๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 06:45:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 26 กับ Glock 17 ยิงเทียบกัน  (อ่าน 31991 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 09:24:17 PM »

G30 .45 รีคอยล์เนิบๆ ระยะศุนย์ยาวกว่าก็ได้เปรียบG26    แต่ถ้าเสียบหายที่2นาฬิกาคงต้องเป็นG26กระมัง  Cheesy
ตอนนี้ G30 เลยจะงอนแทน 5 5 5 5

ผมหา G26 จะพาไปลดน้ำหนักเพิ่มเติม ประมาณนี้น่ะครับ

เจียนหลังออก น่าจะทำให้แนวลำกล้องเงยขึ้นกดลงนะครับ
มือผมกับG26ลงตัว เหมือนชี้นิ้ว ไม่ต้องงัดข้อมือ  คิก คิก

เรื่องร่องนิ้วนี่ผมว่าเป็นกระแสนิยม ผมชอบแบบเรียบๆเหมือนกัน ผมว่าจับง่ายกว่า แต่ก็บังเอิญมือผมอูมๆมีเนื้อเต็มร่องพอดี  ขำก๊าก
คนนิ้วโตเกินร่อง หรือนิ้วเล็ก ก็น่าเห็นใจ  Tongue  

เติมอีกนิดว่าร่องนิ้วโป้งของG26 ช่วยวางตำแหน่งมือได้ดีเวลาจับ+ดึงปืนขึ้นมา  แต่ต้องจับมากๆ....จับทั้งวันทั้งคืน ให้มือจำความรู้สึกได้  ยิ้มีเลศนัย
ภรรยาผมว่าผมประสาท....นอนกำปืนไว้ใต้หมอน  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2011, 10:37:08 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 02:45:01 PM »

G30 .45 รีคอยล์เนิบๆ ระยะศุนย์ยาวกว่าก็ได้เปรียบG26    แต่ถ้าเสียบหายที่2นาฬิกาคงต้องเป็นG26กระมัง  Cheesy
ตอนนี้ G30 เลยจะงอนแทน 5 5 5 5

ผมหา G26 จะพาไปลดน้ำหนักเพิ่มเติม ประมาณนี้น่ะครับ

เจียนหลังออก น่าจะทำให้แนวลำกล้องเงยขึ้นกดลงนะครับ
มือผมกับG26ลงตัว เหมือนชี้นิ้ว ไม่ต้องงัดข้อมือ  คิก คิก

เรื่องร่องนิ้วนี่ผมว่าเป็นกระแสนิยม ผมชอบแบบเรียบๆเหมือนกัน ผมว่าจับง่ายกว่า แต่ก็บังเอิญมือผมอูมๆมีเนื้อเต็มร่องพอดี  ขำก๊าก
คนนิ้วโตเกินร่อง หรือนิ้วเล็ก ก็น่าเห็นใจ  Tongue 

เติมอีกนิดว่าร่องนิ้วโป้งของG26 ช่วยวางตำแหน่งมือได้ดีเวลาจับ+ดึงปืนขึ้นมา  แต่ต้องจับมากๆ....จับทั้งวันทั้งคืน ให้มือจำความรู้สึกได้  ยิ้มีเลศนัย
ภรรยาผมว่าผมประสาท....นอนกำปืนไว้ใต้หมอน  Cheesy
มันถึงต้องลองน่ะครับพี่ ตัดออกก็พกง่ายขึ้นนิดหน่อย แต่มุมอาจจะเปลี่ยน แต่กะจะค่อยๆทำครับ มือผมกับ G23 ยกมามันดูศูนย์หน้าสูงกว่าศูนย์หลังนิดหน่อย  ถ้าเอาตูดออกบ้างน่าจะลงตัวคล้ายๆกับมุมด้าม 1911 ของผมครับ เยี่ยม ร่องวางแม่โป้ง  ผมรับได้อยู่ครับ  แต่ร่องนิ้วเนี่ย  ถ้าเอาออกได้  ผมก็ไม่ละเว้นครับ  ยิ้มีเลศนัย

