๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 08:31:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อมือใหม่ลุยดงปืนแขก...โดย นายsai  (อ่าน 9436 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 11:14:02 AM »

ขอบคุณ คุณ Carrera ใช่อ่าน คาเรล่า หรือเปล่าครับ ที่ติดตามอยู่ และสำหรับข้อคิดที่ดี มีประโยชน์ที่มีต่อเรื่องนี้ ผมยกความดีให้แก่ เวป อวป.แห่งนี้ เพราะถ้าไม่ได้เข้ามาอ่านจะไม่มีโอกาสรู้สึกปลอดโปร่งใจเช่นนี้เลย และถ้าบกพร่องทำให้ผู้ใดเสียหายผมขอรับผิดเองครับ มาหาผมบอกผมว่าผมผิดที่ไหนบ้าง แล้วผมจะเลี้ยงกาแฟให้ท่านเอง ผมจะไม่ชง.. ทรีอินวัน...ให้ท่านทานด้วย แต่ผมจะชงกาแฟให้ท่านทานจากเครื่องชงของอิตาลีแท้ๆ.. เหมือนสัญชาติปืนที่ผมใช้มันอยู่ขณะนี้... ราคาเครื่องชงกาแฟของผมเครื่องนี้แพงกว่าปืนที่ท่านจะขายให้ผมอีก..สองเท่าครับ..หนึ่งแสนแปดครับ...ผมมีปัญญาซื้อ..คิดดูว่ามันจะชงได้อร่อยเหาะ... เหมือนปืนที่แพงๆของท่านที่ใช้ยิงได้ดัง..สนั่นไปทั้ง เวป อวป. อยู่ในขณะนี้ ทำไมท่านไม่หยุดการกระทำที่ไม่ดีเช่นนี้ กับพี่น้องคนไทยด้วยกันครับ ท่านก็เป็นคนไทย พูดไทยชัด น่าจะเกิดในเมืองไทยด้วย ถ้าท่านยังคงค้าขายเช่นนี้ ท่านอาจ..ไม่ได้ตายที่เมืองไทยนะครับ....

อ่านถูกแล้วครับ  Grin Grin Grin  ขายกาแฟแน่เลย ไม่ก็ขายเครื่อง  Grin Grin Grin

แต่เรื่องอย่างนี้มันเป็นมานานแล้ว ผมเจอกับตัวด้วยซ้ำไป  หลายท่านในนี้ผมว่าเจอเกือบหมด ถ้าไม่เคยเจอ ก็ควรเข้าไปลองเดินเล่นแต่อย่าเผลอซื้อเข้าก็แล้วกัน Grin Grin Grin

พูดตรงๆไม่ได้เข้าข้างร้านปืนนะครับ เขาทำไม่ค่อยสวย เรียกว่าน่าเกลียดเลย แต่เป็นเทคนิคการขาย คงทำอะไรเขาไม่ค่อยได้   เรียกว่าเราต้องช่วยกันเอง  ให้การศึกษาผู้บริโภคเพิ่ม อย่างเช่นมีเว็บนี้เป็นต้น

เอ้หรือรัฐควรเข้ามาดูแลเรื่องนี้ได้แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2005, 11:30:32 AM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
sai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 11:16:57 AM »

สำหรับข้อคิดของคุณป้อม ผมเข้าใจครับ ท่านเจ้าของร้านอื่นๆที่แต่งเป็นลักษณะมีผ้าพันก็พลอยเดือดร้อนไปด้วย ผมไม่อาจเอ่ยชื่อ นาย และชื่อร้าน ในที่นี้ได้ครับ ..ผิดกฏหมาย และเดือดร้อน ท่านเวปผู้แสนดีของเราๆกันไปด้วย ถ้าอยากทราบข้อมูลจริงถามมาข้างหลังได้ครับ ..และรายชื่อร้านต่างๆที่คุณต้อมบอกมา ถ้าท่านไม่ได้ทำเช่นนั้น ทำไมท่านไม่รวมตัวกัน ไปปิดร้านต้นตอซะ ละครับ
ร้านเขาทำผิด ถ้ากฏหมายทำอะไรเขาไม่ได้ อย่างน้อยพวกท่านมีมากกว่า รวมตัวกัน ไปพูดเลยที่ร้านเขา เพราะถ้าร้านพวกท่านเดือดร้อนจากการกระทำของร้านเขา ท่านต้องดำเนินการครับ หรือคุณต้อมจะเอาความคิดผมนี้ไปบอกบรรดาร้านเหล่านั้นดีครับ
ทำเลยครับ เป็นความดี ผมเชื่อว่าทุกๆท่านที่เวปนี้เห็นด้วยและจะตรบมือดังๆให้คุณป้อมด้วย หลงรัก
sai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 11:19:05 AM »

