๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 04:29:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุมชนหุ่นยนต์ตัวเขียว "แอนดรอยด์ คลับ"  (อ่าน 14642 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 09:00:09 PM »

ทีนี้ถามน้าวัฒน์ต่อครับ... หากเป็นเสียบซิมได้ น้าวัฒน์แนะนำยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีครับ, นายสมชายคิดเผื่อเอาไว้ให้คุณพ่อใช้ค้นโน่นค้นนี่ตามประสาคนแก่(อายุ 70 กว่า)ชอบอ่านหนังสือครับ จะได้ไม่ต้องให้แกพกสองเครื่อง(Tablet+แอร์การ์ด/มือถือปล่อยไวไฟ)...

Smiley ที่จริงเรื่อง 3G นี่ถ้าใช้ในกรุงเทพฯ ไม่ค่อยได้จำเป็นนะครับ เพราะเดี๋ยวนี้ทุกที่มีทั้ง True WiFi และ 3 BB WiFi เต็มไปหมดนะครับ แต่ถ้าออกชานเมือง หรือ ตจว. 3 G ค่อนข้างจำเป็นนะครับ

ถ้าระบบ Android 3 G ลอง ซัมซุง Galaxy Tab 2 10 นิ้ว ครับ เพราะถ้าใช้อ่านหนังสือ   9 -10 นิ้วขนาดกำลังดีครับ จริงๆ แล้วให้ท่านใช้ iPad ไม่ดีกว่าหรือครับพี่สมชาย

ไม่ค่อยมีแอพให้โม้  ต้องนั่งดู นั่งฟัง ชาวระบบอื่น เขาคุยกัน คิก คิก

Cheesy ระบบยังใหม่อยู่นะครับ บางคนไม่เข้าใจนึกว่า ระบบ Windows 8 Phone สามารถนำโปรแกรมใน PC ไปใช้ได้เลย ที่จริงมันคนละอย่างกัน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 09:34:46 PM »

ชอบครับเกมส์นี้...ฝึกสมองนิด ๆ ...  Cheesy Cheesy

แต่เล่น ๆ ไป Level หมด....หากอยากเล่นต่อต้องจ่ายตังค์ครับ... บู่

สำหรับลุงครับ...Cheesy

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 10:41:58 PM »

ทีนี้ถามน้าวัฒน์ต่อครับ... หากเป็นเสียบซิมได้ น้าวัฒน์แนะนำยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีครับ, นายสมชายคิดเผื่อเอาไว้ให้คุณพ่อใช้ค้นโน่นค้นนี่ตามประสาคนแก่(อายุ 70 กว่า)ชอบอ่านหนังสือครับ จะได้ไม่ต้องให้แกพกสองเครื่อง(Tablet+แอร์การ์ด/มือถือปล่อยไวไฟ)...

Smiley ที่จริงเรื่อง 3G นี่ถ้าใช้ในกรุงเทพฯ ไม่ค่อยได้จำเป็นนะครับ เพราะเดี๋ยวนี้ทุกที่มีทั้ง True WiFi และ 3 BB WiFi เต็มไปหมดนะครับ แต่ถ้าออกชานเมือง หรือ ตจว. 3 G ค่อนข้างจำเป็นนะครับ

ถ้าระบบ Android 3 G ลอง ซัมซุง Galaxy Tab 2 10 นิ้ว ครับ เพราะถ้าใช้อ่านหนังสือ   9 -10 นิ้วขนาดกำลังดีครับ จริงๆ แล้วให้ท่านใช้ iPad ไม่ดีกว่าหรือครับพี่สมชาย

ขอบคุณมากครับ... เห็นแล้วครับ, ว่าสงสัย iPad ท่าทางง่ายกว่าครับ เพราะหากจอ 10 นิ้วซัมซุงเสียบซิมได้ ราคาก็ไล่เรียกับ iPad เลยครับ...
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 11:00:50 PM »

มาออกตัวว่าใช้ Android ครับ

ตอนนี้ใช้สมาร์ทโฟน G-Net รุ่น A9 ครับ  เขาทำหน้าตาให้คล้ายๆ กับซัมซุง โดยรวมถือว่าพอใช้  แต่ที่จะติก็ตรงมีแรมให้น้อยไปครับ แค่ 471 MB  ลงแอพส์พวก Utility ต่างๆ เหลือให้ใช้แค่ร้อยเศษๆ เท่านั้นเอง

