๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 04:03:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยึดอาวุธสงคราม 40 ตันบรรทุกเครื่องบินเกาหลีเหนือ ( ขนมากับเครื่องบินเลย สุดยอด)  (อ่าน 37273 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #165 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 02:12:35 PM »

การทำงาน และการศึกษา

รัฐบาล กลน. ท่านแจกจ่ายงานให้ประชาชนทำตามความถนัด ซึ่งรัฐบาลจะรู้ดีว่าใครถนัดทำอะไร ประชาชนไม่ต้องคิดเองให้ปวดหัว กลน. เขาอธิบายว่าประชาชนเขาทั้งมีประสิทธิภาพและมีการศึกษาสูง โดยพาไปดูชุมชนตัวอย่าง เอ้อ ไม่ใช่ตัวอย่างชุมชนทั่วๆ ไปครับว่าในวันหนึ่ง 24 ชั่วโมงนั้นประชาชนทำงานวันละ 8 ชั่วโมง เรียนวิชาการเมืองอีก 8 ชั่วโมง ที่เหลืออีก 8 ชั่วโมงพักผ่อน เขาบอกตัวเลข 8 - 8 - 8 อย่างนี้จริงๆ ซึ่งไม่มีประเทศใดมีประสิทธิภาพเท่า

จากการคุยลับหลังห้องบรรยาย ล่ามเขาบอกว่าผู้ชาย กลน. ชอบเป็นทหารเพราะได้เดินทางออกจากเมืองบ้านเกิดไปเห็นเมืืองอื่นบ้างครับ

รัฐบาลเกาหลีเหนือจัดการศึกษาอย่างเป็นระบบ พิพิธพัณฑ์ต่างๆ ก็มีครบถ้วน เช่น ประวัติศาสตร์และการเือง เขาเรียบเรียงนำเสนอประวัติศาสตร์มนุษยชาติไม่ใช่แบบน่าเบื่อ ยุคหินเก่า/หินใหม่ ยุคคลาสสิก ยุคกลาง ฯลฯ แต่นำเสนอตามขั้นตอนของคอมมิวนิสต์เป็น สั่งคมดั้งเดิม - สังคมนายทุนศักดินาขูดรีด - สังคมนิยม - สังคมคอมมิวนิสต์อันประเสริฐ ทำนองนี้ครับ

การบันเทิง

รัฐบาล กลน. จัดการบันเทิงบริการประชาชนอย่างถ้วนหน้า ทุกคนชมภาพยนต์ของรัฐบาลซึ่งเนื้อเรื่องกินใจมาก ชมกี่เรื่องๆ มีแต่เรื่องคนหนุ่มสาวรับใช้ชาติ เป็นทหารบ้าง สมัครไปอยู่บ้านนอกบ้าง ไปพัฒนาหมู่บ้านโดนพายุพัดตายบ้าง หนุ่มสาวรักกันแต่ขอไปรบกัยนายทุนก่อน สนุกสนานยิ่งนัก สำหรับทีวี รัฐบาลดูแลเรียบร้อย ถ่ายทอดเองทุกเรื่อง แต่เครื่องทีวีส่วนตัวนั้นชาวบ้านทั่วไปไม่มีครับ ดูมากแล้วเสียสุขภาพ

สุดท้าย เจ้าภาพ ก็มีน้ำใจแจดของที่ระลึกเป็นตะเกียบเหล็กแหลม (แต่ไม่ได้บอกให้เอาไปจิ้มนายทุน) และโถเซรามิกคนละใบ เป็นที่ระลึกจากดินแดนคิมมิวนิสต์อันมีความสุขครับ
วิถีชีวิตแบบนี้ละครับ ที่นักเรียนมหาวิทยาลัยบางท่านต้องการ
ขอถามท่านต๊อกสัก1ข้อนะครับ นักศึกษาประชาชน ของประเทศสังคมนิยมเกาหลีเหนือ เล่นเน็ตคุยกันในเว๊ปถึงเรื่องระบบนายทุนได้หรือเปล่า
แบบของเราประเทศไทย ในเว๊ปนี้ที่บางท่านคุยถึงเรื่องระบบการปกครองสังคมนิยมได้นะครับ  ไหว้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #166 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 02:51:09 PM »

