๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 02:55:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักศึกษาใจเด็ด! ฮึดสู้โจรโดนมีดเสียบหลัง ดึงออกแทงโจรดับ  (อ่าน 6517 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:47:20 AM »

สุดยอเลยครับน้องคนนี้ ตามข่าวและตาม ลิ๊งค์ ข้างล่างครับ

http://www.kapook.com/hilight/view.php?id=627

เมื่อเวลา 04.00 น. วันที่ 25 ก.ค. ที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.อ. เมืองนนทบุรี ได้รับแจ้งเหตุปล้นทรัพย์มีผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บหน้าบ้านเลขที่ 162/36 ในซอยติวานนท์ 52 ถนนติวานนท์ ต.ท่าทราย จึง รุดไปสอบสวน
          ที่เกิดเหตุพบกองเลือดนองพื้นหลายกอง มีรถจักรยานยนต์ยามาฮ่า รุ่นมีโอ ทะเบียน ยจบ 440 กรุงเทพมหานคร กับรถจักรยานยนต์ยามาฮ่ารุ่นมีโอสีดำ ล้มตะแคงอยู่ ส่วนคนเจ็บถูกนำส่ง รพ.ชลประทาน ไปก่อนแล้ว ชื่อนายชูศักดิ์ กันทรอาจ อายุ 21 ปี ถูกแทงด้วยมีดเข้าหน้าอกซ้าย เสียชีวิตระหว่างทาง กับนายณัฐวุฒิ ลีลาศ อายุ 25 ปี นักศึกษาคณะวิศวกรรมศาสตร์ ชั้นปี 3 มหาวิทยาลัยรังสิต ลูกชายเจ้าของบ้านที่เกิดเหตุ แพทย์ได้ช่วยเหลือพ้นขีดอันตรายแล้ว
          สอบสวนนายถนอม ลีลาศ อายุ 48 ปี พ่อนายณัฐวุฒิ ให้การว่า ก่อนเกิดเหตุราวตี 3 นายประวิทย์ รุ่งเรียน อายุ 20 ปี ได้ขี่รถจักรยานยนต์ยามาฮ่ามีโอสีดำ มาส่งนายณัฐนันท์ ลีลาศ อายุ 20 ปี ลูกชายคนเล็ก หลังจากนั้นไม่นานได้ยินเสียงนายประวิทย์ ร้องขอความช่วยเหลือ ตนกับนายณัฐนันท์ และนายณัฐวุฒิลูกชายคนโตออกไปดู เห็นวัยรุ่นแก๊งซิ่งรถจักรยานยนต์กว่า 10 คน กำลังรุมทำร้าย พยายามแย่งชิงรถจักรยานยนต์ของนายประวิทย์ ลูกชายทั้งสองจึงรีบออกไปช่วยเหลือ ส่วนตนได้โทรศัพท์แจ้งตำรวจก่อนจะออกไปสมทบกับลูกชาย
          ในระหว่างที่ตนกับลูกเข้าไปช่วยเหลือนายประวิทย์ นายณัฐวุฒิถูกนายชูศักดิ์คนตายใช้มีดแทงปักคากลางหลัง แต่นายณัฐวุฒิแข็งใจดึงมีดออกแล้วแทงสวนถูกนายชูศักดิ์ คนตายเข้าหน้าอกฟุบคาที่ จังหวะเดียวกันเจ้าหน้าที่มูลนิธิร่วมกตัญญูได้รับแจ้งเหตุทางวิทยุ เดินทางไปถึง ทำให้โจรแก๊งซิ่งเห็นท่าไม่ดีซิ่งรถจักรยานยนต์เผ่นหนี โดยทิ้งรถจักรยานยนต์ไว้ในที่เกิดเหตุ
          จากนั้นเจ้าหน้าที่มูลนิธิได้นำนายชูศักดิ์ส่งโรงพยาบาลก่อนจะเสียชีวิตในเวลาต่อมา ส่วนตนได้ขับรถเก๋ง พานายณัฐวุฒิไปส่งโรงพยาบาล แต่มีแก๊งซิ่งพรรคพวกผู้ตายขี่รถไปป้วนเปี้ยนที่โรงพยาบาล นำก้อนหินและไม้ทุบตีรถเก๋งของตนเสียหาย แล้วโห่ร้องลั่นด้วยความเหิมเกริมในโรงพยาบาลก่อนจะล่าถอยไป
          ด้านเจ้าหน้าที่ตำรวจ เผยว่า คนร้ายแก๊งนี้ส่วนมากเป็นวัยรุ่นที่นิยมแข่งรถและมักรวมตัวปล้นชิงรถจักรยานยนต์ยามาฮ่ารุ่นมีโอ จนได้รับฉายาจากเพื่อนแก๊งซิ่งว่า “แก๊งมีโอ”  ตอนนี้ตำรวจทราบชื่อบรรดาหัวโจกแก๊งนี้แล้ว อยู่ระหว่างขออนุมัติศาลออกหมายจับต่อไป

