๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 07:17:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนเลเซอร์ แบบนี้ใครเคยลองบ้างครับ  (อ่าน 5165 ครั้ง)
sky
Full Member

คะแนน 16

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 11:08:53 PM »

http://www.shoottrainer.com
 กระสุนดรายฟราย ชนิดใหม่ ฝังเลเซอร์ ไว้ที่หัวกระสุน และมีสวิทอยู่ที่จานท้าย เมื่อทำการลั่นไกแล้ว เลเซอร์ จะเป็นตัวชี้เป้า ทำให้ทราบจุดที่กระสุนตก สามารถมองเห็นได้ด้วยสายตาเปล่า กระสุนหนึ่งนัดสามารถทำการยิงได้ประมาณ 800–1200 ครั้ง เมื่อแบตหมด สามารถเปลี่ยนแบตได้ โดยใช้ถ่านนาฬิกาที่สามารถหาซื้อได้ทั่วไป
การนำไปใช้ อาจประกอบกับ เป้าที่ออกแบบมาเพื่อรับแสง ใช้ได้ทั้งไฟบ้าน และถ่านไฟฉาย เมื่อแสงเลเซอร์ ที่ลั่นไกออกไป กระทบบริเวณเป้า ก็จะมีการแสดงผล โดยมีเสียงออด และมีไฟ led แสดงประมาณ 2 วินาที เพื่อให้ทราบว่า กระสุนนัดนั้น เข้าเป้าหรือไม่ สามารถทำการฝึกซ้อมได้ทุกที่ที่คุณต้องการ
กระสุนที่ออกแบบมี 4 ขนาด
9 mm / 11 mm / .38 special * super / 5.56 x 45 mm
Shoot trainer เหมาะกับใคร
- ผู้ที่ต้องการความชำนาญในการยิงปืน
- ผู้ที่เริ่มทำการยิงปืนใหม่ เพื่อให้ทราบ วิธีการเล็งและการลั่นไกที่ถูกต้อง
- ครูฝึกสอนยิงปืน เพื่อให้ผู้รับการฝึก สามารถเรียนรู้การยิงและการลั่นไกอย่างถูกต้อง
- นักกีฬายิงปืน ที่ต้องการความแม่นยำ และรวดเร็วในการยิงปืน
- ผู้ที่ไม่มีเวลาไปซ้อมที่สนามยิงปืน, ผู้สนใจทั่วไปที่ต้องการพัฒนาทักษะการยิงปืน
ราคากระสุน นัดละ 790 บาท
เป้ารับเลเซอร์ 2,200 บาท

สนใจติดต่อได้ที่ สิบเอก วรวุฒิ วุฒิวงศ์เสรี สังกัด กองพันทหารราบมณทลทหารบกที่ 11
สนใจดูรายละเอียดได้ที่
http://www.shoottrainer.com

Shoot trainer อยู่ในระหว่างขอรับสิทธิบัตร

ใครเคยใช้บ้าง เป็นไงบอกต่อด้วยนะครับ ไปเจอในเวปมา
* ต้น *
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

:::::มังกรน้อย:::::

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 11:11:40 PM »

อยากรู้เหมือนกันครับ

ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 11:18:30 PM »

Grin น่าจะดีนะ  Grin เป็นความคิดที่ดีครับ  Grin Cheesy
P&J
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 11:39:08 AM »

[color=Pink]สนใจติดต่อได้ที่ สิบเอก วรวุฒิ วุฒิวงศ์เสรี สังกัด กองพันทหารราบมณทลทหารบกที่ 11 [/color]

อย่าหาว่ามองโลกในแง่ร้ายนะครับ สงสัยว่าเป็นของ ทบ. หรือ หน่วยงานราชการจริงรึปล่าว?  Huh
การซื้อขายให้มีการโอนเงินเข้าบัญชีก่อนแล้วเก็บสลิปโอนเงินไว้เป็นหลักฐาน
สลิปโอนเงินไม่ใช่ใบเสร็จรับเงิน หากถูกโกงเงินก็ไม่สามารถใช้เป็นหลักฐานดำเนินคดี!!!  Huh

การประกาศขายตามเวปแบบนี้เป็นการกระทำส่วนตัว หากจ่ายเงินไปแล้วคงร้องเรียนกับหน่วนงานต้นสังกัดไม่ได้แน่นอน

