๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 11:23:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Henry คานเหวี่ยง .22LR ทดสอบโดย : atom_99_atom ครับ  (อ่าน 49142 ครั้ง)
NIT_NOY
Jr. Member
**

คะแนน 71

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:54:22 PM »

ได้ไปทดสอบ กะพี่atom_99_stom สนุกมากค่ะ ปืนสวยมาก และดี คุณภาพเหลือล้น ติดอย่างตรงที่ไก แข็งไปนิดหนึ่งค่ะ หากปรับแต่งอีกนิดหน่อย น่าจะดีกว่่านี้่ค่ะ  แต่บอกคำเดียวว่าปืนประเภทนี้ ยอมรับว่าความสวยกินขาด ความแม่นก็ใช่ย่อยค่ะ ไว้หากมีโอกาสจะไปร่วมทดสอบปืน กะี่พีเค้าอีกค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ ไหว้
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 07:21:05 PM »

กลุ่มดีครับ

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 04:49:14 PM »

เบื้องต้นแค่นี้ก่อนนะขอรับ ไว้มีอะไรเพิ่มเติมค่อยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ในโอกาสต่อไปครับ

Huhอีกเรื่องครับ ท่านมีเทคนิคอะไร เพื่อแก้ปัญหาหลอดกะสุนหลวมหรือไม่ครับ ของผมเคยหล่นเกือบหาย ขอบคุณครับ ไหว้

ของผมยังไม่หลวมนะขอรับ (พึ่งได้มาอาทิตย์เดียวครับ  Cheesy)
แต่เท่าที่ดูหากหลวม
1.  ใช้ตะใบหางหนูปลายแหลมเล็กๆ ตะไบจุดที่ 1 ให้เป็นเงี่ยงลึกเข้าไปอีกหน่อย (กรณีเงี่ยงของเดิมสึกหรอ)
2.  อาจเปลี่ยนสลัก (จุดที่ 2) ให้เป็นขนาดอ้วนขึ้น เพื่อให้สอดรับกับข้อ 1
3.  หรือไม่ก็เปลี่ยนโอริงใหม่ (จุดที่ 3) ให้มีขนาดอ้วนขึ้นหน่อยครับ เพื่อเวลาล๊อคแล้ว o-ring จะอัดฟิตแน่นไม่หลวมหลุดง่ายครับ (ควรทำจุดนี้ก่อนครับ ง่ายสุด)

หรือ สั่งหลอดอะไหล่ใหม่เปลี่ยนได้ครับ http://www.henryrepeating.com/parts.cfm
เห็นราคา 21.5 เหรียญครับ
          ไหว้    ขอบคุณครับ  ที่แท้ก็แค่เส้นผมบังรังแค จะลองทำดู  ความจริงของผมก็ยังป้ายแดงอยู่นะ  เยี่ยม

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 05:19:55 PM »

ได้ไปทดสอบ กะพี่atom_99_stom สนุกมากค่ะ ปืนสวยมาก และดี คุณภาพเหลือล้น ติดอย่างตรงที่ไก แข็งไปนิดหนึ่งค่ะ หากปรับแต่งอีกนิดหน่อย น่าจะดีกว่่านี้่ค่ะ  แต่บอกคำเดียวว่าปืนประเภทนี้ ยอมรับว่าความสวยกินขาด ความแม่นก็ใช่ย่อยค่ะ ไว้หากมีโอกาสจะไปร่วมทดสอบปืน กะี่พีเค้าอีกค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ ไหว้

สนุกสนานดีครับ ยิงทดสอบ 2 วันยังได้อะไรไม่มากนัก เพราะเอาไปด้วยหลายกระบอก เลยยิงแจมไปด้วยกันตลอดวัน  Cheesy
วันว่างๆ ก็มาอีกนะครับ  หลงรัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 05:21:07 PM »

กลุ่มดีครับ

แต่ชั่งใจดูแล้วครับ ว่า..ศูนย์เปิดระยะ 100 เมตร ไม่รู้จะไหวหรือเปล่าครับ  คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 05:23:44 PM »

