๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 02:07:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งโดน2เด้ง พูดไม่ออก(เรื่องขอป.3ครับ)  (อ่าน 4109 ครั้ง)
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 08:14:59 AM »

ตอนนี้แทบทุกจังหวัดมีนโยบายเหมือนกันคือไม่ให้ .45  .357 ผมว่าคราวต่อไปก่อนจองควรคุยกับนายทะเบียนว่าจะให้ได้หรือไม่
จะได้ไม่ต้องเสียเวลา เสียเงินจอง รวมทั้งเสียความรู้สึกครับ   ผมก็ใช้วิธีนี้ไม่ให้ก็ไม่เอา  รอจังหวะดีๆค่อยคุยอีกทีครับ อ.หาดใหญ่
ขอยากเพราะพื้นที่อยู่ 5 จังหวัดชายแดนใต้  แต่อ.เมืองสงขลา นายอำเภอคนใหม่ใจดีครับลองคุยดู  เอาใจช่วย หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
SIG P220
Welcome to SIG forum
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 08:45:03 AM »

ฟ้องเลยพี่ สนับสนุนอีกคนครับ
อีกหนึ่งเสียง

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 08:57:36 AM »

ถ้าให้จ่ายผมก็ยอมเสียเงินนะ ทั้งๆที่เป็นสิ่งที่ผิด คนค้าขายไม่อยากมีปัญหากับราชการหรอกครับ

อย่าโกรธนะครับ... แฮ่ๆ

แสดงว่ายังไม่จำเป็นต้องใช้ปืนจริงๆครับ... ถ้าจำเป็นจริงต้องกล้าฟ้อง...

นายสมชายเคยเป็นข้าราชการเก่า... อยากบอกว่าข้าราชการกลัวการถูกฟ้องมากกว่าประชาชนครับ โดยเฉพาะถูกฟ้องในเรื่องที่เกี่ยวข้องกับการทำงาน...

คือชีวิตราชการเหมือนหนังชีวิตเปลี่ยนอาชีพลำบาก ลาออกมาแล้วถ้าไม่เก่งจริงจะตกงาน หาเงินเลี้ยงชีพยากส์... เพราะเวลาที่หมดไปในอาชีพราชการจะทำให้เสียโอกาสพัฒนาประสบการณ์ในสายอาชีพอื่น... ทำให้ข้าราชการเหมือนคนกลุ่มเดียวกันถูกขังอยู่ในห้องเดียวกันตั้งแต่ต้นจนเกษียณ วนเวียนขับเคี่ยวกันชิงไหวพริบกันจนแก่ครับ... หนีไปไหนไม่ได้...

ดังนั้นใครมีแผลติดตัว จะโดนข้าราชการคนอื่นเปิดแผล ซ้ำแผลตลอดเวลาเพื่อสกัดดาวรุ่ง เพื่อช่วงชิงความได้เปรียบ... ข้าราชการจะกลัวมากกกกก... กับการที่ถูกฟ้องศาลแล้วแพ้, ถูกตั้งกรรมการสอบสวน, ถูกย้าย, ถูกลงโทษทางวินัย ฯลฯ...

เพราะจะมีประวัติติดตัวจนเกษียณครับ... ไม่ฮา...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 09:11:18 AM »

เพราะจะมีประวัติติดตัวจนเกษียณครับ... ไม่ฮา...

ขออนุญาต ..ฮา..  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

วันก่อนอ่านกระทู้ไหนจำไม่ได้ มีสมาชิกเขียนไว้ว่า "เรื่องขอ ป.๓ เห็นเป็นเรื่องเดียวที่คนติดสินบน เพราะต้องการทำถูกกฏหมาย"  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 09:22:39 AM »

ฟ้องเลยครับ
ตอกให้หน้าหงายเลย
อยากเห็น จนท. หน้าแตกจังเลยครับ
เรื่องมากกันดีนัก ต้องเจอของจริงซะมั้ง

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 09:49:33 AM »

น่าจะมีวิธีที่จะประสานกันได้นะครับ
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 10:09:23 AM »

