๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 11:45:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนยาว .22 Magnum ที่ใช้กันโดยทั่วไปมียี่ห้อไรบ้างครับ  (อ่าน 28602 ครั้ง)
C
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 05:56:22 PM »

ปืนยาว .22 Magnum ที่ใช้กันโดยทั่วไปมียี่ห้อไรบ้างครับ แล้วราคามันเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 06:08:59 PM »

วินเชสเตอร์   เรมิงตัน  ซีแซด  รูเกอร์  มาร์ลีน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 07:34:11 PM »

ผมใช้ตัวนี้อยู่ HK 300 ตอนนี้คงไม่มีขายแล้วครับ
Image Hosted by ImageShack.us

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 08:05:25 PM »

ผมใช้ตัวนี้อยู่ HK 300 ตอนนี้คงไม่มีขายแล้วครับ

แม็กยาวดีนะครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
{Gunslinger}
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 08:54:12 PM »

อันนี้ CZ ครับ

[IMG]http://img393.imageshack.us/img393/2461/sv400014un1

อิอิ

เมื่อท้องฟ้าที่เคยสว่าง......ก็ยังมีวันมืดลง
และขุนเขาที่เคยยืนยง.......สุดท้ายก็พังทลาย
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 09:34:16 AM »

ขออนุญาตครับ

ผมก็ใช้ HK 300 ครับ

ด้วยความเคารพครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 09:49:06 AM »

วินเชสเตอร์ เรมิงตัน ซีแซด รูเกอร์ มาร์ลีน
ขออนุญาตอ้างอิงครับ
        ส่วนมากมียี่ห้อตามนี้ครับ แถวต่างจังหวัด ยี่ห้อที่เห็นมาก มีวินเชสเตอร์ คริกโก้ ซีแซด ของผมเองมาร์ลิน ส่วนราคาตอนที่ซื้อปี 43 อยู่ที่ 20000 บาทครับ
หากไม่เน้นยิงซ้อมมือเล่น เชียร์ .22 แมกนั่มครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 11:37:30 AM »

ของผมใช้ ซีแซด 411 .22WRM ชอบในอานุภาพและเสียง เด็ดขาดจริงๆ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 03:10:27 PM »

ไม่ทราบว่าปุ่มปรับตัวท้ายสุดคืออะไรครับ ระยะเลนส์ให้เข้ากับตา อย่างกับท้ายกล้องส่องทางไกลที่ขยับได้หรือเปล่าครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 06:24:31 PM »

มันเป็นปุ่มเปิดปิดแสงส่องกากบาทครับเวลาเลํงกลางคืนหรือกับเป้าที่มีสีดําครับ

ไม่ทราบว่าปุ่มปรับตัวท้ายสุดคืออะไรครับ ระยะเลนส์ให้เข้ากับตา อย่างกับท้ายกล้องส่องทางไกลที่ขยับได้หรือเปล่าครับ?
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 10:19:22 AM »

ขอบคุณมากครับ ไม่เคยได้ยินระบบนี้เลยครับ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 11:13:12 AM »

เอารูปมาฝากครับ

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 02:04:38 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ มิล--ดอท ซะด้วย กล้องยี่ห้ออะไรครับ? หน้ากว้างเท่าไหร่? ขยายกี่เท่า-กี่เท่าครับ?

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 02:52:11 PM »

อยากทราบราคากล้องครับ 1000 กว่าหรือ 50000 กว่าครับ. Smiley
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 03:31:55 PM »

เป็นปุ่มปรับระดับความสว่างของไฟ มากกว่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1] 2
  พิมพ์