๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 08:57:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: -----ลองชม Colt 1911A1 -----  (อ่าน 28867 ครั้ง)
กงไกรลาศ
Full Member

คะแนน 54

ดื่มนมสด ชมบรรยากาศริมน้ำน่าน

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 12:44:40 PM »

สุดยอดครับเขาปล่อยให้พี่เท่าไหร่เหรออยากรู้จริงๆๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
สี่สิบแปดครับ
อย่างนี้ต้องบอกว่า"อีกนานเท่าไหร่ก็รอ"ครับผม
จะรอไหวหรือครับ
ก็จะรอครับผม
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 01:18:26 AM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆของเพื่อนสมาชิกในเวปนี้ ที่มีให้ผมในช่วงเวลาที่เข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้ในระยะเวลาสั้นๆ 2-3 เดือนที่ผ่านมา ผลงานที่ได้รับ ธค.49 ได้ Smith M67 1 ตัว ยังไม่ทันไรต้นเดือน มค.50 ได้ Colt 1911 A1 มาอีกตัว  ณ เวลานี้เห็นควรที่จะเป็นคนดูอย่างเดียวแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำติชม ด้วยความจริงใจ  Cheesy
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 01:25:42 AM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆของเพื่อนสมาชิกในเวปนี้ ที่มีให้ผมในช่วงเวลาที่เข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้ในระยะเวลาสั้นๆ 2-3 เดือนที่ผ่านมา ผลงานที่ได้รับ ธค.49 ได้ Smith M67 1 ตัว ยังไม่ทันไรต้นเดือน มค.50 ได้ Colt 1911 A1 มาอีกตัว ณ เวลานี้เห็นควรที่จะเป็นคนดูอย่างเดียวแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำติชม ด้วยความจริงใจ Cheesy
คุณโชคดีแล้วครับ.....ที่ได้วัตถุล้ำค่าไว้ในครอบครอง
......มีหลายคน อยากได้ เอ็มวัน กาแรนด์ อยากได้ ปืนกลมือทอมสัน อยากได้ ปืนคาร์บิน ไว้ในครอบครอง แต่ทำไม่ได้ เพราะมันเป็นอุปกรณ์สงคราม ที่ต้องห้ามครอบครอง
....แต่ เอ็ม 1911 เอ1 ของคุณ เป็นสหายศึก กับปืนสงครามที่กล่าวมาแล้ว แต่คุณครอบครองมันได้ ก็ถือว่ามีวาสนาแล้วครับ

คุณว่า ตารางเทียบจำนวนปืนเอ็ม 1911 ในโลกนี้ ที่เป็นยูเอสอาร์มมี่ มีกี่กระบอกครับ ??
แล้วประชาชนบ้าปืน ในโลกใบนี้ มีกี่คนครับ?Huh??
ผมว่ามีหลายล้านคนเลยที่เดียว
แต่สิ่งนี้ 1911 เอ1 คุณมีโอกาสครอบครองมันได้ เหนือกว่าคนบ้าปืนอีกหลายคนในโลกนี้ ผมว่า คุณตายตาหลับแล้วครับ...ยินดีด้วย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 13, 2007, 07:18:54 PM »

ได้มายังไม่เคยลองเลย วันนี้ว่างเลยขอลองม้าแก่ว่ายังไหวอยู่หรือเปล่า ชวนสมาชิกไปอีก 2 ท่าน มีCold CupTrophy และ1991ใช้ลูกซ้อมไป 1 กล่อง ยังมีเรี่ยวแรงดี ไม่มีสะดุด มีเพียงปลอกกระเด็นใส่หัว2-3 นัด ครับ เป้าแรกลองที่ 10 เมตร และ 15 เมตร เป็นการยิงเป้า .45 ครั้งแรกของผมครับ ไม่ได้ถ่ายของอีกสองท่านมาให้ชม........ Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2007, 11:20:25 PM โดย yah&yim » บันทึกการเข้า
gogang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 10:09:27 AM »

เดิมสุด ๆ น้ำลายหก
milo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 11:18:43 AM »

กลุ่มสวยมาก โชคดีจริงๆครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
perapong-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 45

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 12:15:54 PM »

ได้มายังไม่เคยลองเลย วันนี้ว่างเลยขอลองม้าแก่ว่ายังไหวอยู่หรือเปล่า ชวนสมาชิกไปอีก 2 ท่าน มีCold CupTrophy และ1991ใช้ลูกซ้อมไป 1 กล่อง ยังมีเรี่ยวแรงดี ไม่มีสะดุด มีเพียงปลอกกระเด็นใส่หัว2-3 นัด ครับ เป้าแรกลองที่ 10 เมตร และ 15 เมตร เป็นการยิงเป้า .45 ครั้งแรกของผมครับ ไม่ได้ถ่ายของอีกสองท่านมาให้ชม........ Grin
คุณเป็นคนที่โชคดีมากๆครับ......
Jr. Member
**

คะแนน 45

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 09:47:36 PM »

คุณเป็นคนที่โชคดีมากๆครับ......
ล้างปืนแล้วนำมาให้ดูข้างในด้วยนะครับ
Jr. Member
**

คะแนน 45

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 11:18:59 PM »

ล้างปืนแล้วนำมาให้ดูข้างในด้วยนะครับ
 ได้ครับท่าน ว่าแต่ทำยังไงให้หมดสนิมซักที Grin
ขอบคุณครับอย่าลืมหยอดน้ำมันหล่อลื่นทุกจุดที่มีการเคลื่อนไหวและจุดเสียดสีกันเล็กๆน้อยด้วยนะครับ
Jr. Member
**

