๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:53:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะถามดีมั้ยน่ะ  (อ่าน 3532 ครั้ง)
feen
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 11:16:39 AM »

ผมเป็นคนที่ไปไหน มาไหน ต้องพกปืนตลอด (ออกนอกบ้าน)  ผมไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ  ไม่เคยมีเรื่องกลับใคร
 ถ้าจะมีเรื่องกับใคร ต้องรอ คู่กรณี อีก 1ปี ครับ ทั้งหมด 4 คน ขโมยของ ในร้าน 4 คน โดนจับได้ แล้วพูด กวน-ีน
มีอีก1 คนยอมรับ และขอโทษ  เสียค่าปรับ แฟนเรียก 5000 บาท เค้าจ่าย 5000 ผมให้คืนให้พี่สาวเค้า 1000 บริจาค
ในตู้ ใน โรงพัก 1000  กลับบ้าน เหลือ 3000 บาท  แต่ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร เรื่องมันนานแล้ว ครับ
อยากถามว่า ผมพกปืนตลอด  ผมเป็น คน โรคจิต หรือไม่ ที่ถามนี้ อยากให้พี่ๆช่วยกันตอบ เดี๋ยวจะให้ แฟนดู ครับ
                                                                  ขอบคุณครับ
ป.ล ผมถูก กล่าวหา ว่า โรคจิต หวาดระแวง ครับ อ๋อย อ๋อย อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2010, 11:18:17 AM โดย ศักดา ครับ » บันทึกการเข้า
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 11:20:45 AM »

มีรถก็ต้องขับรถ มีบ้านก็ต้องไปนอนพัก มีปืนก็ต้องพกปืน เป็นเรื่องปกติครับ ผมไม่เคยมองคนมีปืนแล้ว
พกปืนเป็นเรื่องผิดปกติ แม้กระทั่งคนไม่มีปืน ผมก็เห็นอยากมีอยากพกกันแทบทุกคน เพื่อนผมที่ไม่มีปืน มา
บ้านผมทีไร มักขอดูปืน ได้ลูบๆคลำก็ยังดี

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 11:24:50 AM »

ป.ล ผมถูก กล่าวหา ว่า โรคจิต หวาดระแวง ครับ อ๋อย อ๋อย อ๋อย

จริงครับ  ผมเคยพกปืนติดเอวตลอดแบบนี้  เวลาหรือวันไหนไม่พกไป จิตเริ่มวิปลาศ กลายเป็นคนระแวงและขี้ขลาด

HS1BTI
Full Member

คะแนน 30

Get up stand up don't give up the Fight.

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 11:27:50 AM »

เห็นด้วยกับคุณ Theruk ครับ

TOO MANY GUNS. NOT ENOUGH FUNDS !
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 11:34:00 AM »

จริงครับ  ผมเคยพกปืนติดเอวตลอดแบบนี้  เวลาหรือวันไหนไม่พกไป จิตเริ่มวิปลาศ กลายเป็นคนระแวงและขี้ขลาด

คนขี้ขลาด พกปืน เป็นผม ขอกลัวคนขี้ขลาด ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
pasuta
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 11:36:01 AM »

เมื่อก่อนผมก็พกบ่อยๆครับแต่ปัจจุบันไม่ค่อยพกเท่าไหร่ เนื่องจากหนักและเกะกะจะลุกจะนั้งก็ต้องระวังไม่ให้คนอื่นทราบว่าเราพกปืน ก็เลยขี่เกียจพกสบายตัวดีครับ  Grin Grin
Konkoaloa
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 12:03:20 PM »

แม้นมีเพื่อนคนหนึ่งถึงจะน้อย ดีกว่ามีร้อยคนคิดริษยา  พกเถอะครับเวลาคุณเดินคนเดียวหรือพาครอบครัวไปเที่ยวมีเหตุการณ์คับขันขึ้นมาไม่มีใครช่วยคุณได้นอกจากเพื่อนที่ติดเอวอยู่เท่านั้น  แต่อย่าพกไปหาเรื่องคนอื่นก็แล้วกัน ก่อนจะชักปืนให้นับหนึ่งถึงพันนะครับ Cool Cool Cool
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 12:45:03 PM »

ผมไม่พก... เพราะปืนผมไม่เหมาะสำหรับพกครับ... แต่... ไม่เคยห่างตัวครับ... Grin Grin Grin

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 01:18:12 PM »

ถ้าถามในนี้  ส่วนใหญ่จะเห็นด้วยกับการพกพาปืน  เพราะเราคอเดียวกันอยู่แล้วนะ...คล้ายกับคนชอบพระมั๊ง  ส่องได้ทั้งวัน  ดูแล้วดูอีก  Grin
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 01:29:18 PM »

ปกติครับ  "แม้นหวังตั้งสงบ  จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์" เรื่อง ธรรมดาครับ

INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 02:05:52 PM »

ปรกติครับผมเองก็พกติดตัวตลอดเวลาแล้วแต่สถานการณ์ถ้าเข้าเวรที่ตั้งปรกติหรือเวลาไปไหนมาไหนก็จะเป็น 9 มม.ส่วนถ้าเข้าเวรกองรักษาการณ์หรือเวรที่ต้องออกตรวจหรือว่าสถานการณ์ไม่ค่อยปรกติก้อจะพก .45 นิ้ว ครับแต่ถ้าไม่เข้าเวรก็พกนะครับเหมือนมันเคยเอวนะครับถ้าไม่พกเหมือนเอวมันโล่งๆนะครับ....อิอิอิ

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 02:13:34 PM »

ถ้าบ้านผมอยู่ที่เดียวกับคุณ ศักดา ผมจะพกครับ ไหว้

sorrachat - รักในหลวง
HS7FVZ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 02:26:25 PM »

ไม่โรคจิตหรอกครับ

ผมไปไหนก็มีไปด้วยตลอด

แต่ไม่ติดตัวนะครับ แค่อยู่ไม่ห่าง

แฟนผมก็ชอบถามว่าจะเอาไปทำไม

แต่ตอนนี้เค้าชินแล้วครับ เลิกถาม... Grin

ผึ้งน้อย พเนจร ศรีษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 02:39:49 PM »

แม้นมีเพื่อนคนหนึ่งถึงจะน้อย ดีกว่ามีร้อยคนคิดริษยา  พกเถอะครับเวลาคุณเดินคนเดียวหรือพาครอบครัวไปเที่ยวมีเหตุการณ์คับขันขึ้นมาไม่มีใครช่วยคุณได้นอกจากเพื่อนที่ติดเอวอยู่เท่านั้น  แต่อย่าพกไปหาเรื่องคนอื่นก็แล้วกัน ก่อนจะชักปืนให้นับหนึ่งถึงพันนะครับ Cool Cool Cool

ถ้าถึงเวลา นับหนึ่ง ถึง พัน  นับถอยหลังให้ เค้ามาเก็บ ศพ ผมใช่มั้ยครับ (ล้อเล่นครับ) ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้ ไหว้
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 03:16:35 PM »

ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วครับ "ปืนพกสั้น" ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์