๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 05:47:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเปรียบเทียบ ระหว่าง P7 M8 กับ กล็อก 19  (อ่าน 49633 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 05:41:59 PM »

SIG P210 ครับ Rolls Royce แห่ง 9 ม.ม. ครับ

ยิงแห้งแนะนำว่า หาลูกดัมมี่ใส่ไว้ครับ

เข็มหักยังไม่เคยได้ยินครับ แต่กรณีถ้วยรับเข็มหัก เคยปรากฎ

แต่ไม่ใช่ปัญหา ติดต่อคุณมล HK Thailand บริการอะไหล่ฟรีครัย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 05:44:59 PM »

ขอบคุณพีๆทุกคนมากครับที่กรุณาให้ข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับ พี 7 กับ กล็อก..มีประโยชน์มากครับผมจะพยายามฝึกฝน เจ้า พี 7 ให้ชำนาญตามเทคนิคที่พี่ๆแนะนำมา..อ้อแล้วถ้าเรายิงแห้งบ่อยๆเข็มแทงชนวนมันจะหักไหมเนี่ยครับ... Smiley ขอบคุณอีกครั้งสำหรับความกรุณา ครับ

Smiley หักครับ กล๊อกก็หักเหมือนกัน ถ้ายิงแห้งโดยไม่มีตัวรอง

Smiley รอยเข็มที่จอกท้ายกระสุนที่ยิงด้วยกล๊อกก็ไม่เหมือนกับปืนยี่ห้ออื่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2007, 07:52:46 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 08:12:33 PM »

ผมชี้ข้อดี ข้อเสีย ของ HK P7M8 ให้ทราบก็แล้วกัน...........ตามประสบการณ์ที่ผมใช้ปืนรุ่นนี้มา ทั้งพกพาปกติแบบชาวบ้านทั่วๆไป และ ใช้ในงานแบบเตรียมพร้อม..........

จุดธูปเรียกเซียน Glock ผู้ชำนาญไม่ยักมา..........สงสัยเปิดตำราอยู่

ก่อนอื่นต้องกล่าวว่า ถ้าจะใช้ P7 แบบ พวก 9 ลูกดก แบบสาดไว้ก่อน พ่อสอนไว้ เลิกคิดได้ ไปใช้ปืนรุ่นอื่นที่จุเยอะๆ...........ถ้าใช้แบบลุยๆ ชุ่ยๆ ไม่ต้องดูแล ก็เลิกคิด.............ถ้าจะใช้ปืนที่หาอะไหล่/อุปกรณ์แต่งได้ง่ายๆ ก็เลิกคิด...............และถ้าจะหาปืน 9 มม. ราคาถูกใช้ ก็เลิกคิดเช่นกัน............

แต่ถ้าจะใช้ปืน 9 มม. แบบแปลกๆ แพง ฝึกเยอะกว่าชาวบ้านเพราะระบบวุ่นวาย  แต่โคตรแม่น...........ก็กระบอกนี้

ข้อดี............

งาน วัสดุ การเก็บรายละเอียด ถือว่าสวยงามและ ประณีต.......ใช้วัสดุชั้นดี เหล็กชั้นดี ...........รมดำด้วยงานที่สวยงามและทนทานมาก............

มีขนาดกระทัดรัด ..........เป็นปืนขนาด  Full Size ลำกล้องยาว 4.16 นิ้ว หกเหลี่ยมบิดตัวในมิติเดียวกับ compact รุ่นอื่นๆ..........แบนและบางพอสมควร พกซ่อนเนียน พกนอก ดี

ถอดประกอบแบบปกติ..........ง่ายมาก  มีชิ้นส่วนแค่สามชิ้น คือ โครงปืน(ซึ่งลำกล้องติดอยู่ด้วย)..........สปริงรีคอย และ สไลด์.............ถอดโดยกดปุ่มบริเวณที่เดียวกับเซฟ1911......แล้วดึงสไลด์- ยกขึ้น.........แล้วดันออกทางด้านหน้า.....ก็เรียบร้อย...........ถือว่าถอดแบบปกติได้เร็วมาก

ความแม่นยำสูงมาก...............ไกซิงเกิลล้วนๆ หลุดคม...........รีคอยปืนถอยหลังมาตรงๆ เพราะลำกล้องอยู่แนวต่ำติดกับโครงปืน.............สามารถใช้แนวข้างของสไลด์ เป็นแนวเล็งแทนศูนย์แบบยิงเร็วได้ดีมาก.............