คะแนน 45

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 11:28:00 PM »

ได้ครับท่าน ว่าแต่ทำยังไงให้หมดสนิมซักที Grin
ขอบคุณครับอย่าลืมหยอดน้ำมันหล่อลื่นทุกจุดที่มีการเคลื่อนไหวและจุดเสียดสีกันเล็กๆน้อยด้วยนะครับ ขอโทษครับเข็มแทงชนวนผมว่าฉีดโซแนกซ์น่าจะดีนะครับน้ำมันข้นผมว่าน่าจะเกิดตกค้างข้างในนะครับเผาไหม้ไม่หมดจดเข็มจะไม่เดินนะครับยิงมากๆน่ะท่านอื่น ๆมีความคิดเห็นแตกต่างอย่างไรน่าจะมีผู้รู้แนะนำได้บ้างนะครับสำหรับผมแนะนำได้ไม่หมดนะครับก็ทราบจากอ่านในเวปนี้เหมือนกันครับ
Khan Thee Bae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:54:57 PM »

วานคุณ tao bangkhaen  ช่วยดูด้วยครับ   Cheesy Cheesy

ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 03:16:44 PM »

สวยงามจริงๆ เห็นแล้ว   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 09:14:31 PM »

ท่านหมึกดำ ตัวที่อยู่ในซองหนังสีน้ำตาลเอาออกมาโชว์หน่อยซิครับ อยากเห็น
--ขอถามท่านสมาชิก ถ้าท่านไปเจอสไสด์อีกตัวสภาพไม่มีผุหรือมีตามดที่ผิวสไสด์แต่ตัวหนังสือและม้าชัดสู้ของเดิมไม่ได้(ม้ากลางตัวเล็ก)
เทียบกับตัวเก่าของเราม้าและตัวหนังสือคมชัดกว่าแต่มีผุ ถ้าแลกกันได้ท่านจะยอมแลกไหมครับ(ผมต้องเพิ่มตังให้) Grin
ภาพตัวเก่า ตัวใหม่ไม่ได้ถ่ายรูปมาครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Khan Thee Bae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 09:22:31 PM »

ท่านหมึกดำ ตัวที่อยู่ในซองหนังสีน้ำตาลเอาออกมาโชว์หน่อยซิครับ อยากเห็น

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 09:25:52 PM »

วานคุณ tao bangkhaen  ช่วยดูด้วยครับ   Cheesy Cheesy

ขอโทษเพิ่งมาเปิดเจอ วันหลังไปจุดธูปเรียกในพีเอ็ม ก็ได้
จะมาทรงให้
กระบอกนี้ นานๆ จะเจอที่ เอ็ม 1911 เอ1 ของเรมิงตัน แบบครบสูตร
1.อะไหล่ของคุณ ตรงรุ่นและยุคสมัย หมดทุกตัว เซฟหนามเตย  คันล็อคแถวแกะลายยาวๆ นกหางเรียวไม่หางบาน หลังอ่อนหางยาว เหล็กปิดท้ายลายตรง และโค้ง
2.การลงอักขระบนปืน กระบอกนี้ ไม่ดูซีรีส์นัมเบอร์ก็ดูออกว่าเป็นเรมิงตัน เพราะโครงปืนตัวอักษรทรงผอมสูง ทั้งยูไนเต็ทสเตท และ ตัวเลข เอ็ม 1911 เอ1
สไลด์ไม่ต้องพูดถึง เรมิงตัน 100 เปอร์เซนต์อยู่แล้ว
โครงประทับตรา เอฟ เจ เอ มีประทับได้ทั้งอิธาก้า และเรมิงตัน
แต่ตัวนี้ เป็นเรมิงตันเพราะตัวอักษร ผอมสูง ส่วน อิธาก้า จะอ้วนป้อม ลึก
.....เอาเป็นว่า พระแท้ เรมิงตัน แรนด์ อิงค์ ของจริง แท้ทั้งกระบอก ได้วิญญานทหารหาญ ของจีไอไว้ในครอบครองแล้วครับ ยินดีด้วย
....สภาพความหนาบาง ของตัวปืน ปืนสงครามสภาพนี้ ผมถือว่า 100 เปอร์เซนต์ครับ
ไม่ใช้ปืนพาณิชย์ ที่เอามานอนกอด แต่มันเคยผ่านสงครามมาแล้ว มีริ้วรอยแค่นี้ สภาพเหลือแค่นี้ ในความคิดผม ผมว่า 100 เปอร์เซนต์

.....แต่ไม่รู้ผมเอามะพร้าวมาขายสวนลำไยหรือเปล่า เพราะถ้าเป็นของคุณจริงไม่ได้ให้ผมมาดูเล่นละก็ ไม่ธรรมดา เพราะนายแบบ ที่คู่กันในภาพ ประทับตรายูเอสอาร์มมี่ เหมือนกัน ที่เป็น ซองหนังมาดเท่ห์นั้น น้อยคนนัก ที่จะหามันไว้ในครอบครอง เหมือน ชายกับหญิง ที่คู่โลกนี้ แหละครับ .......ผมว่า คนที่จับปืนกับซองนี้มาคู่กัน ผมว่า เขาไม่ธรรมดาแล้วครับ 
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์