ขอโทษ เขียนชื่อผิดครับ เป็นคุณต้อม...แทน...ไม่ใช่คุณป้อมครับ
sai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 11:24:51 AM »

เผลอนั่งพิมพ์ไปนาน แป๊ปเดียวจะเที่ยงแล้ว ไปหาแฮมเบอเกอร์ มาทานกับกาแฟกันดีกว่าครับคุณ Carrera
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 11:45:10 AM »

เผลอนั่งพิมพ์ไปนาน แป๊ปเดียวจะเที่ยงแล้ว ไปหาแฮมเบอเกอร์ มาทานกับกาแฟกันดีกว่าครับคุณ Carrera

Grin Grin Grin ดีครับ  Grin Grin Grin

sai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 01:20:10 PM »

ประสบการณ์เรื่องที่มือใหม่ ควรทราบเวลาซื้อปืนเรืองต่อไป ต้องรักษาสิทธิอะไรบ้าง เพราะตัวผมเองพลาดไปหลายเรื่องครับ มีโอกาสจะนำมาเสนอครับ
jce_kku
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 01:30:40 PM »

ขอบคุณครับสำหรับประสพการณ์ เป็นประโยชน์ และเล่าได้สนุก
พีระพงษ์
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 02:08:42 PM »

เจองูกับเจอแขก  ให้ปล่อยงูไป

Shoot first !
Ask question later.
sai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 02:14:14 PM »

ปล่อยงู ไปทำไมละครับ เดี๋ยวแขกก็ไปจับงู ตัวนั้นมา..แล้วก็เอาปี่มาเป่า ให้งูเต้นระบำให้พวกเราดู ก็ต้องเสียเงิน ค่าดูกันอีกนะซิครับพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน   ต้องทำยังไงดี เอา พี่ๆ เพื่อนๆ ระดมสมองความคิดกันหน่อยครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 02:19:25 PM »

ปล่อยงู ไปทำไมละครับ เดี๋ยวแขกก็ไปจับงู ตัวนั้นมา..แล้วก็เอาปี่มาเป่า ให้งูเต้นระบำให้พวกเราดู ก็ต้องเสียเงิน ค่าดูกันอีกนะซิครับพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน ต้องทำยังไงดี เอา พี่ๆ เพื่อนๆ ระดมสมองความคิดกันหน่อยครับ

นี่แค้นจัดเลยนะครับ  Grin Grin Grin  ไม่ปล่อยเลยยยยยยย Grin Grin Grin

sai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 02:27:09 PM »

ไม่ได้แค้นอะไรส่วนตัวมากมาย อะไรเลยครับ แต่อยากให้เขา...หยุด...การกระทำเช่นนั้น บาป มีกรรมติดตัวไปทุกชาติ เจ้ากรรมนายเวธทั้งหลายจะเกิดขึ้น เพราะผูกใจเจ็บที่ถูกหลอกครับ ผมเลยอยากตัดวงเวียนบาปนี้ซะ จะได้หมดเวรหมดกรรมซะที อโหสิกรรม ต่อกัน ตั้งหน้าตั้งตาประกอบอาชีพที่ซื่อตรงต่อกันดีกว่าครับ ทุกท่านคงเข้าใจและพร้อมจะให้อภัยเขา กันนะครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 02:35:55 PM »