การปลดซองกระสุน...........อยู่ที่ใต้โกร่งไกด้านหลัง ...........ใช้ได้ดีทั้งผู้ที่ถนัดซ้ายและขวา.............ปลดซองกระสุนเปล่าเมื่อสไลด์ค้าง จะพุ่งออกมาทันที...........จุดสำคัญคือ เมื่อใส่ซองกระสุนใหม่แล้ว บีบกริ๊บ สไลด์จะปิดทันทีพร้อมขึ้นเข็มฯ ยิงได้ทันที โดยไม่ต้องใช้นิ้วโป้งซ้ายหรือหัวแม่มือขวา มากดคันค้างสไลด์ให้ปลดตัว(ถึงจะกดก็กดไม่ได้ เพราะหลบตัวอยู่)............ถือว่าเป็นปืนที่ปลด-บรรจุซองกระสุนได้เร็วมากรุ่นหนึ่ง...........

การคัดปลอก สม่ำเสมอที่สุด เท่าที่ผมเคยยิงปืนพกหลายๆแบบมา................คัดปลอกออกทางขวาด้านหลัง ไกลมาก 4-5 เมตรจากผู้ยิง และเป็นแนวเดียวกันตลอด............

ใช้ระบบการยิงและนิรภัยในตัวเดียวกันในแบบที่ไม่เหมือนใคร..............คือต้องบีบกริ๊บเท่านั้น เข็มฯจึงขึ้น และ เป็นไกซิงเกิลล้วนๆ หลุดคมมาก...............สามารถขึ้นลำ และพกพาหรือหยิบขึ้นมาถือเตรียมพร้อมได้อย่างมั่นใจ ว่า ไม่ลั่นไปโดนกบาลเพื่อนร่วมงาน..............และหากจะยิงก็แค่บีบกริ๊บแล้วเหนี่ยว.............เลิกยิงก็ปล่อยกริ๊บ...............

เรือนเข็มแทงชนวน..........สามารถถอดได้โดยไม่ต้องใช้เครื่องมือช่วย........ไม่ต้องถอดปืนจากโครง...........ถอดออกแล้ว เหมือนสากกระเบือราคาแพงอันหนึ่งที่ใช้ได้แค่ขว้างกบาลอริเท่านั้น..........หมดสิทธิ์ยิงโดยชิ้นเชิง..............

อะไหล่..............หาได้ที่เดียวที่ไม่โดนฟันกบาล คือ HK Thailand ที่มีการบริการหลังขายยอดเยี่ยม ไม่ลอยแพลูกค้า.............

ขายง่าย......มีแต่คนหาและสู้ราคา (คนไม่สู้ราคา ประเด็นนี้ไม่เกี่ยว)

ข้อเสีย..........

แพงโคตรๆ......ที่อเมริกา ราคา 1500 กว่าเหรียญ...........ที่เมืองไทยพูดไม่รู้เรื่อง(กับพวกหน้าเงิน)..........

จุกระสุนน้อย แค่ 8+1 ................ไม่เหมาะสำหรับพวกที่อยากสาดอย่างเมามัน

อะไหล่.........แพง ถึงโคตรแพง แม๊ก 8 นัด ตัวละเกือบหรือ 3 พันบาท...........อุปกรณ์ตกแต่ง หายากสุดๆ แม้แต่ซอง ต้องสั่งตัด หรือวัดดวงเวลาไปซื้อว่ามีของหรือไม่.............

ไม่ถูกกับกระสุนหัวตะกั่วล้วนๆ(ตามคำแนะนำของคู่มือ)..............เพราะเศษตะกั่วอาจจะไปอุดตัน ท่อระบายแก๊ส ที่รังเพลิง ที่เจาะไว้ถึง 16 ช่อง.............