เบื้องต้นแค่นี้ก่อนนะขอรับ ไว้มีอะไรเพิ่มเติมค่อยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ในโอกาสต่อไปครับ

Huhอีกเรื่องครับ ท่านมีเทคนิคอะไร เพื่อแก้ปัญหาหลอดกะสุนหลวมหรือไม่ครับ ของผมเคยหล่นเกือบหาย ขอบคุณครับ ไหว้

ของผมยังไม่หลวมนะขอรับ (พึ่งได้มาอาทิตย์เดียวครับ  Cheesy)
แต่เท่าที่ดูหากหลวม
1.  ใช้ตะใบหางหนูปลายแหลมเล็กๆ ตะไบจุดที่ 1 ให้เป็นเงี่ยงลึกเข้าไปอีกหน่อย (กรณีเงี่ยงของเดิมสึกหรอ)
2.  อาจเปลี่ยนสลัก (จุดที่ 2) ให้เป็นขนาดอ้วนขึ้น เพื่อให้สอดรับกับข้อ 1
3.  หรือไม่ก็เปลี่ยนโอริงใหม่ (จุดที่ 3) ให้มีขนาดอ้วนขึ้นหน่อยครับ เพื่อเวลาล๊อคแล้ว o-ring จะอัดฟิตแน่นไม่หลวมหลุดง่ายครับ (ควรทำจุดนี้ก่อนครับ ง่ายสุด)

หรือ สั่งหลอดอะไหล่ใหม่เปลี่ยนได้ครับ http://www.henryrepeating.com/parts.cfm
เห็นราคา 21.5 เหรียญครับ
          ไหว้    ขอบคุณครับ  ที่แท้ก็แค่เส้นผมบังรังแค จะลองทำดู  ความจริงของผมก็ยังป้ายแดงอยู่นะ  เยี่ยม

มีอะไรก็นำมาแลกเปลี่ยนกันบ้างนะครับ ผมก็พึ่งได้มาครับ
ว่าแต่อยากเห็นกลุ่มกระสุนของคุณ sakol Pramong บ้างครับ นำมาให้ชมบ้างนะครับ  Cheesy
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 05:27:12 PM »

กลุ่มดีนะครับผมว่า ระยะ 25-50 กับศูนย์เปิดไม่ธรรมดาครับ    เยี่ยม

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 05:36:52 PM »

อยากเห็นกลุ่มครับ
ราคาเท่าไหร่ครับ

ทำดีที่สุดได้กลุ่มเท่านี้แหล่ะครับ  Grin ผมว่าศูนย์หลังใกล้ตามากไปหน่อยครับ เบลอจัด แต่ได้ลองพิจารณาดูแล้วครับ ตัวศูนย์หลังมีรอยบากแบบ V อยู่ด้านล่าง ได้ลองสลับขึ้นมาแทน U ด้านบน เท่าที่ดูแคบลงไปอีกหน่อย เดี๋ยวไว้ลองดูโอกาสหน้าครับ

ส่วนราคาปืนกระบอกนี้ ผมได้มาคิดว่าคุ้มค่ามากครับ ต่อรองไว้นาน 1 เดือน ไปรับปืนอีก 1 เดือน ร้านก็เสียดายที่ให้ราคาเก่ามาครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ก็ขอขอบคุณมาโอกาสนี้ด้วยล่ะกันครับ
คราวหน้าจะไปอุดหนุนใหม่ครับ  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 05:42:05 PM »

กลุ่มดีนะครับผมว่า ระยะ 25-50 กับศูนย์เปิดไม่ธรรมดาครับ    เยี่ยม

ผมยังไม่มั่นใจเลยครับ อยากเห็นกลุ่มกระสุนของปืนรุ่นนี้กับกระบอกอื่นๆ บ้าง จะได้รู้สึกว่าน่าจะทำได้เต็มประสิทธิภาพของปืนขนาดไหนน๊ะครับ  Cheesy
แต่เดี๋ยวขอพิจารณาชิ้นส่วน และก็จะปรับน้ำหนักไกหน่อย คาดคงจะยิงสบายนิ้วขึ้นครับ
แต่ที่รู้สึกดีอย่างคือ กินกระสุนได้ทุกชนิดไม่ติดไม่ขัดครับ กระสุนแพงๆ กลุ่มรู้สึกจะโตผิดปกติ  คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 07:46:04 PM »

อยากเห็นชุดลั่นไกด้านในครับ...