เอ... แล้วเวลาพี่พก G 26 ไม่ต้องพกหมอนมาด้วยเหรอครับ... เดี๋ยวมันจะไม่ชินนะครับ...  คิก คิก คิก คิก

ชะแว๊บ...
 ไหว้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 03:20:38 PM »

G30 .45 รีคอยล์เนิบๆ ระยะศุนย์ยาวกว่าก็ได้เปรียบG26    แต่ถ้าเสียบหายที่2นาฬิกาคงต้องเป็นG26กระมัง  Cheesy

มือผมกับG26ลงตัว เหมือนชี้นิ้ว ไม่ต้องงัดข้อมือ  คิก คิก

เรื่องร่องนิ้วนี่ผมว่าเป็นกระแสนิยม ผมชอบแบบเรียบๆเหมือนกัน ผมว่าจับง่ายกว่า แต่ก็บังเอิญมือผมอูมๆมีเนื้อเต็มร่องพอดี  ขำก๊าก
คนนิ้วโตเกินร่อง หรือนิ้วเล็ก ก็น่าเห็นใจ  Tongue 

เติมอีกนิดว่าร่องนิ้วโป้งของG26 ช่วยวางตำแหน่งมือได้ดีเวลาจับ+ดึงปืนขึ้นมา  แต่ต้องจับมากๆ....จับทั้งวันทั้งคืน ให้มือจำความรู้สึกได้  ยิ้มีเลศนัย
ภรรยาผมว่าผมประสาท....นอนกำปืนไว้ใต้หมอน  Cheesy
มันถึงต้องลองน่ะครับพี่ ตัดออกก็พกง่ายขึ้นนิดหน่อย แต่มุมอาจจะเปลี่ยน แต่กะจะค่อยๆทำครับ มือผมกับ G23 ยกมามันดูศูนย์หน้าสูงกว่าศูนย์หลังนิดหน่อย  ถ้าเอาตูดออกบ้างน่าจะลงตัวคล้ายๆกับมุมด้าม 1911 ของผมครับ เยี่ยม ร่องวางแม่โป้ง  ผมรับได้อยู่ครับ  แต่ร่องนิ้วเนี่ย  ถ้าเอาออกได้  ผมก็ไม่ละเว้นครับ  ยิ้มีเลศนัย

เอ... แล้วเวลาพี่พก G 26 ไม่ต้องพกหมอนมาด้วยเหรอครับ... เดี๋ยวมันจะไม่ชินนะครับ...  คิก คิก คิก คิก

ชะแว๊บ...
 ไหว้

ความเห็นผมนะ chew  ปืนตะละ กระบอก อยู่กับเรา ในช่วงระยะเวลาหนึ่ง ถ้าไม่ต้องใจเรา ที่สุดจะต้องผ่องออกไป

ปืนที่เริ่มต้น ปรับแก้ไข ให้เข้ากับเรา แสดงว่าปืนกระบอกนี้  เบื้องมีพื้ันฐานไม่เหมาะกับมือเราแล้ว สุดท้าย มันก็คือปืนชั้นสอง สำหรับเรา
ทำแล้วผิดจากสเปกเดิมนั้น นำำกลับสู่ที่เดิมไม่ได้อีก  สาระอีกด้าน คือเราคือผู้ทำให้เสียของ เมื่อจะจำหน่ายออกไป นั้นยากนัก 
ก็เท่ากับปืนไม่ถูกใจเรา..  จะต้องจับติดอยู่ กับเราตลอดไป  คิก คิก

ปล่อยไว้ แล้วปรับตัวให้เข้ากับปืน เปลี่ยนเฉพาะชิ้นส่วนที่มี  จะเป็นอีกทางเลือก  ปืนที่มีการทำนั้น เราไม่ทราบถึงที่มาที่ไปและข้อเท็จจริงเฉพาะคน
เจ้าของเดิม ทำได้ แล้วนำเสนอ ความพอใจ เท่านั้น แต่เราไม่รู้เบื้องหลังของการถ่ายทำ นั้นเลย Grin .

VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 03:40:08 PM »

G26 เดิมๆก็ไม่เลวครับพี่  แต่ผมจะเอาไว้ใช้นานๆ ก็เลยกะจะให้ออกตัวยากหน่อย  จะได้ไม่คิดเปลี่ยนบ่อยๆน่ะครับ 5 5 5  คิดว่าถ้าได้มาก็คงจะใช้ถูลู่ถูกัง  แน่ ๆ   ก็ดูๆไปครับ  โชคจะเสียเงินก็มาเอง  ไม่เสียก็ไม่มา  5 5 5

ขอบคุณครับ   ไหว้
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 12:47:52 PM »

อีกสักข้อเถอะครับ
-กล็อค 26 กับ 19 ความเร็วกระสุนน่าจะลดลง จากความเร็วของกระสุนชนิดเดียวกันเมื่อยิงจากกล็อค 17 คร่าว ๆ ประมาณกี่เปอร์เซ็นต์ได้ครับ ผมมีกล็อค 26 จะได้ไม่ต้องกังวลมากครับ ไหว้

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 03:00:58 PM »

-กล็อค 26 กับ 19 ความเร็วกระสุนน่าจะลดลง จากความเร็วของกระสุนชนิดเดียวกันเมื่อยิงจากกล็อค 17 คร่าว ๆ ประมาณกี่เปอร์เซ็นต์ได้ครับ ผมมีกล็อค 26 จะได้ไม่ต้องกังวลมากครับ ไหว้
คร่าวๆ นิ้วละประมาณ 50 ฟุตครับ  จะกี่เปอร์เซ็นต์ ก็ขึ้นอยู่กับอะไรเป็นตัวตั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2011, 03:02:57 PM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:10:15 PM »

คุณอ้วน  008 รักในหลวง กังวลเรื่องความเร็วอย่างไรครับ
ความเร็วกระสุนของ G26 ต่ำกว่า G17 อยู่~8%  ตัวเลข  Wink พลังงานหัวกระสุนลดลงไป ~15%

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 09:50:45 PM »

ความเร็วกระสุนของ G26 ต่ำกว่า G17 อยู่~8%  ตัวเลข  Wink พลังงานหัวกระสุนลดลงไป ~15%

ผมกังวลว่ากระสุนที่ใช้กับกล็อค 17 เมื่อนำมาใช้กับกล็อค 26 ประสิทธิภาพจะลดลง พอได้ทราบตัวเลขด้านบนแล้วไม่ห่วงเท่าไหร่แล้วครับ จะพยายามซ้อมให้มากขึ้นดีกว่าครับ ขอบคุณ คุณ chew และพี่ธำรงด้วยครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2011, 08:25:26 PM โดย อ้วน 008 รักในหลวง » บันทึกการเข้า

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 12:34:52 PM »

ความเร็วกระสุนของ G26 ต่ำกว่า G17 อยู่~8%  ตัวเลข  Wink พลังงานหัวกระสุนลดลงไป ~15%

ผมกังวลว่ากระสุนที่ใช้กับกล็อค 17 เมื่อนำมาใช้กับกล็อค 26 ประสิทธิภาพจะลดลง พอได้ทราบตัวเลขด้านบนแล้วไม่ห่วงเท่าไหร่แล้วครับ จะพยายามซ้อมให้มากขึ้นดีกว่าครับ ขอบคุณ คุณ chew ด้วยครับ ไหว้
ยินดีมากครับ  ความเร็ว 9mm จากปืน G26 ยังสูงกว่า .38 +P จากลำ 4 นิ้วอีกนะครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 06:24:02 PM »

G26 นอนอยู่ในตู้คู่กับ G30 มา 10 ปีแล้ว ไม่เห็นมีว่าใครจะงอนใครนะครับคุณชิ้ว คิก คิก ยิ่งตอนนี้เธอได้ออกมายืดเส้นยืดสายบ่อยขึ้น