ทำความสะอาดวุ่นวาย(สำหรับพวกชุ่ยๆ)............เพราะนอกจากทำความสะอาดในส่วนที่เหมือนปืนอื่นๆแล้ว ต้องล้วงเข้าไปทำความสะอาดกระบอกสูบแก๊ส ใต้ลำกล้องด้วยเครื่องมือพิเศษที่ให้มากับปืน............รวมทั้งตัวลูกสูบที่ติดที่ปลายสไลด์.............

ยิงประมาณ 20 นัดขึ้น จะเริ่มร้อน.............บริเวณเหนือโกร่งไก ซึ่งเป็นที่อยู่ของห้องแก๊ส...........ถ้ดันทุรังยิงไปเรื่อยๆ ถึง 50-60 นัดจะร้อนมากจนจับแทบไม่ได้.............ต้องพักปืน(พักเพราะคนยิงร้อน ไม่ใช่ปืนเกเร)..................

ปลอกกระสุนจะทิ้งร่องรอยการเผาไหม้ของแก๊ส จำนวน 16 รอย รอบปากปลอกกระสุนไว้.............เป็นหลักฐานว่ายิงจาก P7 ...............ดังนั้นสายลับไม่ควรใช้

ระบบบีบกริ๊บหน้าด้ามปืน เพื่อขึ้นเข็ม..................ไม่เหมาะสำหรับพวกหน้าใหม่ ที่ไม่ศึกษาการทำงานของปืน.............ซึ่งจะเผลอไม่บีบ เลยยิงไม่ได้............พอตั้งใจบีบแบบจริงๆจังๆ ก็บีบเสียจนหน้าเขียว............ปืนก็สั่นดิกๆ ยิงไม่แม่น แล้วโทษปืน..............เหมาะสำหรับ คนที่ศึกษาและฝึกฝนการใช้อย่างถึงขั้นคล่องแคล่ว............เรียกว่าระบบทำให้ฝึกนาน ชำนาญช้ากว่าปืนระบบอื่น.................แต่ทั้งนี้อยู่ที่ระดับมันสมองของคนใช้ด้วย...........ถ้าชุ่ยๆและออกจะโง่ๆหน่อยๆ จะใช้ปืนรุ่นนี้ยาก.............เรียกได้ว่า ใช้งานยาก ถ้าไม่ฝึกให้คุ้นเคย ไม่เหมือยปืนรุ่นอื่นๆที่ระบบเหมือนๆกัน............ส่วนชอบไม่ชอบปืนรุ่นนี้ ไม่ใช่ประเด็นนี้

สไลด์ แคบพอควร สปริงแข็ง..........ขึ้นลำต้องออกแรงมากกว่า 9 ตัวอื่น เพราะเป็นระบบโบว-แบ็ค ที่ใช้แก๊ส เรียกว่า แก๊ส ดีเลย์ โบว-แบ็ค................ถ้าคิดจะใช้ปืนรุ่นนี้แบบ ชัก สไลด์แล้วยิง.....เลิกคิด...........เพราะสไลด์แข็ง แถมมัวแต่ดึงสไลด์ แล้วเผลอไม่บีบกริ๊บ.........โดนสวนแน่นอน

ราคาขายมือสอง ต้องขายแพง.............เพราะซื้อมาแพง...........

ผมมีความเห็นฮาๆ แต่ไม่มั่ว สำหรับ HK P7M8 แค่นี้ครับ....................

