๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 05:59:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9 มม. อ่อนประสิทธิภาพ ?  (อ่าน 14818 ครั้ง)
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:56:05 AM »

เนื่องจากผมอ่านกระทู้ทั้งเก่าใหม่ หลายๆกระทู้ มีบางท่านบอกว่า  9มม.นี่มันร้ายแรงตรงไหน บ้างหละ

พึ่งรู้ว่า 9 มม.ก็ยิงคนตาย นึกว่าจะมีแต่ .45 กะ 357 ที่ยิงคนตายได้ บ้างหละ

ผมจึงเกิดความสงสัยว่าทำไมคนส่วนใหญ่นึกว่า 9มม. เป็นกระสุนที่อ่อนในประสิทธิภาพครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:01:58 AM »

เนื่องจากผมอ่านกระทู้ทั้งเก่าใหม่ หลายๆกระทู้ มีบางท่านบอกว่า  9มม.นี่มันร้ายแรงตรงไหน บ้างหละ

พึ่งรู้ว่า 9 มม.ก็ยิงคนตาย นึกว่าจะมีแต่ .45 กะ 357 ที่ยิงคนตายได้ บ้างหละ

ผมจึงเกิดความสงสัยว่าทำไมคนส่วนใหญ่นึกว่า 9มม. เป็นกระสุนที่อ่อนในประสิทธิภาพครับ

เพราะเขาเอาไปเทียบกับกระสุนที่หน้าตัดใหญ่กว่าอย่าง.45 กับ .357 ไงครับ

อีกข้อคือจำขี้ปากคนขี้โม้มาฝอยครับ 

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
kb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:04:06 AM »

คงเห็นว่ากระสุนมันเล็กมั้งเลยคิดว่าไม่แรงแต่ถ้าโดนขึ้นมาก็ไม่น่ารอด โดนชก
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:19:29 AM »

...คือคนที่พูดแบบไม่รับผิดชอบคำพูดตนเองครับ...

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:21:01 AM »

...คือคนที่พูดแบบไม่รับผิดชอบคำพูดตนเองครับ...
ชอบประโยคนี้จังครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:23:58 AM »

คนส่วนใหญ่
ในที่นี้หมายถึงที่ท่านได้ยินมาหรือ ครับ เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:28:08 AM »

9มม.อ่อนฯ ยังงี้เห็น.22 ก็  แบร่ ได้เลยสิครับ เป็นผมเห็นว่าเป็นปืน จริงไม่จริงเผ่นก่อนล่ะครับ คิก คิก

King of Bullet
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:29:31 AM »

เท่าที่รู้เอาระดับโลกเลยน๊ะครับกระสุนปืนพกขนาดนี้ละครับที่เป็นกระสุนที่ยิงคนตายมามากกว่า .45 และ .40 มากมายเพราะสองขนาดหลังนิยมแต่ในอเมริกาเท่านั้น
ที่ว่ากระสุน 9 มม. อ่อนก็ปล่อยเขาเถอะครับ ดีซ๊ะอีกจะได้ไม่ต้องขอ  9 มม.ยาก
9 มม. แรงไม่แพ้ .45 หรอกครับ แต่เรื่องการยับยั้งเป็นเรื่องลี้ลับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=91934.0
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:31:44 AM »

ลองยิงลูกมะพร้าวให้เขาดูเป็นขวัญตาซักลูกซิครับ Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:34:25 AM »

ชอบประโยคนี้จังครับ

ไม่รับผิดชอบอย่างไรหรอครับ

คนส่วนใหญ่
ในที่นี้หมายถึงที่ท่านได้ยินมาหรือ ครับ เศร้า เศร้า
ทั้งที่เคยได้ยินมา และก็เปิดอ่านในกระทู้จากในเวปเรานี่แหละครับ

เท่าที่รู้เอาระดับโลกเลยน๊ะครับกระสุนปืนพกขนาดนี้ละครับที่เป็นกระสุนที่ยิงคนตายมามากกว่า .45 และ .40 มากมายเพราะสองขนาดหลังนิยมแต่ในอเมริกาเท่านั้น
ที่ว่ากระสุน 9 มม. อ่อนก็ปล่อยเขาเถอะครับ ดีซ๊ะอีกจะได้ไม่ต้องขอ  9 มม.ยาก
9 มม. แรงไม่แพ้ .45 หรอกครับ แต่เรื่องการยับยั้งเป็นเรื่องลี้ลับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=91934.0
ผมไม่ด้สงสัยเรื่องแรงไม่แรงหรอกครับ เพราะขอมูลเราก็ทราบๆกันอยู่  แต่สงสัยในความคิดมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:37:25 AM โดย noomanus(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:42:25 AM »

ลองยิงลูกมะพร้าวให้เขาดูเป็นขวัญตาซักลูกซิครับ Grin
กลัวไม่สะใจ ใช้ขวดน้ำ 6 ลิตรดีกว่าครับ555555555
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:42:38 AM »

งั้นก็ปล่อยให้คนส่วนใหญ่กลุ่มนั้น
เขาคิดไปตามที่เขาคิดเถิด ครับ.......... ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
wharf 20d
ร.ศ.178
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

Blood group : B

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:43:57 AM »

พวกพูดพร่ำคุยโม้โอ้อวดไงละครับท่าน พบเจอมาเยอะ.... ยี๊ ยี๊ ยี๊

รางวัลชีวิตไม่มีใครให้ อยากได้ต้องหาเอาเอง
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:45:55 AM »

อ้างถึง
เนื่องจากผมอ่านกระทู้ทั้งเก่าใหม่ หลายๆกระทู้ มีบางท่านบอกว่า  9มม.นี่มันร้ายแรงตรงไหน บ้างหละ

มีบางวลีที่เป็นคำพูดที่อิงคำพูดผมจากในกระทู้อื่นๆ แต่ผมมี เจตนาอย่างอื่นอยู่นะท่าน

คือเห็นหลายกระทู้ มั่นใจในประสิทธิภาพสูงมากของ .45 กะ 357 ว่ายิงรถถังขาดครึ่งมั่งล่ะ

ยิงรางรถไฟขาดมั่งล่ะ เป็นอาวุธสงครามมั่งล่ะ ก็เลยหยิก แกมหยอกน่ะนะ  ขนาดข้อมูลทางวิทยาศาสตร์

พิสูจน์กระสุนแต่ละชนิด และขนาด ประสิทธิภาพยังไม่เชื่อ ว่ากระสุนแต่ละแบบมีข้อดี เสียต่างกัน  ไม่มีอะไรสมบูรณ์ที่สุดในโลก

แต่เชื่อความรู้สึกต่อๆกันมา ผมระบายนิดๆคงไม่รำคาญนะท่าน ผมคงไม่ต้องบอกนะครับว่า 3 ขนาดนี้ผมมีทั้งหมด

แต่ผมยังเชื่อ 9 มม.อยู่ดีนั่นแหละ แต่ติดตัวประจำ ppk/s 7.65 จ่ะ  ยิ้มีเลศนัย เจมส์บอนส์ ยังใช้เลยนิ..อิอิ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:52:47 AM โดย ppk/s7.65 » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:46:44 AM »

งั้นก็ปล่อยให้คนส่วนใหญ่กลุ่มนั้น
เขาคิดไปตามที่เขาคิดเถิด ครับ.......... ไหว้

Grin Grin Grin

พวกพูดพร่ำคุยโม้โอ้อวดไงละครับท่าน พบเจอมาเยอะ.... ยี๊ ยี๊ ยี๊

พี่ก็พูดเกินไป
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์