คิดว่าอีกไม่นานคงจะใช้เป็น Tablet ขนาดหน้าจอสัก 9" ขึ้นไป  เพราะพบว่ามี E-book ดีๆ ให้โหลดอ่านมากมาย  โดยเฉพาะพวก Survival ต่างๆ  อ่านจากหน้าจอขนาด 5" ไม่ไหว  ตัวหนังสือเล็กเกิน Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 09:17:14 AM »

ไม่ค่อยมีแอพให้โม้  ต้องนั่งดู นั่งฟัง ชาวระบบอื่น เขาคุยกัน คิก คิก

Cheesy ระบบยังใหม่อยู่นะครับ บางคนไม่เข้าใจนึกว่า ระบบ Windows 8 Phone สามารถนำโปรแกรมใน PC ไปใช้ได้เลย ที่จริงมันคนละอย่างกัน

สงสัยเขาเหล่านั้นจะลืมไปว่ามี Phone ตามหลังอยู่ด้วย เลยนึกว่าเป็น Windows 8 เหมือนกันหมด Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 09:21:03 AM »

หน้าจอ เรติน่า ได้ความคมชัด(ชัดมว๊าก  เยี่ยม ) แต่ จะมีข้อเสียเวลาทัชสกรีนที่จอ จะต้องแตะแช่นิดนึง แต่พอใช้ไปสักระยะก็ไม่รู้สึกว่าเป็นข้อด้อยแล้วครับ   Grin Grin Grin

ขอบคุณน้าแพะรีวิวครับ... เย้...

เรื่องจอหน่วงนี้ไอแพด+ไอโฟน ก็เป็นครับ... โดยเฉพาะเวลาเล่นเน็ตแล้วเปิดหลายแท็บ จะเปลี่ยนแท็บ/ปิดแท็บ นี่บางทีหงุดหงิดครับ เพราะมันต้องจิ้มให้ตรงเป๊ะตรงกากบาทถึงจะปิดแท็บได้ แต่เวลาเราแตะตรงนั้นโดนแล้วมันนิ่งไม่ขยับ เราก็ไม่รู้ว่าแตะโดนหรือไม่ ก็แตะซ้ำๆ ตรงนั้นแหละครับ(มันซูมปุ่มแท็บไม่ได้ จะซูมได้เฉพาะเนื้อหาในหน้าเว็บ)...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 09:24:20 AM »

ที่อย่างอื่นไม่ต้องเล็ง ยังจิ้มได้ตรงเข้าสู่เป้าหมาย พี่สมชายไม่บ่นสักคำ คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 09:28:14 AM »

ตอนนี้ใช้สมาร์ทโฟน G-Net รุ่น A9 ครับ  เขาทำหน้าตาให้คล้ายๆ กับซัมซุง โดยรวมถือว่าพอใช้  แต่ที่จะติก็ตรงมีแรมให้น้อยไปครับ แค่ 471 MB  ลงแอพส์พวก Utility ต่างๆ เหลือให้ใช้แค่ร้อยเศษๆ เท่านั้นเอง

คิดว่าอีกไม่นานคงจะใช้เป็น Tablet ขนาดหน้าจอสัก 9" ขึ้นไป  เพราะพบว่ามี E-book ดีๆ ให้โหลดอ่านมากมาย  โดยเฉพาะพวก Survival ต่างๆ  อ่านจากหน้าจอขนาด 5" ไม่ไหว  ตัวหนังสือเล็กเกิน Grin

ต้อง 9 นิ้วขึ้นไปครับอาเฮีย...

