๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 11:54:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ เรื่องอานุภาพของ ลูกซองยาว ปืนยาว ปืนสั้น ด้วยครับ  (อ่าน 85995 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #225 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 09:29:44 PM »

๕๕๕

จริงหรือครับ พี่ สน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #226 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 09:38:35 PM »

๕๕๕

จริงหรือครับ พี่ สน

ลั่นแบบ Point shooting ระยะเผาขน แบบศพมีสะเก็ดดินปืนติดใต้ผิวหนังศรีษะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่ปรกติเธอ จะอนุญาต ครับ อะฮู้ฮฮฮฮฮ........... หลงรัก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #227 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 09:44:53 PM »

ลั่นแบบ Point shooting ระยะเผาขน แบบศพมีสะเก็ดดินปืนติดใต้ผิวหนังศรีษะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่ปรกติเธอ จะอนุญาต ครับ อะฮู้ฮฮฮฮฮ........... หลงรัก

ต้อง โดนกระบอกนี้ จ่อยิง ครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #228 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 09:49:52 PM »

อืมมมมม...

กระดิก ไม่ได้เลย นะเนี่ย....

คิก  คิก ....
    ขำก๊าก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #229 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 10:10:18 PM »

เอา เรมิงตัน 870 มาเปลี่ยนพานท้าย แบบติด ราง แทคติคอล แบบในรูป ก็ไม่เลว ครับ คล่องตัวดี
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #230 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 10:33:35 PM »

การใช้สายกระวิน
The Combat Shotgun

การโหลดลูกซองจากเข็มขัด
Shotgun Loading

การโหลดลูกซองจากแผงข้างปืน และจากเข็มขัดปืนรุ่นใหม่
Army Pro Shooting Tips: How to Speed Reload a Shotgun
shotgun load

ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #231 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 10:54:29 PM »

ถ้าไม่ชอบ แบบ ลำกล้อง สั้น ก็ เลือกแบบ ลำกล้องยาว ต่อหลอด ได้ ครับ
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #232 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 11:16:36 PM »

เอา เรมิงตัน 870 มาเปลี่ยนพานท้าย แบบติด ราง แทคติคอล แบบในรูป ก็ไม่เลว ครับ คล่องตัวดี

ถ้าไม่ชอบ แบบ ลำกล้อง สั้น ก็ เลือกแบบ ลำกล้องยาว ต่อหลอด ได้ ครับ

ต้อง โดนกระบอกนี้ จ่อยิง ครับ

ถ้าเจอสถานะการณ์นี้... นี่แหล่ะ... กดดันของแท้ครับ...

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #233 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 11:20:42 PM »

ถ้าเกิดเหตุการในทำนอง  Rodney King Riot  หรือ Hurricane Katrina เกิดการจลาจล  ควรจะมีปืนพกติดตัวด้วย  เผื่อปืนยาวหรือปืนลูกซองขัดข้อง
ให้ทำ secondary weapon transition(ใช้ปืนสำรอง) ทันทีครับ  แล้วค่อยหาที่กำบัง ( ที่จริงตอนยิงก็ควรอยู่หลังที่กำบังอยู่แล้ว) แล้วค่อยแก้ไขปืนที่ขัดข้อง   การที่ต้องมีการฝึกสอน ฝึกฝนการแก้ไขปืนขัดข้อง  เพราะในขณะนั้นไม่มีปืนสั้นเป็นปืน back up   ถ้ามีปืนสำรองอยู่ให้เปลี่ยนมาใช้ปืนสำรองก่อนทันที
ควรจะฝึกยิงพร้อมๆกัน  ถ้ามีแค่ปืนลูกซองกับปืนพกก็ให้ฝึกทำ Weapons transition เปลี่ยนจากปืนยาว/ลูกซองมาใช้ปืนสั้น    และอย่าลืมการทำ malfunctions clearing  การทำ Tactical reload ,  Combat reload ด้วยเพราะสำคัญมาก
ขออ้างถึงกระทู้ของพี่เจษครับ ไหว้
มีประโยชน์มากครับ ตอนนี้ผมฝึก tap roll rack เป็นประจำครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=79286.0
ขอบคุณครับคุณ fink กับ พี่เจษ มากๆครับ Grin Grin  ว่าแต่.... ปืนจะถลอกมั้ยครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ร่องรอยจากการใช้งานย่อมเกิดขึ้นตามกาลเวลาครับพี่ตั้ว

ส่วนภายใต้สถาวะกดดันให้พี่ผู้หญิงมายืนข้างหลังก็กดดันแล้วครับ อิ อิ

กดดันเพราะกลัวเมียจะมาเห็นโพสต์ตะกี้ของผมอ่ะครับ ตกใจหน้าซีด

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #234 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 12:27:12 AM »

Blackhawk Shooting Tips with Todd Jarrett: Tactical Reloading

เอามาฝากเพิ่มเติมครับ สำหรับ tactical reload

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #235 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 07:43:29 AM »

น่าขี่นะครับ สวยด้วย ขาวด้วย  น้ำลายหก
.
.
.
มีภาพเต็มๆคันมั๊ยครับ ไทรอัมพ์รุ่นไหนเนี่ย?
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #236 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 06:54:08 PM »

มีแต่ ตัวดำ ๆ ครับ

ตัวขาว โดนบังหมดเลย ........ แย่จัง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #237 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 07:05:21 PM »

นี้คืออานุภาพของผม ระยะ 10 เมตร เมื่อ 2 เดือนก่อน ตอนนี้ยังไม่มีเวลาไปซ้อมเลยครับ...

ตกใจ  ......พลัง...คลื่น...เต่า...สะท้าน....ฟ้า..... เยี่ยม Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2010, 07:25:23 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ... » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #238 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 07:39:53 PM »

ส่วนภายใต้สถาวะกดดันให้พี่ผู้หญิงมายืนข้างหลังก็กดดันแล้วครับ อิ อิ

ที่ว่า กดดันต้อง อย่างนี้ครับ วันนั้น ไม่มีใครยิงได้เข้าวงดำหมดซักคน ขนาด พี่มะขิ่น ยัง ออกขาวกระจาย   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เออ.......ผมเป็นพยานได้ครับ.....

เพราะถัดไป....ที่ยืนยิงอยู่หน้าน้องที่ใส่เครื่องป้องกันเสียงสีแดงนั้น.....ผมเอง.....อิๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #239 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 08:31:59 PM »

ยามศึกเรารบ.... ยามสงบเรารัก... หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 22
  พิมพ์