๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 05:13:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้า ท้า ประลอง 22LR @ 200m หนองกระจง ชลบุรี ประเทศไทย  (อ่าน 23681 ครั้ง)
NIT_NOY
Jr. Member
**

คะแนน 71

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 01:22:18 PM »

ไหว้ ไหว้ กิ้วว์ๆๆ..สวัสดีครับ...อย่าลืมแวะเอามะพร้าวแถวบ้านผมนะครับ(ทำเป้า) จะได้มีส่วนร่วมในคดี...ฮิๆๆๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สวัสดีครับ ถ้ามีเวลาเหลือพออาจแวะทักทายนะครับ วันเวลาจะแจ้งต่อไปครับ Grin Grin
ปล. อยากได้มะพร้าวกะทิน๊ะครับ อร่อยๆๆ Grin
หากท่านatomได้มะพร้าวกะทิมา อย่าลืมมาฝากมั้งนะค่ะ คิก คิก   ชอบๆๆๆเหมือนกันค่ะ  ฝากขอบคุณไว้ล่วงหน้าค่ะ ไหว้

ร้านอาหาร ตรงข้ามที่พัก ที่คุณ atom_99_atom มาหลับอุตุ มีขาย
มายิงปืนเที่ยวต่อไป บอกจะได้วานให้ทางร้านเขาเตรียมหาเผื่อไว้ให้สักลูกสองลูก
หรือหนูนิดหน่อยจะแวะมาชิม คู่กับทับทิมกรอบ กะทิสด อร่อย
ขอขอบพระคุณพี่ๆไว้ล่วงหน้า  มากนะค่ะ  ไหว้ ขอคารวะ
ไว้ไปทดสอบปืนคราวหน้าจะชวนพี่atom แวะไปทานตามที่พี่บอกนะค่ะ  Cheesy
แล้วเจอกันที่สนามนะค่ะ ขอบคุณค่ะ ขออนุญาต+1 เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2009, 01:23:52 PM โดย NIT_NOY » บันทึกการเข้า
คนพาน
มันอยู่ที่ตัวเราเอง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 08:57:45 PM »

น่าเสียดายที่เพิ่งเข้ามาดูไม่ทราบว่ามีการทดสอบไม่งั้นคงต้องขอตามไปชมด้วย

เพราะยังไม่เคยไปเลยสนามนี้ เขินๆครับมือใหม่  เศร้า  เศร้า  เศร้า

รักประเทศไทยไม่ใช่แค่ปากพูด
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 07:23:28 AM »

น่าเสียดายที่เพิ่งเข้ามาดูไม่ทราบว่ามีการทดสอบไม่งั้นคงต้องขอตามไปชมด้วย

เพราะยังไม่เคยไปเลยสนามนี้ เขินๆครับมือใหม่  เศร้า  เศร้า  เศร้า

เดี๋ยวคราวหน้าจะ mail ไปบอกนะครับ เรื่องมือใหม่มือเก่าไม่สำคัญ คอปืนเหมือนกันครับ สำหรับ 200 เมตรผมว่าค่อนข้างใหม่กันหมดมั๊งครับสำหรับลูกกรด  (หาสนามยิงยากนะ) เจอลมหอบกระสุนไปแล้ว สนุกดีครับแก้ทางกันหน่อย Cheesy คราวหน้าเรียนเชิญนะครับ
คนพาน
มันอยู่ที่ตัวเราเอง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 10:09:38 AM »

ขอบคุณมากครับ พี่ atom ๙๙ atom

รักประเทศไทยไม่ใช่แค่ปากพูด
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 02:12:04 AM »

เรียนถามท่านเจ้าของกระทู้ครับ

1 ผมอยู่แถวบางนากม17ไม่ทราบสนามนี้อยู่ไกลจากจุดนี้ขนาดไหนครับ

2 ผมยิงแต่ลูกซองครับแทบไม่เคยยิงลูกกรด พอดีได้ SAKO QUAD มากระบอกนึง เป็นรุ่นลำกล้องหนา มีลำกล้องสองขนาดคือ .17HMR และ .22LR อยากลองยิงไกลๆดูครับ ถ้ามีโอกาศคงต้องขอคำแนะนำบ้างครับ