สมัยนั้นยังไม่มีเนตครับ แต่ที่ทราบมา สมัยนี้เขาก็ไม่ให้ประชาชนหน้าซีดเล่นเนตครับ อิทธิพลทุนนิยมอันชั่วร้าย อิ อิ

สำหรับเรื่องอวดโม้นิยมระบบการเมืองการปกครองอื่น เช่น อยู่เมืองทุนนิยมไทย คุยโม้นิยม คอมฯ ได้ แล้วอยู่ คอมฯ คุยโม้ นิยมทุน บ้างนั้น

...รับรองว่าได้รับใช้ชาติเป็นประโยชน์แน่ครับ ทำนองเพิ่มสารอาหารให้กับไร่นารวมของเขานั่นแหละ

เนต และมือถือ ปรเทสสังคมนิยม / คอมฯ เขาไม่ค่อยชอบ ขนาดประเทศที่ปล่อยให้ทุนเข้าประเทศอย่างพม่า ข้าราชการเขาจะซื้อมือถือต้องสมัครก่อน รอหลายเดือน ถึง 6 เดือนกว่าจะได้รับอนุญาตก็มีครับ ข้าราชการพม่าทุกวันนี้เติมน้ำมันรถยังต้องปันส่วนครับ ได้ยินแค่นี้ผมเลยไม่ได้ถามต่อเกี่ยวกับสิทธิของประชาชนเต็มขั้นครับพี่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #167 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 04:33:08 PM »

ผมขอยู่แบบนี้ดีกว่าครับ เพราะผมเป็นคนมีกิเลสหนาอยู่ครับ อยากกิน อยากเที่ยว อยากดืม อยามีความสุขกับชีวิตอันน้อยนิดของผมครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 04:47:15 PM »

โอ้... อ่านเพลินครับ สรุปว่าชีวิตที่ กลน. มันดีจริงใช่ไหมเนี่ย... เย้...
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #169 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 05:28:02 PM »

-พอทราบไหมครับว่าทำไมทหารม้ารัสเซียจึงได้เก่งกาจจังเลย
-ทหารม้าคอสแซก นี่เป็นพวกไหนครับ ไวกิ้ง สลาฟ หรือ ตาร์ต้า
เท่าที่สังเกตดูพบว่าคนรัสเซียผูกพันกับม้ามาก ขนาดอาจารย์รัสเซียในประเทศไทย(ไม่รู้หลงมาจากไหนคนนึง) ยังบ่นว่า พ้ม..อยาก..ขี้.หมา(ผมอยากขี่ม้า)..นักศึกษาไทยล้อกันว่า เฮ้ย..เอาขี้หมาให้มันสักกองซิ
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #170 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 10:55:27 PM »

คนนอกบ้าน เพราะคิดว่าเป็นคนนอกบ้าน ในขณะที่อยู่ในบ้าน

น้ำสัก1เขื่อน ไม่รู้จะทำให้แตกใบได้หรือเปล่า

ถ้าใครซักคนขออนุญาตเข้ามาในบ้านของท่าน หรือท่านมีแขกเข้ามาในบ้าน

ท่านจะนับเค้าเป็นคนในบ้าน ... ที่สามารถจะคุยเรื่องภายในบ้านทุกอย่างให้เค้าฟังได้ทั้งหมดหรือครับ

ผมสมัครเข้ามามีล็อกอิน ที่นี่ เพราะอยากเข้ามาหาวิชาความรู้และรับฟังเรื่องราวประสบการณ์ต่างๆจากทุกท่าน

อันไหนดีเก็บไว้ อันไหนไม่ตรงใจก็ข้ามไป ก็เท่านั้น ... ขอยืนยันว่าผมยังรู้สึกตัวดี ว่าผมไม่ใช่"คนในบ้าน"แน่นอน

เพียงแค่ผมโชคดี มี "กุญแจ" ไขเข้ามาในบ้านได้ก็เท่านั้น

แต่ช่วงหลังนี้ พอเปิดดูกระทู้ทีไร มักเจออะไรแปลกๆ บางครั้งหัวข้อกับเนื้อหาภายในต่างกันโดยสิ้นเชิง

