๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 11:47:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้ชำนาญการทำลายรังต่อหัวเสือด้วยครับ  (อ่าน 25598 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:19:20 AM »

คิก คิกเยี่ยม ไหว้ แทงกิ้วทีทามครับ

ชอบคุณ ครับ คุณหมอ ไหว้
ภาระกิจที่ผมรับปาก วันเสาร์-อาทิตย์นี้ จัดการให้ ครับ
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:38:14 AM »

รอบนี้ พรานโดนต่อยไปสามจุด(หัว แขน หัวไหล่)  บอกว่ารู้สึกคันๆ สำหรับคนที่ไม่แพ้ มีภูมิต้านทาน ส่วนคนที่แพ้ ตัวเดียวถึงตายเลยนะครับ อย่าทำเป็นเล่น  ไหว้

ต้องมืออาชีพเท่านั้นนะครับ ผมก็ไม่กล้า เป็นได้แค่ผู้ช่วยของผู้ช่วยอีกที แต่ละคนภูมิต้านทานต่างกัน พรานเคยโดนต่อยสิบกว่าจุด เฉยๆ ทายาหม่องแล้วก็หาย  ตกใจ เยี่ยม

เสี่ยงตายขนาดนั้นกินกะ Leo เอง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 08:47:42 AM »

ภูมิต้ามทานคนเรามันต่างกันจริง ๆ 

คนรู้รัก ตัดหญ้าในสวนยาง  ตะขาบตัวเท่านิ้วชี้ไต่ขึ้นไปกัดที่เอว  แกเอามือปัดออกบอกคนอื่นว่าระวังตะขาบกัด

แล้วแกก็ตัดหญ้าต่อ  แกบอกเจ็บนิด ๆ ไม่แพ้    Shocked

แต่แกแพ้พิษของผึ้ง  โดนผึ้งต่อไม่ได้เจ็บมาก  แพ้จนตาบวม   ต้องไปหาหมอที่ รพ.   อ๋อย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 08:52:55 AM »

เรื่องไล่ต่อมีอีกวิธี  คือใช้ลูกเหม็น  ยิงกะหนังสะติ๊ก  เข้าไปที่รังมัน  ซัก  สี่  ห้า  ลูก  ก่อนยิงก็หาทางหนีทีไล่  ที่หลบให้ดี

ลูกเหม็นเข้าไปฝังอยูในรังมันไม่เกิน  ห้าวัน  มันหนีไปหาที่ทำรังใหม่ 

ผู้ใหญ่บ้านคนเก่าเคยเอาวิธีนี้ไปใช้ที่ศาลากลางหมู่บ้าน  ได้ผลมาแล้ว  ตอนแรกผมว่าจะวางเพลิงแต่  ผญบ.  แกกลัวไฟใหม้ศาลา

สุดท้าย  อดกินลูกต่อ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:13:37 AM »

รอบนี้ พรานโดนต่อยไปสามจุด(หัว แขน หัวไหล่)  บอกว่ารู้สึกคันๆ สำหรับคนที่ไม่แพ้ มีภูมิต้านทาน ส่วนคนที่แพ้ ตัวเดียวถึงตายเลยนะครับ อย่าทำเป็นเล่น  ไหว้
ต้องมืออาชีพเท่านั้นนะครับ ผมก็ไม่กล้า เป็นได้แค่ผู้ช่วยของผู้ช่วยอีกที แต่ละคนภูมิต้านทานต่างกัน พรานเคยโดนต่อยสิบกว่าจุด เฉยๆ ทายาหม่องแล้วก็หาย  ตกใจ เยี่ยม
เสี่ยงตายขนาดนั้นกินกะ Leo เอง

ต่อต่อยเจ็บมากกว่าแตนต่อยแยะไหมครับ เห็นคลิปยูทูปแตนสู้กับต่อแล้วไม่ได้ชนะกันขาด แตนกับต่อขนาดตัวไล่เรี่ยกัน แต่ต่อมีตูดใหญ่กว่า เข้าใจว่าพิษร้ายแรงกว่า... กับรังแตนเล็กมีแตนแค่ระดับหลัก 10 ตัวเลยไม่เห็นมีคนโดนแตนต่อยแล้วเจ็บหนัก...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:25:43 AM »

ไปค้นกูเกิ้ลดู พบว่าแตนต่อยก็ถึงตายครับ เพราะแพ้พิษ... http://www.thairath.co.th/content/138557 ...