นายสมชายใช้ไอแพดมินิ จอก็ยังเล็กไปอยู่ดี... คือเวลาเราจะอ่านหนังสือแล้วเซ็ตขนาดให้เต็มจอพอดีความกว้างหน้าหนังสือตัวหนังสือก็เล็กไป ครั้นจะให้ตัวหนังสือโตๆอ่านได้พอเหมาะก็เต็มหน้าจอแต่ไม่เต็มความกว้างหน้าหนังสือ... กลายเป็นว่าอ่านหนังสือหนึ่งบรรทัด ต้องเอานิ้วจิ้มโยกซ้ายทีขวาทีเพื่อให้อ่านหนังสือได้ครบหนึ่งบรรทัดครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 09:28:38 AM »

ที่อย่างอื่นไม่ต้องเล็ง ยังจิ้มได้ตรงเข้าสู่เป้าหมาย พี่สมชายไม่บ่นสักคำ คิก คิก

อันนั้นเอามือคลำช่วยครับ... ฮา...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 09:36:35 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 10:39:24 AM »

ตอนนี้ใช้สมาร์ทโฟน G-Net รุ่น A9 ครับ  เขาทำหน้าตาให้คล้ายๆ กับซัมซุง โดยรวมถือว่าพอใช้  แต่ที่จะติก็ตรงมีแรมให้น้อยไปครับ แค่ 471 MB  ลงแอพส์พวก Utility ต่างๆ เหลือให้ใช้แค่ร้อยเศษๆ เท่านั้นเอง

คิดว่าอีกไม่นานคงจะใช้เป็น Tablet ขนาดหน้าจอสัก 9" ขึ้นไป  เพราะพบว่ามี E-book ดีๆ ให้โหลดอ่านมากมาย  โดยเฉพาะพวก Survival ต่างๆ  อ่านจากหน้าจอขนาด 5" ไม่ไหว  ตัวหนังสือเล็กเกิน Grin

ต้อง 9 นิ้วขึ้นไปครับอาเฮีย...

นายสมชายใช้ไอแพดมินิ จอก็ยังเล็กไปอยู่ดี... คือเวลาเราจะอ่านหนังสือแล้วเซ็ตขนาดให้เต็มจอพอดีความกว้างหน้าหนังสือตัวหนังสือก็เล็กไป ครั้นจะให้ตัวหนังสือโตๆอ่านได้พอเหมาะก็เต็มหน้าจอแต่ไม่เต็มความกว้างหน้าหนังสือ... กลายเป็นว่าอ่านหนังสือหนึ่งบรรทัด ต้องเอานิ้วจิ้มโยกซ้ายทีขวาทีเพื่อให้อ่านหนังสือได้ครบหนึ่งบรรทัดครับ...
ครับ  ไอแพดมินิเคยเป็นเครื่องเป้าหมายที่จะซื้อ แต่พอเห็นราคากับหน้าจอ  เลยกลับมาคบกับแอนดรอยด์เหมือนเดิม  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 11:06:04 AM »

ส่วนตัวผมใช้ I mobile Q2 single core

ได้มาตั้งแต่ออกใหม่  ๆ

สำหรับท่านที่ใช้ Q2 และเครื่องที่มีปัญหาเรื่องใช้โทรศัพท์แล้วพอเลิกใช้หน้าจอ จะดับไม่กลับมาสว่าง

ลองตรวจสอบเซนเซอร์รับแสงดูครับ ... ในQ2 มีปัญหาอยู่บ้างเรื่องฝุ่นที่เข้าทางลำโพงทำให้ เมื่อใช้ไปนานๆ  

ฝุ่นจะไปบัง เซนเซอร์ตรวจจับแสง (เซนเซอร์ตัวนี้มีหน้าที่ปิดหน้าจอเวลาเราใช้โทรศัพท์ โทร เข้า/ออก

เมื่อเอาโทรศัพท์ แนบกับหน้า)

พอฝุ่นไปบังเซนเซอร์  เมื่อเราโทรเสร็จ ยกโทรศัพท์ออก แต่หน้าจอจะยังดับเหมือนเดิม  

วิธีแก้คือเป่าครับ หาลมแรง ๆหน่อยเป่าฝุ่นออกก็หาย เอาเข้าร้านซ่อมบางร้าน บอกเซนเซอร์แสงเสีย

