:02 PM »

Glock แกะกล่องยิงกินซ้าย ผมเห็นมาหลายกระบอก รวมทั้งของผมด้วย
ขอเสนอว่ายังไม่ต้องทำอะไรครับ ยิงไปเรื่อยๆสัก 500 นัด และปรับตัวปรับมือให้เข้ากับปืน
เดี๋ยวกลุ่มกระสุนก็เข้ามาตรงกลาง (หรือใกล้เคียง) เอง

ผมคิดอยู่เหมือนกัน  คนอื่นเขาปรับยิงนั่งแท่นร้อยรูกัน  
ผมยิงแมะด้านขวา เขาตรงกลาง  Grin

+1 ให้ครับ....ยินดีด้วยกับกล๊อก Gen4  กินซ้ายก็ปรับศูนย์หลังไปด้านขวาทีละคลิ๊ก ปรับเสร็จลองยิงดู ถ้ายังไม่เข้าที่ค่อยๆ ปรับเลื่อนไปจนกว่าจะเข้าที่.... G 19 ของผมก็กินซ้ายผมก็ปรับศูนย์หลังแก้ไปเรื่อยๆ จนเข้าที่ครับ  ( ปล.ตอนผมปรับผมลองยิงที่ระยะ 10 ม.เมื่อได้ที่เข้า X ก็ลองยิงที่ระยะ 15 ม.ดูครับผม)
ขอบคุณครับท่าน   ไหว้
กล๊อก 36 ของผมกินสูงประมาณ 3 นิ้ว ที่ระยะ 15  เมตร  ถ้าจะยิงเอาแต้มต้องเผื่อทำนองท่านแนะนำเหมือนกัน  แต่ก็ไม่คงที่คงวา  หัวเราะร่าน้ำตาริน  อาศัยรูโตหน่อย  นานๆเอามาติดตัว
ตอนนี้คงใช้  ก.19  มากกว่า  

+1 ให้ค่ะ ปืนสวย กล็อกยิงยังงัยก็แม่น . . .
จริง ๆแล้วต้องเปลี่ยนใหม่เป็น   ปืนอะไรคุณปูนิ่มก็ยิงแม่น  ถึงจะถูก  

ปล.   สมาชิกท่านอื่น ขอโทษด้วยที่ไม่ได้โพสคุยด้วย   +1ให้ทุกท่านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2011, 10:58:00 PM โดย sopon7 » บันทึกการเข้า
Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 11:45:56 PM »

กลุ่มสวยมากครับ+1 เยี่ยม

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 03:23:59 AM »

ผมชอบเพราะราคาโครงการไม่แพงเท่าไร ซื้อไว้ยิงเล่นและพบปะเพื่อน ๆ ที่สนาม
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อิจฉาจังเลย....

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์