๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 01:08:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 75 SP-01 ควรเลือกรุ่นที่ มีเซฟ หรือรุ่นที่มีลดนกครับ  (อ่าน 8952 ครั้ง)
JUTHA
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:57:23 AM »

ขอบคุณครับไปจองแล้ว  ตัวมีเซฟ ตัดโอนชื่อ ผจก ร้าน 73k รอหลักฐานจากร้านไปขอ ป.3
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 02:41:16 AM »

ยินดีด้วยครับ

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 06:41:59 PM »

ยินดีด้วยครับ ผมแอบเหล่ Shadow หลายรอบแล้ว ขอไปรับ SR9C ก่อน ถ้าหาเงินได้พอ คงไปขอ Shadow มาอยู่ด้วยครับ

Pragmatism
JUTHA
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 09:57:04 PM »

ขอบคุณครับไปจองแล้ว  ตัวมีเซฟ ตัดโอนชื่อ ผจก ร้าน 73k รอหลักฐานจากร้านไปขอ ป.3
7 ธ.ค.53จนถึงวันนี้ยังไม่ได้ ป.3 เลยครับ  โดนดองเรื่องไว้  ไปถามบอกไม่มีกำหนด  พอทำหนังสือทวงถาม ไปยื่นลงรับตามที่พี่ๆแนะนำ  ปัดกันมั่วเลย   บอกว่าไม่เคยลงรับ   สุดท้ายให้คุยกับ ป.อาวุโส   บอกถ้ายื่นหนังสือทวงถามเป็นอันว่ามีเรื่องกัน  แต่ถ้าไม่ยื่นจะคุยให้  แถมอ้างสารพัด    ผมถามว่าได้เมื่อไรไม่ตอบยังกั๊ก  ว่าได้หรือไม่ยังไม่รู้   ที่บอกว่า โดนดองเรื่อง เพราะ คนรู้จักไปขอรับโอนเหมือนกันโดนเรียกเงิน 5,000 บาท  เขายอมจ่าย ไอ้คนทำเรื่องนัดวันรับ ป.3เลย     ในกรณีผมไม่จ่าย  รอไม่มีกำหนด  ... เลวจริงๆๆครับ....ในประเทศไทยยังมีข้าราชการเลวๆ จริง   อย่างน้อยก็ อำเภอที่ผมอยู่ มี 3 ตัว  เกลียดไอ้ระบบนี้จริงๆ ไอ้ ดุน..พิ...นิด นี่ เอามาตรฐานอะไรมาวัด  หรือ 5,000  นัดรับได้เลย  ถ้าไม่จ่าย รอไปเถอะ  ไม่มีเส้นครับ  แต่ยังไงก็ไม่ยอม   สู้ถึงที่สุด
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 10:28:05 PM »

7 ธ.ค.53จนถึงวันนี้ยังไม่ได้ ป.3 เลยครับ  โดนดองเรื่องไว้  ไปถามบอกไม่มีกำหนด  พอทำหนังสือทวงถาม ไปยื่นลงรับตามที่พี่ๆแนะนำ  ปัดกันมั่วเลย   บอกว่าไม่เคยลงรับ   สุดท้ายให้คุยกับ ป.อาวุโส   บอกถ้ายื่นหนังสือทวงถามเป็นอันว่ามีเรื่องกัน  แต่ถ้าไม่ยื่นจะคุยให้  แถมอ้างสารพัด    ผมถามว่าได้เมื่อไรไม่ตอบยังกั๊ก  ว่าได้หรือไม่ยังไม่รู้   ที่บอกว่า โดนดองเรื่อง เพราะ คนรู้จักไปขอรับโอนเหมือนกันโดนเรียกเงิน 5,000 บาท  เขายอมจ่าย ไอ้คนทำเรื่องนัดวันรับ ป.3เลย     ในกรณีผมไม่จ่าย  รอไม่มีกำหนด  ... เลวจริงๆๆครับ....ในประเทศไทยยังมีข้าราชการเลวๆ จริง   อย่างน้อยก็ อำเภอที่ผมอยู่ มี 3 ตัว  เกลียดไอ้ระบบนี้จริงๆ ไอ้ ดุน..พิ...นิด นี่ เอามาตรฐานอะไรมาวัด  หรือ 5,000  นัดรับได้เลย  ถ้าไม่จ่าย รอไปเถอะ  ไม่มีเส้นครับ  แต่ยังไงก็ไม่ยอม   สู้ถึงที่สุด

