๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 12:10:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 ... 41
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวสาร......ชมรมลูกซองรณยุทธ  (อ่าน 179703 ครั้ง)
แอ๊ด('-')รักในหลวง
ชาว อวป
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #450 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 09:33:44 AM »

ไหว้ ขอบคุณท่านแอ๊ด('-')รักในหลวงที่ชี้แนะ

+ ให้ครับ

ไหว้  เช่นกันครับ 567   ไหว้
ไหว้ สวัสดีครับทุกๆท่าน   ขอคำชี้แนะหน่อยครับ

เรื่องของเรื่องคือ   ผมกำลังจะซื้อลูกซองกระบอกแรก   ที่เล็งเอาไว้คือ 870 ลำกล้อง 20 นิ้ว โช๊คอิมปรู๊ฟ   กะว่าจะเอาเจาะคอมพ์เอง

เมื่ออาทิตย์ก่อนพอมาเวลาว่าง   เลยแอบเข้าไปถามราคาที่วังหลังมา   เลยได้รู้ว่ามีลูกซองออโต้ยี่ห้อนึงที่มาจากตุรกี   ราคาใกล้เคียงกับ 870 เลย

จึงอยากทราบการทำงานของลูกซองออโต้ว่ามีกี่ระบบ......แต่ละระบบมีข้อดีข้อเสียอย่างไร......และระบบที่ว่านั้นอยู่ในลูกซองยี่ห้อไดบ้าง

ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ  ไหว้

ไหว้สวัสดีครับท่าน เขรางค์ รักในหลวง ครับ ขออนุญาติ นะครับ ส่วนใหญ่ 870 ลำ 20 " จะเป็นศูนย์ไรเฟิล ลำกล้องไม่มีเกลียว ในเรื่องของโช๊คนั้น รายละเอียดมันเยอะครับ  ประเด็นมันอยู่ที่ว่า ท่านจะนำไปใช้ วัตถุประสงค์อะไรครับ เฝ้าบ้านอย่างนึง กีฬาก็อย่างนึงครับ  แต่ใจที่ท่านเลือก ถือว่าถูกต้องครับ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)ถ้าเปรียบเป็นรถญี่ปู่น ก็ เป็น โตโยต้าเลยครับ อะไหล่ถูก หาง่าย เบิกง่าย ซื้อง่าย ขายคล่อง คัดฝาประตูหลังบ้านทิ้งไว้ข้ามปีเลยครับ  ส่วนแบรนด์อื่นๆเขาก็พัฒนาไปตามสภาวะปัจจุบันครับ การใช้ อวป อยู่ที่จุดประสงค์ของงานเป็นหลักด้วย หากมีเพราะต้องปกป้องทรัพย์สิน ตัวที่ท่านเลือกนั่นแหละครับ หากเป็นการกีฬา ก็ตัวที่ท่านเลือกอีกนั่นแหละครับ หรือมีไว้ใช้งาน ฯลฯ  ระบบ การทำงานของลูกซองนั้น มีแบบกึ่งอัตโนมัติ คือ ออโต้แบบปืนสั้นนั่นเองสามารถยิงติดต่อกันได้อย่างรวดเร็ว  แบบโยนลำ คือการบริหารโดยมือในการสาว กระโจมเพื่อป้อนลูกเข้ารังเพลิง เหนี่ยวไก ดึงกระโจมเข้าหาตัว เพื่อให้ปืนคายปลอกทิ้ง  เอาเป็นว่าในเบื้องต้นนั้น ท่านต้องมีคำตอบอยู่ในใจแล้ว เพียงแต่ว่าท่านยังไม่เด็ดขาด เพราะ เรื่องของลูกซองมันละเอียดมากจริงๆ  อธิบายจริงเป็นเล่มๆครับ  ไหว้  

ป้าแอ๊ดเก่งจังเลย  Grin

ว่าแต่ป้าขางยังบ่ถามน้องเอกเพ้ ไปรบก๋วนป้าแอ๊ดเปิ๊ล  คิก คิก
     สวัสดีครับ อ้ายเอก สบายดีนะครับ เตรียม ปั้มเงินไว้เยอะๆครับ เอาลูกชายมาฝึก 22 รณยุทธ จะได้ลงแข่งแทนคุณพ่อรูปหล่อ Grin เเป็ปเดียวโตทันพ่อแน่ๆ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2012, 09:35:30 AM โดย แอ๊ด('-')รักในหลวง » บันทึกการเข้า
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #451 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 03:29:46 PM »

กลัวถึงวันที่เจ้าตัวเล็กโตมา จะไม่มีลูกกระสุนขาย เท่านั้นละครับพี่แอ๊ด  Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #452 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 12:06:31 AM »

คิก คิก คิก คิก

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
ชาว อวป
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #453 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 11:37:45 AM »