ขออนุญาต ..ฮา..  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

วันก่อนอ่านกระทู้ไหนจำไม่ได้ มีสมาชิกเขียนไว้ว่า "เรื่องขอ ป.๓ เห็นเป็นเรื่องเดียวที่คนติดสินบน เพราะต้องการทำถูกกฏหมาย"  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขออนุญาต ฮา๏๏๏ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ด้วยคนครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
SAGE-รักในหลวง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 10:12:44 AM »

"เรื่องขอ ป.๓ เห็นเป็นเรื่องเดียวที่คนติดสินบน เพราะต้องการทำถูกกฏหมาย" โอ! ประโยคนี้โดนใจสุดๆๆ เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง แต่ผมอยู่ในกลุ่มไม่สนับสนุนในการกระทำผิดทั้งตัวเราและข้าราชการ แต่ก็น่าเห็นใจท่าน MAKOTO ถ้าจำเป็นก็ต้องยอม "ทำผิดเพื่อให้ได้ทำถูกกฎหมาย" ละครับ เฮ้อ!ยิ่งช่วงนี้ใกล้เลือกตั้งแล้ว ไม่แน่ใจว่าการออกป.3 จะยิ่งลำบากโดนดึงเรื่องไว้รอหลังเรื่องตั้งหรือไม่? เพราะผมก็รอป.3 ออกจากวังไชยามาครบเดือนแล้วครับ โทรไปสอบถามจนท.ก็พูดจาด้วยน้ำเสียงเต็มใจบริการเป็นอย่างยิ่งบอกว่า "เรื่องยังรออยู่หน้าห้องนาย"...จบข่าว  Huh
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 10:34:04 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ จะว่าไม่รีบก็ไม่เชิงครับ เพราะปล่อยปืนที่มีไปหมดแล้ว ตอนนี้ไม่มีปืนสั้นเลย แต่หาดใหญ่ก็ไม่ใช้พื้นที่อันตรายมากเท่าสามจังหวัด ที่เร่งก็เพราะปืนมาแล้วทางร้านให้เวลาถึงเดือนหน้า ถ้ามัวไปฟ้องจนได้ป.3มาปืนก็คงไม่อยู่แล้ว ราคาก็คงขึ้นเรื่อยๆ รอดูท่าทีซักพักค่อยตัดสินใจว่าเอาใงต่อ

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 10:57:46 AM »

เจ้าหน้าที่ท่านไหนครับ  ที่บอกว่า   "ตำรวจเค้ายังมีกระบอกเดียวเลย"    แบร่ แบร่ แบร่

ถ่ายรูปมาลงหน้าเวปหน่อยครับ  อยากเห็นหน้าชัดๆ  แบร่ 

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 11:22:44 AM »

นโยบายของแต่ละท้องที่มีดุลยพินิจต่างกัน  พยายามครับเป็นกำลังใจให้
Zenith
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 11:51:56 AM »

คงถึงเวลาต้องสู้แล้วครับ อยากรู้จัง 76 จังหวัด ถ้าฟ้องเรื่องเดียวกัน ซัก 10-20 จังหวัด ผลจะเป็นยังไง *-*

ผมว่าผลมันจะออกมาในรูปของการตัดปัญหามากกว่า คืออาจมีคำสั่งใหม่แบบชัดๆ เลยว่าไม่ให้ในทุกกรณี หรือไม่ก็ออกแนวปฏิบัติที่ชัดเจนและเข้มงวดขึ้น
ส่วนตัวไม่เห็นด้วยที่เอะอะก็ยุให้ฟ้องๆๆ โดยที่ยังไม่ได้ดูองค์ประกอบอย่างอื่นๆ ครับ  เพราะเรื่องปืน ผมไม่เชื่อว่าจะมีปรับเปลี่ยนนโยบายที่เปิดเสรีมากขึ้น
ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็ไม่ได้สนับสนุนให้ติดสินบน จนท. แต่คงต้องค่อยๆ คิดหาแนวทางอื่นครับ