นับถือครับ เยี่ยม

S76C+,C++
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 11:09:21 PM »

ตามใจเจ้าของดีสุดครับ

11 มม.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 01:16:39 AM »

ขอบคุณครับไปจองแล้ว  ตัวมีเซฟ ตัดโอนชื่อ ผจก ร้าน 73k รอหลักฐานจากร้านไปขอ ป.3
7 ธ.ค.53จนถึงวันนี้ยังไม่ได้ ป.3 เลยครับ  โดนดองเรื่องไว้  ไปถามบอกไม่มีกำหนด  พอทำหนังสือทวงถาม ไปยื่นลงรับตามที่พี่ๆแนะนำ  ปัดกันมั่วเลย   บอกว่าไม่เคยลงรับ   สุดท้ายให้คุยกับ ป.อาวุโส   บอกถ้ายื่นหนังสือทวงถามเป็นอันว่ามีเรื่องกัน  แต่ถ้าไม่ยื่นจะคุยให้  แถมอ้างสารพัด    ผมถามว่าได้เมื่อไรไม่ตอบยังกั๊ก  ว่าได้หรือไม่ยังไม่รู้   ที่บอกว่า โดนดองเรื่อง เพราะ คนรู้จักไปขอรับโอนเหมือนกันโดนเรียกเงิน 5,000 บาท  เขายอมจ่าย ไอ้คนทำเรื่องนัดวันรับ ป.3เลย    ในกรณีผมไม่จ่าย  รอไม่มีกำหนด  ... เลวจริงๆๆครับ....ในประเทศไทยยังมีข้าราชการเลวๆ จริง   อย่างน้อยก็ อำเภอที่ผมอยู่ มี 3 ตัว  เกลียดไอ้ระบบนี้จริงๆ ไอ้ ดุน..พิ...นิด นี่ เอามาตรฐานอะไรมาวัด  หรือ 5,000  นัดรับได้เลย  ถ้าไม่จ่าย รอไปเถอะ  ไม่มีเส้นครับ  แต่ยังไงก็ไม่ยอม   สู้ถึงที่สุด

แหมเจออย่างนี้น่าเหนื่อยใจแทนครับ...

ขอพบนายอำเภอไปเลยดีกว่ามังครับ...

ส่วนเรื่องที่ว่าถ้าหากยื่นหนังสือทวงถามแล้วจะมีเรื่องกันนั้น...

มีเรื่องแน่ๆครับ...

แต่ท่านปลัดเองนั่นแหละมีเรื่อง งานเข้าแน่ๆครับ(พูดขู่อย่างนี้แสดงว่าเริ่มผวา หนังตากระตุกแล้วล่ะครับ)...

น่าจะอัดเสียงประกอบไว้ด้วยนะครับ... Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2010, 01:18:21 AM โดย rute - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
nickky
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 04:05:48 AM »

ยินดีด้วยครับที่จองรุ่นมีเซฟ

ความคิดเห็นส่วนตัว ลดนกเราสามารถลดเองได้ครับ ส่วนการขึ้นลำแล้วใส่เซฟนั้นในชีวิตจริงผมก็ยังมองไม่ออกว่าจะได้ใช้ตอนไหน แต่ถึงกระนั้นก็ยังดูมีประโยชน์กว่าคันลดนก แต่ถ้าท่านจขกท.นำไปแต่งให้ลดนกแล้วสามารถใส่เซฟได้ตามที่มีผู้แนะนำอันนี้ผมว่าน่าจะมีประโยชน์มาก(แต่ต้องไม่ลืมปลดเซฟก่อนยิงนะครับ)

PK.04
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 04:35:20 AM »

CZ75B ไม่ทำแล้วหรือครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 05:13:07 AM »

ผมเลือก แบบมีเซฟ ครับ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 07:40:25 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้ได้รับป.3 โดยไวครับ

Pragmatism
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 08:03:17 AM »

ผมก็ชอบแบบเซฟปลอดภัยกว่ากันเผื่อเลอนิ้วไกเล่น
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:23:47 AM »

