๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:49:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชมซุ้มเสือฝ้าย และปืนเสือฝ้ายครับ  (อ่าน 41958 ครั้ง)
sigsauer
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 03:15:01 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ด้วยคับว่ามีอย่างนี้ด้้วยดูด้วย ไหว้
pongsirin
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 03:22:05 PM »

แง ๆ เมื่อวันที่ 5  ก็ไปสุพรรณมา รูงี้น่าจะมาเปิดอ่านดูก่อน มีทอมสันด้วย เสียดายเลย แงแง อ๋อย อ๋อย
CHAWALIT2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

THE DEAD DO NOT DIE AGAIN

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 03:22:52 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
38Revolver
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 08:48:17 PM »

จากเรื่อง "2499 อันธพาลครองเมือง" รู้สึกว่า แดง ไบเล่ จะตายตอนหนุ่มๆ เพราะขับรถ เหมือน เจมส์ ดีน ไม่ใช่หรือครับ(ถ้าจำไม่ผิด)
[/quote]

อืม...เพิ่งสังเกตุครับแดงไบเล่อุบัติเหตุตายตอนหนุ่ม แต่ในรูปดูมีอายุแล้วนี่นา ใช่แดงหรือไม่ครับ แต่เสือใบน่าจะยังอยู่ครับ
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 09:33:41 PM »

เรื่องของบรรดาขุนโจรในอดีต เป็นอุทาหรณ์ให้กับเราและได้รับผลกระทบถึงพวกเราที่นิยมอาวุธปืนจนถึงปัจจุบัน
เรื่องแรกเป็นอุทาหรณ์สอนให้เราเห็นถึงตัวอย่างของคนมีอาวุธปืนและนำไปใช้ในทางที่ไม่ถูกต้อง ถึงแม้ว่าจะมีคำสรร
เสริญเยินยอบรรดาโจรผู้ร้ายเหล่านั้นว่าเป็นโจรมีคุณธรรม ปล้นเอาฉพาะคนมีฐานะดีเท่านั้น โจรที่ไหนมันจะเป็นคนดี
ได้ และแน่นอน มันคงไม่ไปปล้นบ้านขอทานหรอก

และที่เราๆท่านๆได้รับผลกระทบอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ ก็คือบรรดาเสือ สิงห์เหล่านี้แหละ ใช้อาวุธปืนในทางที่ผิด
จนทำให้ผู้คนทั่วไปคิดว่า ถ้ามีปืนก็ต้องเอาไปจี้ไปปล้นเขา คนดีๆเขาจะมีปืนทำไม และลามไปถึงทางการ เพราะจะขอ
อนุญาตซื้อแต่ละครั้ง มันช่างยากเย็นแสนเข็ญเหลือเกิน
ดาวร้าย..ในหัวใจเธอ..  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
m2cm
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 10:00:23 PM »

อ้างถึง
[ใส่การอ้างถึงคำพูด
จากเรื่อง "2499 อันธพาลครองเมือง" รู้สึกว่า แดง ไบเล่ จะตายตอนหนุ่มๆ เพราะขับรถ เหมือน เจมส์ ดีน ไม่ใช่หรือครับ(ถ้าจำไม่ผิด)

อืม...เพิ่งสังเกตุครับแดงไบเล่อุบัติเหตุตายตอนหนุ่ม แต่ในรูปดูมีอายุแล้วนี่นา ใช่แดงหรือไม่ครับ แต่เสือใบน่าจะยังอยู่ครับ/quote]

หลายปที่แล้วผมได้คุยกับคนที่ใช้ชือว่าแหลมสิงห์ก็เล่าว่าแดงใบเล่ก็ยังไม่ตาย แล้วแหลมสิงห์ก้ตายเมื่อไม่กี่ปีที่ผ่านมาที่บ้านในเชียงใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2009, 10:03:03 PM โดย m2cm » บันทึกการเข้า
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 10:02:59 PM »

ไหว้ที่ตายด้วยอุบัติเหตุ....ใช่ปุ๊ ระเบิดขวดหรือเปล่าครับ

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 08:34:35 AM »

ขอบคุณครับ  ถูกใจบรรดาคอปืนแถวนั้นเลย
New-hand rifleman
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:16:08 AM »