ผมเคยตั้งกระทู้ถามเรื่อง "อาการจากการถูกกระสุนตามส่วนต่างๆของร่างกาย"

เพราะแค่อยากทราบว่า ถ้า"ถูกยิง" โดนจุดต่างๆในร่างกายแล้วจะมีอาการหรือมีผลอย่างไร

เผื่อใครจะสามารถนำไปใช้ต่อยอดได้ เช่นการปฐมพยาบาล

หรือบางเหตุการณ์ถ้าสถานการณ์เอื้ออำนวยให้สามารถเลือกจุดยิงได้โดยไม่หวังผลถึงชีวิต ...

ปรากฎว่า ... มีไม่กี่ท่านที่ตอบคำถามได้เข้าประเด็น นอกนั้นก็มาในแนว "เสียดสีประชดประชัน"

หรือตอบอะไรที่ไม่เห็นจะเกี่ยวกับคำถาม แล้วยังมีพวก "ใช่ครับพี่ ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน" อีก

แล้วการที่แต่ละท่านเรียกชื่อกันโดยที่ผม(และคิดว่าน่าจะมีอีกหลายๆท่าน)ที่ไม่รู้จักด้วยนั้น

หรือการที่่บางท่านรู้ขนาดว่าใครเป็นอะไร ทำอะไร ที่ไหนนั้น...

มันทำให้รู้สึกว่า "เรา" ไม่ใช่ "พวกเค้า" นี่หว่า เพราะเราไม่รู้จักใครเลย

ผมคงมิอาจเอื้อมเป็น"คนในบ้าน" ของท่านหรอกครับ

ขอเป็นแค่ "อาคันตุกะ" ผู้มาเยือนดีกว่า

ส่วนเรื่องความเห็นอื่นๆนั้น ขออนุญาตไม่กล่าวถึง

เพราะผมเคารพใน "ความต่าง" ดีก็เก็บไว้ ไม่ดีก็ข้ามไป ... ไม่อยากแบกโลกครับ "มันหนัก"  ไหว้

ไร้คำกล่าว............................................
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #171 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 11:05:01 PM »

อัตตาตนเอง มันก่อกำแพงขังตัวเอง จนนับวันกำแพงมันสูงขึ้นๆ จนยากจะก้าวข้ามไปได้

....ตามล่า...อีตอแหล
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #172 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 11:19:49 PM »

Huh ......... เชื่อเลยว่าเดี๋ยวจะมีคนมา "ต่อยอด" แน่นอน ...  ยิ้มีเลศนัย

ไร้คำกล่าว............................................
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #173 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 12:02:29 AM »

-พอทราบไหมครับว่าทำไมทหารม้ารัสเซียจึงได้เก่งกาจจังเลย
-ทหารม้าคอสแซก นี่เป็นพวกไหนครับ ไวกิ้ง สลาฟ หรือ ตาร์ต้า
เท่าที่สังเกตดูพบว่าคนรัสเซียผูกพันกับม้ามาก ขนาดอาจารย์รัสเซียในประเทศไทย(ไม่รู้หลงมาจากไหนคนนึง) ยังบ่นว่า พ้ม..อยาก..ขี้.หมา(ผมอยากขี่ม้า)..นักศึกษาไทยล้อกันว่า เฮ้ย..เอาขี้หมาให้มันสักกองซิ

อ่านที่นี่ได้เลยครับ...
V
V
V
http://en.wikipedia.org/wiki/Cossacks

แถมอาร์มของทหารคอสแซคในกองทัพรัสเซียในปัจจุบันครับ...Cheesy
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #174 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 03:38:09 AM »

คนนอกบ้าน เพราะคิดว่าเป็นคนนอกบ้าน ในขณะที่อยู่ในบ้าน

น้ำสัก1เขื่อน ไม่รู้จะทำให้แตกใบได้หรือเปล่า

ถ้าใครซักคนขออนุญาตเข้ามาในบ้านของท่าน หรือท่านมีแขกเข้ามาในบ้าน

ท่านจะนับเค้าเป็นคนในบ้าน ... ที่สามารถจะคุยเรื่องภายในบ้านทุกอย่างให้เค้าฟังได้ทั้งหมดหรือครับ