ขอบคุณครับไปจองแล้ว  ตัวมีเซฟ ตัดโอนชื่อ ผจก ร้าน 73k รอหลักฐานจากร้านไปขอ ป.3
7 ธ.ค.53จนถึงวันนี้ยังไม่ได้ ป.3 เลยครับ  โดนดองเรื่องไว้  ไปถามบอกไม่มีกำหนด  พอทำหนังสือทวงถาม ไปยื่นลงรับตามที่พี่ๆแนะนำ  ปัดกันมั่วเลย   บอกว่าไม่เคยลงรับ   สุดท้ายให้คุยกับ ป.อาวุโส   บอกถ้ายื่นหนังสือทวงถามเป็นอันว่ามีเรื่องกัน  แต่ถ้าไม่ยื่นจะคุยให้  แถมอ้างสารพัด    ผมถามว่าได้เมื่อไรไม่ตอบยังกั๊ก  ว่าได้หรือไม่ยังไม่รู้   ที่บอกว่า โดนดองเรื่อง เพราะ คนรู้จักไปขอรับโอนเหมือนกันโดนเรียกเงิน 5,000 บาท  เขายอมจ่าย ไอ้คนทำเรื่องนัดวันรับ ป.3เลย    ในกรณีผมไม่จ่าย  รอไม่มีกำหนด  ... เลวจริงๆๆครับ....ในประเทศไทยยังมีข้าราชการเลวๆ จริง   อย่างน้อยก็ อำเภอที่ผมอยู่ มี 3 ตัว  เกลียดไอ้ระบบนี้จริงๆ ไอ้ ดุน..พิ...นิด นี่ เอามาตรฐานอะไรมาวัด  หรือ 5,000  นัดรับได้เลย  ถ้าไม่จ่าย รอไปเถอะ  ไม่มีเส้นครับ  แต่ยังไงก็ไม่ยอม   สู้ถึงที่สุด

ขอเป็นกำลังใจให้ได้รับป.3 โดยไวครับ
เช่นกันครับขอให้ได้ ป 3 โดยไวครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2010, 11:48:14 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
eddynkp
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:34:28 AM »

เห็นใจครับ....สงสารเมืองไทยเเละคนไทย.....เรื่องปืน....ผมชอบเเบบลดนกครับ...
JUTHA
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 08:52:01 PM »

ขอบคุณครับทุกๆท่าน ที่ให้กำลังใจ.....   ไหว้ ไหว้วันนี้โทรไปถาม คนทำเรื่อง( 8 ธ.ค.53 ) ตอบแบบ  อึกอัก พิกล  อ้างงานยุ่งบอกเตรียม เลือกตั้ง ส.ส. ยุ่งมาก ถามหนักเข้าบอกหลังเลือกตั้ง  12 ธ.ค. 53 ให้มาคุย  และจะขอค่าน้ำค่าไพ  บำรุงอำเภอ   ยังไงไม่ให้แน่ ให้รอเป็นเดือน  แถมจะขอเงินอีก   13ธ.ค นี้  จะเข้าไปอีกถ้าไม่จบ   เริ่มด้วยหนังสือทวงถามผลการพิจารณา  และทุกทางที่ทำได้  ไม่เห็นแก่หน้า ป.อาวุโส ที่เคยบอกจะคุยให้  แต่ไม่ได้เรื่อง ( ลืมบอกไป ครั้งที่แล้วที่จะยื่นหนังสือทวงถาม  สุดท้าย  จ.น.ท ให้ไปคุยกับ ป.อาวุโส  แกคุยว่า  อีก 4 ปี จะเกษียณ และ ปีหน้าแกจะเป็นนายอำเภอ   ถ้าจริงตามแกพูด เศร้าใจครับ   ไปลงที่ไหนสงสารคนที่มีใจรักปืน   จะต้องเจอกับ เหตุผล  ห่วยๆ   ที่แกอ้าง ข้างๆคู   เพื่อที่จะไม่อนุญาต ให้เรามี ปืนสั้น เกินกว่า 1 กระบอก  )   ปกติผมไม่ชอบมีเรื่องกับใคร  ทนได้ ทน  เลี่ยงได้เลี่ยง   แต่ครั้งนี้ ..........ไม่ยอม     
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์