๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 11:50:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศาลฎีกา ไม่อนุญาตให้ประกันตัว 3 อดีต กกต.  (อ่าน 12071 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:48:02 PM »

...มีโอกาสตีงู...ต้องตีให้ตาย...

...ขอบคุณครับ....

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:48:18 PM »

ผู้ต้องหา มีอำนาจและมีลูกน้องมากมาย หากปล่อยออกมาอาจจะมีพฤฒิกรรมเป็นอันตรายต่อความมั่นคงของชาติได้ครับ อาจจะถึงขั้นข่มขู่ศาลก็ได้ใครจะทราบได้ เพราะที่ผ่านมามีพฤฒิกรรมที่ก้าวร้าว ท้าทายอำนาจศาลตลอดเวลาครับ
ตอนนี้มองข้ามไปถึงนายทักษิณหัวหน้าแก๊งค์โกงเมืองอยู่ครับ ว่าจะสามารถเอาผิดดำเนินคดีตามกฏหมายได้หรือไม่ ช่วยๆกันคิดหลายมุมมองกันดีกว่าครับ
สำหรับผม มองได้ว่า การผ่านกฏหมายเอื้ออาทรพวกพ้องและตัวเอง รวมทั้งนโยบายสังหารหมู่ประชาชนกรณีต่างๆ ในฐานะหัวหน้ารัฐบาลย่อมหลีกเลี่ยงความรับผิดชอบไม่พ้นอยู่แล้ว น่าจะยื่นฟ้องร้องให้ศาลดำเนินการให้ความยุติธรรมได้นะครับ

คำที่เน้นสีแดง ไม่น่าใช่นะครับ..................เป็นการกล่าวหาที่เกินเลยไปหรือเปล่า

ถ้าใช่ ขอฟังเหตุผล ที่กล่าวหา ข้อหานี้ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:55:08 PM »

ผู้ต้องหา มีอำนาจและมีลูกน้องมากมาย หากปล่อยออกมาอาจจะมีพฤฒิกรรมเป็นอันตรายต่อความมั่นคงของชาติได้ครับ อาจจะถึงขั้นข่มขู่ศาลก็ได้ใครจะทราบได้ เพราะที่ผ่านมามีพฤฒิกรรมที่ก้าวร้าว ท้าทายอำนาจศาลตลอดเวลาครับ
ตอนนี้มองข้ามไปถึงนายทักษิณหัวหน้าแก๊งค์โกงเมืองอยู่ครับ ว่าจะสามารถเอาผิดดำเนินคดีตามกฏหมายได้หรือไม่ ช่วยๆกันคิดหลายมุมมองกันดีกว่าครับ
สำหรับผม มองได้ว่า การผ่านกฏหมายเอื้ออาทรพวกพ้องและตัวเอง รวมทั้งนโยบายสังหารหมู่ประชาชนกรณีต่างๆ ในฐานะหัวหน้ารัฐบาลย่อมหลีกเลี่ยงความรับผิดชอบไม่พ้นอยู่แล้ว น่าจะยื่นฟ้องร้องให้ศาลดำเนินการให้ความยุติธรรมได้นะครับ

คำที่เน้นสีแดง ไม่น่าใช่นะครับ..................เป็นการกล่าวหาที่เกินเลยไปหรือเปล่า

ถ้าใช่ ขอฟังเหตุผล ที่กล่าวหา ข้อหานี้ครับ
เรื่องสั่งการออกสื่อสารธารณะว่าให้วิสามัญฯผู้ต้องสงสัยคดียาเสพติดโดยไม่ไต่สวนน่ะครับคุณอามะขิ่น คุณอาสุพินท์เคยบอกไว้ว่า ถ้าจะให้โปร่งใสก็ต้องนำผู้ต้องหามาดำเนินคดีตามกระบวนการยุติธรรมก็เร่งพิจารณาคดีให้เสร็จสิ้นกระบวนการเร็วๆ เพิ่มบทลงโทษก็ได้ไม่จำเป็นต้องใช้วิธีวิสามัญฯ ทำให้เกิดการสวมรอยฆ่าแล้วปิดคดีเป็นคดียาเสพติดอย่างมโหฬาร หลายพันหลายหมื่นศพครับ ถ้าถูกผิดอย่างไรขอประทานโทษด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2006, 07:02:53 PM โดย narcissus » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:57:35 PM »