น่าสนใจมากครับ ปืนสวยมาก
เสือใบ ผมนึกว่ามีเฉพาะในหนังสือ ไม่คิดเคยว่ามีตัวตนจริงๆ เพิ่งรู้นะครับว่ามีจริง
ส่วนจะเหมือนในหนังสือหรือเปล่านั้นผมไม่ทราบ ส่วนเสืออื่นๆผมไม่เคยได้ยินชื่อครับ
ส่วนเรื่องราวของพวกเขาเป็นอย่างไรก็ต้องให้ผู้รู้ตัวจริงมาอธิบายครับ
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:22:20 AM »

ผมสงสัยอย่างเดียวครับ....สมัยนั้นหาซื้อกระสุนที่ใหน...
แม้นแต่  ตอนนี้ ยังหาซื้อกระสุนอยากเลย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:56:32 AM »

ผมสงสัยอย่างเดียวครับ....สมัยนั้นหาซื้อกระสุนที่ใหน...
แม้นแต่  ตอนนี้ ยังหาซื้อกระสุนอยากเลย
สมัยนั้นอยู่ในช่วงสงครามโลกทั้งอาวุธและกระสุนจึงมีเล็ดลอดออกมา บางครั้งก็ปล้นเอาจากหน่วยงานราชการครับ

T r i n i t y - sักใuxลวง
Full Member

คะแนน 29

-• ค อ ทั่ ง สั u ห ลั ง เ ห ล็ ก •-

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 12:36:12 PM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Ftxx_FkiTWk&amp;feature=related" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Ftxx_FkiTWk&amp;feature=related</a>
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=4hFkEfqp1-A&amp;feature=related" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=4hFkEfqp1-A&amp;feature=related</a>

sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 01:54:41 PM »

เรื่องของบรรดาขุนโจรในอดีต เป็นอุทาหรณ์ให้กับเราและได้รับผลกระทบถึงพวกเราที่นิยมอาวุธปืนจนถึงปัจจุบัน
เรื่องแรกเป็นอุทาหรณ์สอนให้เราเห็นถึงตัวอย่างของคนมีอาวุธปืนและนำไปใช้ในทางที่ไม่ถูกต้อง ถึงแม้ว่าจะมีคำสรร
เสริญเยินยอบรรดาโจรผู้ร้ายเหล่านั้นว่าเป็นโจรมีคุณธรรม ปล้นเอาฉพาะคนมีฐานะดีเท่านั้น โจรที่ไหนมันจะเป็นคนดี
ได้ และแน่นอน มันคงไม่ไปปล้นบ้านขอทานหรอก
       และที่เราๆท่านๆได้รับผลกระทบอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ ก็คือบรรดาเสือ สิงห์เหล่านี้แหละ ใช้อาวุธปืนในทางที่ผิด
จนทำให้ผู้คนทั่วไปคิดว่า ถ้ามีปืนก็ต้องเอาไปจี้ไปปล้นเขา คนดีๆเขาจะมีปืนทำไม และลามไปถึงทางการ เพราะจะขอ
อนุญาตซื้อแต่ละครั้ง มันช่างยากเย็นแสนเข็ญเหลือเกิน
โดนใจครับ  " ถึงแม้ว่าจะมีคำสรรเสริญเยินยอบรรดาโจรผู้ร้ายเหล่านั้นว่าเป็นโจรมีคุณธรรม ปล้นเอาฉพาะคนมีฐานะดีเท่านั้น โจรที่ไหนมันจะเป็นคนดีได้ และแน่นอน มันคงไม่ไปปล้นบ้านขอทานหรอก "
+1 ครับ
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:37:39 PM »

คนสุพรรณฯแท้ๆ ยังไม่ได้ไปเลยครับ เสียดายมากๆๆๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
วันนี้ วันที่ 6 ธ.ค.52 แล้ว งานเลิกยังครับ อยากไปชมครับอยู่บางปลาม้า ไหว้
[/quoteอยู่ส่วนใหนของบางปลาม้าครับ ผมอยู่วังน้ำเย็นจะได้แวะทักทายพูดคุยกัน  ผมชอบขับรถไปชมนกเป็ดในทุ่งช่วงวันหยุดครับ
ao_21
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:42:28 PM »

น่าสนใจมากครับ ไหว้

ดี ชั่ว ตัวตน  เป็นคนกำหนด
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์