กลัวถึงวันที่เจ้าตัวเล็กโตมา จะไม่มีลูกกระสุนขาย เท่านั้นละครับพี่แอ๊ด  Grin
    ไหว้ อ้าย เอางาน 4-5 กุมภาฯ ที่เพชรฯ มันส์ๆ รางวัลถ้วยพระราชทานดีกว่า  มาเปิดหูเปิดตามั่ง  หลงรัก มัวแต่เปลี่ยนแพมเพอร์ส ชงนมอยู่นั่นแหละ แล้วชอบมาร้อง...ว่ายิงไม่ดี  โหยยยย... เดี๋ยวนี้คลื่นลูกใหม่ พัฒนาฝีมือกันไปเยอะแล้วครับ  สนุกสนานดีครับ  ว่างก็หอบลูกมาเที่ยวเน้ออ้ายเด้อ  ไหว้
Pick-UP
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #454 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 12:30:35 PM »

คลิปซ้อมลับ PPSC & พี่แจ็คและเพื่อนๆ ครับ

ชาว อวป
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #455 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 12:46:37 PM »

ตกใจหน้าซีด โหย จะเอาถ้วยเมืองเพชรกลับบ้านนนน .....  หัวเราะร่าน้ำตาริน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #456 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 02:54:36 PM »

เตรียมคัดตัว World Shoot ลูกซอง กันครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #457 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 06:06:20 PM »

ไหว้ อ้าย เอางาน 4-5 กุมภาฯ ที่เพชรฯ มันส์ๆ รางวัลถ้วยพระราชทานดีกว่า  มาเปิดหูเปิดตามั่ง  หลงรัก มัวแต่เปลี่ยนแพมเพอร์ส ชงนมอยู่นั่นแหละ แล้วชอบมาร้อง...ว่ายิงไม่ดี  โหยยยย... เดี๋ยวนี้คลื่นลูกใหม่ พัฒนาฝีมือกันไปเยอะแล้วครับ  สนุกสนานดีครับ  ว่างก็หอบลูกมาเที่ยวเน้ออ้ายเด้อ  ไหว้

ไม่ได้ชงนมนานแล้วครับพี่แอ๊ด ตอนนี้ยิงแต่ปืนสั้น ลูกซองไม่ได้แตะเลยครับไม่มีกระสุนมาให้ซ้อมกันมั่งเลยครับ แล้วจะไปสู้พี่ๆเขาได้ยังไงครับ ตอนนี้ที่ยิงได้ก็คงมีแต่ปืนสั้นละครับ  Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
tor_nid
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #458 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 07:54:07 PM »

แมทช์เพชรบุรี เทพลูกซองไปกันเพียบเลย มันส์แน่ๆ
ชาว อวป
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #459 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 12:37:27 PM »

ไม่ได้ชงนมนานแล้วครับพี่แอ๊ด ตอนนี้ยิงแต่ปืนสั้น ลูกซองไม่ได้แตะเลยครับไม่มีกระสุนมาให้ซ้อมกันมั่งเลยครับ แล้วจะไปสู้พี่ๆเขาได้ยังไงครับ ตอนนี้ที่ยิงได้ก็คงมีแต่ปืนสั้นละครับ  Grin
          ปืนสั้นก็ยังดีครับ อ้าย ไว้มีจังหวะค่อยหยิบมาเล่นแล้วกัน อย่าพึ่งแขวนหล่ะครับ
Auan_ลูกกระจาย
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #460 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 12:43:26 PM »

สวัสดีครับเพื่อนๆ ไหว้
ชาว อวป
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #461 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 01:11:01 PM »

เอ่อ    หัวเราะร่าน้ำตาริน เตรียมตัวไว้ด้วยนะครับเสี่ยอ้วน เพชรบุรี เค้าล้าง รอ ไว้แล้วครับ หมายถึงไปเฮฮา กันอ่ะครับ ยิ้มีเลศนัย
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #462 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:32:32 PM »

ปืนสั้นก็ยังดีครับ อ้าย ไว้มีจังหวะค่อยหยิบมาเล่นแล้วกัน อย่าพึ่งแขวนหล่ะครับ

แขวนครับตั้งแต่พัทลุงปีที่แล้วก็แขวนข้างฝาไว้ตลอดเลยครับ คอนดิชั่น 2 ด้วย  Grin  แต่ยังบ่เลิกครับ ยิงได้เท่าไรก็เอาเท่านั้นละครับ เอามัน เอาฮาไว้ก่อน ขำๆ ไม่เครียดครับ  Grin

วิศิษฏ์เอ๊กซ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 58

« ตอบ #463 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 09:19:39 AM »

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

แมทช์เพชรบุรี เทพลูกซองไปกันเพียบเลย มันส์แน่ๆ
   เยี่ยม   เยี่ยม   เยี่ยม

เอ่อ    หัวเราะร่าน้ำตาริน เตรียมตัวไว้ด้วยนะครับเสี่ยอ้วน เพชรบุรี เค้าล้าง รอ ไว้แล้วครับ หมายถึงไปเฮฮา กันอ่ะครับ ยิ้มีเลศนัย
  แล้วเจอกันนะครับผม   ไหว้  ไหว้  ไหว้

การพูดว่า..ให้..คือความผิดอันสูงสุดในชีวิตผม  ต่อไปนี้จะไม่มีคำว่า...ให้...อีกต่อไป
bigbigboy123
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #464 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 05:50:44 AM »

มีลูกซองออโต้28นิ้วอยากลงแข่งipscไม่ทราบว่าจะเสียเปลียบกับพวกลำกล้องสั้นมากไหมครับขอบคุณครับ
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 ... 41
  พิมพ์