๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:37:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมยิงปืนทางยุทธวิธีกองทัพบกไทย ปี 2553 AARM2010  (อ่าน 19002 ครั้ง)
ใหม่ ขมังเวทย์_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 17

ชาติไทยจะยิ่งใหญ่ เมื่อคนไทยรู้รักสามัคคี

« ตอบ #105 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:27:48 AM »

ก่อนอื่นขอให้กำลังใจกับทีมกองทัพบก ที่จะไปสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศชาติ ให้เป็นที่เกรงขามของชาติอื่นๆ ในภูมิภาคเอเชียนี้ ขอให้ประสบความสำเร็จครับ
ผมขอกล่าวถึงสิ่งที่ท่านตัดพ้อนิดนึงครับ ว่าสิ่งที่ทหารดีๆคนนึงทำนั้น มีค่ามากมายโดยไม่ต้องบอกกล่าวโฆษณาให้ใครรู้ ไม่ต้องขึ้นอยู่กับเงิน ศาสนา การเมือง หรือ สิ่งอื่นใดเพราะทหารเป็นทหารที่ใจแล้ว ทำดีก็ทำที่ใจท่านเอง อย่าให้สิ่งภายนอกไปกระทบมโนตั้งมั่นที่ดีแล้วของท่านเลย
อยากจะบอกว่า ทหารที่ดี ข้าราชการที่ดี ประชาชนที่ดี ย่อมทำสิ่งที่แตกต่าง และการกระทำนั้นไม่ว่าจะคนใด บทบาทหน้าที่ใด หากเป็นการกระทำที่ดีแล้วด้วยมโนสุจริตจริง เพื่อความสงบสุข ถูกต้อง บนครรลองที่ดีเพื่อ ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ สามสิ่งนี้จึงจะประกอบเป็นชาิติไทย ขาดสิ่งใดสิ่งหนึ่งไป ชาติไทยย่อมไม่มีอีก  ชาติไทยเรามีขึ้นมาได้เป็นแผ่นดินเดียวได้ก็เพราะ ทหาร ทุกยุคทุกสมัยมาอย่างที่ท่านทราบ เริ่มจากองค์กษัตราภิมุขไทยทุกพระองค์ ก็ล้วนเป็นทหารหาญ ทั้งสิ้น  แต่ปัจจุบัน การรุกรานแผ่นดินไทยเปลี่ยนไป ไม่ใช่ยุคแห่งการยกทัพเข้าฟาดฟันกันอย่างแต่ก่อน แต่ภัยคุกคามชาติมาในรูปแบบแตกต่างมากมาย ประชาชนคนไทยอย่างเราๆ ก็ยังคงต้องพึ่งทหารที่ดี ที่พึงรักษาหน้าที่อย่างเข้มแข็ง ผมประชาชนธรรมดาก็จะเพียรทำหน้าที่ประชาชนที่ดี และคอยเป็นกองหลัง เป็นกำลังสนับสนุนการทำงานที่ดีของทหาร พวกท่านไม่ได้อยู่อย่างลำพังหรอกครับ ขอให้เชื่อมั่นเถอะครับว่า ประชาชนดีๆอีกมากมายพร้อมที่จะสนับสนุน การทำงาน ของท่านตามกำลังที่มีอย่างเต็มที่ หากกองทัพต้องการ ผมเชื่อว่า ผมและประชาชนอีกมากพร้อมที่จะไปยืนเคียงข้างท่านครับ 

ขออภัยที่ยาวไปหน่อย แต่จริงใจครับ  ไหว้

THANKS>>>>>>>>>> Smiley

"วิธีการที่ท่านใช้ในอดีตและทำให้ท่านประสบความสำเร็จในวันนี้
อาจไม่ใช่วิธีการที่ท่านจะนำไปใช้เพื่อสร้างความสำเร็จในอนาคต"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #106 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 06:43:58 PM »

เป็นกำลังใจและเอาใจช่วยครับ สู้ ๆ ครับ ไหว้
 Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
the tues
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #107 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 11:09:29 AM »

วันที่10เดือนหน้าพวกเราจะเดินทางไปร่วมทดสอบแล้วนะครับทุกท่าน ขอกำลังใจจากเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ แล้วจะเก็บภาพบรรยากาศมาให้ชมครับิ
ไปละครับ ต้องไปยิงแมช์ท4แล้ว
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #108 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 11:49:50 AM »

อย่างน้อยการฝึกครั้งนี้ก็เป็นเครื่องยืนยันว่า กองทัพไทยเข้มเเข็งมากครับ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
FIAT- P220@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #109 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 01:32:31 PM »

เห็นท่านหนึ่ง อยู่ ป พัน 7 ขับรถแจ๊สสีดำ ใช่ไหมครับ....

เป็นกำลังใจให้ครับทุกท่าน

Leave no man behind
eddynkp
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #110 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 01:34:55 PM »

โชคดีครับ
ใหม่ ขมังเวทย์_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 17

ชาติไทยจะยิ่งใหญ่ เมื่อคนไทยรู้รักสามัคคี

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 03:44:25 PM »

๋Jazz ดำตอนนี้คุณนายผมเอาไปใช้ที่เชียงดาวครับบบบบบ

"วิธีการที่ท่านใช้ในอดีตและทำให้ท่านประสบความสำเร็จในวันนี้
อาจไม่ใช่วิธีการที่ท่านจะนำไปใช้เพื่อสร้างความสำเร็จในอนาคต"
K...BOY
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 05:33:38 PM »

สู้ๆๆๆๆๆครับ Cool Cool Cool

ไม่เข้าใคร..ออกใคร...แต่ถ้าปล่อยออกไปไม่เคยพลาด
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 06:24:37 PM »

ขอให้ประสบความสำเร็จได้สมกับที่ตั้งใจฝึกซ้อมมาครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
zajang
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 07:55:40 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับพี่ๆ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 10:05:53 PM »

เยี่ยม เอาใจช่วยสุดแรงครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ืnuk52
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #116 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 12:53:39 PM »

ขอทราบรายละเอียดของการคัดตัวปี่นี้หน่อยครับ ทราบว่าเริ่มเรียกตัวเข้าคัดเลือกแล้ว ของทัพ 3 คัดที่เพชรบูรณ์  อยากทราบรายละเอียดและขั้นตอนการคัดตัวครับ
ต้องนำปืนไปเองหรือปล่าวครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
tumm_92_Gti
Newbie
*

คะแนน 1

หลับเถิดปวงประชา เหล่าทหารกล้าจะคุ้มภัย

« ตอบ #117 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:59:27 AM »

สู้ๆครับพี่ๆทุกนายครับ

ผมชอบคำนี้จังครับพี่

"ที่สำคัญไม่ต้องรู้ว่ามือหนึ่งในอาเซี่ยนชื่ออะไร แค่รู้ไว้ว่าเป็นทหารไทยก็พอ "

อยากได้ต้องรู้จักให้  ไม่มีอะไรได้มาโดยไม่เสีย

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์