๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 05:01:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาแหนบหัก มีผลอะไรกับตัวปืนไหมครับ  (อ่าน 1937 ครั้ง)
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:41:48 PM »

ขออนุญาตยืมรูปของท่าน mrs2005 มาลงด้วยนะครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 08:00:40 AM »

ผมว่ามีผลแน่นอนครับน้าเหล็ก  ขนาดองศาความโค้งของแหนบเพี้ยนไปหน่อยก็กระทบระบบลั่นไกแล้ว

แล้วหักที่ขาส่วนไหนครับ

kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 08:11:48 AM »

เปลี่ยนใหม่ได้ครับ ทำงานชัวว์กว่า
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 08:55:08 AM »

ผมว่ามีผลแน่นอนครับน้าเหล็ก  ขนาดองศาความโค้งของแหนบเพี้ยนไปหน่อยก็กระทบระบบลั่นไกแล้ว

แล้วหักที่ขาส่วนไหนครับ

ส่วนที่งอเป็นตัว L ครับอาปู

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 09:22:07 AM »

แหนบส่วนที่เป็นตัว L ทำหน้าที่กดสะพานไกครับ...............ถ้าหัก ไกจะไม่คืน

เปลี่ยนสถานเดียวครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:19:09 PM »

ส่วนตัวผมคิดว่าแหนบนี้เป็นของปืนออโตเมติก ซึ่งแหนบทำหน้าที่ในการสับนกให้กระสุนลั่น ถ้าแหนบหักไปแรงในการสับนกก็จะค่อยลงอาจจะทำให้กระสุนลั่นบ้างไม่ลั่นบ้าง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:35:32 PM »

ส่วนตัวผมคิดว่าแหนบนี้เป็นของปืนออโตเมติก ซึ่งแหนบทำหน้าที่ในการสับนกให้กระสุนลั่น ถ้าแหนบหักไปแรงในการสับนกก็จะค่อยลงอาจจะทำให้กระสุนลั่นบ้างไม่ลั่นบ้าง

ไม่ใช่แล้วครับ ............

แหนบตามภาพนี้คือ แหนบสามชาย ของปืนตระกูล 1911 ทำหน้าที่ กดสะพานไก กดเชีย-ดิส และ ดันหลังอ่อน

ไม่ใช่สปริงนกสับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 02:08:11 PM »

แหนบตัวแอลตัวนี้ แค่ประกอบผิดตำแหน่งนิดเดียว มีผลทำให้นกไม่ค้าง ผมเคยคันมือลองถอดดู
และประกอบเข้าไปเอง เจ้าตัวแอลตัวนี้ ไม่แน่ใจว่ามันต้องไปกดทับเซียร์กับสะพานไกหรือเปล่า เอาเป็น
ว่า วางผิดตำแหน่ง ผลปรากฎว่า ง้างนกแล้วไม่ค้าง ต้องถอดประกอบใหม่ เมื่อเข้าตำแหน่งเดิม กลไก
ก็ทำงานตามปกติ
      หากดัดจะมีผลทำให้ไกเบาลง แต่เกิดหักขึ้นมา ซื้อมาเปลียนอย่างเดียวครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 07:24:50 PM »

ขอบพระคุณทุกท่านครับ วันนี้ได้ซื้อตัวใหม่เปลี่ยนเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์