รังแตนมักไม่ใหญ่ ผู้คนเลยไม่กลัวเพราะจำนวนแตนมีแค่หลัก 10 ตัว... แต่ถ้าคนแพ้พิษมัน ก็สามารถถึงแก่ชีวิตได้เหมือนกันครับ... โหย...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:34:20 AM »

โห้  น้า สมชาย   คนละเรื่อง หนังคนละม้วน
ผึ้ง เราแค่ จิ๊ด ๆ
แตน เหมือน ไม้ฟาด
ต่อ เหมือนโดน หมัดไทสัน

และอยู่ที่ภูมิของแต่ละบุคคล
ถ้ามีอาการแพ้ ก็ถึงโรงหมอ
ไม่แพ้ ทานยาแก้ปวด หรือทิ้งไว้ปกติ ก็หายไปเอง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:40:00 AM »

รังนี้ใหญ่จัง... http://www.malaeng.com/blog/?cat=75

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:41:08 AM »

โห้  น้า สมชาย   คนละเรื่อง หนังคนละม้วน
ผึ้ง เราแค่ จิ๊ด ๆ
แตน เหมือน ไม้ฟาด
ต่อ เหมือนโดน หมัดไทสัน

และอยู่ที่ภูมิของแต่ละบุคคล
ถ้ามีอาการแพ้ ก็ถึงโรงหมอ
ไม่แพ้ ทานยาแก้ปวด หรือทิ้งไว้ปกติ ก็หายไปเอง

โห... ชัดเจนครับ นายสมชายโดนแตนต่อยบ่อย รู้สึกเหมือนไม้ฟาดนิ้วจริง... ฮา...
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 01:27:57 PM »

ต่อมันแพ้เพลี้ยกระสอบครับ เพลี้ยกระสอบบุกไปถึงรัง  เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก

ยังเหลืออีกรังนึง แต่ขอกั๊กไว้ เอาไว้งานวันเกิด(อยากกิน) น้ำลายหก เยี่ยม

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 02:45:26 PM »

คนทีบ้านผมเขาใส่กางเกงแบบหนาหลายชั้น..ใส่รองเท้าคอมแบ็ต...เสื้อหนา ๆ หลายชั้น...ใส่ถุงมือหนังหนา...ปิดคอ..ใส่หมวกกันน็อค...ใช้บันไดปีนขึ้นไปเอาเลย..ไม่ต้องลนไฟ..ไม่ต้องฉีด...เอาเสร็จก็เดินไปขึ้นรถซึ่งพวกเปิดแอร์นั่งรอ..ขับหนีไปเลย

ถ้าไม่มีอุปกรณ์ที่ว่า...ก็ให้เอาตอนกลางคืน...หาอุปกรณ์ให้พร้อม...เช่นมุ้ง,ไม้ไผ่ยาว ๆ ที่มัดปลายด้วยผ้าชุบน้ำมันที่สามารถจุดให้ลุกนาน ๆ หน่อย...พวกที่ไม่กลัวจุดไฟลนฆ่าได้เลยเนื่องจากตัวต่อจะมีรูเข้าออกเพียงรูเดียว...จุดลนจนตายทุกตัวแล้วค่อยขึ้นไปเอา...วิธีนี้แม่ต่อตายเรียบนะครับ..ถึงไม่ตายก็ไหม้ปีกหมดบินไม่ได้..

โปรดใช้ความระมัดระวังในการดำเนินการนะครับ...

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 03:03:15 PM »

เอาเผาอย่างนี้ แล้ว ก็ไม่มีกินอีก
ต้องเลี้ยงไว้ เอาแค่ สองในสามพอ ให้เลี้ยงรัง ต่อไป
ได้กินตลอด
ขายก็โลหลายร้อย
ตลาดต้องการ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 03:10:26 PM »

เอาเผาอย่างนี้ แล้ว ก็ไม่มีกินอีก
ต้องเลี้ยงไว้ เอาแค่ สองในสามพอ ให้เลี้ยงรัง ต่อไป
ได้กินตลอด
ตลาดต้องการ

ต้องเลี้ยงในสถานที่กันเอาไว้ไงน้ายอด... หากสถานที่ราชการ เดี๋ยวมีคนโดนต่อยตายแหงแก๋เลย... แฮ่ๆ...
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 03:15:27 PM »

ผมเคยเห็นมากะตาตัวเอง..ที่บ้านผมนี่แหละ...ตัวต่อแค่ตัวเดียวนี่แหละที่มาสร้างรังใหญ่โต...เริ่มจากรังเท่าลูกมะนาว...ไป ๆ มา ๆ จากหนึ่งเป็นสองสามสี่...จนรังเท่าหม้อนึ่ง...พ่อแกบอกว่าอย่าทำมัน..โบราณเขาถือว่าต่อมาอยู่บ้านจะโชคดี...พอมันต่อยหลานสาวทั้งสองคน...แกไปบอกให้พวกขี้เหล้ามาเอาไปกินเฉยเลย..

เห็นข่าวแถวจังหวัดชายแดนใต้เขาขายกิโลละ..หนึ่งพันบาทนะครับ Grin

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 03:20:02 PM »

ได้กินตลอด
ตลาดต้องการ
ตอนผมเอารังผึ้งผมก็คิดแบบนี้แหละครับต้องพยายามอย่าให้แม่มันตายเพื่อจะได้มีรังผึ้งให้กินอีกเยใช้ควันรมผลผมเกือบตาย อีกครั้งตอนเอามิ้มผมก็คิดแบบเดียวกับตอนเอาผึ้งแต่เปลี่ยนจากควันมาเป็นใช้นํ้าฉีดกะว่าให้ปีกมันเปียกนํ้ามันจะได้ไม่บินมาต่อยผลออกมาเหมือนเดิมผมเลยเปลี่ยนมาใช้วิธีที่ปลอดภัยที่สุดคือซื้อเค้ากินครับ คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 16
  พิมพ์