นี่อาจเป็นบรรทัดฐานใหม่ของสังคมที่ควรจะเป็นครับ

คนเป็นเจ้าหน้าที่ระดับสูง เป็นอดีตข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ย่อมต้องสำนึกในความรับผิดชอบ

รู้จัก ผิด ชอบ ชั่ว ดี มากขึ้นตามคุณวุฒิและตำแหน่งหน้าที่ความรับผิดชอบที่เพิ่มขึ้น

จะอ้างเหตุว่าปฏิบัติหน้าที่เป็นคุณแก่ประชาชนและประเทศชาติมาขอเหตุลดหย่อนโทษในความทุจริตของตนมิได้

ถ้าเป็นคดีโดยประมาทก็ว่าไปอย่างหนึ่ง แต่คดีๆใดๆที่เกี่ยวข้องกับความสุจริตและสำนึกในหน้าที่ต้องลงโทษให้หนัก

ให้หลาบจำและเป็นแบบอย่างอย่าให้คิดแต่ว่า มีอำนาจจะกระทำใดๆได้ตามอำเภอใจ

แต่อีกใจก็สงสารครับ มาติดคุกตอนแก่ ไม่น่าเลยจริงๆ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 07:01:24 PM »

เรื่องสั่งการออกสื่อสารธารณะว่าให้วิสามัญผู้ต้องสงสัยคดียาเสพติดโดยไม่ไต่สวนน่ะครับคุณอามะขิ่น คุณอาสุพินท์เคยบอกไว้ว่า ถ้าจะผ่านกระบวนการยุติธรรมก็เร่งพิจารณาคดีให้เสร็จสิ้นกระบวนการเร็วๆ ก็ได้ไม่จำเป็นต้องใช้วิธีวิสามัญฯ ทำให้เกิดการสวมรอยฆ่าแล้วปิดคดีเป็นคดียาเสพติดอย่างมโหฬาร หลายพันหลายหมื่นศพครับ ถ้าถูกผิดอย่างไรขอประทานโทษด้วยนะครับ

คำกล่าวผ่านสื่อมวลชน ไม่ถือว่าเป็นการสั่งการ...............

ผมเห็นว่าเป็นการโฆษณาชวนเชื่อแบบนักการเมืองเต็มขั้นมากกว่า

เรื่องการสวมรอยฆ่า...............ถ้ากล่าวจริงๆ เรื่องนี้มีมาแต่โบราณแล้ว ซึ่งแล้วแต่ใครจัแนบเนียน.................แต่ถ้าไม่มีหลักฐาน ก็ไม่ควรกล่าวหาลอยๆ..............เพราะเรื่องแบบนี้มีผลถึงชื่อเสียงของประเทศด้วย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 07:01:36 PM »

จะหาว่าผมซ้ำเติมก็ว่าเถอะครับ แต่ไอ้การที่เข้าไปนอนในคุกแค่คืนเดียวแล้วก็รู้สำนึก เซ็นลาออก แล้วจะขอเป็นเหตุผลให้ได้รับการประกันตัว ผมว่ามันจนแต้มจนน่าสมเพช (แต่ไม่ยักจะสมเพชแฮะ Grin )

เทียบกับตอนที่ยังไม่มีคำตัดสินแล้วทำตัวกร่างนั่น แค่นี้ยังน้อยไปอีก Tongue

อ้อ... คดีที่คณะนี้เขาขึ้นเงินเดือนให้ตัวเอง มีความคืบหน้าไปถึงไหนแล้วครับ? Grin

ใครจะว่าพี่ GlockGlack IX  ผมไม่สนใจครับ  ผมเชียรรรรรรรรร์พี่

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 07:04:47 PM »