มีคำถามไว้ก่อนเพื่อความสบายใจในการซื้อขายครับ Cool

kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 11:50:16 AM »

[color=Pink]สนใจติดต่อได้ที่ สิบเอก วรวุฒิ วุฒิวงศ์เสรี สังกัด กองพันทหารราบมณทลทหารบกที่ 11 [/color]

อย่าหาว่ามองโลกในแง่ร้ายนะครับ สงสัยว่าเป็นของ ทบ. หรือ หน่วยงานราชการจริงรึปล่าว? Huh
การซื้อขายให้มีการโอนเงินเข้าบัญชีก่อนแล้วเก็บสลิปโอนเงินไว้เป็นหลักฐาน
สลิปโอนเงินไม่ใช่ใบเสร็จรับเงิน หากถูกโกงเงินก็ไม่สามารถใช้เป็นหลักฐานดำเนินคดี!!! Huh

การประกาศขายตามเวปแบบนี้เป็นการกระทำส่วนตัว หากจ่ายเงินไปแล้วคงร้องเรียนกับหน่วนงานต้นสังกัดไม่ได้แน่นอน

มีคำถามไว้ก่อนเพื่อความสบายใจในการซื้อขายครับ Cool

ผมว่าหากไม่มั่นใจในการโอนเงิน ระบุว่าให้ส่งเป็น พกง ได้นะครับ

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 12:16:34 PM »

แต่ที่ผมอ่านดูไม่มีการจัดส่งทาง พกง. ครับพี่

ด้วยความเคารพครับ

แต่มีพี่ๆในนี้สั่งหลายคน รอผลการทดสอบจากพี่ๆที่สั่งได้ครับ

ผมก็รออยู่เหมือนกันครับ สนับสนุนของไทยครับ Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2006, 12:19:28 PM โดย กำลังสำรองgUnbOy » บันทึกการเข้า

terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 12:40:46 PM »

รอผลการทดสอบครับ

Sutt
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 02:16:07 PM »

ผมหาดูใน web เจอ อันนี้ครับ http://laserammo.com/bullite.php
คอนเซปเหมือนกันแดะเลยครับ

The Bullite is a laser bullet the size and shape of a standard ammunition cartridge that fits into the chamber of any personal firearm, from pistols to shotguns to assault rifles.

Bullite simulates live-fire action. When activated by the firing pin, the Bullite emits a laser Point of Impact pulse that can be usefully visible for at least 50 ft during the daytime in low light or indoors. At night, the Bullite is visible at ranges exceeding 300 yards.
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 02:46:41 PM »

เหมือนปืนเลเซอร์ M16 ที่ยิงในซุ้ม ทบ. ในวันกาชาดหรือเปล่าครับ  Huh Huh

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 03:45:40 PM »

ถ้าแจ่มจริง เดี๋ยวต้องมีการเสียตังค์เกิดขึ้น Grin Grin
สนับสนุนคนไทยครับ Cool

milo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 07:52:15 PM »

รอฟังข้อมูลการใช้อีกคนครับ
bravo544
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 02:52:31 PM »

ขอขอบคุณสำหรับทุกท่านนะครับ ที่ให้การสนใจ แลมีการตั้งคำถามกันสำหรับเรื่องกระสุนดรายฟราย

ขอตอบครับ
-  กระสุนดรายฟรายตัวนี้ไม่ใช่ ของกองทัพบก  เพราะถ้าเป็นของกองทัพนำมาขายไม่ได้แน่นอนครับ  ติดคุกแน่ครับ

-  ถ้าไม่มั่นใจ ไม่ต้องสั่งซื้อสินค้าก็ได้ครับ  แค่พวก พี่ ๆ น้อง ๆ ให้กำลังใจก็ดีใจแล้วครับ

-  ผมส่งเอกสาร บัตรประจำตัวเพื่อยืนยันตัวเองแก่บอร์ดอาวุธปืนแล้วครับ

-  ต้องขอเรียนตามตรงว่า ที่หน้าตาเหมือนกับเครื่องช่วยฝึกของต่างประเทศ อันนี้ผมไม่ทราบมาก่อนครับ
   และที่ประดิษฐ์ขึ้นมา เดิมทีเดียวก็ไม่ได้มีเจตนาทางการค้าครับ 