ขอให้หายไว ๆ นะครับ
ช่าง...ตู่....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:50:55 AM »

เหนื่อยใจกับวัยรุ่นที่หลงผิด....

หากเค้าโตขึ้น...จะสำนึกในการกระทำที่ผ่านมาหรือปล่าวนะ.....

...ตากแดดที่แสนร้อน...ยังเย็นได้ด้วยเหงื่อกาย....
...ตากแอร์เย็นสบาย....แต่ร้อนใจดังไฟเผา......

นักะติ๊ Club
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 12:12:57 PM »

....แย่จริง ๆ ครับ...ดีที่เจ้าทรัพย์....ฮึดสู้...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 12:19:56 PM »

ตกลงผู้เสียหายที่บาดเจ็บอายุเท่าไหร่แน่ 25 หรือ 20
แล้วไปทำอะไรมากลับตอนตีสาม
เคยมีเรื่องกับกลุ่มผู้ตายมาก่อนหรื่อเปล่า

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 12:20:44 PM »

สะจายครับ  ว่าแต่เจ้าทุกข์ที่แทงโจรตายจะเดือดร้อนทางกฎหมายไหมครับ   Huh Huh Huh

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 12:30:39 PM »

สะใจครับไอ้พวกแก้งค์ซิ่งที่ชอบปล้นและทำร้ายคนอื่นแบบนี้ตายๆไปซะได้ก็ดี  อยากรู้นักว่าไอ้คนที่ตายน่ะจะรู้หรือเปล่าว่าพ่อแม่มันเสียใจขนาดไหน 

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 12:41:43 PM »

สะจายครับ ว่าแต่เจ้าทุกข์ที่แทงโจรตายจะเดือดร้อนทางกฎหมายไหมครับ Huh Huh Huh

กรณีนี้ถือว่าผู้เสียหายป้องกันตัวสมแก่เหตุครับ

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 01:05:52 PM »

Shocked หลังก่อเหตุแล้วมันยังกล้าไปเผยตัวที่ รพ. อีก พวกนี้มันเห็นกฏหมายบ้านเมืองเป็นอะไร ช่างไม่กลัวกันเลย  Sad

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
www.jrmotor.com
สักวันหนึ่ง....เราต้องมี....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 6

www.jrmotor.com

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 01:42:31 PM »

ชื่นชมในความกล้าหาญครับ Grin

ฝึกฝน มุ่งมั่น สู่อนาคตที่ดี มีศรีในสังคม...07-2000010
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 01:53:06 PM »

ได้ดูข่าวนี้เหมือนกันครับ
ดีครับ..........เล่นมันบ้าง

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 02:39:47 PM »

น่ากลัวจังโจรวัยรุ่นสมัยนี้ ตกใจ  ไม่เกรงกลัวกฏหมายกันเลย  จับได้ เดี๋ยวมันก็ออกมาก่อคดีอีก ทางที่ดีต้องซุ่ม..........ให้มันกลัว Grin Grin

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
pu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 03:25:55 PM »

สุดยอดครับ
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 04:26:40 PM »

มันยังตามไปรังควานที่โรงพยาบาลอีก  แล้วโปลิศหายไปไหนกันหมด...เซ็งแทน
ชมพูภูคา
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 04:43:40 PM »

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ....สงสัยจังว่าผู้รักษากฎหมายทำไมไม่ออกกวาดล้างพวกนี้อย่างจริงๆจังๆ........

ไม่มีแผ่นดินใดสุขใจเท่าแผ่นดินแม่
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:24:38 PM »

อะไรก้อช่างเถอะค่ะ..ชอบที่สวนกลับได้สะใจนี่แหล่ะค่ะ..

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์