ถ่ายภาพได้เยี่ยม ได้ยินหลายเสียงว่าค่อนข้างบอบบาง...ของผมใช้ .22แม็กนั่ม บอดี้ และวัสดุคล้ายกัน  ยิงได้2ครั้งต้องเก็บ เพราะดูบอบบางน่าถนอมมากกว่า ที่สำคัญชำแหละไม่เป็น...ขอรอส่วนบุญครับ เยี่ยม เยี่ยม

เลยอยากเห็นภาพของจริงครับ...Cheesy

ผมก็เห็นบทวิจารณ์เป็นแบบนั้นครับ ขอติดเป็นการบ้านท่าน rute ไว้ก่อนครับ
หัวน๊อตเป็นทองเหลือง เดี๋ยวขอหาไขควงปากพอดีๆ กับเวลาว่างๆ ไว้ชำแหละอย่างละเอียดต่อไปครับ
ผมกระชากยิงแบบสมบุกสมบัน จะดูว่าจะไปได้แค่ไหนกว่าปืนจะพัง  Grin

เดี๋ยวพรุ่งนี้ว่างๆ ไปเดินดูไขควงซัก 2-3 ตัว เจียรปากให้เหมาะสม แล้วกะจะถอดดูหน่อยครับ รอหน่อยนะครับ
ผมคิดว่าคงไม่บอบบางอย่างที่กังวลมั๊งครับ เห็นเหล็กแต่ละส่วน (ด้านนอก) ดูแบบว่าตกจากหลังม้าก็คงหยิบมายิงได้เหมือนปกติมั๊งครับ Grin
เรื่องทองเหลือง (หรือที่ชุบไว้ หากถลอกไปก็เอาไปชุบใหม่ได้ครับ) Grin

ลองพิจารณาดูเบื้องต้นก่อนครับ
frame เป็น alloy ฉีดขึ้นรูป ชุบสีทองครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 07:50:02 PM »

ตัวโกร่งไกคานเหวี่ยง เป็นเหล็กหล่อขึ้นรูป การแต่งผิวไม่ปราณีตเท่าที่ควรครับ
อาจขัดให้ละเอียดและก็ชุบเป็นสีโครมน่าจะเวิรค์ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 07:54:40 PM »

ชุดสปริงดันนกค่อนข้างเหลือเฟือเกินตัวครับ ตัดออกสองสามข้อน่าจะไม่มีปัญหาอะไร
นกสับเป็นเหล็ก ดูจะแข็งแรงมากครับ เชียร์ค่อนข้างลึกและยาว (ยังไม่ถอดครับ เครื่องมือยังไม่ครบ เดี๋ยวรอโอกาสหน้าครับ)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 08:00:16 PM »

ตัวนี้ต้องง้างมากถึง 90 องศา หากยิง speed ทำให้เสียเวลาเพิ่มโดยไม่จำเป็นครับ
แต่คิดอีกอย่างก็เป็นการออกกำลังกายแขนไปในตัวครับ  Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 08:04:36 PM »

ชุดลูกเลื่อนเป็นเหล็กใสทำง่ายดีครับ เข็มแทงชนวนเป็นเหล็กเส้นแบนๆ สับนกเล่นได้ครับ เพราะเท่าที่ดูความยาวเท่าลูกเลื่อน จะไม่เลยไปถึงท้ายรังเพลิงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 08:09:23 PM »

ขอรั้งปลอกคู่ ฝั่งซ้ายยาวกว่าเพื่อประคองปลอกให้ดีดออกด้านขวาอย่างไม่ติดขัดครับ  เยี่ยม
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 18
  พิมพ์