ห้าปีก่อน ผมยังเข้าไปซื้อ อูซี่อีกเกิ้ลมาเลยครับ 70K กว่า ตอนนั้น CZ คงสัก ไม่เกิน 40K เพราะไม่เคยรู้เรื่องราคาปืนเลย ไม่เคยเข้าเว็บ อยากได้ก็เดินไปซื้อ

ตอนขายเขาก็บอกว่าปืนเขาดี เราไม่มีความรู้ดันไปเชื่อเขา ควักเงินให้เขาเองแล้วจะไปร้อง จากไหนได้ครับ

ผมทำได้แค่รู้ว่าซื้อปืนร้านนี้แพง ก็ไม่พาคนอื่นไปซื้อร้านนี้อีกเท่านั้น  แต่จะไปทำอะไรเขาได้มากไปกว่านี้ครับ

แต่ถ้าทำได้บอกครับ Grin Grin Grin  จะช่วย Grin Grin Grin

DON27 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 02:54:32 PM »

เคยมีประสบการณ์ที่คุณ sai พบเหมือนกันประมาณกลางปี เดินถามราคา .38 พอเดินถึงหน้าร้านก็มีหนุ่มโพกหัวพูดจาสุภาพนุ่มนวลชวนฟังทำให้ต้องเดินเข้าไปนั่งคุยในร้านพอนั่งปุ้บกาแฟมาเลย คุยถึงปืน S&W .38  หนุ่มโพกหัวก็บอกเลยว่ามี 2 เกรด คือ เกรด A และเกรด B  เกรดB เป็นปืนไม่ผ่าน QC  Huh คือมีตำหนิในเนื้อโลหะยิงแล้ว มีโอกาสลำกล้องหรือโครงปืนแตกได้ (ถึงตรงนี้ก็หยิบหนังสือเกี่ยวกับปืนเป็นภาษาไทยมาให้ดูๆแล้วน่าเชือถือมาก) แล้วบอกราคามาประมาณ 68K จากนั้นก็แนะนำปืนเกรด A เจาะพอตท์ (เหยีบปืนมาให้จับให้ลอง) ราคา 89K  ตกใจ เห็นแล้วก็นึกชอบอยากได้ แต่ก็โชคดีที่ ป3 ยังไม่ได้ หนุ่มโพกหัวก็เลยให้นามบัตรมา กลับถึงบ้านเปิด net ก็พบ web อวป สงสัยเรื่องปืนเกรด A และB ก็เลยถาม ถึงรู้ความจริงว่า เกือบเป็นหมูให้แขกกินครับ
ถ้าเจองูกับเจอแขก ก็ให้จับงูตีแขกครับ Grin Grin
sai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 05:09:29 PM »

เห็นใจครับ...มีเยอะหลายๆท่านที่ถูกหลอกลักษณะเดียวกันนี้ ของผมเกิดที่ฮ่องกงสิบห้าปี..ขอย้ำว่ากว่า สิบห้าปีแล้วยังไม่ลืมเลย เห็นกันไหมครับว่า เรายังคงผูกพันกับ วงจรนี้ต่อไปอีกเรื่อยๆ ทั้งคุณ Carreraก็เจอ เป็นตัวอย่างให้เราเห็นชัด อย่างน้อยเขาทำมานานกว่าห้าปีแล้ว เพราะเรื่องของคุณ คาเรล่า เกิดเมื่อห้าปีก่อน...ยังไงๆ ท่านเจ้าของร้านปืนอื่นๆที่ได้รับผลกระทบอยู่ตอนนี้ หรือกำลังจะกระทบอีกเร็ววันนี้ กรุณารวมตัวกันให้ได้ เป็นสมาคมได้ยิ่งดี ทำบางสิ่งบางอย่าง ที่ถูกต้องเสียทีก่อน จะสายไปครับ..
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2005, 06:19:57 PM »

ผมเป็นคนหนึ่งครับที่อยากจะลองเข้าร้านแขกแต่ผมกลัวใจตัวเองจะทนไม่ได้ Grin
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์