๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 03:48:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่เป็นเจ้าหน้าที่ พกปืนกันอย่างไรครับ  (อ่าน 3095 ครั้ง)
May 21 ** รักในหลวง **
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:30:32 AM »

คือว่าเมื่อเช้านี้ขับรถขึ้นทางด่วน สังเกตุเห็นเจ้าหน้าที่ตำรวจจราจรท่านหนึ่ง พกปืนน่าจะเป็น 1911 ครับที่เห็นได้ชัดคือ
นกเจาะโปร่ง หลังอ่อนยาว แต่ว่านกที่เห็นถูกง้างจนติดหลังอ่อนครับ
จึงสงสัยว่าท่านเตรียมพร้อมมากๆเลย ในขณะอำนวยการจราจรที่ติดขัดครับ
แล้วเจ้าหน้าที่ท่านอื่นๆ ทั้งในพื้นที่เสี่ยง และปกติ โดยปกติพก(นอก)กันแบบไหนบ้างครับ และเหตุผลด้วยครับ ว่าอย่างไร
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 12:26:06 PM »

จราจรดูเหมือนว่ามีภัยเสี่ยงน้อย แต่ถ้าเกิดอะไรขึ้นมาค่อยชักแล้วขึ้นลำไม่ทันแน่
จริงๆแล้ว ทำหน้าที่แบบนี้ ลูกโม่ 2-3 นิ้วน่าจะเหมาะที่สุด

แต่สำหรับท่านทีผ่านการฝึกฝนจนชำนาญก็สามารถบริหารปืนได้คล่องแคล่วไม่แพ้กัน

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 12:31:03 PM »

ที่ผมเคยเห็นคือจราจร พก โคล์ท มัสแตง วอลเธอร์ และที่เล็กสุดน่าจะเป็น เบเร็ตต้า ทอมแคท ..... อิอิ.... น่ารักดี ....

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 12:36:33 PM »

ตอนนี้ เท่าที่เห็น ใช้กล็อกกันเยอะครับ
เล็ก เบา
และที่เคยเห็นแบบเจ้าของกระทู้ ก็มี นานแล้ว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 02:25:05 PM »

ผมคิดว่าท่านเตรียมพร้อมครับ คือ 1911 หากไม่ขึ้นนกใว้จะเข้าห้ามไกไม่ได้ครับ
แต่อะไรมันจะเตรียมขนาดนั้นก็ไม่รู้ครับ

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 03:56:19 PM »

ที่ผมเคยเห็นคือจราจร พก โคล์ท มัสแตง วอลเธอร์ และที่เล็กสุดน่าจะเป็น เบเร็ตต้า ทอมแคท ..... อิอิ.... น่ารักดี ....

ผมเคยเห็นพก Walther TPH ในเครื่องแบบครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 04:26:09 PM »

ที่ผมเห็นจนท. อส.พกเวลาปฏิบัติหน้าที่ เสียบแม็กลดนกชิดโครงปืนไม่ขึ้นลำครับ
กัญชง*รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 04:31:13 PM »

เคยเห็น จ่าเวร ที่ ม.พัน..... พกปืน ป๊าดสะติกในซองสนามครับ เล็งอยู่นานว่าปืนอะไร? ทำไมปืนมีตะเข็บที่ส้นแม็กฯ  ตกใจ/สงสัยแกคงหนักเอว แต่ลูกน้องแกนี่ซิ......ปลย.ครบมือทุกนาย ตกใจ

ความชั่วไม่มี     ความดีไม่หมด
ความชั่วมี         ความดีหมด
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:27:08 PM »

ถ้าพกซองนอกตอนนี้ก็ต้องขึ้นลำลดนกครับเพราะตอนนี้อยู่สืบสวนถ้าพกนอกแสดงว่าต้องเตรียมพร้อมที่จะลุยแล้วละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:57:48 PM »

ตอบในฐานะทหารบก.................

หลักการเตรียมใช้อาวุธของกองทัพบกโดยเฉพาะในหน่วยกำลังรบ..................ไม่ว่าจะเป็นปืนพก ปืนเล็กยาวโจมตีประจำกาย รวมทั้งอาวุธประจำหน่วยทั้งหมด...............เมื่อออกปฏิบัติงานตั้งแต่เริ่ม จะทำการโหลดกระสุนทั้งที่เป็นซองกระสุนและสายกระสุน แบบยัดใส่ปืนเรียบร้อย แต่ "ไม่ขึ้นลำ".....................กรณีปืยยิงลูกระเบิดแบบ M79 M203 และ เครื่องยิงจรวดต่อสู้รถถังที่ยิงทีละนัดจะไม่โหลดกระสุนเช่นกัน..........

ผู้บังคับหน่วยกำลังรบนั้นๆ จะเป็นผู้พิจารณาและสั่งการให้"ขึ้นลำ" หรือ "ใส่กระสุน".............เมื่อมีสิ่งบอกเหตุว่า สถานการณ์ที่เป็นอยู่เริ่มอยู่ในสภาวะเตรียมพร้อม.............จึงสั่งการ

ดังนั้นหากเห็นเจ้าหน้าที่ทหารบก ..............พกหรือถืออาวุธที่ขึ้นลำแล้ว.............แสดงว่าการเตรียมพร้อมในสถานการณ์ขณะนั้น อยู่ในขั้น 100%

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
sunny
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 07:36:46 AM »

ได้ความรู้อีกแล้ว ขอบคุณครับพี่มะขิ่น
หน้า: [1]
  พิมพ์