3 เห็นผลการทดสอบแล้ว สำหรับผมถือว่าแม่นมากๆแล้วครับ ผมยิง50เมตรยังไม่ค่อยจะเก่งเลย ไม่รู้ว่ายิงไกลๆแบบนี้เคยใช้ปืนพวก 1710หรือ1416ลองบ้างหรือเปล่าครับ ผลจะออกมาเป็นยังไงครับผมอยากทราบจริงๆ 
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 07:19:00 PM »

เรียนถามท่านเจ้าของกระทู้ครับ

1 ผมอยู่แถวบางนากม17ไม่ทราบสนามนี้อยู่ไกลจากจุดนี้ขนาดไหนครับ

2 ผมยิงแต่ลูกซองครับแทบไม่เคยยิงลูกกรด พอดีได้ SAKO QUAD มากระบอกนึง เป็นรุ่นลำกล้องหนา มีลำกล้องสองขนาดคือ .17HMR และ .22LR อยากลองยิงไกลๆดูครับ ถ้ามีโอกาศคงต้องขอคำแนะนำบ้างครับ

3 เห็นผลการทดสอบแล้ว สำหรับผมถือว่าแม่นมากๆแล้วครับ ผมยิง50เมตรยังไม่ค่อยจะเก่งเลย ไม่รู้ว่ายิงไกลๆแบบนี้เคยใช้ปืนพวก 1710หรือ1416ลองบ้างหรือเปล่าครับ ผลจะออกมาเป็นยังไงครับผมอยากทราบจริงๆ 

สวัสดีครับ
ผมก็ไม่ชำนาญเส้นทางเท่าไหร่ในโซนนี้มากนักครับ ครั้งแรกที่ไปสนามแห่งนี้นั้นเริ่มต้นจากอ่างเก็บน้ำแม่เรวา แถวๆ รอยต่อนครสวรรค์กับกำแพงเพชรครับ ครั้งที่สองสามนั้นเริ่มต้นจากสงขลา ต้องทรหดน่าดูเชียว  หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่พอจะนำทางไปได้ดังนี้ครับ
1.  บริเวณสนาม หากเทียบกับแผนที่ประเทศไทย แถวๆ วงกลมนะครับ

ท่านนาย C ก็ขับออกจากบางนาขาออกมุ่งไปพัทยา (คงจะไปบ่อยๆ อยู่มั๊งครับ) จากนั้นเมื่อผ่านพัทยาไปได้แล้ว ก็มุ่งต่อไป จ.ระยอง และใช้แผนที่ฉบับนี้ครับ

ผมไม่ได้ทำ RC ไว้ให้นะครับ จริงๆ แล้วน่าจัดแรลลี่คงสนุก  คิก คิก

2.  ยินดีกับ SAKO ด้วยครับ คงหาตัวจริงจับได้ยากครับ ผมเคยไปหยิบ .223 ร้านแห่งหนึ่งบอก 3 แสน  ตกใจ ก็เลยขอลองดูหน่อย ดูไปชมไปบ่นไป คุยกับเจ้าของร้านไป ดื่มกาแฟไป  หลงรัก แต่ตัดสินใจตั้งแต่ต้นในใจว่า ไม่มีทางซื้อได้แน่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ประเด็นที่จะนำไปทดสอบนั้น น่าสนใจมากครับ ผมก็สนใจ .17HMR แต่มีข้อจำกัด (ในบ้านเราเยอะ) ก็ขอเป็นผู้ชมล่ะกันครับ  น้ำลายหก ส่วนจะขอคำแนะนำนั้น ผมก็คิดว่าท่าน C คงมีฝีไม้ลายมือเฉียบอยู่แล้วมั๊งครับ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ตามที่จะสมควรล่ะกันครับ

