๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 01:31:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาชญากรรมใกล้ตัว  (อ่าน 1525 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 11:32:55 AM »

เกิดเหตุชิงทรัพย์เมื่อวาน ราว 7น.
แม่บ้านมารอเปิดประตูรั้ว สังเกตุเห็นมอเตอร์ไซด์ชายขับหญิงซ้อนผ่านหน้าบ้านไปช้าๆ
มีสังหรณ์ที่เธอรู้สึกผิดปกติ จึงมองตามคน มองป้ายทะเบียน
พอขับพ้นไปราว 20 เมตร หญิงชายคู่นั้นช่วยกันกระชากกระเป๋าเหยื่อ(หญิง)ที่กำลังเดินในซอย

แม่บ้านกับเหยื่อ ต่างตะโกนขอความช่วยเหลือ มีมอเตอร์ไซด์รับจ้างคันนึงที่มุมซอยแยก
แม่บ้านบอกว่า(คิดว่า) เขาได้ยิน เขารู้ แต่เขาเฉย ทำไม่รับรู้ คนร้ายก็เลี้ยวรถลับไป
ผมแอบคิดว่าถ้าเป็นตัวผม เหตุการเกิดต่อหน้า จะทำอย่างไร เพราะผมก็ไม่ใช่พระเอก   เศร้า

แม่บ้านรีบจดเลขทะเบียนที่เธอ(คิดว่า)จำได้ เป็นเบาะแสให้เหยื่อแจ้งความกับจนท.ตำรวจ

ส่วนผม ถือเป็นโอกาส ที่จะใช้เป็นเหตุผลว่าอาชญากรรมเกิดถึงหน้าบ้าน
ต้องซื้อปืน(อีก)สักกระบอก  ถ้าภรรยาอนุมัติแล้วนายทะเบียนฯจะอนุญาตไหม   คิก คิก
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 11:36:03 AM »

เกิดเหตุชิงทรัพย์เมื่อวาน ราว 7น.
แม่บ้านมารอเปิดประตูรั้ว สังเกตุเห็นมอเตอร์ไซด์ชายขับหญิงซ้อนผ่านหน้าบ้านไปช้าๆ
มีสังหรณ์ที่เธอรู้สึกผิดปกติ จึงมองตามคน มองป้ายทะเบียน
พอขับพ้นไปราว 20 เมตร หญิงชายคู่นั้นช่วยกันกระชากกระเป๋าเหยื่อ(หญิง)ที่กำลังเดินในซอย

แม่บ้านกับเหยื่อ ต่างตะโกนขอความช่วยเหลือ มีมอเตอร์ไซด์รับจ้างคันนึงที่มุมซอยแยก
แม่บ้านบอกว่า(คิดว่า) เขาได้ยิน เขารู้ แต่เขาเฉย ทำไม่รับรู้ คนร้ายก็เลี้ยวรถลับไป
ผมแอบคิดว่าถ้าเป็นตัวผม เหตุการเกิดต่อหน้า จะทำอย่างไร เพราะผมก็ไม่ใช่พระเอก   เศร้า

แม่บ้านรีบจดเลขทะเบียนที่เธอ(คิดว่า)จำได้ เป็นเบาะแสให้เหยื่อแจ้งความกับจนท.ตำรวจ

ส่วนผม ถือเป็นโอกาส ที่จะใช้เป็นเหตุผลว่าอาชญากรรมเกิดถึงหน้าบ้าน
ต้องซื้อปืน(อีก)สักกระบอก  ถ้าภรรยาอนุมัติแล้วนายทะเบียนฯจะอนุญาตไหม    คิก คิก

ถ้าภรรยาพี่อนุมัติแล้วนายทะเบียนต้องอนุญาตครับพี่ Cheesy

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 11:39:48 AM »

ถ้าภรรยาพี่อนุมัติแล้วนายทะเบียนต้องอนุญาตครับพี่ Cheesy

งั้นผมต้องระบุไปในคำร้องป.1 เลยใช่ไหมครับว่าภรรยาอนุมัติแล้ว
แล้วต้องแนบหนังสืออนุมัติของภรรยาด้วยไหมครับลุงแป๋ง   ขำก๊าก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 11:49:48 AM »

ใกล้ตัวมากครับ บ้านเมืองเราช่วงนี้ลำบากทุกแห่งหน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 11:54:57 AM »