ปล. บอกก่อนนะครับว่า ไม่ได้นั่งเทียนเขียน..............ผมใช้ปืนรุ่นนี้มาแค่ 5 ปีเอง...........ใช้ออกทำงานแบบเตรียมพร้อม 100%  มา 7-8 ครั้ง..........สำหรับผมอุ่นใจดี เพราะมันคงไม่ลั่นไปโดนกบาลลูกน้องแน่ๆ เวลาเอานิ้วเข้าโกร่งไกเตรียมพร้อม

ข้อมูลสุดยอดตรงไปตรงมาแบบถึง ๆ  แต่ถามพี่มะขิ่นนะครับว่าพิมพ์เองหรือให้เลขาพิมพ์ให้ครับเพราะข้อความยาวมาก ๆ นับถือคัรบ

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 08:14:56 PM »

ขอบคุณพีๆทุกคนมากครับที่กรุณาให้ข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับ พี 7 กับ กล็อก..มีประโยชน์มากครับผมจะพยายามฝึกฝน เจ้า พี 7 ให้ชำนาญตามเทคนิคที่พี่ๆแนะนำมา..อ้อแล้วถ้าเรายิงแห้งบ่อยๆเข็มแทงชนวนมันจะหักไหมเนี่ยครับ... Smiley ขอบคุณอีกครั้งสำหรับความกรุณา ครับ

Smiley หักครับ กล๊อกก็หักเหมือนกัน ถ้ายิงแห้งโดยไม่มีตัวรอง

Smiley รอยเข็มที่จอกท้ายกระสุนที่ยิงด้วยกล๊อกก็ไม่เหมือนกับปืนยี่ห้ออื่นครับ

ที่เห็นมา ผนังสไลด์ ทะลุก่อนเข็มหักครับ ถ้าเข็มหักเรื่องเด็ก ๆ เพราะ มีเข็มแทงชนวนของ กล๊อก ให้ซื้อเปลี่ยน แต่ไม่มี สไลด์ กล๊อก ให้ซื้อเปลี่ยนง่าย ๆ เหมือนกับ เข็มแทงชนวน ต้องสั่งเป็นพิเศษ จากโรงงานอิสระ อย่าง แคสเปี้ยน
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 08:15:58 PM »

......กลุ่มอักษะด้วยกัน ตัวกลางกล็อคมีนก Grin .......
 แม่นนักเหรอขนาบแบบแซนวิสซะเลย (  เจ้าของตัวกลางมาจับกล็อคยิงที่ 20 เมตร  เป้ากล่องกระสุนCCI .22ir กระเด้งไปกระเด้งมา ตกใจ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2007, 08:23:05 PM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
silstar
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 09:20:07 PM »

เอาจากประสบการณ์นะครับ

p7m8  หนักครับ สำหรับคนสูง 160 อย่างผม พกเหน็บหลังเช้ายันเย็น ปวดหลังทุกวัน ตอนนั้นไม่มีปืนของตัวเอง ใช้ของหลวง ที่ โรงเรียนนายร้อยตำรวจ ใช้ตัวนี้ฝึกยิงครับ แม่นดี ขึ้นลำค่อนข้างยาก ที่จับน้อยและสไลค์  แข็งมาก  ที่บีบหน้าเคยล้อมบ้านตอนกลางคืน ลูกน้องไปบีบหน้าบ้าน มันเลยรู้ตัวก่อน  เคยใช้ยิงติดต่อกัน พอ 100 กว่านัดขึ้นมันร้อนจนสไลค์ติด ต้องเอามาพักให้เย็น ครูฝึกทหารอเมริกัน เอาน้ำราดเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน เหล็กทั้งดุนใช้ตบดีมาก อีกตัว p7m13 ยิงไม่ได้ครับด้ามใหญ่ บีบสไลค์ไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

กล็อค 19 หลังจากนั้นมีโอกาศซื้อตัวนี้มาใช้ ไม่ปวดหลังแล้ว แต่ไม่เคยขึ้นลำไว้ก่อนเลย ขึ้นตอนชาร์จทุกที ความแม่นอาจจะน้อยกว่า p7 แต่การบำรุงรักษาน้อยกว่า ของแต่งเพียบ  ราคาถูกกว่ามาก 

ให้เลือก สำหรับผมซื้อกล็อคใช้ก่อน  แล้วค่อยหา p7m8
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 10:40:30 PM »

บีบหน้าด้ามมีทริกให้บีบแล้วเสียงไม่ดังได้ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 11:02:17 PM »

