๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 04:43:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าได้ประโยชน์ก็อ้างกฏหมาย เสียประโยชน์ก็บอกกฏหมายไม่เป็นกฏหมาย!  (อ่าน 5232 ครั้ง)
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 10:35:54 AM »

เรื่องนี้คงอีกยาว  ในแง่การสร้างระบบที่ดี  รวมถึงสร้างผู้ขับเคลื่อนระบบที่มีทั้งคุณภาพและจริยธรรม
แต่คงอีกไม่นานในแง่ยุทธวิธีจัดการกับทรราช รวมถึงปัญหาเฉพาะหน้า
ถ้างานนี้ มีดอกรักผุดขึ้นกลางวิกฤติ  ก็น่าจะเอามาทำเป็นภาพยนตร์สักเรื่อง  เอาไปฉายทั่วประเทศ ทั่วโลก  เพราะเนื้อหามันช่างเข้มข้นเหลือเกิน

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 10:52:53 AM »

ผมนั่งหลังมาตลอดครับเฮีย

จะมีก็ไอ้เดือนที่แล้วเนี่ย รถติดมาสายหน่อยเดียว เพื่อนจับโยนป้ายชื่อไปไว้หน้าสุด

เหงาโคตรๆครับ  ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Cheesy

หวนนึกถึงความหลังอีกละ  Grin

สงสัยต้องเปิดกระทู้รำลึกถึงความหลังครั้งวัยเรียน  Grin  Grin  Grin

อ้าว... ออกนอกกระทู้  Sad  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 05:47:07 PM »

--ศาลตัดสิน ยุติธรรมแล้วครับ
.........บริเวณหน้า อาคาร ศรีจุลทรัพย์ก็จะโล่ง ไม่มีคนมากินมานอน เฝ้าไล่ กกต.อีกต่อไป ( ผมเคยไป ถาม ว่า ป้ามาจากไหน ทำไมมานอนที่นี่ ทำไมไม่กลับบ้าน พรุ่งนี้ค่อยมาใหม่ก็ได้ แกตอบว่า มาจาก ศรีษะเกษ ยังกลับไม่ได้ นี่คือเรื่องจริงเมื่อ พ.ค.49 )

.........ต่อไปก็มี กกต.ชุดใหม่ที่จะมาจัดการการเลือกตั้งให้บริสุทธิ์ ยุติธรรม ทุกพรรคการเมือง ลงสมัครกันหมด และต้องจับตา อย่าให้ กกต.ชุดใหม่ เอนเอียง ไปรับใช้ ทักษิณ อีก เพราะถ้า ผลการเลือกตั้งออกมา แล้ว ทรท. ชนะ พวกฝ่ายแค้นจะได้ไม่มีข้ออ้าง ว่าแพ้เพราะ ระบอบทักษิณอีกต่อไป

........ต่อไปก็ถึงคิว ยุบพรรค จะโดน 1 หรือ 2 หรือรอดหมด ก็ว่าไปตามระบบ ( คอย เฮ )

........การเมืองมันต้องแก้ด้วยการเมือง...ตามระบบตามขั้นตอนแบบนี้แหละ บ้านเมืองจะได้สงบร่มเย็นครับท่าน.

เพิ่งจะเจอกระทู้ที่อ่านแล้วไม่คันก็อันนี้แหละ Cheesy

--- เดี๋ยวโดนข้อหา " พูดจาส่อเสียด" อีกครับ ..( มีหลายลีลา ) ลึกๆ แล้ว คำพูดผมไม่ คันหรอกครับ ถ้าวิเคราะห์ให้ลึกๆ .. จะมีแต่ความมันส์ ครับ อิ อิ ( อย่าไปจิงจังนักเลย..เดี๋ยว ผบ.ทบ.ให้นอนคนเดียว แล้วจะยุ่งนะคร้าบบบบ )
ดีใจครับที่พี่ใช้ลีลานี้ รบกวนพี่ช่วยใช้ลีลานี้ตลอดไปนะครับ   Wink

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
INHO
Full Member

คะแนน 29

ขันติ เมตตา เสียสละ ให้อภัย และปล่อยวาง

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 05:58:42 PM »