3.  ผมยังไม่มีวาสนาได้ทดลองตะกูลเลข 4 หลักทั้ง 2 กระบอกเลยครับ อยากได้อยู่เหมือนกันครับ  น้ำลายหก ปืนส่วนใหญ่ที่ผมมีจึงเป็นระดับชาวบ้านๆ ใช้กระสุนราคาประหยัดๆ ไปทดสอบแบบสนุำกๆ ถือเป็นเกมส์กีฬาและพักผ่อนครับ  หลงรัก

มีโอกาสคงได้ไปเจอกันที่หนองกระจงในเร็ววันนะครับ  Cheesy Wink
สวัสดีครับ ขอบคุณที่ติดตามครับ มีอะไรแลกเปลี่ยนได้ตลอดครับ  ไหว้
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 09:39:38 AM »

ผมยิงปืนติดกล้องไม่เป็นจริงๆครับพี่ ไม่ได้โกหกครับ ผมยิงแต่ลูกซองครับ SAKO QUAD กระบอกนี้ที่ได้มาก็เพราะพอดีเห็นพี่ท่านนึงสั่งผมเห็นว่าน่าสนใจดีเปลี่ยนลำกล้องได้ด้วยผมเลยซื้อตามเท่านั้นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 11:38:37 PM »

หลังจากที่หลายๆ ท่านตั้งหน้าตั้งตาทำงานเพื่ออะไรซักอย่าง  Wink
บัดนี้เวลาก็ล่วงเลยมาพอสมควร หากจะทำตัวให้ว่างกันซัก 1-2 วันในระหว่าง 3-4 กันยายน นี้ ก็เรียนเชิญนักนิยมปืนลูกเล็กฤทธิ์แรง
.22LR ระยะ 200 เมตร update ความสามารถเพิ่มเติมครับ ว่างๆ หรือไม่ว่างก็ไปกันนะครับ  Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2009, 02:22:09 AM โดย atom_99_atom » บันทึกการเข้า
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:53:16 PM »

หลังจากที่หลายๆ ท่านตั้งหน้าตั้งตาทำงานเพื่ออะไรซักอย่าง  Wink
บัดนี้เวลาก็ล่วงเลยมาพอสมควร หากจะทำตัวให้ว่างกันซัก 1-2 วันในระหว่าง 3-4 กันยายน นี้ ก็เรียนเชิญนักนิยมปืนลูกเล็กฤทธิ์แรง
.22LR ระยะ 200 เมตร update ความสามารถเพิ่มเติมครับ ว่างๆ หรือไม่ว่างก็ไปกันนะครับ  Cheesy Cheesy

นัดกันมานะครับแล้วจะเข้าไปด้วยจะได้ลองติดกล้องยิงบ้างครับ 200 ม.จะยิงได้แค่ไหนครับ ช่วงนี้ยิงลูกเล็กบ้างก็ดีเบากระเป๋าดีด้วย

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:57:31 PM »

นัดกันมานะครับแล้วจะเข้าไปด้วยจะได้ลองติดกล้องยิงบ้างครับ 200 ม.จะยิงได้แค่ไหนครับ ช่วงนี้ยิงลูกเล็กบ้างก็ดีเบากระเป๋าดีด้วย

เตรียมพร้อมได้เลยครับ วันที่ 3 เช้าเจอที่สนามนะครับ  หลงรัก
ส่งข่าวถึงท่าน bigfish ด้วยนะครับ หากไม่มีโปรแกรมยิงบีบี คราวนี้มายิงลูกกรดแทนครับ  Cheesy
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 04:28:32 AM »

ดูจากแผนที่ ผมว่ายนำข้ามอ่าวไทยนิดเดียวเอง...
ผมอาจจะไปรอบนยอดเขาตั้งแต่วันที่ 2 ก็ได้   อย่างงก็แล้วกันนะป๋า.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 05:13:31 AM »

ดูจากแผนที่ ผมว่ายนำข้ามอ่าวไทยนิดเดียวเอง...
ผมอาจจะไปรอบนยอดเขาตั้งแต่วันที่ 2 ก็ได้   อย่างงก็แล้วกันนะป๋า.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แลบลิ้น ให้จริงเถอะ  หลงรัก
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์