ผมสมัครเข้ามามีล็อกอิน ที่นี่ เพราะอยากเข้ามาหาวิชาความรู้และรับฟังเรื่องราวประสบการณ์ต่างๆจากทุกท่าน

อันไหนดีเก็บไว้ อันไหนไม่ตรงใจก็ข้ามไป ก็เท่านั้น ... ขอยืนยันว่าผมยังรู้สึกตัวดี ว่าผมไม่ใช่"คนในบ้าน"แน่นอน

เพียงแค่ผมโชคดี มี "กุญแจ" ไขเข้ามาในบ้านได้ก็เท่านั้น

แต่ช่วงหลังนี้ พอเปิดดูกระทู้ทีไร มักเจออะไรแปลกๆ บางครั้งหัวข้อกับเนื้อหาภายในต่างกันโดยสิ้นเชิง

ผมเคยตั้งกระทู้ถามเรื่อง "อาการจากการถูกกระสุนตามส่วนต่างๆของร่างกาย"

เพราะแค่อยากทราบว่า ถ้า"ถูกยิง" โดนจุดต่างๆในร่างกายแล้วจะมีอาการหรือมีผลอย่างไร

เผื่อใครจะสามารถนำไปใช้ต่อยอดได้ เช่นการปฐมพยาบาล

หรือบางเหตุการณ์ถ้าสถานการณ์เอื้ออำนวยให้สามารถเลือกจุดยิงได้โดยไม่หวังผลถึงชีวิต ...

ปรากฎว่า ... มีไม่กี่ท่านที่ตอบคำถามได้เข้าประเด็น นอกนั้นก็มาในแนว "เสียดสีประชดประชัน"

หรือตอบอะไรที่ไม่เห็นจะเกี่ยวกับคำถาม แล้วยังมีพวก "ใช่ครับพี่ ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน" อีก

แล้วการที่แต่ละท่านเรียกชื่อกันโดยที่ผม(และคิดว่าน่าจะมีอีกหลายๆท่าน)ที่ไม่รู้จักด้วยนั้น

หรือการที่่บางท่านรู้ขนาดว่าใครเป็นอะไร ทำอะไร ที่ไหนนั้น...

มันทำให้รู้สึกว่า "เรา" ไม่ใช่ "พวกเค้า" นี่หว่า เพราะเราไม่รู้จักใครเลย

ผมคงมิอาจเอื้อมเป็น"คนในบ้าน" ของท่านหรอกครับ

ขอเป็นแค่ "อาคันตุกะ" ผู้มาเยือนดีกว่า

ส่วนเรื่องความเห็นอื่นๆนั้น ขออนุญาตไม่กล่าวถึง

เพราะผมเคารพใน "ความต่าง" ดีก็เก็บไว้ ไม่ดีก็ข้ามไป ... ไม่อยากแบกโลกครับ "มันหนัก"  ไหว้

