๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 12:12:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเปรียบเทียบ ระหว่าง P7 M8 กับ กล็อก 19  (อ่าน 49632 ครั้ง)
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #150 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 02:01:28 PM »

......กลุ่มอักษะด้วยกัน ตัวกลางกล็อคมีนก Grin .......
 แม่นนักเหรอขนาบแบบแซนวิสซะเลย (  เจ้าของตัวกลางมาจับกล็อคยิงที่ 20 เมตร  เป้ากล่องกระสุนCCI .22ir กระเด้งไปกระเด้งมา ตกใจ )

ในรูปเห็น Glock ตัวกลาง เจาะที่สไลด์ไว้สองรู ไว้เพื่อลดแรงรีคอยล์หรือป่าวครับ ?

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #151 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 02:16:06 PM »

ตัวกลาง Hk ครับ บ่ช่ายกล็อก

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #152 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 02:36:23 PM »

กล๊อคในโลกนี้ ยังไม่มีนกนี่ครับ Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #153 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 02:45:26 PM »

ใช่ usp c หรึอปล่าครับ อยากทราบข้อดีข้อเสีย นะครับ  Grin
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #154 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 02:49:27 PM »

ขออนุญาตครับ

รูโตๆ  ด้ามยาวๆ

USP 45 ตัวเต็มน่า Grin

ของใครเอ่ย หลงรัก

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #155 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 04:05:05 PM »

หึ หึ เคล็ดวิชาไหมฟ้าของแท้............
ดึงลำเลื่อนถอยหลังประมาณ 1- 1.5 ซ.ม. แล้วค่อยๆบีบหน้าด้ามเข้าไปครับ

ปัญหาเรื่องเสียงของ P7 จริงๆ คือ การคลายหน้าด้ามครับ

ถึงไม่ดึงลำเลื่อนเลยก็ไม่ถือว่าดังมาก แต่ตอนคลายหน้าด้ามนี่แหละครับ ดังสนั่น

แต่ก็มีวิธีให้คลายแล้วลดเสียงลงได้อีกเหมือนกันครับ แต่ยังไม่บอก

รอเจ้าของ P7 ท่านอื่นๆมาช่วยเฉลยดีกว่าครับ

อิอิ ขออนุญาต กั๊กไว้นิดนึง เรียกเรทติ้งครับ

อิอิ

หุๆๆๆ ทั้งสองท่านทราบครับ แต่ผมชิงตอบก่อน เวลาผิดจะได้โดนเต็มๆ 5555
เวลาคลายหน้าด้ามไม่ให้มีเสียงดัง ก่อนคลายก็เอานิ้วชี้จิ้มไปที่กระเดื่องตัวเล็กๆใต้โกร่งไก เหนื่อนิ้วกลางที่กำลังกำด้ามปืนอยู่ ให้กระเดื่องจมเข้าไป แล้วค่อยคลายหน้าด้าม มันจะลดเสียงได้ครับผม กึ๋ย.... ตอบผิดแหงเลยเรา ตั้งแต่มีกระทู้ มั่ว เนี่ยะ ชักไม่มั่นใจในตัวเองเลยสิ พับผ่า Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ   ได้ความรู้จากเวปนี้อีกแล้ว   เฮ้อ !   ไม่เบื่อครับ..    Cheesy

""
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #156 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 04:28:39 PM »

ดึงลำเลื่อนถอยหลังประมาณ 1- 1.5 ซ.ม. แล้วค่อยๆบีบหน้าด้ามเข้าไปครับ

ปัญหาเรื่องเสียงของ P7 จริงๆ คือ การคลายหน้าด้ามครับ

ถึงไม่ดึงลำเลื่อนเลยก็ไม่ถือว่าดังมาก แต่ตอนคลายหน้าด้ามนี่แหละครับ ดังสนั่น

แต่ก็มีวิธีให้คลายแล้วลดเสียงลงได้อีกเหมือนกันครับ แต่ยังไม่บอก

รอเจ้าของ P7 ท่านอื่นๆมาช่วยเฉลยดีกว่าครับ

อิอิ ขออนุญาต กั๊กไว้นิดนึง เรียกเรทติ้งครับ

อิอิ

Smiley มีอยู่กับเค้าด้วยเหมือนกัน มีทั้ง G19 และ P7 แต่ชอบ P7 มากกว่า

Smiley ผมว่าเวลากำกิ๊ปหน้าไม่ดังเท่าไหร่นะ แทบไม่ค่อยได้ยินเสียงด้วยซ้ำ แต่เวลาปล่อยจะค่อยข้างดัง ถ้าไม่อยากให้มีเสียงดัง วิธีของผม คือ ถ้าถือปืนมือขวา ใช้มือซ้ายดึงลำเลื่อนมาข้างหลัง แล้วปล่อยคลิ๊ป

Smiley ขออนุญาตโชว์ปืนเก่าๆหน่อยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2007, 05:02:23 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #157 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 05:18:51 PM »