แบบนี้แหละจ้ะน่าร๊ากกกก.....แย้งกันไปแย้งกันมาแต่อย่าตีรวนกัน

เด็กนั่งติดประตูหลังข้างถังขยะอยู่หลังห้องแบบผมน่ะยังไงก็ได้ แต่หลายท่านเป็นพวกนั่งแถวแรกหน้ากระดานดำ ต้องเกรงใจเค้าหน่อย  Cheesy
ตอนเรียน ม.ศ. 4 ผมนั่งแถวหน้าสุด Wink

พอเรียน ม.ศ. 5 ผมนั่งเกือบแถวสุดท้าย (รองบ๊วย) Grin

รุ่นนี้เรียนไม่ถึง ม.6 แสดงว่า...แก่เลี้ยววว... Grin
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:20:26 PM »

--ศาลตัดสิน ยุติธรรมแล้วครับ
.........บริเวณหน้า อาคาร ศรีจุลทรัพย์ก็จะโล่ง ไม่มีคนมากินมานอน เฝ้าไล่ กกต.อีกต่อไป ( ผมเคยไป ถาม ว่า ป้ามาจากไหน ทำไมมานอนที่นี่ ทำไมไม่กลับบ้าน พรุ่งนี้ค่อยมาใหม่ก็ได้ แกตอบว่า มาจาก ศรีษะเกษ ยังกลับไม่ได้ นี่คือเรื่องจริงเมื่อ พ.ค.49 )

.........ต่อไปก็มี กกต.ชุดใหม่ที่จะมาจัดการการเลือกตั้งให้บริสุทธิ์ ยุติธรรม ทุกพรรคการเมือง ลงสมัครกันหมด และต้องจับตา อย่าให้ กกต.ชุดใหม่ เอนเอียง ไปรับใช้ ทักษิณ อีก เพราะถ้า ผลการเลือกตั้งออกมา แล้ว ทรท. ชนะ พวกฝ่ายแค้นจะได้ไม่มีข้ออ้าง ว่าแพ้เพราะ ระบอบทักษิณอีกต่อไป

........ต่อไปก็ถึงคิว ยุบพรรค จะโดน 1 หรือ 2 หรือรอดหมด ก็ว่าไปตามระบบ ( คอย เฮ )

........การเมืองมันต้องแก้ด้วยการเมือง...ตามระบบตามขั้นตอนแบบนี้แหละ บ้านเมืองจะได้สงบร่มเย็นครับท่าน.

เพิ่งจะเจอกระทู้ที่อ่านแล้วไม่คันก็อันนี้แหละ Cheesy

--- เดี๋ยวโดนข้อหา " พูดจาส่อเสียด" อีกครับ ..( มีหลายลีลา ) ลึกๆ แล้ว คำพูดผมไม่ คันหรอกครับ ถ้าวิเคราะห์ให้ลึกๆ .. จะมีแต่ความมันส์ ครับ อิ อิ ( อย่าไปจิงจังนักเลย..เดี๋ยว ผบ.ทบ.ให้นอนคนเดียว แล้วจะยุ่งนะคร้าบบบบ )
ดีใจครับที่พี่ใช้ลีลานี้ รบกวนพี่ช่วยใช้ลีลานี้ตลอดไปนะครับ Wink

ขอโทษนะค่ะ ..ไม่ใช่ส่อเสียดแต่ขอร่วมสนทนาด้วย...
อ่านกระทู้  2 ท่าน โต้คารมกันรู้สึกเครียดตาม ...ครั้งนี้อ่านแล้วรู้สึกสบายใจจัง.. Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:35:00 PM »

---ถ้าใครเจอผมตัวจริงแล้วจะบอกว่า คนๆนี้ " คบได้ " เพราะว่า เป็นคนไม่ " กินกับ " ( กินแต่ เหล้า หรือ เบียร์ อย่างเดียว ) กิน "ล้าง กินผลาญด้วยครับท่าน " อิ อิ ... Grin Grin

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:38:30 PM »

---ถ้าใครเจอผมตัวจริงแล้วจะบอกว่า คนๆนี้ " คบได้ " เพราะว่า เป็นคนไม่ " กินกับ " ( กินแต่ เหล้า หรือ เบียร์ อย่างเดียว ) กิน "ล้าง กินผลาญด้วยครับท่าน " อิ อิ ... Grin Grin

มีโอกาส จะขอคาราวะ สัก 2 แก้วค่ะ

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 09:50:29 AM »

Smiley

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์