๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 07:02:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 41
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฆ่า2นักท่องเที่ยวอังกฤษที่เกาะเต่า..  (อ่าน 82911 ครั้ง)
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #360 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 09:27:49 PM »

คู่ขาเณรคลำล่ะมั้งนี่ ฮึ ตามไปเมกาโลดยาย ยี๊
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #361 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 08:39:11 AM »

คดีเกาะเต่า: เรื่องของ" จอบ"
""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
พล.ต.ต.เกียรติพงศ์ ขาวสำอางศ์ ผบก.จว.สุราษฎร์ธานี กล่าวเมื่อ 18 กันยายน หลังทราบผลตรวจดีเอ็นเอบน จอบ...

"ในส่วนอาวุธที่ใช้ก่อเหตุนั้นน่าจะมี 2 ชนิดนอกจากจอบแล้วยังมีของแข็งที่เป็นโลหะด้วย เนื่องจากผลเลือดที่จอบตรงกับ ดีเอ็นเอ ของ น.ส.ฮันนาห์คนเดียว จึงเป็นไปได้ว่านายเดวิดถูกตีด้วยของแข็งนี้ โดยได้มีการส่งกำลังปูพรมค้นหาวัตถุพยาน""""” พล.ต.ต.เกียรติพงศ์ กล่าว"

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #362 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 11:45:12 AM »

ความเคลื่อนไหวล่าสุดจากเพจดังครับ ไหว้
  "ตัวเเทนสถาณฑูตพม่าได้เข้าพบกับนายวิน กับ ซอ
นายวินกับนายซอ บอกว่า พวกเขาไปว่ายน้ำเล่นใกล้ AC BAR กับ Maya Bar ในคืนนั้น หลังจากนั้น 10-15 นาที กีตาร์เเละเสื้อผ้าของพวกเขาถูกขโมยไป เเต่วันที่ 14 ตุลา ตำรวจได้นำเสื้อผ้า กับกีตาร์ของพวกเขามาเเสดงในศาล
ตำรวจเก็บ DNA ของพวกเขา เเต่ตำรวจไม่ได้ตรวจฉี่ ซึ่งเป็นวิธีที่ผิดจรรยาบรรณเเละกฎหมาย ตอนที่ผู้ต้องหาชาวพม่าเจอล่ามจากสถาณฑูตของพม่าครั้งแรกเขาไม่ไว้ใจ จนกระทั่งเขาได้เจอพ่อกับเเม่ของพวกเขา เพราะว่าครั้งก่อนเขาถูกคนขายโรตีได้โกหกว่าเป็นล่ามที่ถูกส่งมาจากสถาณฑูตพม่า
นายวินก้บนายซอ บอกว่าพวกเขาต้องนอนกับพื้นคอนกรีต ไม่มีเตียง พวกเขาหนาวมากเเละสุขภาพพวกเขาเเย่ลงทุกวัน นักโทษในห้องขังอื่นมีเตียงนอน เเต่ไม่ใช่ห้องขังของพวกเขา นายวินกับซอยังบอกด้วยว่าพวกเขาถูกบังคับให้ไปเเสดงการทำคดี เเละถูกขู่จากล่ามเเละตำรวจว่า ถ้าเขาไม่ทำจะถูกฆ่า"

ที่มา http://burma.irrawaddy.org/news/2014/11/01/66638.html
ในห้องขังมีเตียงด้วยหรือครับน่าแปลก เรื่องกีต้ากับเสื้อผ้าก็น่าคิดนะว่ามันจะถูกขโมยไปทำไมตอนนั้นหรือว่าจะมีการตั้งธงไว้แล้วว่าจะฆ่าฝรั่งจากนั้นจะเอาสองคนนี่มาเป็นแพะคำให้การนี้ดูแปลกๆครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #363 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:11:28 PM »

อัพเดทครับประจำวันครับ ไหว้

หมอนิรันดร์” ฉุน สตช. เบี้ยวส่งชุดจับกุมเกาะเต่า
ทีมสืบสวนคดีฆ่านักท่องเที่ยวเกาะเต่า เบี้ยวแจงอนุกรรมการฯกสม.อ้าง ได้หนังสือเชิญช้าเตรียมข้อมูลไม่ทันหวั่นมีผลต่อรูปคดีหลังกระบวนการอยู่ชั้นอัยการ-ศาล "หมอนิรันดร์" เดือด ชี้ข้ออ้างฟังไม่ขึ้น ย้ำกสม.ตรวจสอบเฉพาะปมซ้อมทรมาน ไม่ยุ่งเรื่องคดีใครถูก-ผิด ลั่น ไม่ใช่เด็ก ป.4 รู้ดีอะไรควรไม่ควร จ่อขอความเห็นที่ประชุมใหญ่กสม.หลังตำรวจเบี้ยวไม่มาให้ข้อมูล
http://www.khaosodenglish.com/detail.php?newsid=1415024472&typecate=06&section=