ไม่ได้เข้ามาต่อยอด หรือเข้ามาแก้ตัวนะครับ ผมว่าทุกเว๊ปสมาชิกที่เข้าไปคุยใหม่ๆ ก็จะรุ้สึกว่าตัวเองเป็นคนแปลกหน้า
หลายๆท่านก็เข้าไปอ่านไม่กล้าคุย ถ้าคุยกันสักระยะก็จะรู้ว่านิสัยใจคอ ความคิดเห็นเป็นอย่างไร และก็ทุกเว็ป ถ้าสมาชิกใหม่
เข้ามาอย่างสุภาพ ถามตอบดีๆ ก็จะไม่มีปัญหากับสมาชิกที่คุยอยู่ก่อน แต่บางท่านเข้ามาแบบว่าเก่งมาแต่เกิด รู้ไปทุกเรื่อง
ตอบหรือถามคำถามแบบเอาข้างเข้าถู ไม่ฟังความคิดเห็นผู้อื่น แบบนี้ก็จะโดนตั้งแง่จากสมาชิกทั้งเก่าและใหม่
ลองคิดดูนะครับ เกือบทุกเว๊ป จะมีสมาชิกใหม่ๆสมัครเข้ามาทุกวัน วันละหลายคน แต่จะมีเพียงบางท่านเท่านั้นที่มีปัญหา
เรื่องคำถาม คำถามบางคำถามสมาชิกก็อาจตอบไม่ได้ เพราะไม่มีประสพการณ์ อย่างเรื่องการถูกยิงตามจุดต่างๆของร่างกาย
ผมเองก็ตอบไม่ได้ เพราะไม่มีประสพการณ์ และไม่มีข้อมูล  แต่ถ้าถามเรื่องการใช้อาวุธปืน คงมีคนแย่งกันตอบมากมาย
หรือถามเรื่องโดนรถชน หลายๆท่านในเว๊ปก็คงเข้ามาตอบ เพราะมีประสพการณ์ทั้งการชนคนอื่น และการถูกชน
สมาชิกเก่าๆที่คุยกันอยู่ในเว๊ปนี้ ครั้งหนึ่งก็เคยเป็นสมาชิกใหม่ เข้ามาแบบไม่รู้จักใครเลยสักคน แต่เมื่อระยะเวลาผ่านไป
ความสัมพันธ์ก็มีมากขึ้น ถ้าเราตั้งกำแพงว่าเราเป็นคนอื่น ความสัมพันธ์มันก็ไม่เกิดครับ ถ้าเราคิดว่าคนอื่นเป็นเพื่อน
ยื่นความเป็นเพื่อนให้  ความสัมพันธ์ ความผูกพันของเพื่อนสมาชิกในเว๊ปนี้ไม่ได้เกิดขึ้นแค่เวลาข้ามคืน แต่ใช้เวลาสร้างกันนานครับ
และทุกคนก็คงเริ่มจาก1เหมือนๆกัน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #175 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 03:52:08 AM »

จิตใจ คนนั้น ยากแท้ หยั่งถึง.. วาด ให้เป็นเพื่อน วาจา สร้างสรรค์ ส่งเสริม และถนอมในมิตรภาพ ก็ยังได้

ล้วนคิด ไปได้เองทั้งนั้น ในขณะที่ ท่านอื่น ยังมิได้ขยับ จะอะไรเลย . เป็นท่านสามารถเลือกได้ ทั้งเป็นมิตรกับเขา และ ทั้งเป็นคู่กัดกับเขา    Wink

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #176 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 03:53:21 AM »

Ego เยอะ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #177 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 05:14:46 AM »

Ego เยอะ
ครับ
แต่EOมีอยู่1เดียวในเว๊ป Grin

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #178 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 06:45:38 AM »

อ่านไปอ่านมา เริ่มไม่แน่ใจว่า "เจ้าของบ้านไม่ต้อนรับ" หรือ "ผู้มาเยือนไม่เปิดใจ"

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
wagthedog คริ คริ
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #179 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 08:17:32 AM »

อ่านไปอ่านมา เริ่มไม่แน่ใจว่า "เจ้าของบ้านไม่ต้อนรับ" หรือ "ผู้มาเยือนไม่เปิดใจ"

แหะ แหะ  โอ๊ครู้ทุกเรื่อง  แต่ไม่เห็นพูดถึงท่านประธานการบินเทยเลย  ใครสั่งเขาพักงานและเขาขนของตั้งเยอะแยะออกมาได้อย่างไร
เส้นทางบินภายในประเทศเห็นประกาศในปีนี้ว่าจะไม่มีการบินบางเส้นทางในปีหน้า  อ้างว่าขาดทุน  พวกนักบินและลูกเรือได้รับผลกระทบ
อะไรบ้าง  ที่บริษัทเจ้งเกิดจากการบริหารหรือว่าเกิดจากการรุมแทะกันทั้งระบบ   เล่าเรื่องอย่างนี้ให้ฟังบ้างสิ

มีลาภเสื่อมลาภ มี่ยศเสื่อมยศ ไม่มีอะไรยั่งยืน
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14
  พิมพ์