Kahr T9 พอจะเทียบกับ P7M8 ได้ไหมครับ

ที่เมกา ราคา ที9 2 กระบอกยังไม่เท่า พี7ฯ กระบอกเดียวครับ เรื่องระบบกลไก ประมาณเท่ากล๊อก ไกคมกว่ากล๊อก แต่ไม่มีกระเดื่องกันไกขยับเลย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

รัก ปัมปัม แปมแปมที่สู้ด

« ตอบ #158 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 06:24:19 PM »

ถ้าเปรียบเทียบจากความชอบ ผมชอบ P7M8 ครับเคยผ่านมือมาหนึ่งกระบอกครับ แต่ลองจับดูแล้วบุญผมไม่ถึงก็เลยประกาศขายไปครับ ตอนนี้ก็เลยใช้แต่ Glock ครับชอบมาก
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #159 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 07:45:11 PM »

ปิ๊งป่อง ไม่รู้เหมือนกันว่าผิดหรือถูก แต่ที่แน่ๆผมใช้ทั้งวิธีของพี่โป่ง และ  พี่ Watt ครับ

แต่ผมถนัดแนวๆพี่โป่งมากกว่า แต่ก็ไม่เหมือนทีเดียว

โดยผมจะใช้มือข้างไม่ถนัดครอบลำเลื่อน คล้ายดึงสไลด์

แล้วใช้ปลายนิ้วโป้งจิกไปที่กระเดื่องรูปครึ่งวงกลมแทนครับ

อันนี้จะเลือกใช้แบบใดแล้วแต่ความถนัดครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 07:58:55 PM »

ท่านทัดมาลา... ผมอ่านดูของท่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ  รบกวนท่านส่งปืนมาให้ฝึกหัดจะได้ไหม ฝึกคุ้นเคยชำนาญเมื่อใดจะส่งกลับคืนในทันที ว่าพรื้อ...
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #161 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 09:03:38 PM »

ท่านทัดมาลา... ผมอ่านดูของท่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ รบกวนท่านส่งปืนมาให้ฝึกหัดจะได้ไหม ฝึกคุ้นเคยชำนาญเมื่อใดจะส่งกลับคืนในทันที ว่าพรื้อ...

วอนซะแล้วไข่เบิ้ล ... ถ้าพี่ทัดมาลา  ส่งให้แต่หัวที่ยิงจาก P7 ล่ะ จวยเลย ..... อิอิอิ

ได้ข่าว Hk ที่มีอยู่ ก็ใช้วานดีไม่ใช่เหรอ ........ อิอิอิ   p7 ปืนไม่ดีงั้น ๆแหละ อยากซื้อเมื่อไรก็ซื้อได้ ..... หาง่ายจะตาย ......  อิอิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #162 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 09:26:55 PM »

อิอิ

เวลาแห่งความเป็นความตายมันก็คิดไม่ทันได้ครับตาต้องและใจมันอยู่ที่ผู้ร้ายจะประหม่าได้หรือเปล่าวครับ(นี่เป็นความเห็นส่วนตัวครับ)บางทีที่รู้มาขึ้นลำ2รอบหรือลืมขึ้นลำก็มี

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #163 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 09:36:14 PM »

อิอิ

เวลาแห่งความเป็นความตายมันก็คิดไม่ทันได้ครับตาต้องและใจมันอยู่ที่ผู้ร้ายจะประหม่าได้หรือเปล่าวครับ(นี่เป็นความเห็นส่วนตัวครับ)บางทีที่รู้มาขึ้นลำ2รอบหรือลืมขึ้นลำก็มี

ครับเห็นด้วยแต่ พี่ทัดฯ คงหมายถึงกรณ๊การเข้าตีแบบเงียบ ๆครับ ว่าแบบเจ้าหน้าที่ที่ ต้อง การความเงียบเข้าว่า ..... หากแต่เรื่องราวต่าง ๆจบลงแล้ว ผมเองก็เห็นว่า .... ไม่มีความจำเป็ที่จะปลดหรือลดให้เงียบครับ ..... เพียงแต่อาจเป็นเทคนิคเล็ก ๆ ที่เอาไว้คุยสนุกเท่านั้นเอง .................

ว่าด้วยเวลาจวนตัว ผมไม่ขึ้นลำครับ แค่ปลดเซฟแล้วเหนี่ยวไกเท่านั้นจริง ๆ ...... อิอิอิ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #164 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 10:04:38 PM »

Smiley จริงๆแล้วหลายท่านกลัวว่าการบีบคลิ๊บหน้าใน P7 จะเป็นปัญหา ที่จริงแล้วการบีบจะใช้แรงเพียงแค่กดครั้งแรกเท่านั้น หลังจากที่คลิ๊บชิดด้ามแล้ว แทบไม่ได้ใช้แรงน้อยมากในการกดครับ สำคัญที่การฝึกหัด คือ ถ้าปืนชี้เป้าก็ต้องบีบคลิ๊บให้เคยชิน เหมือนกับปืนที่มีระบบกลไกในการเซฟ คือ ปืนชี้เป้าก็ต้องปลดเซฟแล้ว พร้อมที่จะลั่นไก

Smiley จุดด้อยของ P7 สำหรับผมน่าจะมีอย่างเดียว คือการแขวนลำเลื่อน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์