-  ส่วนเรื่องกลัวจะโกงนั้น ผมให้เก็บสำเนาโอนเงินเอาไว้ ก็เพื่อเป็นหลักฐาน การสั่งซื้อ เพราะผมประกาศขายผ่านเว็บ ที่ตัวเอง
   ยืนยันตัวบุคคลแล้ว  ทางเว็บก็ยืนยันได้ว่าเป็นตัวผมเองที่ประกาศขาย เพราะฉะนั้น ไม่ต้องแจ้งหน่วยต้นสังกัดครับ
   หน่วยเขาไม่รู้เรื่อง  ถ้าสั่งของแล้วโดนเบี้ยว  แจ้งตำรวจครับ  เรื่องนี้ถ้าโกงกัน ก็เป็นคดีฉ้อโกงประชาชน  ผมว่าตำรวจ
   คงไม่ปล่อยไว้หรอกครับ 

-  ที่ไม่ให้ส่งเป็น  พกง.เพราะไม่สะดวกสำหรับตัวผมเอง และกรณีการคืนของ ทั้งเรื่องการรับเงิน

-  เวลาสั่งซื้อ หนังโป๊ ผ่านเว็บ ก็ต้องโอนเงินก่อนเหมือนกันครับ

-  ไม่เหมือนปืน เอ็ม 16  ของกระทรวงกลาโหม ในงานแสดงต่างๆ  เพราะตัวนั้น ติดอยู่นอกตัวปืน ต้องปรับชุดยิงให้เข้ากับศูนย์ปืน
  แต่ตัวนี้ยิงผ่านลำกล้อง ในแนวกึ่งกลางลำกล้อง ทำให้วิถีกระสุนใกล้ลูกจริงมากที่สุด

-  สำหรับตัวนี้ คงขายไม่นานครับ  กะจะลองขายแค่ประมาณ 1 - 2 เดือนเท่านั้น แล้วขายเป็นสิทธิบัตร ให้บริษัทมารับไปทำต่อ
   เพราะเชื่อว่าสายงานผลิต น่าจะทำให้คุณภาพดีขึ้น ในราคาที่ต่ำลงครับ 

-  กระสุนได้ส่งถึงมือลูกค้าแล้ว 2 รุ่น  แต่ที่สั่งมาจำนวนค่อนข้างมาก ทำให้ ผลิตไม่ทัน แต่ไม่นานก็เข้าสู่สภาวะปกติครับแต่ส่วน 
   จะเป็นต่างจังหวัดครับ  ในกรุงเทพมีไม่มาก

-  อีกครั้งครับ  เป็นการค้าส่วนบุคคลครับ หน่วยไม่เกี่ยว แต่ที่ผมบอกชื่อกับหน่วยงาน เพราะเป็นการขายแบบเปิดตัว ไม่ได้
  ปกปิด และโปร่งใสครับ  ถ้าไม่มั่นใจ ก็ไม่ต้องซื้อก็ได้ครับ แค่ทุกท่านเป็นกำลังใจ ก็เพียงพอแล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ส.อ.  วรวุฒิ      วุฒิวงศ์เสรี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 05:38:15 PM »

เชิญที่หน้าซื้อขายได้ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,26685.0.html

ค่าเอาลิ้งค์มาลงให้ อยากจะเก็บตังค์จากท่านBravo544จัง Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

bamboo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 11:19:18 AM »

สั่งซื้อและได้รับของแล้วเมื่อคืนวันจันทร์ที่ผ่านมา..คุณ Bravo นำไปส่งด้วยตัวเองเลยล่ะ..ผมสั่ง กระสุนดรายฟาย 9 มม สำหรับ CZ 75 D Compact 1 ลูก และ .38 สำหรับ S&W M60-4 3 นิ้ว อีก 2 ลูก ...เป้าล่อ 1 set......พอถึงบ้าน 3 เกือบ 4 ทุ่ม จัดการทดสอบทันที...ผลการทดสอบ.......ว้า...ต้องไปประชุมแล้วครับ.....เอาเป็นว่าผมขออุบไว้ก่อนแล้วกัน เดี๋ยวว่างๆ จะรายงานให้ทราบครับ.....ไม่ว่ากันนะครับ
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 11:28:15 AM »

ประชุมเสร็จ รีบมาต่อนะครับ รอฟังผลการทดสอบอยู่ครับ   Grin
ขอบคุณล่วงหน้าครับ   :Smiley

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
หน้า: [1] 2
  พิมพ์