บีบหน้าด้ามมีทริกให้บีบแล้วเสียงไม่ดังได้ครับ

มีวิธีอย่างไรครับ   ..  เอาไว้ประดับความรู้   ในอนาคตอาจได้มีสักกระบอก   Smiley

""
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 11:27:05 PM »

ดึงลำเลื่อนถอยหลังประมาณ 1- 1.5 ซ.ม. แล้วค่อยๆบีบหน้าด้ามเข้าไปครับ

ปัญหาเรื่องเสียงของ P7 จริงๆ คือ การคลายหน้าด้ามครับ

ถึงไม่ดึงลำเลื่อนเลยก็ไม่ถือว่าดังมาก แต่ตอนคลายหน้าด้ามนี่แหละครับ ดังสนั่น

แต่ก็มีวิธีให้คลายแล้วลดเสียงลงได้อีกเหมือนกันครับ  แต่ยังไม่บอก

รอเจ้าของ P7 ท่านอื่นๆมาช่วยเฉลยดีกว่าครับ

อิอิ ขออนุญาต กั๊กไว้นิดนึง เรียกเรทติ้งครับ

อิอิ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 12:24:56 AM »

หึ หึ เคล็ดวิชาไหมฟ้าของแท้............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
rome
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 01:46:20 AM »

Kahr T9 พอจะเทียบกับ P7M8 ได้ไหมครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ความรู้....ความชำนาญ.....เกิดจากการเรียนรู้และฝึกฝน.....
papa
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 07:56:41 AM »

บอกหน่อยเถอะครับพี่ ทริกอะไรเนี่ย......ถือว่าทำบุญนะครับ.. ออ้ผมอยากถ่ายรูปปืนผมมาให้ดูแต่ไม่รู้วิธีเอารูปลงเวปใครรู้วิธีบ้างครับเอาแบบง่ายๆนะครับ..ง่ายที่สุดด้วยขอบคุณครับ Grin
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #147 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 08:06:07 AM »

เฮ้อ.........ว่าจะไม่เข้ามาอ่าน แต่ก็อดไม่ได้

วันนี้ต้องลองไปเดินเรื่องขอกู้เงินจากเมียดีกว่า
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 10:12:59 AM »

หึ หึ เคล็ดวิชาไหมฟ้าของแท้............
ดึงลำเลื่อนถอยหลังประมาณ 1- 1.5 ซ.ม. แล้วค่อยๆบีบหน้าด้ามเข้าไปครับ

ปัญหาเรื่องเสียงของ P7 จริงๆ คือ การคลายหน้าด้ามครับ

ถึงไม่ดึงลำเลื่อนเลยก็ไม่ถือว่าดังมาก แต่ตอนคลายหน้าด้ามนี่แหละครับ ดังสนั่น

แต่ก็มีวิธีให้คลายแล้วลดเสียงลงได้อีกเหมือนกันครับ แต่ยังไม่บอก

รอเจ้าของ P7 ท่านอื่นๆมาช่วยเฉลยดีกว่าครับ

อิอิ ขออนุญาต กั๊กไว้นิดนึง เรียกเรทติ้งครับ

อิอิ

หุๆๆๆ  ทั้งสองท่านทราบครับ แต่ผมชิงตอบก่อน เวลาผิดจะได้โดนเต็มๆ 5555
เวลาคลายหน้าด้ามไม่ให้มีเสียงดัง ก่อนคลายก็เอานิ้วชี้จิ้มไปที่กระเดื่องตัวเล็กๆใต้โกร่งไก เหนื่อนิ้วกลางที่กำลังกำด้ามปืนอยู่ ให้กระเดื่องจมเข้าไป แล้วค่อยคลายหน้าด้าม มันจะลดเสียงได้ครับผม กึ๋ย.... ตอบผิดแหงเลยเรา ตั้งแต่มีกระทู้ มั่ว เนี่ยะ ชักไม่มั่นใจในตัวเองเลยสิ พับผ่า  Grin Grin Grin

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 02:01:04 PM »

Grinขอบคุณครับ....ความรู้ล้วนๆ...

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์