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #364 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 08:51:35 PM »

CSI LA แดงตัวพ่อ Grin

https://www.facebook.com/topsecretthai

http://likedee.com/csi-la/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2014, 09:50:22 PM โดย sa-ea-ba-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #365 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 01:32:59 AM »

สถาณทูตพม่าส่งหนังสือให้ตำรวจรื้อคดีเกาะเต่าเเละทำการสืบสวนใหม่
http://www.bangkokpost.com/news/general/441381/embassy-requests-reopening-koh-tao-case

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #366 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 09:39:03 PM »

คุณคิดว่าบาดเเผลบนตัว David เป็นเเบบไหน?
ส่วนตัวผมเห็นว่าเหมือนโดนเฉาะครับ ไหว้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #367 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 06:58:18 PM »

55555  เมื่อคืน  ยายนั่งดื่มกับ  "  แหล่งข่าว " ท่านหนึ่ง อ่ะ ฮา 55555

ท่านบอกว่า  มีแนวโน้ม  " สั่ง ไม่ฟ้อง "   แพะ ม่าร์   อ่ะ ฮา 555555
ท่านยกประเด็นเรื่อง   มีความพยายาม  " ปั้น "  ทำหลักฐานทางคดี  ขึ้นมาใหม่ อ่ะ ฮา

อย่างเช่น  " ดี เอ็นเอ   และ หลักฐาน พยานแวดล้อม " อ่ะ ฮา

55555    สาธุ  " ปล่อยคนผิด ให้ลอยนวล "  ดีกว่าเอา ผู้บริสุทธิ์ ยัดเข้าคอก อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #368 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 09:39:20 PM »

55555  เมื่อคืน  ยายนั่งดื่มกับ  "  แหล่งข่าว " ท่านหนึ่ง อ่ะ ฮา 55555

ท่านบอกว่า  มีแนวโน้ม  " สั่ง ไม่ฟ้อง "   แพะ ม่าร์   อ่ะ ฮา 555555
ท่านยกประเด็นเรื่อง   มีความพยายาม  " ปั้น "  ทำหลักฐานทางคดี  ขึ้นมาใหม่ อ่ะ ฮา

อย่างเช่น  " ดี เอ็นเอ   และ หลักฐาน พยานแวดล้อม " อ่ะ ฮา

55555    สาธุ  " ปล่อยคนผิด ให้ลอยนวล "  ดีกว่าเอา ผู้บริสุทธิ์ ยัดเข้าคอก อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ผมไม่เชื่อยายหรอกครับ ขนาดพนันเรื่องหัว ตร. ไม่กล้ามานั่งแถ-ลง ข่าวกับผู้ใหญ่ วอ ยายยังแพ้พนันเลยทีแบบนี้ยังมาบอกว่าสายข่าววงในอีก Grin

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #369 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 09:41:54 PM »

กล้องในคืนเกิดเหตุพม่าทั่งสามคนไม่มีใครย้อมผมสีทองซักคน

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #370 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 09:47:08 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=iWfQz2gTYj4 นาทีที่1.15... นักข่าวบอกว่ามีอาวุธที่เป็นเหล็กสามเหลี่ยมด้วยนอกจากจอบ  ไหว้

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #371 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 01:15:13 AM »

ขอเข้ามาตามข่าวด้วยอีกคนครับ ไหว้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #372 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 01:16:14 AM »

ขอเข้ามาตามข่าวด้วยอีกคนครับ ไหว้

ไหว้ครับพี่บุญ  สบายดีนะครับพี่  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #373 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 01:28:45 AM »

สวัสดีครับ 
ผมสบายดีครับ แต่แก่ขึ้นมากเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #374 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 01:29:59 AM »

สวัสดีครับ 
ผมสบายดีครับ แต่แก่ขึ้นมากเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่บุญไม่แก่หรอกครับ  พี่เข้ม พี่ตุ้ม นี่ทำท่าจะแซงพี่บุญแล้วครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 41
  พิมพ์