ระบุแค่ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินพอครับพี่  แนบหนังสืออนุมัติของภรรยาไปด้วยเดี๋ยวนายทะเบียนจะหาว่าแทรกแซงการทำงาน Cheesy
พูดถึงเรื่องอาชญากรรมทุกวันนี้มันมากับความเจริญทางด้านวัตถุจริงๆครับ  ที่ดินผมยี่สิบกว่าไร่  แต่ก่อนให้คนเช่าทำนาแถวละแวกใกล้เคียง
มีญาติห่างๆมาปลูกบ้านอยู่หนีความแออัด  พอถนนบายพาสตัดผ่านที่ผมสิ่งปลูกสร้างต่างๆตามมาเพียบ  พร้อมทั้งมีกลุ่มคนที่ไม่เป็นที่พึงปรารถนา
ของสังคมตามมาอย่างไม่ขาดสาย  พวกทวงหนี้รายวัน  เด็กส่งยา  พวกลักเล็กขโมยน้อยไปจนถึงพวกตีนแมวที่ชอบยกเค้าเวลาเจ้าของบ้านไม่อยู่

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 12:00:07 PM »

....เด็ก สตรี คนชรา เป็นเป้าหมายของอาชญากร ..... ผมต้องพยายามทำหนุ่มไว้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 12:00:38 PM »

12สิงหาและ5ธันวาครั้งที่ผ่านมาถูกปล่อยออกมาเยอะครับ เมื่อวานไปลงบันทึกประจำวันเอกสารราชการหาไม่เจอ พี่ดาบชวนคุยซะยาว มองไปที่ห้องควบคุมตัว ถ้าไปหาปลาหรือใส่เบ็ดกบทางอีสานบ้านผม เขาเรียกว่า"หมานคัก" คือเต็มห้องควบคุมซะ ระวังๆไว้ครับ แม่บ้านที่อยู่บ้านควรหัดให้ยิงปืนไว้ก็ดี ถ้ายังไม่เคยยิงมาก่อน  Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 12:06:10 PM »

....เด็ก สตรี คนชรา เป็นเป้าหมายของอาชญากร ..... ผมต้องพยายามทำหนุ่มไว้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีเหตุผลครับ เยี่ยม

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:08:20 PM »

มีเหตุผลครับ เยี่ยม
ลุงแป๋งอยู่ในข่ายที่ต้องระวังตัวครับ (คนชรา) ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:27:15 PM »

แล้ว อย่าง น้า จอย ต้องเรียกว่า อย่างไร ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:32:04 PM »

แล้ว อย่าง น้า จอย ต้องเรียกว่า อย่างไร ครับ

555555  "  คนชลอ   เกือบจะ ชรา  " อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ช่วงนี้   "มิจฉาชีพ "  เยอะแยะ น๊าาา ฮา
คงต้องช่วยกันระวัง หูตาไวๆ  ช่วยตัวเอง อ่ะ ฮา

ไอ้เศษเหล็ก  ราคาแพง เนี่ยะ  เตรียมไว้บ้างก็ดี อ่ะ ฮา

555 ยายขอ  คุณพระพุทธ คุณพระธรรม  และ คุณงามความดี  ปกป้อง "สุจริตชน " อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 03:33:28 PM »

วัยละอ่อนครับ ยิ้มีเลศนัย

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 09:09:47 PM »

อัพเดทมาชมจนท.ตร.สน.ลาดพร้าว ทลายแก๊งฉกกระเป๋าได้แล้วครับ เป็นขบวนการเวียนมาเช่าบ้านในซอยลาดพร้าว 107 ออกหากิน
ได้กระเป๋าเต็มบ้าน  ..... ทะเบียนรถเป็นทะเบียนปลอมก็จริง แต่ก็ช่วยเป็นป้ายชี้ ให้สาย ให้มอไซด์อาสาสังเกตุดิดตามในพื้นที่ได้

ทำงานได้ดีครับสน.ลาดพร้าว  เยี่ยม
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 09:10:31 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 09:40:32 PM »

งั้นผมต้องระบุไปในคำร้องป.1 เลยใช่ไหมครับว่าภรรยาอนุมัติแล้ว
แล้วต้องแนบหนังสืออนุมัติของภรรยาด้วยไหมครับลุงแป๋ง   ขำก๊าก

เรื่องนี้อย่าได้ดูหมิ่นครับ .๔๕ ผม ภรรยาไม่อนุมัติเลยไม่ได้จนป่านนี้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: [1] 2
  พิมพ์