๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 04:55:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มติครม. ให้ประกาศ พรบ.ความมั่นคงฯ เพิ่มเติมถึงวันที่ 20 เมษายน 2553  (อ่าน 4220 ครั้ง)
cool9
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 12:48:13 PM »

สถานการณ์เปลี่ยนแล้วครับ ตอนนี้ประกาศ พรก.ฉุกเฉินแล้ว  ข้อกำหนดเยอะกว่า พรบ.ความั่นคง และห้ามชุมนุมทางการเมื่องด้วย
ชอบมาก แบบว่าโดนนนนนนน

อีกหน่อยก็คงออกมาแถลง รุนแรงที่สุดในโลกครับ คงกะว่าจะแถลงให้พวกควายแดงมันขำตายมั้ง จริงไหม๊ครับท่านนายกใจปลาซิวของผม  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 02:28:49 PM »

ไหว้ เพิ่มอีกแล้ว..กับประกาศ..ราชบัญญัติฯ..           โดนสกัด..การรับปืน..แสนขื่นขม..
อีกเมื่อไหร่..สุขสงบ..เล่าสังคม..                             ต่างทับถม..ความแตกร้าว..ให้เมืองไทย..
อดทนรอ..อีกไม่นาน..บ้านสงบ..                             อาจจะจบ..เรื่องราว..ที่เคลื่อนไหว..
จบด้วยดี..ด้วยเรื่องร้าย..จบอย่างไร..                       ตอนจบให้..ได้รับปืน..โดยเร็ววัน..
ยิ้มีเลศนัย ไหว้
+1 เลยครับ คมจริงๆ

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 04:04:38 PM »

คนรากหญ้าก็รอเหมือนกันนะ  .......  ขอโลกนี้สงบสุข  หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2010, 04:07:53 PM โดย ppk/s7.65 » บันทึกการเข้า
jirawat ruangwong
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 04:44:58 PM »

เซ็ง.....ๆๆๆ รอรับปืนเหมือนกันครับ
ป.3 พร้อม
เงินอีก 90 % พร้อม
ปืน....พร้อม

.....เเต่เสื้อเเดงทำให้ทุกอย่างหยุดชะงัก สงบ..สันติ...ยุบสภา..ทักษิณตาย ....ทางออกของประเทศ หลงรัก
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 05:34:00 PM »

เซ็ง.....ๆๆๆ รอรับปืนเหมือนกันครับ
ป.3 พร้อม

.....เเต่เสื้อเเดงทำให้ทุกอย่างหยุดชะงัก สงบ..สันติ...ยุบสภา..ทักษิณตาย ....ทางออกของประเทศ หลงรัก

ไปคุยที่ห้องสนทนาสถานการณ์ฯดีกว่าครับ..อย่ามาหาเศษหาเลยแถวนี้

ไม่ได้แขวะจะลงแดงตายไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2010, 05:36:09 PM โดย gms » บันทึกการเข้า

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 06:16:26 PM »

ป.3 พร้อม

ไปคุยที่ห้องสนทนาสถานการณ์ฯดีกว่าครับ..อย่ามาหาเศษหาเลยแถวนี้

แล้วถ้าไม่มาคอยตามสวนคนอื่นเขาทุกกระทู้...จะลงแดงตายมั๊ย

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 06:38:13 PM »

ก็เข้าไปโพสในหน้าสถานการณ์บ้านเมืองไม่ได้นี่ครับ .................ครั้นจะแสดงตัวตนเพื่อให้เข้าได้ ก็กลัวจะเสียลับ

ก็เลย เกาะๆแกะๆ เลาะๆเอาตามหน้าอื่นๆที่โพสได้ ..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
jirawat ruangwong
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:38:33 PM »

ป.3 พร้อม

แล้วถ้าไม่มาคอยตามสวนคนอื่นเขาทุกกระทู้...จะลงแดงตายมั๊ย
ขอบคุณมากครับท่าน Daimyo ไม่เป็นไรหรอกครับ ที่เค้าจะสวนทุกกระทู้
มันเป็นธรรมดาการกระทำของพวก.....ไพร่.....ครับ ผมไม่ถือสา
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:29:29 AM »

สวน...แต่ไม่ทุกกระทู้   โปรดทราบ

และก็ไม่ถึงกับลงแดง    แม้นจะชอบแดงเป็นอย่างมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2010, 01:41:16 AM โดย gms » บันทึกการเข้า

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:33:12 AM »

ก็เข้าไปโพสในหน้าสถานการณ์บ้านเมืองไม่ได้นี่ครับ .................ครั้นจะแสดงตัวตนเพื่อให้เข้าได้ ก็กลัวจะเสียลับ

ก็เลย เกาะๆแกะๆ เลาะๆเอาตามหน้าอื่นๆที่โพสได้ ..............

ดีครับ ก็เหมือน ๆ กันนั่นแหละ

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:34:40 AM »

ขอบคุณมากครับท่าน Daimyo ไม่เป็นไรหรอกครับ ที่เค้าจะสวนทุกกระทู้
มันเป็นธรรมดาการกระทำของพวก.....ไพร่.....ครับ ผมไม่ถือสา

ครับ ผม...พวก...ไพร่

ส่วนคุณ...ขี้ข้า..อำมาตย์

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:36:45 AM »

ดีครับ ก็เหมือน ๆ กันนั่นแหละ

ไม่เหมือน....โดยสิ้นเชิงครับ  เยาะเย้ย

ครับ ผม...พวก...ไพร่

ส่วนคุณ...ขี้ข้า..อำมาตย์

ขี้ข้าอำมาตย์ไทยน่ะดีนะครับ ผมยอมเป็นขี้ข้าป๋าเปรม ถ้าท่านให้เกียรติ

แต่ไม่ลดตัวไปเป็นไพร่ให้อำมาตย์เขมร  ขำก๊าก
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:54:21 AM »

ขี้ข้าอำมาตย์ไทยน่ะดีนะครับ ผมยอมเป็นขี้ข้าป๋าเปรม ถ้าท่านให้เกียรติ

แต่ไม่ลดตัวไปเป็นไพร่ให้อำมาตย์เขมร  ขำก๊าก

ไม่เด็ดขาดครับ...ไม่ยอมเป็นขี้ข้าใคร   ไม่ว่าอำมาตย์ไทยหรือเขมร

ขอเป็นไพร่......   แบบนี้ไปจนตาย

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 03:27:48 AM »

เขาประกาศภาวะฉุกเฉิน..อย่างปลุกปั่นกันมากไปกว่านี้เลย..ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 08:34:04 AM »

เขาประกาศภาวะฉุกเฉิน..อย่าปลุกปั่นกันมากไปกว่านี้เลย..ครับ

ครับ...อย่าปลุกปั่นกันมากไปกว่านี้เลย  ให้ผู้คนเขาชุมนุมกันอย่างสงบ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์