งั้นเดี๋ยวผมช่วยครับ   ไหว้  เอ้อ... พี่ว่า G30 แม่นกว่า G26 มั้ยครับ    คิก คิก คิก คิก  เยาะเย้ย
ต่ออีกนิดครับคุณชิ้ว....
วันนี้มีโอกาสได้ซ้อมมือ G26 ด้วยกระสุน RA 147 gr LFP 1 กล่อง
เป้า NRA เช่นเคย ระยะยิง 15 เมตร แสงในสนามค่อนข้างดี มองศูนย์ชัด รีดศักยภาพ G26 ได้สกอร์ 98-99-100
ทำให้ตอบยากแล้วครับว่า G30 แม่นกว่า G26  เพราะ G26 กำด้ามแค่สองนิ้ว ก็ยิงได้พอกัน

อันนี้ดูท่าจะดีกว่า แต่กำด้ามสองนิ้ว ยิงๆไปด้ามเบาลง ดึงไกแล้วหัวทิ่มไป 1 นัด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตกหลุมรัก G26 ยิ่งขึ้น .... และดีที่ปืนไม่อิจฉากัน  Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 06:34:47 PM »

ถ้าไม่นับลูกสุดท้าย กลุ่ม เล็กกว่า 2 นิ้วที่ 15 ม off-hand  ตกใจ ตกใจ    เยี่ยม เยี่ยม

อันนี้ SIG220 ก็กินยากครับ  อ๋อย  ปืนพี่นิสัยดี  ไม่ขี้อิจฉา  แต่ผมนิสัยไม่ดี  อิจฉาคนมีปืนแม่นๆครับ  งอน งอน

ถ้าพี่ไปเพชรบูรณ์ 2 -3 อาทิตย์ก่อน  น่าจะไม่กลับบ้านมือเปล่านะครับ  เยี่ยม หลงรัก
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 11:43:37 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 10:09:40 PM »

ทดสอบ G26 เพิ่มเติมกับกระสุนที่ต่างกันไป......เป้า NRA ระยะยิง 15 เมตร ออฟแฮนด์ เล็งจี้ที่ X

กระสุน 147 เกรน LFP - RA กลุ่มลงได้ค่อนข้างกลาง

135 เกรน LRN - BM ยิงได้นิ่มนวลดี

124 เกรน FMJ - RA แรงดี  ....  กลุ่มดิ้นออกทางซ้าย กระสุนเหลือแค่ 8 นัดก็ยิงหมดเท่าที่มี

124 เกรน JHP - RA แรงดูจะพอดีๆ สำหรับการกำด้ามปืนแค่สองนิ้ว กลุ่มของหัว 124 เกรน ออกทางซ้ายเหมือนกัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:00:38 AM »

ปืนพี่ชอบหัวหนักๆ นะครับ  เยี่ยม เบาๆ เร็วๆ ออกซ้ายหมด  เป็นผมก็คงเอา sub-sonic 147 เกรน ติดปืนดีกว่า  ไม่ต้องเล็งเผือดี  เยี่ยม
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 01:55:05 PM »

ทดสอบ G26 เพิ่มเติมกับกระสุนที่ต่างกันไป......เป้า NRA ระยะยิง 15 เมตร ออฟแฮนด์ เล็งจี้ที่ X

กระสุน 147 เกรน LFP - RA กลุ่มลงได้ค่อนข้างกลาง

135 เกรน LRN - BM ยิงได้นิ่มนวลดี

124 เกรน FMJ - RA แรงดี  ....  กลุ่มดิ้นออกทางซ้าย กระสุนเหลือแค่ 8 นัดก็ยิงหมดเท่าที่มี

124 เกรน JHP - RA แรงดูจะพอดีๆ สำหรับการกำด้ามปืนแค่สองนิ้ว กลุ่มของหัว 124 เกรน ออกทางซ้ายเหมือนกัน

ปืนดี + ฝีมือเยี่ยมครับพี่ธำรง  เยี่ยม
ขออนุญาตสอบถามร้านฯ หรือสถานที่ซื้อกระสุน 147 เกรน LFP - RA ให้ผมด้วยครับ เพราะสนใจจะมาลองกับ SR9c ครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าในความกรุณาครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 02:06:51 PM โดย Guns' Fans (Jedth) » บันทึกการเข้า

Pragmatism
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์