บางร้านบอกทัชสกรีนเสีย จะให้เปลี่ยนทัชฯ ก็มี มั่วจริง ๆ

ส่วนของ I mobile  ผมกำลังจนใจตัวนี้ IQ 5.1  

- ระบบปฏิบัติการ: Android 4.1 (Jelly Bean)
- หน่วยประมวลผล : Qualcomm 8225Q Quad Core
- ความเร็ว : 1.2 GHz
หน่วยความจำ
- ROM 4GB
- RAM 1GB
การ์ดหน่วยความจำ microSD - สูงสุด 32 GB
กล้องดิจิตอล 12 ล้านพิกเซล (Digital Camera)
- พร้อมแฟลช Dual LED (Digital camera)
- ปรับภาพอัตโนมัติ (Auto Focus)
กล้องหน้า (Front Camera)
- ความละเอียด 2 ล้านพิกเซล
- รองรับ Video Call สนทนาแบบเห็นภาพ
บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video Recording)
- รูปแบบไฟล์วีดีโอ : 3GP
เครื่องเล่นวีดีโอ (Video Player) และ วีดีโอสตรีมมิ่ง
- รูปแบบไฟล์ : MPEG-4, H.264, H.263
- รองรับวีดีโอจาก YouTube™
เครื่องเล่นเพลง (Music Player)
ควบคุมฟังก์ชั่นด้วยการสั่นไหวตัวเครื่อง (Motion Sensor)
วิทยุ FM Radio
บันทึกเสียงจากรายการวิทยุ

http://www.siamphone.com/spec/i-mobile/iq5.1.htm

เปิดราคามาน่าสนใจมาก  เมื่อวานเพิ่งเดินที่เสือป่า 6790 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 11:08:11 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 11:11:44 AM »

ครับ  ไอแพดมินิเคยเป็นเครื่องเป้าหมายที่จะซื้อ แต่พอเห็นราคากับหน้าจอ  เลยกลับมาคบกับแอนดรอยด์เหมือนเดิม  Grin

ไหว้ สวัสดีครับเฮีย GlockGlack  สบายดีนะครับ...

ไอแพดมินิเห็นบอกว่าจะออกรุ่นสองเร็วๆ นี้  เป็นจอเรติน่า แต่ตอนนี้ติดปัญหาเรื่องแบตหมดไว และราคาอาจสูง   ตอนนี้ฝั่ง Android แม้ซอฟแวร์จะเสถียรสู้ IOS ไม่ได้ แต่ฮาร์แวรฺ์ และ App มีให้เลือกเล่นมากมายกว่าเยอะ

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:43:30 PM »

ซื้อสมาร์ทแท็ปดูโอของเวิล์ดเทคมาใช้ได้สองวันไวไฟเดี๋ยวก็หายเดี๋ยวก็มีขนาดนั่งอยู่ข้างๆเราเตอ์ยังขื้นแค่สามขีดเองเอาไปให้ร้านเชคร้านบอกว่าลองใช้ดูก็ปกติให้เอามาใช้ดูอีกทีผมรำคาญเลยทนใช้มันยังงั้นแหละ อ้าวพอใช้ได้อีกสามวันหน้าจอไม่หมุนเอาไปให้ร้านดูร้านบอกว่าต้องส่งเคลมศูนย์ ผมเลยลองซื้ออีกเครื่องนึงเอายี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกันมาใช้ดู ทีนี้ต่างกับตัวแรกเยอะเลยครับแรงกว่าเร็วกว่ากันเห็นได้ชัดเลย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 02:44:39 PM »

ตอนนี้ใช้สมาร์ทโฟน G-Net รุ่น A9 ครับ  เขาทำหน้าตาให้คล้ายๆ กับซัมซุง โดยรวมถือว่าพอใช้  แต่ที่จะติก็ตรงมีแรมให้น้อยไปครับ แค่ 471 MB  ลงแอพส์พวก Utility ต่างๆ เหลือให้ใช้แค่ร้อยเศษๆ เท่านั้นเอง

คิดว่าอีกไม่นานคงจะใช้เป็น Tablet ขนาดหน้าจอสัก 9" ขึ้นไป  เพราะพบว่ามี E-book ดีๆ ให้โหลดอ่านมากมาย  โดยเฉพาะพวก Survival ต่างๆ  อ่านจากหน้าจอขนาด 5" ไม่ไหว  ตัวหนังสือเล็กเกิน Grin

เห็นด้วยกับพี่สมชายครับ จอขนาด 9.7 ที่ผมใช้ เวลาดูไฟล์ pdf หน้าหนังสือเต็มจอพอดีครับ .. ผมใช้วิธีบิทมาอ่านเอาครับ มีทั้ง นิยาย นิตยสาร สารคดี ฯ Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์