ขอบพระคุณครับคุณอามะขิ่นที่ตักเตือน ขอโทษด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2006, 07:16:57 PM โดย narcissus » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 07:06:58 PM »

จะหาว่าผมซ้ำเติมก็ว่าเถอะครับ แต่ไอ้การที่เข้าไปนอนในคุกแค่คืนเดียวแล้วก็รู้สำนึก เซ็นลาออก แล้วจะขอเป็นเหตุผลให้ได้รับการประกันตัว ผมว่ามันจนแต้มจนน่าสมเพช (แต่ไม่ยักจะสมเพชแฮะ Grin )

เทียบกับตอนที่ยังไม่มีคำตัดสินแล้วทำตัวกร่างนั่น แค่นี้ยังน้อยไปอีก Tongue

อ้อ... คดีที่คณะนี้เขาขึ้นเงินเดือนให้ตัวเอง มีความคืบหน้าไปถึงไหนแล้วครับ? Grin

ใครจะว่าพี่ GlockGlack IX  ผมไม่สนใจครับ  ผมเชียรรรรรรรรร์พี่

มาเชียร์ศาลสถิตยุติธรรม กับศาลปกครองสูงสุดกันดีกว่าเนอะครับ  Cheesy

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
www.jrmotor.com
สักวันหนึ่ง....เราต้องมี....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 6

www.jrmotor.com

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 07:09:02 PM »

ยุติธรรม Grin Grin

ฝึกฝน มุ่งมั่น สู่อนาคตที่ดี มีศรีในสังคม...07-2000010
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 07:25:11 PM »

วันนี้อ่านแล้วรู้สึกดีมากๆเลย  Wink

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 07:25:26 PM »

คนบางคนในกลุ่มสนับสนุน กกต. ที่ด่าศาลเมื่อวานหน้ากล้องทีวี สมควรโดนข้อหาละเมิดศาลเป็นตัวอย่างสักคดีสองคดีนะครับ
ปากเก่งกันจัง อยากเห็นหน้าตอนที่ตำรวจไปควบคุมตัว Grin

ใจเย็น ๆ   กำลังถอดเทปกันอยู่
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 07:28:54 PM »

สะใจจริงๆ งานนี้

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 07:56:46 PM »

ขอบพระคุณครับคุณอามะขิ่นที่ตักเตือน ขอโทษด้วยนะครับ

ไม่เป็นไรมิได้ครับ..........

ผมเพียงแต่แสดงความเห็นแย้งเท่านั้น............ด้วยเหตุด้วยผล

นิยามคำว่า "สังหารหมู่" จะใช้กับเหยื่อผู้บริสุทธิ์ หรือใช้กับผู้ที่ควรได้รับความยุติธรรม...............เช่น การสังหารหมู่ ชาวเวียดนาม ที่หมู่บ้านมายไล.............การสังหารหมู่เชลยศึกอเมริกัน โดยหน่วย SS เยอรมัน................การสังหารหมู่ชนกลุ่มน้อยเคริกด์โดยรัฐบาลอิรัค.............

การสังหารในการปฏิบัติภารกิจทางทหาร ตำรวจ.................โดยมีการปะทะ ตามกฏการปะทะ ไม่ถือว่าเป็นการสังหารหมู่..............เช่น กรือเซะ   รพ.ศูนย์ราชบุรี

ผมเองก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ แต่ไม่ชอบเรื่องการทุจริตเชิงนโยบาย  การออกกฏหมายเอื้อพวกพ้อง ฯลฯ...............แต่ผมเห็นว่ารัฐบาลนี้ ไม่ได้มีการสั่งการให้"สังหารหมู่"

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 08:08:55 PM »

Smiley ทำดีได้ดี  ทำชั่วย่อมได้รับกรรมที่ตนทำไว้ ไม่ช้าก็เร็ว  Smiley

buey76
บึ๋ย!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาช

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 08:11:17 PM »

อยากให้นักการเมืองที่โกงชาติทั้งหลาย โดนยกทีมแบบนี้จังเลย   Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์