ถ้าฟ้องกันเยอะๆ แล้วเป็นข่าวใหญ่ขึ้นมา รับรองว่าประชาชนส่วนมากจะไม่เห็นดีเห็นงามด้วย อย่าลืมว่าคนเล่นปืนนั้นชนกลุ่มน้อยของสังคมนะครับ...
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 12:25:50 PM »

ฟ้องกันมาหลายรอบแล้วนายทะเบีนยก็น่าจะรู้แล้วว่าตัวเองผิด  น่าจะปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบด้วย  ถ้าขี้เกียจฟ้องก็ลองรวมๆคำพิพากษากับ พรบ. อวป. ไปร้องออกทีวีให้มันดังดูสิครับ  ไม่มีอะไรที่พวกนี้กลัวมากกว่าชื่อเสียงและขาเก้าอี้

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 12:32:31 PM »

คงถึงเวลาต้องสู้แล้วครับ อยากรู้จัง 76 จังหวัด ถ้าฟ้องเรื่องเดียวกัน ซัก 10-20 จังหวัด ผลจะเป็นยังไง *-*

ผมว่าผลมันจะออกมาในรูปของการตัดปัญหามากกว่า คืออาจมีคำสั่งใหม่แบบชัดๆ เลยว่าไม่ให้ในทุกกรณี หรือไม่ก็ออกแนวปฏิบัติที่ชัดเจนและเข้มงวดขึ้น
ส่วนตัวไม่เห็นด้วยที่เอะอะก็ยุให้ฟ้องๆๆ โดยที่ยังไม่ได้ดูองค์ประกอบอย่างอื่นๆ ครับ  เพราะเรื่องปืน ผมไม่เชื่อว่าจะมีปรับเปลี่ยนนโยบายที่เปิดเสรีมากขึ้น
ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็ไม่ได้สนับสนุนให้ติดสินบน จนท. แต่คงต้องค่อยๆ คิดหาแนวทางอื่นครับ

ถ้าฟ้องกันเยอะๆ แล้วเป็นข่าวใหญ่ขึ้นมา รับรองว่าประชาชนส่วนมากจะไม่เห็นดีเห็นงามด้วย อย่าลืมว่าคนเล่นปืนนั้นชนกลุ่มน้อยของสังคมนะครับ...

ไม่ถูกต้องครับ... คำสั่งที่ชี้ชัดๆ จะเป็นเป้าหมายต่อไป ให้ผู้ถูกคำสั่งฟ้องอีกแหละครับ...

ที่ถูกต้องคือผลของคำพิพากษาศาลจะกำหนดทิศทาง...

หากศาลชี้ว่าคำสั่งที่ผ่านมาไม่ถูกต้อง... รับรองไม่มีใครออกคำสั่ง หรือกำหนดแนวทาง หรือกำหนดนโยบายชี้ชัดเจนขึ้น แต่สวนความเห็นศาลครับ... ใครที่ออกคำสั่งก็จะโดนคนอื่นฟ้องศาลให้เลิกคำสั่งนั้นๆ เสีย...

หากเกิดเป็นเรื่องประเด็นใหญ่ในสังคม... ก็ต้องถึงขั้นแก้กฏหมายให้ชัดเจนกันโน่นเชียวครับ แล้วก็จะมีประเด็นตามไปถึงว่ากฏหมายนั้นขัดรัฐธรรมนูญเรื่องสิทธิและเสรีภาพของประชาชนหรือไม่...

ถ้าถึงขั้นนั้นจริงๆ จะทำเป็นเรื่องใหญ่ขนาดนั้น ก็ต้องเป็นเสียงส่วนใหญ่ในสังคมมากถึงขั้นสามารถแก้รัฐธรรมนูญได้ ห้ามมีปืนกันทุกคน...

ซึ่งเป็นไปไม่ได้อย่างแน่นอนครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2007, 12:46:28 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2007, 12:33:40 PM »

สรุปว่า...

นายสมชายยุให้ฟ้องแยะๆครับ...
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์